Summoner Master Forum
October 07, 2024, 06:20:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ##.ชุด5 ปีทุบสถิติกระแสตอบรับสุดยอด ฟิวเจอร์รังสิตสะเทือน!!และข่าวลือ Secret !!#  (Read 10747 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
สรยุทธ
Member

Email
« on: January 07, 2006, 05:11:15 AM »

ครับ ตอนนี้ที่ฟิวเจอร์ ก็มีปรากฏการณ์ใหม่ ๆ เกิดขึ้นครับ นอกจากเด็ก Smn ที่ตอบรับชุด 5 ปี กันอย่างอุ่นหนาฝาคั่งแล้ว ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ที่เล่นทั้งการ์ด Magic และ ยูกิ ต่างก็มีส่วนร่วมกับช่วงเวลาสุดพิเศษ นั่นก็คือการวางขายในชุด Limited 5 Years Memmory ครับ

ตามข้อมูลที่เราได้สัมภาสกันมานะครับ ส่วนใหญ่จะรู้ว่ามี ซอง พิเศษเพราะมี ฟอลย์ 2 แบบในซองเดียวกัน จะตกใจและร่วมเข้ามาเปิด และเมื่อเปิดแล้วก็อยากได้ครบทุกหน้าทุกแบบกัน ก็เลยกลายเป็น แย่งเด็ก Smn เปิดกันน่าดู ซึ่งไม่ต้องหว่งครับ ทางร้านที่ฟิวเจอร์ได้สำรองของไว้ให้เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่อยูปริมนทลและต่างจังหวัดไว้อย่างพอเพียงแล้ว

งัย ๆ เสาร์อาทิตย์นี้ก็อย่าพลาดแวะเวียนมาเป็นเจ้าของชุดพิเศษนี้กันครับ มาดูภาพบรรยากาศในวันแรกกันครับ พร้อมคำบรรยาย

เหล่าบรรดานักเล่นการ์ดทุกสารทิศต่างร่วมใจกันเปิด ซอง 5 ปี ไม่เว้นแม้แต่นักเล่นการ์ดเกมอื่น ๆ มากมายตั้งแต่เด็กจนถึงผู้ใหญ่

เด็กที่เลิกเรียนมาได้เปิด ต่างตกใจในความงามของ Foil ชุดพิเศษ แถมมีถึง 2 ใบในซองเดียว  :o

ชุดพิเศษจริง ๆ เห็นแล้วนึกถึงความทรงจำที่ผ่านมา

ทุก ๆ ใบที่บางคนยังไม่เห็นนี่คือส่วนหนึ่งของชุด 5 ปีครับ สวย ๆ แถมเก่ง ๆ ทุกใบเลยล่ะ

และนี่ถาพที่ทีมงานเราถ่ายมาและส่งมาให้ผมเมื่อสักครู่นี่เอง เป็นข่าวลือว่าเป็น Secret ของชุดนี้กันครับ หรือใครพอจะรู้ที่มาที่แท้จริงก็มาบอกกันได้ครับ กับการ์ดใบนี้ ซึ่งดูแล้วคล้าย เมกาเมาท์ Tamer มากเลย หรือเธอคือ Secret 5 ปีกันล่ะนี่

ข่าวด่วนรายงาน รอพบกับช่วงต่อไปเร็ว ๆ นี้ครับ

สรุยทธรายงานจากฟิวเจอร์พาร์ครังสิต

6 มกราคม 2549

« Last Edit: January 07, 2006, 05:34:41 AM by สรยุทธ » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: January 07, 2006, 05:26:57 AM »

โห มีคาดตาด้วย  8) ไหง magamouth tamer มันไม่ชัดอ่า  :-X

โด
Member

« Reply #2 on: January 07, 2006, 05:35:38 AM »

มีขาดตาด้วย ดีนะวันนั้นผมไม่อาสาเป็นนายแบบ

แต่เอ๊ะไอ้กล่องแดงๆนั่นมันกล่องเด็คผมนี่นา

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: January 07, 2006, 06:08:46 AM »

ตอนแรกคิดว่ามี Secret เหมือนกันครับ -_-" แต่ดีแล้วหล่ะที่ไม่มี Secret

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #4 on: January 07, 2006, 12:17:30 PM »

เมก้าเมาท์เทเมอร์ สุดยอดดดด  :o

Kenny
Member

Email
« Reply #5 on: January 07, 2006, 12:18:54 PM »

magamouth tamer redesign

มันแจกให้งานแข่งระดับ ร.ร หนิ

ยังไม่ได้เป็นเจ้าของเลยซักซอง

boomkung
Member

« Reply #6 on: January 07, 2006, 12:34:25 PM »

magamouth tamer หรอ - - นึกว่าอะไร

superman
Member

« Reply #7 on: January 07, 2006, 01:07:31 PM »

เมก้าเมาท์  เทมเมอร์นั้นของบริษัทจริงๆเหรอ     ทำไมไม่เห็นมีบอกในเว็บเลย  

ตัวนี้ผมเห็นก่อนชุด 5 ปีจะออกกอีก เหอๆ
ตกลงแจกยังไงกันแน่   อยากรู้อ่ะ

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #8 on: January 07, 2006, 02:23:31 PM »

ถ้าจำไม่ผิดMegamouth Tamerตัวนั้นได้จากการแข่งระดับร.ร.อย่างที่ข้างบนบอก

รุ่นน้องผมได้กันถ้วนหน้าเลย

beekini
Member

« Reply #9 on: January 07, 2006, 03:19:11 PM »

magamouth tamer redesign

มันแจกให้งานแข่งระดับ ร.ร หนิ

ยังไม่ได้เป็นเจ้าของเลยซักซอง

ถ้าจำไม่ผิดMegamouth Tamerตัวนั้นได้จากการแข่งระดับร.ร.อย่างที่ข้างบนบอก

รุ่นน้องผมได้กันถ้วนหน้าเลย

ยืนยันจ้า เป็น Magamouth tamer redesing จริงๆ ตอนนี้แจกเฉพาะ ผู้เข้าร่วมแข่ง SMN School Championship เท่านั้น

ไม่เชื่อไปอ่านใน Wiser เล่ม 30 หน้ารายละเอียดการแข่งขันดูจิ จะบอกอยู่ว่า "ผู้เข้าแข่งขันทุกคนจะได้รับ Magamouth tamer redesing คนละ 1 ใบ"

- Yami Anubis -
Member

« Reply #10 on: January 07, 2006, 03:37:07 PM »

เออ....คุณสรยุทธนี่ว่างจังนะครับ อุตส่าห์เอารูปไปแก้ใน Photoshop ด้วย เหอ ๆ

ชุดนี้ Secret คือ M. Dragon ไง เพราะว่ากรอบไม่เหมือนใครเลย และ Firat เป็นคนวาด  ;D

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #11 on: January 07, 2006, 09:38:15 PM »

เหอะๆ ยังไม่ได้เปิดเลยซักซอง กรรม

Neoboy
Member

« Reply #12 on: January 07, 2006, 11:54:50 PM »

น้องเค้าไม่ได้เป็นเหยื่อหรือผู้ต้องหานะคับ เล่นไปคาดตาน้องเค้าซะ  :P
คราวหน้าเอาแฟนคุณสอเป็นพรีเซ็นเตอร์ดีไหมคับ  ;D

Uchiha Itachi
Member

« Reply #13 on: January 07, 2006, 11:58:59 PM »

คงไม่มีSecretหรอกนะ ถ้ามีคงหายากละ ไม่มีคนขาย :D

cmt
Member

« Reply #14 on: January 08, 2006, 12:04:11 AM »

สรุป มันไม่มี secret

group_doll
Member

« Reply #15 on: January 08, 2006, 12:51:52 AM »

เปิดไปกี่ซองแล้วมั่งอะงับ

ผมยังไม่ได้ซักซอง

lamsakanus
Member

Email
« Reply #16 on: January 08, 2006, 02:06:30 AM »

รับแมดทาลิก้าครับทั้ง2แบบ พรุ่งนี้ใครมีมาเลยซันชายฟิวเจอร์บ่าย2 หรือเซมเซมเดอะมอลล์ เที่ยง15

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #17 on: January 08, 2006, 10:27:00 PM »

เออ.... ไหงเมก้าเมาท์เทเมอร์ในภาพมันสัญลักษณ์ 5 ปี วันนี้ไปซื้อร้าน H.L. มาเป็นสัญลักษณ์โปรโมอะ -..-
« Last Edit: January 09, 2006, 01:17:23 AM by Pondkun, เดอะปอนด์กุ้ง » Logged

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #18 on: January 09, 2006, 01:31:40 AM »

ข่าวก็อาจจะมีแต่งแต้มสีสันน่อ

สรุปแล้ว เมกาเม้าท์ Tamer นั้นเป้นของรางวัลรัดับมัธยมครับ และก็ที่เห็นมีเลข 5 ก็เพราะว่าทีมงานเราแต่งแต้มมาสราง้กระแสน่ะครับ แหม่.....หัวคิดดีจริง ๆ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #19 on: January 09, 2006, 02:02:47 AM »

ข่าวก็อาจจะมีแต่งแต้มสีสันน่อ

สรุปแล้ว เมกาเม้าท์ Tamer นั้นเป้นของรางวัลรัดับมัธยมครับ และก็ที่เห็นมีเลข 5 ก็เพราะว่าทีมงานเราแต่งแต้มมาสราง้กระแสน่ะครับ แหม่.....หัวคิดดีจริง ๆ

ตัดต่อภาพ สร้างข่าวลวง ผิดจรรยาบรรณนักข่าวนะครับ คุณสอ

NJ_kung
Member

« Reply #20 on: January 09, 2006, 03:30:46 AM »

เออ.... ไหงเมก้าเมาท์เทเมอร์ในภาพมันสัญลักษณ์ 5 ปี วันนี้ไปซื้อร้าน H.L. มาเป็นสัญลักษณ์โปรโมอะ -..-
หุๆพลังเเห่งโฟโต้ชอปไงง๊าป :D
ป.ล.เนียนนะนั่นอุตส่าทำให้มัวตรงมุมขวาล่างให้อ่านยาก ;D

Longinus
Member

« Reply #21 on: January 09, 2006, 11:04:11 PM »

วันเสาร์ไปเปิดที่ร้านพี่ชาติมา จนComplete(ต้องอาศัยใครบางคนแถวๆนั้นช่วย) เลยแต่พอน้องๆมาช่วยนับ Couter ดันไม่มี Megamouth Couter ซะงั้นต้องยืนดักขอตั้งนานกรำ
 ***เฮียคับเอาภาพวันเสาร์มาลงด้วย***
« Last Edit: January 09, 2006, 11:06:25 PM by Longinus » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #22 on: January 10, 2006, 01:47:01 PM »

ว่าแต่ ที่นั่นยังมีเหลือให้เปิดอีกหรือครับ ฮืม ถ้ามีก็น่าไป

ปล.คุณสรครับ ของรางวัลที่ขาดได้แล้วนะครับ แต่ทิ้งไว้ที่ HL ว่างเมื่อไรค่อยมาเอานะครับ

Touya Kazami
Judge
Member

Email
« Reply #23 on: January 10, 2006, 02:27:34 PM »

ที่อุดรก็ยังเหลือให้เปิดครับ ผมยกบ็อกซ์เลยง่ายดี เพราะยังไงซะก็พิมพ์ครั้งเดียว

beabizz
Member

« Reply #24 on: January 10, 2006, 06:01:36 PM »

ที่อุดรก็ยังเหลือให้เปิดครับ ผมยกบ็อกซ์เลยง่ายดี เพราะยังไงซะก็พิมพ์ครั้งเดียว
ที่นี่ไม่มีให้ยกบ๊อกนะสิ นั่นล่ะปัญหา ตังค์มี แต่ร้านขายให้ทุกๆ คนเท่ากันเพื่อให้ของกระจาย อยู่ต่างจังหวัดนี่บางทีก็ดีเหมือนกันนะเนี่ย :P

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #25 on: January 10, 2006, 06:34:58 PM »

ว่าแต่ ที่นั่นยังมีเหลือให้เปิดอีกหรือครับ ฮืม ถ้ามีก็น่าไป

ปล.คุณสรครับ ของรางวัลที่ขาดได้แล้วนะครับ แต่ทิ้งไว้ที่ HL ว่างเมื่อไรค่อยมาเอานะครับ

5 ปี หมดแล้วครับ และคิดว่าอีกสักอาทิตย์คงมีเป้นใบ ๆ ให้น้อง ๆ ได้เลือกซื้อกัน น่าเสียดายที่ผมก็ไม่ได้มีเก็บไว้มาก เพราะก็อยากให้คนที่เปิด Complete กัน ก็เลย แลก ๆ ๆ จนตัวเองไม่ครบซะงั้น -*-

ขอบคุณคุณบันมาก เดี๊ยวว่าง ๆ จะไปรับของรางวัลที่เหลือที่ Hl ครับ

beabizz
Member

« Reply #26 on: January 10, 2006, 07:52:08 PM »

5 ปี หมดแล้วครับ และคิดว่าอีกสักอาทิตย์คงมีเป้นใบ ๆ ให้น้อง ๆ ได้เลือกซื้อกัน น่าเสียดายที่ผมก็ไม่ได้มีเก็บไว้มาก เพราะก็อยากให้คนที่เปิด Complete กัน ก็เลย แลก ๆ ๆ จนตัวเองไม่ครบซะงั้น -*-

ขอบคุณคุณบันมาก เดี๊ยวว่าง ๆ จะไปรับของรางวัลที่เหลือที่ Hl ครับ
ที่ HL ของก็ยังพอเหลือ ลองมาเปิดดูก็ได้ ผมมีของเพราะแลกก็ตาแช่มเจ้าของร้านล่ะครับ ตาแช่มก็แลกซะเพลินจนบางใบไม่ครบก็มี แต่ตอนนี้คงครบมั้งเพราะผมบอกไปแล้วว่าเค้าแลกจนตัวเองไม่มี ตอนนี้คงจัดการ์ดเป็นระเบียบแล้ว คงรู้ว่าอะไรมีเท่าไหร่ล่ะครับ คงแลกได้ยกเว้นเฮจังเพราะเจ้าของร้านเก็บนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: