Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:18:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ม.3วาดครับ โพสรูปเล่นๆช่วยติชมหน่อยครับ  (Read 32660 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
SARM_LARP
Member

Email
« on: January 25, 2006, 07:50:02 PM »

นี่เป็นภาพเทวดาที่เพื่อนของผมวาดครับ ตั้งชื่อว่า POLISER,THE ANGEL OF MANA เป็นเด็กม.3 ชื่อ สถิร ศิวพร ครับ
« Last Edit: January 26, 2006, 08:14:32 PM by SARM_LARP » Logged

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #1 on: January 25, 2006, 08:15:25 PM »

อันนี้เพื่อนผมครับ เขาอายุแค่ม.3จริงๆครับ เขาชื่อ นัท ครับ เขาเป็นแชมป์หลายรายการมากๆๆๆๆ ขนาดผมยังอึ้งในความสามารถครับ
+++อืม เรียนก็ไดเกรด 4 อยู่โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต ซึ่งเป็นโรงเรียนเดียวกับผม+++
+++HORIZON,THE ANGEL OF SHIRNE+++
+++สาธุขอให้พี่เอาไปลงในการ์ดเถอะๆๆๆ+++

+++สาธุขอให้พี่เอาไปลงในการ์ดเถอะๆๆๆ+++

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #2 on: January 25, 2006, 08:18:57 PM »

เอาอีกรูปหนึ่งครับ เพื่อนวาด ชื่อ นัท ครับ (ไม่เกี่ยวกับSMNเท่าไหร่นะครับ)

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #3 on: January 25, 2006, 08:20:24 PM »

เอาอีกรูปนะครับ คนเดิมกับคนที่แล้ว

23247
Member

« Reply #4 on: January 25, 2006, 08:22:14 PM »

วาดและลงสีได้สวยมาก  :o  แต่น่าจะลดขนาดมันลงหน่อยนะ โหลดช้า

yooooo
Member

Email
« Reply #5 on: January 25, 2006, 09:16:29 PM »

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกเรยยยยยยยยยยยย งดงานเริดอลังการมากค่ะ เจ๊ช๊อบชอบ

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #6 on: January 25, 2006, 09:45:08 PM »

สวยมากๆๆ แต่ขอโทษเห็นใจคนเน็ตช้ามั่งเถอะครับ

gotcha
Member

Email
« Reply #7 on: January 25, 2006, 09:54:59 PM »

โห สวยมากเลยครับ ลงสีก็สวย นับถือเลย :D

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #8 on: January 26, 2006, 05:02:40 AM »

เอาอีกรูปนะครับ คนเดิมกับคนที่แล้ว

ชอบรูปนี้จังเลยคับ  :)

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: January 26, 2006, 06:28:14 PM »

ลองวาดอะไรที่ไม่ได้ก๊อปมาจากการ์ตูนสิจ๊ะ

รูปพวกนี้ก็เอามาจากการ์ตูนทั้งนั้น
สวยก็จริง  แต่ก็ไม่ใช่ของตัวเองเสียทีเดียว

ลองจินตนาการเองแล้ววาดเองดูจ๊ะ

ฝีมือจะได้พัฒนาขึ้น  :D

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #10 on: January 26, 2006, 07:37:52 PM »

ลองวาดอะไรที่ไม่ได้ก๊อปมาจากการ์ตูนสิจ๊ะ

รูปพวกนี้ก็เอามาจากการ์ตูนทั้งนั้น
สวยก็จริง  แต่ก็ไม่ใช่ของตัวเองเสียทีเดียว

ลองจินตนาการเองแล้ววาดเองดูจ๊ะ

ฝีมือจะได้พัฒนาขึ้น  :D

เอาเป็นว่าพี่ดูคนผิดครับ ลายเส้นเป็นของพวกผม แต่เลียนแบบก็แค่การแต่งตัวของตัวละครที่ผมรัก การที่ผมมาโพสมาเป็นแค่FANARTก็เท่านั้น ที่พี่ด่าไปนี้คิดอย่างไงหรอครับบอกผมหน่อย ใช่บางรูปมันเอามาจากตัวละครใน การ์ตูน ผมท้าให้พี่ดูก็ได้ครับว่า พี่ลองเอาการ์ตูนมาเทียบกันนะครับ ถ้ามันเหมือนมากก็ว่ามาเลย แต่ที่มาโพสนี่ พวกผมก็แค่เอาหน้ามาเปลี่ยน เป็นลายเส้นของผมอีกแบบหนึ่ง การวาดของผมไม่ได้เอามาวางดูแล้ววาดตาม  
+++ปล.ภาพที่เหลือเอามาจากอะไร บอกมาได้เลยครับ เพียงเป็นแต่แค่จินตนาการส่วนบุคคล+++

OKครับถ้ามันไม่ใช่ศิลปะ ผมก็จะไม่รัก SMN ถึงวันนี้หรอกครับ  
« Last Edit: January 26, 2006, 08:30:50 PM by SARM_LARP » Logged

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #11 on: January 26, 2006, 07:49:25 PM »

เอาเป็นว่ารูปนี้ ตัวอะไรทายกันเองครับผม เพื่อนผมวาดอีกแล้ว คนชื่อ นัท วาดครับ
« Last Edit: January 26, 2006, 08:04:35 PM by SARM_LARP » Logged

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #12 on: January 26, 2006, 08:26:16 PM »

เอารูปที่ลบไปมาโพสใหม่ครับ สถิร เพื่อนผมวาดครับ ส่วนภาพอื่นๆถูกลบไปครับ ก็เนื่องจาก ไม่อยากเอารูปที่เป็นของการ์ตูนเรื่องอื่นมาโพสครับ ขออภัยด้วยครับ

Member

Email
« Reply #13 on: January 27, 2006, 01:33:02 AM »

เอาเป็นว่าพี่ดูคนผิดครับ ลายเส้นเป็นของพวกผม แต่เลียนแบบก็แค่การแต่งตัวของตัวละครที่ผมรัก การที่ผมมาโพสมาเป็นแค่FANARTก็เท่านั้น ที่พี่ด่าไปนี้คิดอย่างไงหรอครับบอกผมหน่อย ใช่บางรูปมันเอามาจากตัวละครใน การ์ตูน ผมท้าให้พี่ดูก็ได้ครับว่า พี่ลองเอาการ์ตูนมาเทียบกันนะครับ ถ้ามันเหมือนมากก็ว่ามาเลย แต่ที่มาโพสนี่ พวกผมก็แค่เอาหน้ามาเปลี่ยน เป็นลายเส้นของผมอีกแบบหนึ่ง การวาดของผมไม่ได้เอามาวางดูแล้ววาดตาม  
+++ปล.ภาพที่เหลือเอามาจากอะไร บอกมาได้เลยครับ เพียงเป็นแต่แค่จินตนาการส่วนบุคคล+++

OKครับถ้ามันไม่ใช่ศิลปะ ผมก็จะไม่รัก SMN ถึงวันนี้หรอกครับ  

เอ้ย....อย่าคิดมากขนาดนั้น  
พี่ด่าตรงไหนจ๊ะ  เราพูดเองว่า  ขอคำติชม
พี่แค่แนะนำ   ว่าลองวาดอย่างอื่นดูที่ในสไตล์ของตัวเอง
หมายความว่าพี่ด่ารึ

โอเค  ถ้าการที่น้องบอกว่า  ขอคำติชม
หมายความว่าต้องเป็นคำชมอย่างเดียวก็ขอโทษด้วยแล้วกัน

พี่หมายถึงว่าเราติดสไตล์ รูปร่าง รูปทรง การ์ตูนญี่ปุ่นมา
อย่างเช่นรูปนี้

ลายเส้นเหมือนนักวาดการ์ตูนผู้หญิงคนหนึ่ง มาก ๆ
พี่จำชื่อไม่ได้  เอาไว้เจอแล้วจะบอก

และพี่ดูทุกรูป  ไม่ได้ดูเฉพาะรูปของน้อง
ของเพื่อนน้องก็ดูด้วย    

เอาเป็นว่า  พี่จะไม่เข้ามาติชมใด ๆ ทั้งสิ้นในกระทู้ของน้องอีกแล้ว

ในบอร์ดนี้   ตั้งแต่เป็น Mod บอร์ดมา 5 ปี พี่ไม่เคยด่าใคร  

ขอโทษด้วยแล้วกัน  ถ้าคิดว่า คำเสนอแนะของพี่คือการ ด่า

« Last Edit: January 27, 2006, 01:37:54 AM by Little Angel » Logged

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #14 on: January 27, 2006, 01:42:21 AM »

555+

ถ้าผมวาดได้ซักเสี้ยวของพวกนายเนี่ยดีใจตายเลยอ่ะ^^ ตอนนี้วาดหมูเป็นแมวได้แล้วอ่ะ หุๆ ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #15 on: January 27, 2006, 02:08:01 AM »

พี่ Little Angel เค้าไม่ได้ด่านะครับ อย่าเข้าใจผิด แค่ติชมเฉยๆ อ่ะครับ คิดมากน่าา

รูปแรกดูเท่ห์ดี ถ้าเปลี่ยนหน้าเป็นอิสฮานจะเป็นยังไงน้อ -_-a (นึกๆๆ)

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #16 on: January 27, 2006, 01:42:35 PM »

เอ้ย....อย่าคิดมากขนาดนั้น  
พี่ด่าตรงไหนจ๊ะ  เราพูดเองว่า  ขอคำติชม
พี่แค่แนะนำ   ว่าลองวาดอย่างอื่นดูที่ในสไตล์ของตัวเอง
หมายความว่าพี่ด่ารึ

โอเค  ถ้าการที่น้องบอกว่า  ขอคำติชม
หมายความว่าต้องเป็นคำชมอย่างเดียวก็ขอโทษด้วยแล้วกัน

พี่หมายถึงว่าเราติดสไตล์ รูปร่าง รูปทรง การ์ตูนญี่ปุ่นมา
อย่างเช่นรูปนี้

ลายเส้นเหมือนนักวาดการ์ตูนผู้หญิงคนหนึ่ง มาก ๆ
พี่จำชื่อไม่ได้  เอาไว้เจอแล้วจะบอก

และพี่ดูทุกรูป  ไม่ได้ดูเฉพาะรูปของน้อง
ของเพื่อนน้องก็ดูด้วย    

เอาเป็นว่า  พี่จะไม่เข้ามาติชมใด ๆ ทั้งสิ้นในกระทู้ของน้องอีกแล้ว

ในบอร์ดนี้   ตั้งแต่เป็น Mod บอร์ดมา 5 ปี พี่ไม่เคยด่าใคร  

ขอโทษด้วยแล้วกัน  ถ้าคิดว่า คำเสนอแนะของพี่คือการ ด่า

+++อารมณ์เด็กวัยรุ้น ครับ มันก็เป็นเป็นนี้นะครับ ขอโทษด้วยครับ+++
+++ขอโทษหล่ะกัน ครับ หวังว่าคงให้อภัยกันบ้าง+++
เอาเป็นว่าพี่จะติชมอย่างไงก็ได้  ผมแค่อยากให้เห็นผลงานที่พวกเพื่อนๆผมเขาทำกันมาให้สายตาคนดูหล่ะครับ
ผมไม่เคยคิดว่าพี่ด่าเลย ตอนนั้นแค่โกรธตรงเลียนแบบก็เท่านั้นเอง
ถ้าผมจะขอโทษ แล้วให้พี่ช่วยรับคำติชมต่อๆไปจะได้ไหมครับ
แค่อยากทำให้กระทู้นี้ได้เป็นกระทู้ที่ได้เห็นความสามารถของเด็กไทยที่สามารถวากภาพได้อย่างดีหล่ะกันครับ
แล้วผมจะนำคำพูดไปปรับปรุงครับ โปรดติชม รูปต่อๆไปเถอะครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #17 on: January 27, 2006, 01:54:33 PM »

รูปต่อไปก็จะเป็นรูป BLUE FIN ที่กำลังระบายสีอยู่ ครับ และก็รูปอังเดรโปรโมร่างเด็ก
ช่วยติชมกันต่อๆไปเถอะครับ

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #18 on: January 27, 2006, 08:05:37 PM »

BLUE FIN ร่างใหม่ที่ระบายเหลือแค่หาง(ถูกตัดไปขาย)ช่วยติชมกันหน่อยนะครับ จะว่าอย่างไงก็ไม่ว่าครับ เด็กม.3ตาดำๆ ขอคำแนะนำจาก ผู้ใหญ่รูปนี้เป็น BLUE FIN ฝรั่งครับ[/size]

« Last Edit: February 01, 2006, 07:34:41 PM by SARM_LARP » Logged

Member

Email
« Reply #19 on: January 28, 2006, 05:32:39 AM »

ค๊าบ~~~~~~~~~~    พี่ไม่ได้ติดใจอะรคับ

แล้วจะเข้ามาดูใหม่นะ  :D

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #20 on: January 30, 2006, 07:42:12 PM »

ต่อไปก้อน่าจะเป็น อังเดรโปรโมร่างเด็ก พรุ่งนี้ได้ชัวร์คร้าบ กำลังระบายอยู่สวยไม่แพ้ BLUE FIN เลยทีเดียว ตอนนี้ช่วยกันโพสต์ บลูฟินกันก่อนนะครับ ว่า ทุเรศ อุบาทว์ สกปรก ห่วยแตก บอกมาเลยนะคร้าบ เด๋วพอเจออังเดร พวกพี่ๆ ช่วยลง GAIA FANART ด้วยครับ(อยากดังครับฮิๆ)ผมกล้าสาบานว่าวาดโดยเพื่อนผม จิงบ่ได้โม้สาบานเลยครับ สวยมากกกกกก แต่ถ้าไม่สวยก็บอกด้วย (ทำไมมีคนไม่ค่อยตอบกระทู้ของผมจังทำไมหยอ สงสัยเห็นรูปไม่เกี่ยวกับ SUMMONERอยากบอกว่าเด๋วรูปที่เกี่ยวซัมม่อน กำลังวาดอยู่ครับ คือ อังเดร คิดส์ พวกพี่ๆนักวาดซัมมอนเนอร์อย่าเพิ่งวาดนะครับ  ขอผมโพสต์ก่อนครับ เพราะอยากได้คำ ติ ชม ก่อนครับ)
« Last Edit: February 01, 2006, 07:38:33 PM by SARM_LARP » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #21 on: January 30, 2006, 07:45:57 PM »

เอิ๊กๆ ไม่มีใครวาดหรอกจ้ะ ;D

จะคอยดู :D

แมวมะมี้
Member

« Reply #22 on: January 30, 2006, 08:15:18 PM »

ลงสีมืออาชีพมากเลย ใช้คอมใช่ไหมจ๊ะ ไปหัดมาจากไหนหรอ อยากทำคอมสวยๆ เป็นมั่งจังอ่า >.<

ฝึกวาดไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็จะเกิดเอกลักษณ์ของตัวเองขึ้นมาเด่นชัดขึ้นเรื่อย ๆ เองอ่ะนะ พี่เห็นหลายคนแระ บอกเพื่อนน้องให้พยายามเข้านะ  :D

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #23 on: February 01, 2006, 07:12:08 PM »

ฝึกอ่านครับ อ่านให้มากๆ เดี๋ยวก็ทำเปงเองครับ

เหอะๆๆๆ อังเดร ครับ ระบายสี บางส่วนครับ

ช่วย ติ ชม กันหน่อยนะครับ ไม่เห็นมีมีคนแสดงความคิดเห็นเลยอ่ะครับ
« Last Edit: February 01, 2006, 07:17:43 PM by SARM_LARP » Logged

LiTtLeLiGeR
Member

Email
« Reply #24 on: February 01, 2006, 09:14:25 PM »

อังเดรงามมากงับ แต่ถ้าเป็นผมผมจะไม่เอาภาพที่ลงสือเสร็จครึ่งๆกลางๆมาลงหรอกนะงับ คนอื่นเขารอได้ไม่ต้องรีบมากหรอกงับ-*-(วาดTiamat,TheBabyDragonให้หน่อยดิ หุหุ)

^O^^O^poocha ^O^^O^
Member

Email
« Reply #25 on: February 01, 2006, 09:54:04 PM »

รูปอังเดรโปรโมเท่มากคับ
ถ้าวาดเสร็จนานแล้วคงได้ยัดลงไปเป็นใบที่16ของ5yearแล้วล่ะ
อิอิอิ

เอ่อ... คือว่า - -"
(มันคืออะไรรู้ไม๊เธอจ๋า -*-")
« Last Edit: February 01, 2006, 09:59:44 PM by ^O^^O^poocha ^O^^O^ » Logged

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #26 on: February 01, 2006, 10:23:02 PM »

ถ้าวาดเสร็จนานแล้วคงได้ยัดลงไปเป็นใบที่16ของ5yearแล้วล่ะ
อิอิอิ

ฮา~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ;D

ลงสีสวยมากนะครับ ชอบมากๆเลย น่ารักดีฮะ แต่อย่างที่repข้างบนว่าคือลงเสร็จแล้วค่อยเอามาลงก้ได้น๊ะจ๊ะ :-*

เอามาลงอีกเน้อ ;D

23247
Member

« Reply #27 on: February 02, 2006, 08:07:50 PM »

อิอิอิ

พุงของอองเดร  ;D
หรือไม่ก็ Y ของอองเดร  :o :-X :-X

Cumparanas_Tetoracolness
Member

Email
« Reply #28 on: February 03, 2006, 07:10:14 PM »

มีการประกวดวาดรูปการ์ดของซัมนี่ค่ะ รางลัวที่1
1000บาท

Pekung
Member

Email
« Reply #29 on: February 04, 2006, 04:12:12 PM »

อยากวาดรูป+ลงสีได้แบบนี้บ้างจังวุ้ย
ได้เต็มศิลปะชัวร์เลยอ้ะ
ปล. พี่วาดเก่งจัง><
« Last Edit: February 04, 2006, 04:15:39 PM by Pekung » Logged

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: