Summoner Master Forum
October 10, 2024, 10:26:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ข่าวลือ !!!! หรือว่าจริง !!!!  (Read 14255 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
๐ Moggi ( SD Lover ) !!
Member

Email
« Reply #30 on: January 22, 2006, 08:59:48 PM »

ผมคงรับไม่ได้หรอกคับถ้ามันเกิดขึ้นจริง

นี่คือการ์ดไทยถ้าคนไทยทำสำนึกไว้เลยนะครับ

คุณเลวยิ่งกว่า เดียรัจฉาน ไม่มีอะไรจะพูดมากกว่านี้แล้ว

วานผู้เกี่ยวข้องช่วยดำเนินการอย่างเด็ดขาดด้วยนะครับ

ปล. รัก smn มากๆ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #31 on: January 22, 2006, 09:05:52 PM »

ปล่อยไว้ไม่ได้!!!!  >:( >:(
พวกทำปลอมออกมาขายเลวยิ่งกว่า *(&^%$#!

Saint_Undine
Member

Email
« Reply #32 on: January 22, 2006, 09:10:02 PM »

ทำปลอมออกมาใครจะไปซื้อ เอาไปใช้แข่งก็ไม่ได้ด้วย
ถ้าหาของจริงเล่นไม่ได้ ไปซีรอกใช้เองไม่ดีกว่าเหรอ  :P

group_doll
Member

« Reply #33 on: January 23, 2006, 02:00:48 AM »

ฆ่ามันเลย

อย่าไปยอม >:(

NJ_kung
Member

« Reply #34 on: January 23, 2006, 02:37:43 AM »

เอาไปให้พี่ลิงจับY ;D
หุๆบรื๊อน่ากลัวมักๆถ้าคนทำปลอมอ่านอยู่ก็เลิกซะนะน่ากลัวกว่าหนังผีอีก :D

Michael Johnson
Member

« Reply #35 on: January 23, 2006, 03:41:20 AM »

เป็นชุด Dragonology 2 ก็เอาการ์ด Counter มาเล่นแทนก็ใด้นิครับ,
แล้วก็เอาอะไรดำๆไปติดข้างหลังไม่ให้เห็น,หมานถึงทั้ง Deck นะครับ.
ถึงมันจะน่าเกลียดมากๆก็จริง,แต่มันดูไม่เป็นการส่งเสริมของปรอม.
ถ้าเป็นชุดอืนก็...............................ไม่ทราบสิครับ.

ทุกอย่างต้องมี Copyright.

{Ben}

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #36 on: January 23, 2006, 11:33:54 PM »

ต้องร้านขายการ์ดที่ผมไปซื้อเป็นประจำดีกว่า
ตอนนั้นผมชนะดราฟได้รางวัล  โอ้ เจสซิก้า หึหึ ( ใจเต้นตึก ๆ )
พอได้มาจึงรู้ความจิง " นี่มันเจสซีล็อกนี่นา  ข้างในยัด DDR - -" เฮ่อ ชีวิต"

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #37 on: January 23, 2006, 11:43:27 PM »

ต้องร้านขายการ์ดที่ผมไปซื้อเป็นประจำดีกว่า
ตอนนั้นผมชนะดราฟได้รางวัล  โอ้ เจสซิก้า หึหึ ( ใจเต้นตึก ๆ )
พอได้มาจึงรู้ความจิง " นี่มันเจสซีล็อกนี่นา  ข้างในยัด DDR - -" เฮ่อ ชีวิต"

อะโหย..... แบบเน้เข้าข่ายลวงหลอกประชาชนรืเป่าเนี่ย...

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #38 on: January 24, 2006, 03:32:30 AM »

พบเจอที่ไหนมีการ์ด SMN ปลอมจำหน่ายไม่ว่าจะปลอมด้วยวิธีใดก็ตามให้แจ้งบริษัทโดยด่วนนะครับ

Acolyte
Guest
« Reply #39 on: January 24, 2006, 03:37:58 AM »

แล้วถ้าโดนๆ สาวๆหลอกให้รักแล้วทิ้งเราไปล่ะ  :'(
SARM_LARP
Member

Email
« Reply #40 on: January 24, 2006, 07:46:45 PM »

ผมว่าเอาเรื่องให้เร็วที่สุดเรื่องอย่างนี้จะปล่อยให้มันเล็ดลอดไม่ได้เลย >:( >:( >:(

yooooo
Member

Email
« Reply #41 on: January 24, 2006, 09:37:22 PM »

ว้ายตายแระ ....... มีปลอมด้วยหรอออออ

เหวินครับ
Member

Email
« Reply #42 on: January 25, 2006, 12:30:59 AM »

ถ้ามีการ์ดปลอมจิงอ่ะจัดการให้ราบคบเลยครับของคนไทยกันเองทำกันได้ลงเลย

Kooly
Member

Email
« Reply #43 on: January 25, 2006, 12:53:01 AM »

มองในแง่ดี คือ SMN โด่งดังมาก ๆ และมีความต้องการของตลาดสูง
มองในแง่ไม่ดี คือ ปล่อยไว้ไม่ได้แล้วล่ะ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
ทำการ์ดปลอมเนี่ย คุณภาพไม่มีทางเทียบเท่าของจริงหรอกครับ ผมว่านะ คิดดูสิ ความรู้สึกเมื่อเปิดซองอ่ะ เราก้อจะตื่นเต้นใช่มะ พอเราได้การ์ดที่เราอยากได้ เราก้อจะดีใจ ภูมิใจเหมือนว่า เออ การ์ดนี้เลือกให้เราเป็นเจ้าของของมันล่ะ ดีใจจัง
ดูสิ อันดีนในรูปยิ้มให้เราอย่างละมุนละไม  ชาร์ลสกำลังยืนถือดาบเท่ ๆ ให้เราดู  
Angel of music ทั้งหลาย กำลังร่ำรอง  งานภาพงาม ๆ เหล่านี้ จะสวยงามได้ถึงขีดสุด เมื่อมันเป็นของจริง  
ถ้าเราใช้ของซีรอกซ์ ของสแกน ความงามอาจไม่ส่องประกายถึงขั้นสูงสุด แต่ก้อยังดีกว่าของปลอม เพราะทุกครั้งที่เราใช้การ์ดซีรอกเหล่านั้น
เราสามารถใช้ได้เพียงในการเล่นธรรมดา หรือเพื่อการซ้อม แต่ไม่ใช่การแข่งจริง และการ์ดปลอมนั้น ถือได้ว่า เป็นการ์ดที่ไร้ซึ่งศักดิ์ศรี ไม่มีค่า แม้เพียงเพื่อใช้ฝึกซ้อม และไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ที่จะเอามาใช้ในการแข่งขันอันศักดิ์สิทธิ์ที่ซึ่งทุกคนประลองกันด้วยศักดิ์ศรีของคนเล่นการ์ด และที่ไม่หน้าให้อภัยที่สุด คือ ของคนไทยทำแท้ ๆ ไม่ใช่แค่ 1 สมอง และ 2 มือ  แต่เป็นสิบ เป็นร้อยสมอง และหลายร้อยมือของทีมงานที่ช่วยกันสร้างสรรค์การ์ด Summoner Master ขึ้นมา เพื่อให้ Arena นี้ เป็น Wonder Arena แท้จริง
เอาเลยครับ ปราบมันให้เหี้ยน ให้เตียน ให้หายสาบสูญพันธุ์ของมันไปเลย
( เรียกคุณเนวิน บอก หยุดปราบสื่อลามก มาปราบการ์ดปลอมก่อนดีกว่า )

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #44 on: January 25, 2006, 01:30:34 AM »

เกินไปแล้วล่ะแบบนี้

Uchiha Itachi
Member

« Reply #45 on: January 25, 2006, 08:34:31 PM »

ผมก็เคยเห็นนะครับ SMN ปลอมมาวางขายแต่มันหลายปีแล้ว ปัจจุบันไม่มีแล้วอะครับ ;D

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: