Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:17:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: น่าจะอัพเดตเผ่าเก่าๆหน่อยนะคับ  (Read 1841 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« on: January 12, 2006, 09:57:26 PM »

เผ่านักวิทย์ยาศาสตร์อะคับ
ตอนนี้การ์ตูนเรื่อง Fullmetal Alchemistกะลังมาแรง
Smnเองก็มีเผ่านี้น้อยมากๆ(แถมมีโดนแบนไปตัวแล้วด้วย :-\)
เคยคิดว่าจะสร้างเด็ดนี้เหมือนกันแต่ดูทรัพยาการแล้ว จะหนักไปทางกันดั้ม ;D
อยากจะลองเล่นแบบEdward ไปเลย ลงมาแปรธาตุ ลงมาแปรธาตุ
คิดว่าอนาคตจะมีเพิ่มเข้ามาอีกไหมอะคับ
(ถ้าลงผิดบอร์ดก็ขออภัยมณี สินสมุทร สุดสาคร ม้านิลมังกรก็แล้วกันนะคับ :P)
« Last Edit: January 14, 2006, 01:58:41 PM by Male » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2006, 10:56:57 PM »

ตัวที่โดนแบนก้กลับมาแล้วนี่ครับ เก่งเอาการนะเราว่า

รอ saint ex ครับเพราะผมจะเล่นเด็คนักวิทย์ Thomas

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #2 on: January 12, 2006, 11:13:46 PM »

หุหุ ตอนนี้ก็ถือได้ว่านักวิทย์เล่นได้ระดับนึงแล้วนะครับ ถ้าจะเสริมก็คงเป็นพวกลุกสมุนน่ะแหละครับ ลิ่วล้อ หุ่นยนต์ทั้งหลาย และเร็วๆนี้เด็คนักวิทย์จะได้อาวุธสุดยอดอีก1ใบ นั่นก็คือปืน Rock buster (แถวบ้านผมเรียกงี้นะ) at+2 df+1 ร่ายอินเทอเฟียได้ แปะตลอดกาลด้วยนะ ถ้าจะขอ ขอลิ่วล้อเล่เว่ล1ที่มีความสามารถเสริมพวกนักวิย์ดีกว่าครับ

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #3 on: January 14, 2006, 02:03:34 PM »

งั้นใครที่มีเด็ดนักวิทย์อยู่แล้วช่วยโพสเด็ดลิสต์ไว้ศึกษาได้ไหมอะคับ
แบบยังไม่เคยเห็นใครเล่นเท่าไรเลยไม่รู้แนว

ช่วยวิจารณ์ใบนี้ด้วยก็ดีนะคับ สร้างเอง ;D
« Last Edit: January 14, 2006, 02:04:01 PM by Male » Logged

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #4 on: January 14, 2006, 02:18:00 PM »

Timothy, the inventor - 4 (ตัวตั้งและทำเกมส์ ตบก็ได้ ขุดก็ได้)
Traveller Airship - 4 (ตัวรองทิโมธี่)
Phycho docter - 2 (กันตุ๊กตาทั้งหลายและเป็นซีลรอง)
Metallica Dragon - 2 (พระเอกของเด้ค)
Metallica Dragon in Memory - 4 (ผู้ช่วยพระเอก)
Felasia Battle ship - 2 (ตัวเสริมแนวรบ)
Tinthon, Timothy's Aide - 2 (คู่หูทิโมธี่)
Lade Machina - 2 (ราชินีเด็คเลย ลงเมื่อไหร่กันเคิสเมื่อนั้น)
Cybertica wing - 2 (ตัวโดดอ่ะ ถ้าชื่อผิดก็ขออภัย ยกเลิกอบิลิตี้ซีลน่ะ)
อีก1อยากใส่อะไรก็ใส่
อันนี้แบบคร่าวๆ เน้นทิโมที่ และเมตัลลิก้า แต่ถ้าเป็นแบบอื่นก็จะต้องใส่เสริมและเปลี่ยนเอาที่อยากใส่นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: