Summoner Master Forum
October 09, 2024, 08:28:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: เรื่องการแข่ง ใน รร.กรุงเทพคริสเตียน -วันจันทร์ที่ 16 วันครู  (Read 29123 times)
0 Members and 51 Guests are viewing this topic.
EIMU
Member

« Reply #60 on: January 17, 2006, 09:16:29 PM »

อย่างที่ว่าไป ต้องขอติโอ๊ค ด้วยส่วนนึง
ไม่ใช่เพราะเข้าข้างคิดนะ
แต่ว่า ขณะแข่งไม่ควรไปบรรยายการเล่นของเค้า
จะทำให้ฝ่ายนึงเสียสมาธิ
หรืออีกฝ่ายอาจจับทางการเล่นได้
การเล่นที่ได้ไม่ได้อาศัยแค่มารยาทของผู้เล่น
ผู้ที่สัญจรไปมา ผู้ที่อยู่ใกล้เคียงก็ควรมีมารยาทด้วย
เท่าที่ผมสังเกตเห็น โอ๊คพูดไม่ถูกในหลายๆเวลา
คำพูดมันพูดไปแล้วมันแก้ไม่ได้
อีกอย่างคือ เราต้องให้เกียรติคนที่แพ้เช่นเดียวกับคนชนะ
ตอนที่นั่งอยู่ พอคิดแพ้เนี่ยผมเห็นทุกคนดีใจ
ไอ้ดีใจเนี่ย เพราะเพื่อนตัวเองชนะ หรือสะใจคิดก็ไม่รู้
ยังไงซะ ใครแพ้ก็ควรปลอบใจเค้า
ไม่ใช่มาตอกย้ำว่าเค้าแพ้เพราะอะไร

ปล.โอ๊คคราวหลังไม่เอาแล้วนะไอ้การพูดให้ผู้เล่นได้ยินระหว่างการแข่งขัน
มันทำลายสมาธิอย่างแรง

Kid Master
Member

Email
« Reply #61 on: January 17, 2006, 09:56:55 PM »

รู้สึกตัวบ้างยังไอโอ้ค แพ้แล้วซ้ำเติมเนี่ย
แขอขอบคุณพี่ภูและพี่เอมมากมากที่ช่วยตอบในครั้งนี้ ;D

ปล.จะไม่นับถืออีกต่อไป

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #62 on: January 17, 2006, 11:02:49 PM »

แง่ววว ไหน ถึงมาว่าเราน่ะ เราก็ไม่ได้พูดอะไรมันรบกวนสมาธิน่ะ เรามากระซิบกับท็อป2คน ที่พูดดังไปก็อาจจะมีแค่บอกว่า "เด็คนี้ ปอเคยเจอมาแล้ว เก่งมากๆ ซับเทอนแรกก็ตายแล้ว"

ปล. อีกอย่าง ปอไม่ได้ ซ้ำเติมอะไร คิดด้วยน่ะ  เค้าก็น่าจะรู้ตัวอยู่น่ะ ว่าตอนที่เค้าแพ้แล้วเนียะ ปอ เดินเข้าไปพูดเลย ว่าเด็คนี้เก่งน่ะ ความจริงไม่น่าจะแพ้เลยด้วยซ้ำ

แล้วยังมาหาว่าเรา ไปรบกวนอีก ก็มันอยู่ในที่สาธารณชนนิน่าเราก็คุยกะท็อปเท่านั้นไม่ได้ตะโกนโหวกเวก ไปมา ในมือมีการ์ดอะไร ไม่ได้บอกว่า ต้องเล่นอย่านี้ซิ หรือยังไง ลองไปคิดดูดีๆ น่ะ ว่า เราเป็นคน ส่อหรือป่าว

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #63 on: January 17, 2006, 11:04:58 PM »

พี่ก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ ที่บ้างครั้งอาจจะไปกวนสมาธิของน้องเข้า อยู่รร.เดียวกัน เล่นการืดเกมเดียวกัน สามัคคีกันเข้าไว้  ;)

Kid Master
Member

Email
« Reply #64 on: January 17, 2006, 11:34:06 PM »

แง่ววว ไหน ถึงมาว่าเราน่ะ เราก็ไม่ได้พูดอะไรมันรบกวนสมาธิน่ะ เรามากระซิบกับท็อป2คน ที่พูดดังไปก็อาจจะมีแค่บอกว่า "เด็คนี้ ปอเคยเจอมาแล้ว เก่งมากๆ ซับเทอนแรกก็ตายแล้ว"

ปล. อีกอย่าง ปอไม่ได้ ซ้ำเติมอะไร คิดด้วยน่ะ  เค้าก็น่าจะรู้ตัวอยู่น่ะ ว่าตอนที่เค้าแพ้แล้วเนียะ ปอ เดินเข้าไปพูดเลย ว่าเด็คนี้เก่งน่ะ ความจริงไม่น่าจะแพ้เลยด้วยซ้ำ

แล้วยังมาหาว่าเรา ไปรบกวนอีก ก็มันอยู่ในที่สาธารณชนนิน่าเราก็คุยกะท็อปเท่านั้นไม่ได้ตะโกนโหวกเวก ไปมา ในมือมีการ์ดอะไร ไม่ได้บอกว่า ต้องเล่นอย่านี้ซิ หรือยังไง ลองไปคิดดูดีๆ น่ะ ว่า เราเป็นคน ส่อหรือป่าว
พูดเบาจังเลย :-\

-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« Reply #65 on: January 17, 2006, 11:40:33 PM »

แหม ใครจะไป พูดได้ น่ารักเท่าน้องคิดล่ะ

ดึงเราเข้าไปเกี่ยวเฉย เลย แต่ความจริงแล้ว พึ่งนึกเรื่องได้ อย่างเต็มๆ ที่ น้องคิด มาว่าโอ๊ค คงเป็นเพราะ โอค จับผิดได้ล่ะซิ ว่าน้องเทรดฮายพรีส แล้วยังมี สรัดสะวาตรีอยุ่ในชาย เลยเเพ้ โกด มาขนาด นั้นเลยหรอ จ๊ะ แล้วเราเกี่ยวอารายด้วยล่ะ ดึงเข้ามาเฉยๆ ขอบอกเลย ว่าโกด อย่างแรงงง
จะทำอะไรให้มันมีมูลเหตุบ้างน่ะ คิด แล้ว ที่บอก ว่า ซีเอ็ม ปอจัง มายุ่ง มาส่อ เนียะ เบาไหมล่ะจ๊ะ หรือเป็นภาษาที่ คิดใช่ประจำล่ะจ๊ะ

ปล. ขอให้มันจบลงตรงนี้ น่ะ เพราะไม่ชอบใจเลย ที่อยู่เฉยๆ ก็มาด่าเรา
ปลล. ปอ จบแล้วน่ะงับ

boomkung
Member

« Reply #66 on: January 17, 2006, 11:41:45 PM »

อย่างที่ว่าไป ต้องขอติโอ๊ค ด้วยส่วนนึง
แต่ว่า ขณะแข่งไม่ควรไปบรรยายการเล่นของเค้า
หรืออีกฝ่ายอาจจับทางการเล่นได้
การเล่นที่ได้ไม่ได้อาศัยแค่มารยาทของผู้เล่น
ผู้ที่สัญจรไปมา ผู้ที่อยู่ใกล้เคียงก็ควรมีมารยาทด้วย
เท่าที่ผมสังเกตเห็น โอ๊คพูดไม่ถูกในหลายๆเวลา
อีกอย่างคือ เราต้องให้เกียรติคนที่แพ้เช่นเดียวกับคนชนะ
ตอนที่นั่งอยู่ พอคิดแพ้เนี่ยผมเห็นทุกคนดีใจ
ไอ้ดีใจเนี่ย เพราะเพื่อนตัวเองชนะ หรือสะใจคิดก็ไม่รู้
ไม่ใช่มาตอกย้ำว่าเค้าแพ้เพราะอะไร

ปล.โอ๊คคราวหลังไม่เอาแล้วนะไอ้การพูดให้ผู้เล่นได้ยินระหว่างการแข่งขัน
เราว่าจะไม่พูดสะหน่อย แต่ไหนๆเอมก็พูดแล้ว
เราจะเตือนในฐานะเพื่อน หรือ cm ด้วยกันนะโอ๊ค ว่า อย่าพยายามพูดถึงระบบเกมในการแข่งขัน เพราะมันทำลายสมาธิ หวังว่าโอ๊คคงเข้าใจ
ไม่ได้ต่อว่า เพียงแต่เตือนในฐานะเพื่อนเท่านั้น เพราะไม่อยากให้โอ๊คโดนคนอื่นด่า ซื่งคงไม่มาเตือนกันแบบนี้นครับ

ปล. ไอที่ดีใจเนี่ย เพราะว่า ถ้าคิดมันเอาเดคธรรมดามาเล่นก็ชนะแล้ว - -
ปล.2 คนอื่นๆก็เช่นกันนะครับ ระวังนิดนึง เพราะการแข่งขัน ย่อมเอาเป็นเอาตายอยู่แล้ว คราวหลังถ้าจะพูดก็พูดเบาๆนะ หรือไม่ก็ไปพูดไกลๆบริเวณนั้นก็ได้
« Last Edit: January 17, 2006, 11:44:20 PM by BooMKunG » Logged

Kid Master
Member

Email
« Reply #67 on: January 17, 2006, 11:51:24 PM »

แหม ใครจะไป พูดได้ น่ารักเท่าน้องคิดล่ะ

ดึงเราเข้าไปเกี่ยวเฉย เลย แต่ความจริงแล้ว พึ่งนึกเรื่องได้ อย่างเต็มๆ ที่ น้องคิด มาว่าโอ๊ค คงเป็นเพราะ โอค จับผิดได้ล่ะซิ ว่าน้องเทรดฮายพรีส แล้วยังมี สรัดสะวาตรีอยุ่ในชาย เลยเเพ้ โกด มาขนาด นั้นเลยหรอ จ๊ะ แล้วเราเกี่ยวอารายด้วยล่ะ ดึงเข้ามาเฉยๆ ขอบอกเลย ว่าโกด อย่างแรงงง
จะทำอะไรให้มันมีมูลเหตุบ้างน่ะ คิด แล้ว ที่บอก ว่า ซีเอ็ม ปอจัง มายุ่ง มาส่อ เนียะ เบาไหมล่ะจ๊ะ หรือเป็นภาษาที่ คิดใช่ประจำล่ะจ๊ะ

ปล. ขอให้มันจบลงตรงนี้ น่ะ เพราะไม่ชอบใจเลย ที่อยู่เฉยๆ ก็มาด่าเรา
ปลล. ปอ จบแล้วน่ะงับ
ผมรู้ว่าผมเล่นผิดแต่ผมไม่ได้โทดใคร
ตอนแรก บอกอยากรับก็รับไป ผมจบแล้ว แกก็ยังต่อ
ถามคนอื่นก็ได้นะ มีพยานอยู่ข้างบนน่ะ :-\

ปล.จบซะที

Kid Master
Member

Email
« Reply #68 on: January 17, 2006, 11:53:32 PM »

เราว่าจะไม่พูดสะหน่อย แต่ไหนๆเอมก็พูดแล้ว
เราจะเตือนในฐานะเพื่อน หรือ cm ด้วยกันนะโอ๊ค ว่า อย่าพยายามพูดถึงระบบเกมในการแข่งขัน เพราะมันทำลายสมาธิ หวังว่าโอ๊คคงเข้าใจ
ไม่ได้ต่อว่า เพียงแต่เตือนในฐานะเพื่อนเท่านั้น เพราะไม่อยากให้โอ๊คโดนคนอื่นด่า ซื่งคงไม่มาเตือนกันแบบนี้นครับ

ปล. ไอที่ดีใจเนี่ย เพราะว่า ถ้าคิดมันเอาเดคธรรมดามาเล่นก็ชนะแล้ว - -ปล.2 คนอื่นๆก็เช่นกันนะครับ ระวังนิดนึง เพราะการแข่งขัน ย่อมเอาเป็นเอาตายอยู่แล้ว คราวหลังถ้าจะพูดก็พูดเบาๆนะ หรือไม่ก็ไปพูดไกลๆบริเวณนั้นก็ได้
ใครเป็นคนบอกผมว่าให้เอาลูปลง เพราะถ้าเล่นหนุมาน
มีคนใส่เฟเร่กะบายดิ้งโกส เอาเข้าจริง ไม่มีสักคน

Yong
Member

« Reply #69 on: January 17, 2006, 11:54:24 PM »

ขอแนะนำผู้เข้าแข่งขันที่ได้อันดับ4 ป๋าไฟต์ ผู้ที่ถูกดูถูกจากผองเพื่อนมาตั้งแต่เริ่มเล่น(โดยไม่รู้ตัว
และปัจจุบันก็ยังไม่รู้) ป๋าไฟต์เป็นคนที่มีทักษะในการเล่นค่อนข้างไม่ได้เรื่อง แต่มีจิตใจที่มุ่งมั่น
และมีความสามารถเฉพาะตัวหลายด้าน เขาไม่เคยสนใจว่าใครเก่งไม่เก่ง(เพราะไม่รู้จัก) เคยชนะแมคน่าได้(2คนมั่ง)แต่ไม่รู้ตัว ตอนนี้ป๋าทำได้ ป๋าสามารถลดคำสบประมาทจากเพื่อนๆได้(เล็กน้อย)
ถึงแม้ว่ากราแข่งครั้งนี้ป๋าอาจจะถูกระบุว่า เก็บเด็กมาตลอดทาง แต่อย่างน้อยเขาก็ทำได้

ที่มาเล่าไม่มีอะไรหรอก แค่อยากให้คนที่คิดว่าตัวเองไม่เก่ง(แน่นอนป๋าคิดว่าตัวเองเก่ง) อย่าท้อแท้
ให้มีความมุ่งมั่น เท่านั้นแหละ :P

boomkung
Member

« Reply #70 on: January 17, 2006, 11:59:07 PM »

ปล. ไอที่ดีใจเนี่ย เพราะว่า ถ้าคิดมันเอาเดคธรรมดามาเล่นก็ชนะแล้ว - -ปล.2 คนอื่นๆก็เช่นกันนะครับ ระวังนิดนึง เพราะการแข่งขัน ย่อมเอาเป็นเอาตายอยู่แล้ว คราวหลังถ้าจะพูดก็พูดเบาๆนะ หรือไม่ก็ไปพูดไกลๆบริเวณนั้นก็ได้
ใครเป็นคนบอกผมว่าให้เอาลูปลง เพราะถ้าเล่นหนุมาน
มีคนใส่เฟเร่กะบายดิ้งโกส เอาเข้าจริง ไม่มีสักคน
แล้วคิดว่าตัวเองเล่นลูปชัวร์แล้วหรือไงไอน้อง
แล้วที่สืบข่าวมาให้นะเพราะเป็นห่วงตะหากละ ไม่งั้นจะหาข่าวมาให้ทำบิดาใครละ แล้วอีกอย่างพี่ไม่ใช่หมอดูนะจะได้รู้ว่าไม่มีคนใส่ของพวกนี้

Kid Master
Member

Email
« Reply #71 on: January 18, 2006, 12:07:23 AM »

ขอโทษละกันพี่

P_JuGGleR
Member

« Reply #72 on: January 18, 2006, 12:17:40 AM »

เหงด้วย กะ Boomkung ถ้าเอาเด็คปกติ มาเล่นก็ชนะแล้ว

แต่มันผ่านมาแล้ว ช่างเหอะ

แต่ รอบสุดท้ายเจอของแก้ลูปนา ... ทั้ง หนังสือ เทซาเรีย อาเทมิส หุๆๆ

NoXMagiS
Member

« Reply #73 on: January 18, 2006, 12:59:17 AM »

ป๋มขอโต๊ดก๊าบ T-T

เอาเป็นว่า ขอโทษละกันนะครับ จะได้จบ เพราะมิได้อยากให้เรื่องมันยืดยาวแต่อย่างใด ขอโทษครับ

EIMU
Member

« Reply #74 on: January 18, 2006, 01:19:42 AM »

ขอให้ทุกอย่างจบนะครับ

ผมไม่อยากให้มองว่า มีปัญหากันเพราะการ์ด ทะเลาะกันเพราะคนนู้นคนนี้

ทุกคนรู้กันอยู่ว่ามันไม่มีอะไรแน่นอนในโลกนี้เพราะฉะนั้น

-คิด คิดอย่าคิดอย่าคิดว่าเด็คที่จัดจะต้องดีกว่าที่คิด จะต้องชนะเด็คอื่นตามที่คิด
อย่างที่พี่บอกคิดให้คิดเอาไปคิดว่ามันเป็นเพราะอะไร เราต้องคิดนะคิดว่ามันติดที่ตัวเอง คนอื่น คู่แข่ง
จำที่พี่บอกไปนะคิดเก็บเอาไปคิดวิเคราะห์ดูพอเราโตขึ้นเราจะรู้เองหน่ะ
ส่วนเรื่องคนนั้นไม่ต้องคิดมากคิด อย่างที่บิ๊กแอสว่า ถ้าคิดว่าดีแต่ปากก็ปล่อยแม่งพูดไป.....

(ดูพิมพ์เข้าสิ ยังกะข้อสอบเอ็นท์)

เราเป็นซีเอ็มเนี่ย จะได้คุยกับผู้ปกครองของเด็กที่เล่นการ์ดบ่อยกว่า คนอื่นๆ เพราะฉะนั้น ผู้ใหญ่ที่คุยกับเราเค้าจะรับรู้ว่า
ไอ้ที่เราเล่นๆกันอยู่เนี่ยมันดีไม่ดีก็จากซีเอ็ม จากสิ่งที่เราพูดหรือทำออกไปด้วยหละ เพราะฉะนั้น

-โอ๊ค นายต้องพูดให้ถูกเรื่อง ถูกที่ ถูกเวลา ผมคิดว่ากระทู้นี้ได้บอกอะไรหลายๆอย่างกับโอ๊คแล้วหละ
โอ๊คก็โตพอที่จะคิดวิเคราะห์แยกแยะอย่างมีวิจารณญาณได้ และเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดขึ้นอีก
ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะ

-ปอจัง ถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างเขาว่าก็ไม่ต้องร้อนตัว จำไว้ว่าทุกคนมีสิทธิ์ที่จะแสดงความคิดเห็น
ใครจะมาบังคับให้เราเปลี่ยนความคิดเห็นย่งเป็นไปไม่ได้เลย
ถ้าเขาว่าเราไปได้ตลอดกปล่อยเขาไป ถ้าเราไม่เป็นอย่างนั้นซะอย่างใครจะทำอะไรได้
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา เอาหูไปนาเอาตาไปไร่มั่งก็ได้ (ไม่มีไร่ก็ไปสวนแทน เหอๆ ไม่มีสวนก็ไปเทพศิรินทร์แทน กรรม)

ให้ทุกคนที่มีความเคืองคาใจต่อกัน ลดทิฏฐิมานะต่อกัน ทุกอย่างจะดีขึ้นมาเอง
จำเอาไว้เป็นข้อเตือนใจ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

อย่าโกรธ อย่าโมโห คนนู้นคนนี้ จะดีจะชั่วมันอยู่ทีตัวทำ
ทำดีก็ได้ดี ทำชั่วก็ได้ชั่ว (แม้จะมีคนบอกว่า ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป)
ทำดีไว้เยอะๆดิ ใครเห็นใครก็รัก

เล่นการ์ดเกมเพื่อคลายเครียด อย่าไปซีเรียสกับมันนะครับ

MC ChamP
Member

« Reply #75 on: January 18, 2006, 01:26:54 AM »

ผู้เล่นมีสิทธิที่จะร้องขอให้ผู้อื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ออกห่างจากการแข่งขันของตน หรือให้อยู่ในความสงบได้

และอีกอย่างคนดู ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียนครับ
เพราะบางทีเราอาจจะไปรบกวนสมาธิคนเล่นได้โดยไม่ตั้งใจ

Kid Master
Member

Email
« Reply #76 on: January 18, 2006, 01:40:06 AM »

ขอให้ทุกอย่างจบนะครับ

ผมไม่อยากให้มองว่า มีปัญหากันเพราะการ์ด ทะเลาะกันเพราะคนนู้นคนนี้

ทุกคนรู้กันอยู่ว่ามันไม่มีอะไรแน่นอนในโลกนี้เพราะฉะนั้น

-คิด คิดอย่าคิดอย่าคิดว่าเด็คที่จัดจะต้องดีกว่าที่คิด จะต้องชนะเด็คอื่นตามที่คิด
อย่างที่พี่บอกคิดให้คิดเอาไปคิดว่ามันเป็นเพราะอะไร เราต้องคิดนะคิดว่ามันติดที่ตัวเอง คนอื่น คู่แข่ง
จำที่พี่บอกไปนะคิดเก็บเอาไปคิดวิเคราะห์ดูพอเราโตขึ้นเราจะรู้เองหน่ะ
ส่วนเรื่องคนนั้นไม่ต้องคิดมากคิด อย่างที่บิ๊กแอสว่า ถ้าคิดว่าดีแต่ปากก็ปล่อยแม่งพูดไป.....

(ดูพิมพ์เข้าสิ ยังกะข้อสอบเอ็นท์)

เราเป็นซีเอ็มเนี่ย จะได้คุยกับผู้ปกครองของเด็กที่เล่นการ์ดบ่อยกว่า คนอื่นๆ เพราะฉะนั้น ผู้ใหญ่ที่คุยกับเราเค้าจะรับรู้ว่า
ไอ้ที่เราเล่นๆกันอยู่เนี่ยมันดีไม่ดีก็จากซีเอ็ม จากสิ่งที่เราพูดหรือทำออกไปด้วยหละ เพราะฉะนั้น

-โอ๊ค นายต้องพูดให้ถูกเรื่อง ถูกที่ ถูกเวลา ผมคิดว่ากระทู้นี้ได้บอกอะไรหลายๆอย่างกับโอ๊คแล้วหละ
โอ๊คก็โตพอที่จะคิดวิเคราะห์แยกแยะอย่างมีวิจารณญาณได้ และเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดขึ้นอีก
ขอให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะ

-ปอจัง ถ้าเราไม่ได้เป็นอย่างเขาว่าก็ไม่ต้องร้อนตัว จำไว้ว่าทุกคนมีสิทธิ์ที่จะแสดงความคิดเห็น
ใครจะมาบังคับให้เราเปลี่ยนความคิดเห็นย่งเป็นไปไม่ได้เลย
ถ้าเขาว่าเราไปได้ตลอดกปล่อยเขาไป ถ้าเราไม่เป็นอย่างนั้นซะอย่างใครจะทำอะไรได้
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา เอาหูไปนาเอาตาไปไร่มั่งก็ได้ (ไม่มีไร่ก็ไปสวนแทน เหอๆ ไม่มีสวนก็ไปเทพศิรินทร์แทน กรรม)

ให้ทุกคนที่มีความเคืองคาใจต่อกัน ลดทิฏฐิมานะต่อกัน ทุกอย่างจะดีขึ้นมาเอง
จำเอาไว้เป็นข้อเตือนใจ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

อย่าโกรธ อย่าโมโห คนนู้นคนนี้ จะดีจะชั่วมันอยู่ทีตัวทำ
ทำดีก็ได้ดี ทำชั่วก็ได้ชั่ว (แม้จะมีคนบอกว่า ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป)
ทำดีไว้เยอะๆดิ ใครเห็นใครก็รัก

เล่นการ์ดเกมเพื่อคลายเครียด อย่าไปซีเรียสกับมันนะครับ
สุภาษิตวันละนิด ทำให้คิดจิตแจ่มใส ;D

ปล.สงบสงคราม ;D ;D

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #77 on: January 18, 2006, 01:08:26 PM »

ผู้เล่นมีสิทธิที่จะร้องขอให้ผู้อื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง ออกห่างจากการแข่งขันของตน หรือให้อยู่ในความสงบได้

และอีกอย่างคนดู ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียนครับ
เพราะบางทีเราอาจจะไปรบกวนสมาธิคนเล่นได้โดยไม่ตั้งใจ
อันนี้ถูกต้อง และควรจำงานนี้ไว้เป็นบทเรียนนะครับ

โรงเรียนเดียวกัน ดีกันน่ะดีแล้วครับ ;)

มรดก
Member

« Reply #78 on: January 18, 2006, 04:06:39 PM »

เดียวเอารูป+รายละเอียดในงานมาลงให้....ตอนนี้อยู่ร้านเกม..

Com ที่บ้านเน่ารอกันแปป !!!

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #79 on: January 19, 2006, 05:37:22 PM »

โรงเรียนเดียวกัน ดีกันน่ะดีแล้วครับ ;)
เฮียบันแอบมั่ว :P
นางปอสวย ไตรมิตร
โอคคุง อสช. ::)

beabizz
Member

« Reply #80 on: January 19, 2006, 06:13:21 PM »

ฉันไม่ได้หมายถึงแค่ 2 คนนั้นกับเหตุการณ์นั้นอย่างเดียวย่ะ

ฉันหมายถึงเหตุการณ์ในลิฟท์ต่อจากนั้นต่างหาก ไม่มาสวรรค์อย่ามามั่วนิ่มเฟ้ย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #81 on: January 19, 2006, 06:16:39 PM »

ฉันไม่ได้หมายถึงแค่ 2 คนนั้นกับเหตุการณ์นั้นอย่างเดียวย่ะ

ฉันหมายถึงเหตุการณ์ในลิฟท์ต่อจากนั้นต่างหาก ไม่มาสวรรค์อย่ามามั่วนิ่มเฟ้ย
มาย่ะ แต่กลับก่อน :P

beabizz
Member

« Reply #82 on: January 19, 2006, 06:20:04 PM »

มาย่ะ แต่กลับก่อน :P
งั้นไม่รู้เรื่องก็อย่าเก๋า

Kid Master
Member

Email
« Reply #83 on: January 19, 2006, 08:28:56 PM »

กลายเป็นศึกเพราะ รร ผมซะงั้น ???

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #84 on: January 19, 2006, 10:14:33 PM »

ขอแนะนำผู้เข้าแข่งขันที่ได้อันดับ4 ป๋าไฟต์ ผู้ที่ถูกดูถูกจากผองเพื่อนมาตั้งแต่เริ่มเล่น(โดยไม่รู้ตัว
และปัจจุบันก็ยังไม่รู้) ป๋าไฟต์เป็นคนที่มีทักษะในการเล่นค่อนข้างไม่ได้เรื่อง แต่มีจิตใจที่มุ่งมั่น
และมีความสามารถเฉพาะตัวหลายด้าน เขาไม่เคยสนใจว่าใครเก่งไม่เก่ง(เพราะไม่รู้จัก) เคยชนะแมคน่าได้(2คนมั่ง)แต่ไม่รู้ตัว ตอนนี้ป๋าทำได้ ป๋าสามารถลดคำสบประมาทจากเพื่อนๆได้(เล็กน้อย)
ถึงแม้ว่ากราแข่งครั้งนี้ป๋าอาจจะถูกระบุว่า เก็บเด็กมาตลอดทาง แต่อย่างน้อยเขาก็ทำได้

ที่มาเล่าไม่มีอะไรหรอก แค่อยากให้คนที่คิดว่าตัวเองไม่เก่ง(แน่นอนป๋าคิดว่าตัวเองเก่ง) อย่าท้อแท้
ให้มีความมุ่งมั่น เท่านั้นแหละ :P

ไม่เคยหยามเฟ่ย!!! ป๋าเขาเก่งขึ้นก็เพราะพวกเราๆไม่ใช่รึ?

ป๋าเขาไฟไม่เคยตก สู้สุดTeenตลอดไม่ว่าฝ่ายตรงข้ามเก่งแค่ไหน เขาเรียกว่า มีSpirit ไม่เหมือนบางคน ได้MTมาก็ว่าคุ้ม นั่งๆนอนๆเล่นแบบไม่เหลือเค้ากับตำแหน่งในห้อง...(ใครไม่รู้เนอะ เล่นเด๊คไฟเนี่ย...เหอะๆ) แพ้ไปได้โปรโมAlchemistมาอีกใบ โฮะๆ คุ้มๆ ;D

คารวะ 1 จอก

ปล.ไฟติดแล้วครับ กลับมาเล่นแล้ว...
--------------------
ไม่รุนะ แต่ม.4เขาคาดว่าน้องจะลงลิงลูปมา ไม่คิดว่าจะลงลูป
เพื่อนพี่ที่เล่นลิงก็ได้ยินเรื่องBinding Ghostนะ แต่เขาก็ยังยืนยันที่จะลงเด๊คลิง...แล้วโดนบุ๊คเก็บตายตอนรอบแรก-*- แต่เอาเถอะ เรื่องผ่านพ้นไปแล้ว

ปีหน้าจะมีอีก...

แล้วก็ ขอโทษที่เฮครับ :-\

ปล. เขาว่าอาถรรพ์เด๊คลิงหาย เล่นทั้งสัปดาห์ชนะไม่ถึง10รอบ-*-
-----------------

พี่ดกครับ ที่3เขาบอกว่าไม่มีรูปอะ-*-
« Last Edit: January 19, 2006, 10:27:59 PM by Kurotsugi Kamikage » Logged

Matamune
Guest
« Reply #85 on: January 20, 2006, 02:16:46 AM »

อืมม เรื่องนี้มันก็หลายวันแล้วล่ะนะ แต่ไม่พูดไม่ได้เพราะเราก็เป็นจัดจ์ในวันนั้นพอดีถึง ก็มีหลายๆอย่างที่อยากพูดสักหน่อย

ถึงโอ๊ค  เราเห็นที่แกเข้าไปยุ่งกับการแข่งแล้ว เรากะว่าถ้าเห็นอีกจะเตือนแบบจริงๆจังๆ ก็โอเคไม่เป็นไร เมื่อมันผ่านไปแล้วก็ช่างมัน

เราก็เข้าใจ บางทีคนเราก็อาจหลุด อยากร่วม อยากสนุกด้วย แต่รู้เวลาหน่อยก็ดีนะ คราวหลังก็อย่าให้เห็นอีกละกันเรื่องแบบนี้น่ะ

ถึงคิด อย่าไปคิดมาก แกอยู่ม.2 ยังแพ้เด็ก ป.6 ได้ บางคนอยู่มหาลัยแล้วยังแพ้เด็กม.ต้นเลยก็ยังมี เข้าใจที่ไม่พอใจโอ๊คเท่าไร

แต่ก็บอกนิดนึง สังคมทุกสังคมมันก็ต้องมีคนหลายๆประเภทแหละ บางทีเราก็ควรจะยอมรับเขาบ้าง(แม้จะไม่ค่อยเต็มใจเท่าไรนัก)

อย่าไปถือโทษโกรธเคืองกันเลยนะ ยังไงซะทุกคนก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นแหละ เอาเป็นว่าเราจะไม่พูดเรื่องนี้กันอีก

ถึงปอจัง  KIDอาจจะเข้าใจผิดก็ได้เพราะเวลานั้นคนมันโมโห มองอะไรก็ผิดไปหมด อย่าไปคิดมาก  ก็จบ..

ถึงมรดก เขี้ยว

ถึงเด็ก ก.ท. ทุกคนเล่นกันได้ดี เด็คเจ๋งๆกันทั้งนั้น ยังไงก็เล่นกันด้วยความสนุกสนาน อย่าไปคิดมากกับเรื่องแพ้ชนะแล้วเจอกัน

ในงานแข่งโรงเรียนนะครับ
~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #86 on: January 20, 2006, 02:40:56 AM »

อืมม เรื่องนี้มันก็หลายวันแล้วล่ะนะ แต่ไม่พูดไม่ได้เพราะเราก็เป็นจัดจ์ในวันนั้นพอดีถึง ก็มีหลายๆอย่างที่อยากพูดสักหน่อย

ถึงโอ๊ค  เราเห็นที่แกเข้าไปยุ่งกับการแข่งแล้ว เรากะว่าถ้าเห็นอีกจะเตือนแบบจริงๆจังๆ ก็โอเคไม่เป็นไร เมื่อมันผ่านไปแล้วก็ช่างมัน

เราก็เข้าใจ บางทีคนเราก็อาจหลุด อยากร่วม อยากสนุกด้วย แต่รู้เวลาหน่อยก็ดีนะ คราวหลังก็อย่าให้เห็นอีกละกันเรื่องแบบนี้น่ะ

ถึงคิด อย่าไปคิดมาก แกอยู่ม.2 ยังแพ้เด็ก ป.6 ได้ บางคนอยู่มหาลัยแล้วยังแพ้เด็กม.ต้นเลยก็ยังมี เข้าใจที่ไม่พอใจโอ๊คเท่าไร

แต่ก็บอกนิดนึง สังคมทุกสังคมมันก็ต้องมีคนหลายๆประเภทแหละ บางทีเราก็ควรจะยอมรับเขาบ้าง(แม้จะไม่ค่อยเต็มใจเท่าไรนัก)

อย่าไปถือโทษโกรธเคืองกันเลยนะ ยังไงซะทุกคนก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นแหละ เอาเป็นว่าเราจะไม่พูดเรื่องนี้กันอีก

ถึงปอจัง  KIDอาจจะเข้าใจผิดก็ได้เพราะเวลานั้นคนมันโมโห มองอะไรก็ผิดไปหมด อย่าไปคิดมาก  ก็จบ..

ถึงมรดก เขี้ยว

ถึงเด็ก ก.ท. ทุกคนเล่นกันได้ดี เด็คเจ๋งๆกันทั้งนั้น ยังไงก็เล่นกันด้วยความสนุกสนาน อย่าไปคิดมากกับเรื่องแพ้ชนะแล้วเจอกัน

ในงานแข่งโรงเรียนนะครับ
รู้สึกถึงความหมายนัยๆ แต่ก็คงไม่มีอะไรเกิดขึ้น...

มันก็เป็นเช่นนี้ล่ะครับ ครั้งนี้เล่นกันสนุกๆไม่เครียด แข่งครั้งนี้หวังสานมิตรภาพระหว่างรุ่น(ซึ่งเราจะไปจิกหัวใช้งานในกีฬาสีปีหน้าอีกที หึๆ) อย่าเอามาเครียดกันนะครับ^^ เท่าที่สังเกตมา แทบทุกคนแฮปปี้ดี วงการ์ดขยายตัวขึ้นมาก ก็เป็นข้ออ้างที่ดีในการตั้งชมรมต่อไป...

จะพยายามนำSMNเข้ากีฬาสีด้วยนะ 8)
---------------------------
ขอบคุณที่ชมครับ ผมไม่เก่งมากหรอกครับ วันนั้นผมยังร่วงแค่รอบแรกเลย(มิสติกไม่จั่ว ซีลมั่วรัวตบจนตาย...แพ้ครับ :'()
----------------------
ย้ำ พี่ดกครับ ที่3ไม่มีรูป(เด๋วไปทางIMอีก)
« Last Edit: January 20, 2006, 02:45:55 AM by Kurotsugi Kamikage » Logged

beabizz
Member

« Reply #87 on: January 20, 2006, 02:04:53 PM »

ที่ 3 นี่ใช่ที่กลับไปก่อนรึเปล่านะ ถึงไม่มีรูป อันนี้จำบ่ได้เหมือนกัน :P ถ้าไม่มีก็ . . . ไร้ดิ

มรดก
Member

« Reply #88 on: January 20, 2006, 07:05:18 PM »

น้องช่วย ส่งรูปมาใหม่...ที่ส่งมาเปิดไม่ได้ !!!

bbaby_@hotmail.com

NoXMagiS
Member

« Reply #89 on: January 20, 2006, 08:29:32 PM »

น้องช่วย ส่งรูปมาใหม่...ที่ส่งมาเปิดไม่ได้ !!!

bbaby_@hotmail.com

ที่ส่งให้ไปเป็น .rar นะครับ ที่เครื่องมี WinRar ป่าวหว่า -_-a

พี่มะเล่น M หยอ ส่งทาง Mail ยากมากๆ -_-a

ปล. ฝากภาพละกันนะครับ 3 ภาพ

บรรยากาศ

บรรยากาศ อีกแย้ว

โอ้ พีระกำลังเล่านิทานก่อนนอนให้เด็กฟัง -_-a
« Last Edit: January 20, 2006, 08:42:28 PM by ] N~O_X [ » Logged

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: