Summoner Master Forum
October 09, 2024, 10:14:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: พวกคุณรู้สึกอย่างไง กับการที่เล่นการ์ด SUMMONER จนเวลาผ่านพ้นมา 5 ปี  (Read 7686 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
SARM_LARP
Member

Email
« on: January 23, 2006, 08:07:21 PM »

สำหรับผมแล้วผมเห็นการเจริญเติบโตของมันได้รู้ว่าการ์ดนั้นมันละเอียดอ่อนขึ้นทุกๆๆๆวันเก่งขึ้นทุกๆๆๆวัน มันช่างมหัศจรรย์  ผมเริ่มเล่นมันมาตั้งแต่ ป.6 เทอม1 เพื่อนๆเขาแนะนำให้เล่น เล่นเด็คมั่วๆๆๆ แต่ม.2 ก็หยุดเล่นไปพักใหญ่ จนถึงตอนนี้ก็กลับมาเล่นอีกแต่ยังคงใช้เด็คเก่าเหมือนเดิม ไม่อยากใช้เงินให้สูง เพราะการ์ด SUM ยังถือว่าแพงอยู่เหมือนกัน แต่ก็เล่นเพื่อสนุก 555+++ ถ้าวิจารณ์ไปแล้วเวลาก็ช่างผ่านไปเร็วเหลือเกิน การ์ด SUM ก็ออกมาเร็วเช่นกัน แฮะๆๆๆ แต่ผมรู้สึกดีๆๆๆ อย่างหนึ่งที่เราได้เล่นการ์ดของคนไทยซึ่งผมว่ามันมีการเล่นที่ลึกซึ้งกว่าการ์ดนอก การ์ดSUMMONER จึงเป็นการ์ดที่ผมรักมากๆๆๆ แต่พ่อแม่ไม่ค่อยสนับสนุนให้เล่นเท่าไหร่ วันนี้การ์ดSUMMONER โตมากขึ้นได้ไปขายเมืองนอกซากที ซึ่งผมก็รอให้เอาไปขายเมืองนอกตั้งแต่อยู่ม.1เพราะคิดว่ามันสนุกจริงๆและการ์ดก็สวยไปหมด จนเพื่อนในโรงเรียนที่ไม่เล่นSUMMONERมักจะวาดเลียนแบบ แต่ก็ไม่เหมือนเท่าไหร่ เอาเป็นว่าขอให้ขายดีชั่;วันชั่วคืนเลยนะ ขายให้ทั่วโลกไปเลย ผมว่ามีคนติดการ์ดSUMMONERตรึม เฮอะๆๆๆ

เอาหล่ะสำหรับผู้เล่นSUMMONERทุกๆคน ไม่ว่าจะเล่นมากี่ปี ก็เล่าให้ผมฟังหน่อยนะจ๊ะ ว่าพวกคุณเริ่มเล่นอย่างไง เริ่มจากเด็คอะไร จนถึงวันนี้คุณเล่น เด็คอะไร รู้สึกกับการ์ดSUMMONERอย่างไร รักการ์ไหนมากที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา สำหรับผมแล้วรักแต่ JENNIFER คนเดียว
« Last Edit: January 23, 2006, 08:08:50 PM by sarm_larp » Logged

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #1 on: January 23, 2006, 08:21:36 PM »

ผมเริ่มเล่นตอนม.3ต้องทำโครงงานต้องใช้การ์ดเพื่อนมันก็เลยเอาขยะsmnมา มันสอนผมเล่นทีนี้ผมก็ติดเลย เริ่มแรกเล่นเด็คมั่วเห็นอะไรดีจับใส่หมด ต่อมาก็มาแนวเด็คดิน ทั้งดินล้วน ดินน้ำ ดินมืด dragonดิน
การ์ดที่ชอบมากที่สุด.............เยอะอ่า เพราะเด็คเราถ้ามีตัวเดียวไม่เก่งหรอก ต้องคอมโบหลายๆตัว

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #2 on: January 23, 2006, 08:28:44 PM »

สำหรับตัวผมเล่นมาตั้งแต่ชุดวาลคีรี่ย์ (ไม่แน่ใจว่ากี่ปี) ก็เห็นการพัฒนาการของsummoner ขึ้นอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องรูปการ์ดที่สวยงามขึ้นมาก หรือ ในด้านความสามารถที่ค่อนข้างแรงขึ้นอย่างมากจนการ์ดเก่า ๆ หลาย ๆ ต้องถูกปลดประจำการไปโดยปริยาย ตอนนี้เวลาเล่นผมก็เคยนึกย้อนไปถึงวันเก่า ๆ ที่ผมเคยใช้ ปลากะโฮ่(gigantic angler)ปกป้องซีลยิงเคิร์สที่พลังอ่อนด้อย นึกถึงตอนที่โดนเฮจัง(Heaven knight)ออลตายหมดสนาม นึกถึงตอนที่มีคนบอกว่าเซนทอร์เรนเจอร์ เก่งกว่ามาร์ติน และสุดท้ายก็คือนึกถึงตอนที่ถูกไตตันทั้งสองผลัดกันทุบ ผลัดกันเดด แหมคิดถึงจิง ๆ
ปล.ลืมบอกไป ผมเริ่มเล่นตอนจบ ม.หก ตอนนี้อยู่ปี 4 กำลังจะจบแล้วครับ(แก่ไปมั๊ยเนี่ย แต่ใจรักคร้าบบบ)
« Last Edit: January 23, 2006, 08:30:23 PM by PaRa_XyLeNe » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: January 23, 2006, 09:28:00 PM »

เล่นมาตั้งแต่ Precon D4K ออกเลยครับ พูดถึงก็คิดถึงตัวเองในสมัยนั้นๆ ที่เพิ่งหัดเล่น ก็เล่นเด็คดินเลยครับ

คอมโบง่ายๆ วานาอัน+ไพท่อน+อันดีน เมดูซ่า+รูนแฟร์รี่+ฮารีซัน กดดันไปเรื่อยๆ เพราะผมเล่นเด็คตีไม่เป็น

จากนั้นก็ได้เปลี่ยนเป็นเด็ค sphinx เพราะได้คอมโบ sphinx+tranfixion จบเกมทันที เล่นเด็คนี้มานานแบบมากกกกก

จนปัจจุบันเห็นว่าเด็คนี้เล่นไม่ได้ เลยเปลี่ยนไปเล่นเด็ค meredith แทน

ในช่วงที่ผมอยู่ประมาณ ม.4 ผมก็ได้สมัครเป็น caller master ทำงานเกี่ยวกับการ์ดที่ตัวเองรัก แต่ก็ยังเล่นการ์ดอยู่ครับ

ระหว่างนั้นตอนที่ Quest Master ออกมาใหม่ ผมก็ชอบอย่างมาก ว่างเมื่อไหร่ก็จะเล่นกับเพื่อนตลอด จนได้มาเป็น CMคุมQM มาถึงปัจจุบันนี้

ส่วนความรู้สึกเกี่ยวกับ SMN หน่ะหรอ....พูดยากแฮะ ขาดSMNแทบไม่ได้ เพราะเหมือน SMN เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวันของผมไปแล้ว

การ์ดที่ชอบ/รักมากที่สุด สำหรับผม คือ sphinx ครับ เพราะการ์ดใบนี้ทำให้ผมไม่ชอบลอกเด็คคนอื่นมาเล่น ชอบคิดเด็คพิลึกๆ เอง

Kid Master
Member

Email
« Reply #4 on: January 23, 2006, 09:34:43 PM »

เล่นมาประมาณ3ปีกว่ากว่าได้มั้ง
ตอนประมาณปิดเทอม2 ของป5
ตอนนี้ม 2และไม่เคยเบื่อเลย
เพราะอัพเดทตลอดเวลา :) :)

SuperJong
Member

« Reply #5 on: January 23, 2006, 09:43:04 PM »

ตอกแรกที่เล่นนั้น  เพื่อนชวนมาเล่น  ยังเล่นมั่วๆอยู่เลยย  โดนโกงมั่งไม่โดนมั่ง และโกงเค้ามั่ง  :D

ตอนหลังหลังจากที่เราเล่นมาสักพัก  รู้สึกว่ามันสนุกดีแหะ  จึงได้เล่นไปเรื่อยๆ แต่ตอนนั้นยังอยู่ในโลกแคบๆ  

คืออยู่ในหมู่เพื่อนๆ  ผ่านไป ครึ่งปี  ได้มีโอกาสได้ไปเล่นตามร้าน   ซึ่งทำให้เรารู้ว่า   มีคนเล่นเยอะขนาดนี้เลยรึเนี่ย  

แถมยังเก่งๆกันทั้งนั้น  เพิ่งได้รู้ความสนุกของ SMN ที่แท้จริงก็วันนั้นล่ะ   หลังจากเล่นมานาน  ทำให้รู้ว่าการ์ด SMN  พัฒนาในทางที่ดีขึ้นมาก  

ภาพสวยขึ้นเรื่อยๆ   ความสามารถเก่งขึ้น   สามารถเล่นคอมโบได้ดีมากขึ้นน  จนกระทั่งทำให้  Deck สมัยนี้  

สู้กันได้สูสีดีขึ้น  ถึงแม้จะมีบางใบ บอกว่าควรจะโดนแบนก็เหอะ  แต่นี่ก็เป็นจุดดีของ SMN  

พูดมาขนาดนี้  เพิ่งมาดูว่า โอ้โห !! กี่บรรทัดแล้วนี่  ที่จริงเขียนได้มากกว่านี้อีก  จะบอกว่าผมรักการ์ด SMN มากครับบ (ซึ้งง ~~)  ;D

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #6 on: January 23, 2006, 09:45:39 PM »

เล่นมาตั้งแต่ ม2-3 แล้วครับ ตอนนี้อยู่ปี1 รู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วมาก

เหมือนครั้งที่รับรางวัล GT3 ยังอยู่เมื่อวันวาน ตอนนั้นเป็นเวลาที่ผมดีใจมาก

ผมเอง ก็เป็นคนที่คิดเด้คใหม่ไม่ค่อยเป็น แต่ผมจะอาศัยการสังเกตุคนอื่นเวลาเล่น

แล้วนำจุดเด่นของคอมโบต่างๆ มาประยุกต์ แล้วปรับเปลี่ยนให้เป็นรูปแบบของผม

ทำให้ผม ไม่มีเด้คที่เป็นรูปแบบตายตัว คิดว่าตัวไหนเก่งก็ยัดๆเข้ามา เป็นแบบที่ผมชอบสุดคือ จับฉ่าย

การ์ดที่ผมชอบ ก็เรจิน่า นี่แหละครับ สวย  ;D

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #7 on: January 23, 2006, 09:47:11 PM »

ผมยังเล่นไม่ถึง 5 ปี
แต่ผมก็รู้สึกได้ถึงคุณค่าของมัน

Uchiha Itachi
Member

« Reply #8 on: January 23, 2006, 10:06:09 PM »

ผมเล่นมาตั้งแต่ ป.5ครับ ตอนนี้ผมอยู่ ม.2 ซะแล้ว ผมเองก็จับการ์ดมาหลายใบแล้ว  

ครั้งแรกที่ผมควักเงินเปิดซองนั้น รู้สึกดีใจจริงๆครับ เพราะเพื่อนชวนให้เปิด เปิดมา

ได้  Undine แต่ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็น ตอนนั้นเลยเกือบขายไป20บาท แต่ยังดี

เพราะในใจเราบอกให้เก็บเอาไว้ จะได้ใส่เด็คน้ำ ตั้งแต่นั้นมาผมก็เล่นเด็คน้ำ จนมาปัจจุบัน

กลายเป็นจับฉ่ายซะแล้วอะ แต่Undineใบแรกก็ยังคงอยู่กับผม ;D

Talewinds
Member

Email
« Reply #9 on: January 23, 2006, 11:06:23 PM »

เล่นตั้งแต่พรีคอนD4k แล้วหยุดไปยาวตั้งแต่ม.3 มาเล่นนใหม่ ม.5เทอม2

ทุกๆใบของการ์ดตอนนี้คือสิ่งที่ผมมองว่าเป็นอะไรที่น่าสนใจมาก และ ทำให้มีความสุขกับมันเมื่อ
ยามจับการ์ดขึ้นมาเล่น

group_doll
Member

« Reply #10 on: January 23, 2006, 11:16:13 PM »

เล่นมาก็4ปีแล้วหละ

พูดได้ประโยคเดียว รักSMNที่สุดเลยยยยยยยยยยยยย

^O^^O^poocha ^O^^O^
Member

Email
« Reply #11 on: January 23, 2006, 11:34:20 PM »

ผมพึ่งเริ่มเล่นเมื่อเดือนพฤษจิกาเองคับ เพราะผมย้ายมาจากอีกร.ร.นึงอ่ะคับ เพื่อนเก่าๆเยอะ คนที่นี่เค้าเล่นซัมกัน แต่ที่ร.ร.เก่าเล่นยุกิอ่ะคับ ผผมเห้นเค้าเล่นซัมกัน ผมก็เห็นว่ามันแปลกๆดีน่าเล่นอ่ะ ;D ตอนที่ผมเห็นครั้งแรกผมก้อคิดว่า รุบแบบแปลกดีอ่ะ ต่างจากยูกิเยอะเลย ภาพก้อสวย แถมเป็นภาษาไทยด้วย เล่นยุกิเป็นภาษายี่ปุ่น แปลกันผิดๆบ้าง ไม่ผิดบ้าง จนมันผิดจนเวอร์อ่ะ กระดาษก้อดีด้วย ผมก้อคิดสนใจเล่นซัมบ้างอ่ะคับ แต่อกีความคิดนึงมันบอกว่า ให้เล่นยูกิแบบเดิมหละดีแล้ว ผมเล่นยูกิไปเรือยๆ ก้อเริ่มเซง คนเล่นยูกิก้อน้อย แถมอ่อนอีก ไม่มีใครชนะผมได้เล๊ย ในใจมันก้ออยากเล่นซัมอยู่คับ เลยตัดสินใจเล่นซะเลย ผมเล่นเด็คลมคับ ซื้อเพื่อนลมแสงมาเด็คนึง มีหลักๆก้อซิกมัน บีแวนแค่นี้อ่ะ ผมก้อไปเปิดซองอ่ะคับ เพื่อนบอกเปิดdevasผมก้อเปิดดู ได้กินนารีตัวแรกเลย ตามด้วยnareepon whithwild garuda ghanta แล้วก้อขันธกุมารคับ ส่วนการ์ด3ใบแรกที่ซื้อพร้อมกันคือเรจิน่าสองตัว20 thor40 ยังอยู่ครบหมดคับ
ตอนนี้เล่นเด็คมังกรแล้วคับ แต่ยังจัดมั่วๆยังไงอยู่เลยอ่ะ ตอนนี้ผมก้อหาผู้ร่วมอุดมการณ์(ชวนเล่นด้วยกัน)ได้หลายคนแล้วคับ เช่น น้อง เพื่อน4-5คน แล้วก้อพวกที่เลิกแล้ว ก้อกลับมาเล่นกันใหม่คับ SMNจงเจริญญญ~~

@rsen Wenger
Member

Email
« Reply #12 on: January 23, 2006, 11:37:46 PM »

รู้สึกภูมิใจที่ได้เล่นการ์ดเกมดีๆอย่าง Smn ครับ

@PhoenixSD@
Member

Email
« Reply #13 on: January 23, 2006, 11:39:21 PM »

เล่นมาตั้งแต่มันออกใหม่ๆ เด็คแลกที่เล่นก็เป็นเด็คไฟ ตี+ตี+ตี เดี๋ยวก็ชนะเองใช้สมองน้อยดี
ปัจจุบันก็ยังเล่นแนวเดิมอยู่ ผมรู้สึกชอบsummmner มาก เพราะมันทำให้ผมได้เพื่อนมากมายได้คิดที่จะสร้างสรรค์อะไรใหม่ๆอยู่เรื่อยๆ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #14 on: January 23, 2006, 11:49:22 PM »

ผมเริ่มเล่นตอนม.1(ตอนนี้ผมอยู่ ม.1 :P) เพื่อน+นองชวนมาเล่น
ตอนแรกที่เล่นสนุกดี :) วันนี้สนุกโ*ตร ;D
เริ่มจากเด็คcancer+มั่ว จนถึงวันนี้เล่นเด็คTheorian+precon Maradan cult
การ์ดที่ชอบ...เยอะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #15 on: January 23, 2006, 11:59:13 PM »

มันเปลี่ยนชีวิตของผมไปครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #16 on: January 24, 2006, 12:01:08 AM »

เอาหล่ะสำหรับผู้เล่นSUMMONERทุกๆคน ไม่ว่าจะเล่นมากี่ปี ก็เล่าให้ผมฟังหน่อยนะจ๊ะ ว่าพวกคุณเริ่มเล่นอย่างไง เริ่มจากเด็คอะไร จนถึงวันนี้คุณเล่น เด็คอะไร รู้สึกกับการ์ดSUMMONERอย่างไร รักการ์ไหนมากที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา สำหรับผมแล้วรักแต่ JENNIFER คนเดียว
เล่นมา 3-4ปีกว่าละ  ม.4-ปี1
เริ่มจากการที่ มานั่งจับซองแรกเล่นๆ(คือไม่คิดจะเล่น)
แล้วได้ เจ๊เรร่างควีน ก็รุสึกว่าสวยดี :-*
ก็มีคนเสนอขายเด็ค ลม ต่อ
ก็เริ่มเล่นจากเด็คลมนั่นละ ;)

ตอนนี้เล่น3เด็ค
-แสงล้วน  Church of Siam
-มืดล้วน  Shadow  of Echo
-(อันนี้กำลังลองอยู่)แมชชีน แว่นจั่วซิ่ง ;D

รู้สึกว่า SMN เป็น
"ฝันของคนๆหนึ่ง ที่ก้าวสู่ใจหลายๆคน" :D

ชอบ Thaliwilya ที่สุด ;D
เพราะมี เนื้อเรื่อง ของมันเยอะมากมาย ::)
แล้วเราก็ชอบ อัศวินผู้เด็ดเดี่ยว แห่งฟีเลเซียด้วย

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: January 24, 2006, 12:04:40 AM »

รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง เป็นอย่างมาก

1. Text การ์ดยาวขึ้น  เยอะขึ้น
2. รูปสวยขึ้น
3. combo เยอะขึ้น
4. การ์ดแบน / รีสติก เพิ่มขึ้น
5. การ์ดมีเยอะขึ้น (เป็นพันใบแล้ว :P)
6. คนเล่นหน้าใหม่ๆเพิ่มขึ้น
7. Rule Book หนาขึ้น  (จาก 30 เป็น 50 :-\)
8. การ์ดเก่าๆกลายเป็นขยะเพิ่มขึ้น  (ต้องรีบหาทางแก้ไข >:()
9. รู้สึกว่าผมโตขึ้น พร้อมกับความรับผิดชอบที่เพิ่มขึ้น
10. แต่ตอนนี้  "ศรัทธา" ต่อ SMN ยังเหมือนเดิม

หวังว่าอนาคต  คงมีการพัฒนา ปรับปรุง แก้ไข ในส่วนต่างๆ อย่างเหมาะสม  สมกับเป็นการ์ดเกมคุณภาพ ของคนไทย

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #18 on: January 24, 2006, 02:09:28 PM »

รู้สึกว่านานมากๆ เลยอ่ะ 5 ปีแล้ว

รู้สึกอะไรๆ เพิ่มมากขึ้น

ไม่ว่าจะเป็นจำนวนการ์ด

Text ของการ์ดยาว ยาวมาก อีกเดี๋ยวคงมียาวที่สุด

ปริมาณของคนเล่น เมื่อก่อนมีนิดๆ ตอนนี้มีเยอะ เมื่อก่อนมีแต่ผู้ชายเล่น สักพักก็มีผู้หญิงมาเล่น และปัจจุบัน ไม่ได้มีแค่ผู้ชายและผู้หญิงเล่นกันแล้ว ;D

มีการแบน+รีสติ๊กเยอะขึ้น(อันนี้เพราะการ์ดเยอะขึ้น)

คนในบอร์ดเยอะขึ้น แต่จำนวนโพสพอๆ เดิม(มั้งครับ)

สุดท้าย เล่น SMN มา 5 ปีก็ยังไม่มีแฟนเหมือนเดิม :P ใยฟ้าไม่ส่งผู้หญิงแท้ๆ หน้าตาดี ที่ยังไม่มีแฟนมาเล่น SMN บ้าง ฮือ ๆ :-[

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #19 on: January 24, 2006, 02:22:31 PM »

5 ปีแล้วเรอะเนี่ย นานเหลือเกิน -*-

เล่นตั้งแต่เริ่มมีขายพรีคอน d4k 4 อาณาจักรนั่นแหละ

กล่องรุ่นฟีนิกซ์ยังเก็บไว้เลย

ไม่รู้จะพูดอะไร เพราะมันเกินจะพูดอ่ะนะ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #20 on: January 24, 2006, 03:29:05 PM »

สุดท้าย เล่น SMN มา 5 ปีก็ยังไม่มีแฟนเหมือนเดิม :P ใยฟ้าไม่ส่งผู้หญิงแท้ๆ หน้าตาดี ที่ยังไม่มีแฟนมาเล่น SMN บ้าง ฮือ ๆ :-[

ผมว่าน่าจะส่งมาให้แล้วนะครับ เป็นแก๊งเลย แก๊ง VALKIRIES  ;D

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #21 on: January 24, 2006, 07:32:07 PM »

ความรักในการที่SMNที่ช่างยาวนานมันทำให้ผมรักมันมากๆๆๆ :'( :'( :'(

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #22 on: January 24, 2006, 09:10:41 PM »

เล่นมาตั้งแต่ป6เทอม1 ปัจจุบันม.3แล้ว 4ปีที่เล่นมามีความสุขกะมันมักๆ
เด็ดแรกเลยเล่นน้ำบู๊กระจุยเคิร์สกระจาย แบบ2ฟรีซ 3 ตบ- -"
ที่คิดเล่นการ์ดเพราะมีเพื่อนมาเล่นกันในห้อง เราก็ดูแล้วก็คิดว่า มันน่าสนใจดีนะ
เลยลองซื้อมาเล่น ตอนนั้นเป็นยุคของekk เลยซื้อเด็ดแสงมาแล้วปรับเป็นน้ำเพราะเพื่อนให้อังเดรเก่ามา แต่ในปัจจุบันเปลี่ยนเด็ดเป็นเด็ดยูนิคอร์นแล้ว แม้การ์ดยังไม่ครบแต่ก็พอสูสีละนะ- -" การ์ดที่ชอบและรักมาก( มากๆๆๆๆๆๆๆ ) คือ อังเดรภาคเก่ารูปเก่าเท่านั้น
ปัจจุบันพี่ท่านจำศีลอยู่ในแฟ้มใส่การ์ดแล้ว  ;D

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #23 on: January 24, 2006, 09:25:17 PM »

เหมือนพี่เทร่าอะ
และถ้าไม่ได้เล่นsmnคงไม่รู้จักพี่ปอ
ถ้าไม่รุ้จักพี่ปอก็....เฮ้อ  :'(

วันเวลามันผ่านไปเร็วจริงๆนะครับ
ยังงัยก็ยังรักcmเสมอนะ จะรอวันที่เราจะได้ร่วมงานกันอีกเน้อ :D

yooooo
Member

Email
« Reply #24 on: January 24, 2006, 09:30:58 PM »

ก็คิดว่าถ้าเล่นนานนานก็ค่อนข้างน่าเบื่อ แต่ถ้าออกซองใหม่มาก็จามาเล่นใหม่ พวกชอบของใหม่ 5555++

rag3789
Member

Email
« Reply #25 on: January 24, 2006, 10:28:53 PM »

รู้สึกทั้งชอบและเกลียดครับ

ชอบที่ได้เล่น ผ่อนคลายมากครับ การ์ตูนก็สวย

เกลียดที่ราคาการ์ดสูงมากจนเกินไป พวกที่มีตังก็จะซื้อของดีมาใช้ แล้วพอแข่งชนะก็ทำเหมือนดูถูก

<ถ้าราคาการ์ดราคาถูกก็คงดี เราจะได้รู้ว่า ใครที่เก่งเพราะการ์ด ไม่ได้ใช้ไหวพริบและฝีมือเล่น>

ปล. โดยรวมยังไงก็ชอบ ^-^ แม้ว่านู๋จะหมดไปหลายพันให้กับผู้เล่นโกงราคาการ์ดก็ตาม T-T

Holy
Member

Email
« Reply #26 on: January 24, 2006, 10:39:43 PM »

ฮู้ๆๆพ้มก็ตังแต่1ขวบ........อืมมมมมมจนถึงตอนนี้14อืมมมมนานเหลือเกิน2ปีแน่ะที่เล่นเหมือนจะนานนะแต่แปปเดียวเองง่ะ ;D

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #27 on: January 24, 2006, 11:17:11 PM »

เริ่มเล่นตอนเดือนกรกฏาคม 2548 ครับ เล่นได้ครึ่งปีก่า ๆ แล้ว

ปัจจุบัน ม.3 ครับ ซีลที่ยังประทับใจก็คือ พวกพรีคอนตระกูล Azar ครับ เพราะเป็นเด็คแรกที่เล่น

sun -:-
Member

Email
« Reply #28 on: January 24, 2006, 11:45:33 PM »

ป๋มก็เริ่มเล่นมาตั้งเเต่ชุดเเรกๆคับ ตอนนั้นSummoner ยังออกมาเป็นกล่องกระดาษที่มีการด์อยู่20ใบอยู่เลย ประมานซัก 5 ปีมั่ง  ;D
เเต่ปัจจุบันก็ยังนั่งเล่นอยู่คับ หนุกดี

Nasrova
Guest
« Reply #29 on: January 25, 2006, 12:13:15 AM »

เปลี่ยนเดคมาแล้วนับสิบเดค
แต่ที่ชอบที่สุดก็คือลมแสง เพราะเป็นเดคที่มีStyleการเล่นที่คลาสสิคมาก
SMN ทำให้ผมได้รุจักคนเพิ่มขึ้นมากมาย ทำให้ผมได้สนิทกะเพื่อนๆมากขึ้น และทำให้ผมเรียนรู้ที่จะแพ้
Pages: [1]
  Print  

Jump to: