Summoner Master Forum
October 14, 2024, 07:22:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: D.M.K Ques  (Read 1724 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness]
Member

« on: January 02, 2006, 01:35:34 AM »

1. การ Sacrifice ถือเป็นการทำลายหรือไม่

2. ในwiser เขียนว่าการsacrificeถือเป็นการสั่งให้ผู้เล่นกระทำการทำลายการ์ดนั้นๆ แต่มีครั้งนึงในwiserเคยลงcombo ให้ใช่ Natalie sacrifice Statue book แล้ว หนังสือจะไม่ถูกนำออกจากเกม เพราะยกเลิกสกิล แบบนี้ทำได้หรือไม่

3. ถ้าเปลี่ยนจาก Natalie เป็น moon shine warewolf จะทำได้หรือไม่

4. Slient Phohibit (ชุดD4K เมสติกการ์ด) ที่บอกว่าป้องกันจากเมสติกการ์ด

สมมุติว่า seal1ใบ แปะ Galahadอยู่ แล้วแปะ slient phohibit จะได้+atหรือไม่ และGalahadจะหลุดหรือไม่

5. ถ้าเปลี่ยน จาก slient phohibit เป็น Mythril Aromor จะส่งผลเช่นไร

6. เคยอ่านหนังสือเล่มนึง(จำไม่ได้อ่ะว่าเล่มไหน) เค้าบอกว่า เราไม่สามารถกำหนดตำแหน่งของการ์ดที่จะวางเรียงตำแหน่งได้ (ยกตัวอย่างเช่น เลื่อนต่ำแหน่งการ์ดที่จะอยู่ข้างYggdrasil เป็นต้น) จะถามว่า จะสามารถกำหนดตำแหน่งได้อย่างไร

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: January 02, 2006, 01:42:53 AM »

1. เป็นครับ

2. คอมโบ Natalie ที่ลงใน Wiser หนังสือ Statue Book ไม่ถูกนำออกจากเกมคือการใช้สกิล Gain Mp ครับ ถ้าเลือก Sacrifice เพื่อจั่วต้องถูกทำลายอยู่ดีครับ

3. ถูกทำลายอยู่ดีครับ

4. ได้บวก ไม่หลุดครับ

5. เหมือนกันครับ

6. เมื่อร่ายเข้ามาต้องกำหนดตำแหน่งครับ และจะย้ายตำแหน่งไม่ได้ เว้นแต่จะสั่งซีลอื่นเปลี่ยนไลน์มาแทนที่ตำแหน่งนั้นๆครับ

Member

« Reply #2 on: January 02, 2006, 01:51:06 AM »

งั้นก็แสดงว่าเมื่อเลื่อนไลน์แล้วสามารถนำมาแทรกส่วนไหนของไลน์นั้นๆได้ใช่มั้ยครับ

7. สมมุติมี seal Aที่At line Seal B C D อยู่Df line

เราจะเลื่อนseal a ลงมา แล้วกำหนดให้อยู่ระหว่าง C และ Dได้ใช่หรือไม่

8. Signarial แปะ Orderous แล้ว พลังที่ลบไปทั้งหลายจะกลับมามั้ยครับ

9. ก่อนabilityทำงานจะมี inf step ก่อนใช่หรือไม่ครับ

10. การนำเข้ามาในสนามไม่มี inf step แทรกใช่หรือไม่ครับ

11. ในขั้นตอนการ์ดจั่วการ์ด (จั่วปรกติตอนต้นเทินร์) จะมี inf ตรงส่วนไหนบ้างครับ หรือว่าไม่มีเลย

Member

Email
« Reply #3 on: January 02, 2006, 01:54:17 AM »

ใช่ครับ

7. ได้ครับ

8. ถ้า Ordonus ของฝ่ายตรงข้ามก็หายครับ แปะของตัวเองไม่หายนะครับ

9. แล้วแต่อบิลิตี้ครับ

10. ปกติไม่มีครับ

11. ไม่มีครับ แต่ต่อให้มีขึ้นมาก็ไม่สามารถทำอะไรได้อยู่ดีครับ

Member

« Reply #4 on: January 02, 2006, 02:02:08 AM »

12. ถ้าseal ที่โจมตีได้หลายครั้ง แล้วcombine กับ Promoแมลงของไวเซอร์ (โทดทีครับ จำชื่อไม่ได้) เช่นปรกติ ตีได้ 3times จำกลายเป็นกี่ครั้งครับ

13. ถ้าเป็นสกิลที่สั่งโจมตี แล้วcombine แมลงตัวเดิม จะได้ตีเพิ่มหรือไม่ครับ

14. ถ้าเราสั่ง Tunder scale therion Sacrifice Vocanic minotor จะต้องให้ฝ่ายตรงข้ามแยกร่างก่อนแล้วค่อยยก ได้หรือไม่ ขอสเต็ปการเกิดผลด้วยครับ ว่าอะไรเกิดก่อนหลัง

15.  Seal ทีติด Dimension curse ยังถือว่าอยู่ในสนามหรือไม่ และถ้าติดDimension อยู่ตัวเดียวแล้วไม่มีseal อื่นเลยตลอดsub-turn โจมตี เราจะแพ้เลยหรือไม่
« Last Edit: January 02, 2006, 02:15:06 AM by ~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness] » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: January 02, 2006, 04:10:58 AM »

12. ก็จะตีตามจำนวนในท่ารวมร่าง+1ครั้งครับ 1 ครั้งนะครับ ไม่ใช่ตีหลาย time อีกครั้ง

13. ขอ text ครับ

14. ต้องยกพร้อมกับการ Sacrifice ครับ เพราะฉะนั้นจะให้แยกร่างแล้วค่อยยกไม่ได้ครับ

15. ยังอยู่ในสนามครับ ไม่แพ้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: