Summoner Master Forum
October 12, 2024, 07:30:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ข้องใจมากงับ  (Read 1735 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
sonata
Member

Email
« on: December 20, 2005, 10:13:19 PM »

1.คุณสมบัติของการ์ดที่ชื่อ  Arisan (Mytic การ์ดในSecondaryD4K)
บอกว่า "นำSealเรา 1 ใบกลับเข้ากองการ์ดของเราและสลับ  จากนั้นแสดงการ์ดใบบนสุดของกองการ์ด Saelของเรา แล้วนำลงมาในสนาม หากเป็นMachineวางกลับไปบนสุดของกองแทน"

ถามว่า  คำว่า "นำ Seal ของเรา" รวมถึง Seal ที่อยู่ใน Shine ได้ด้วยหรือเปล่าคับ

2.การ์ด Will of ture mind  (Mytic การ์ดในDivinding of 4 Kingdom)

ถามว่า   ถ้าใช้กับพวกที่มี อบิลิตี้Growth (ของพวกมังกรอ่าคับ) จะสามารถให้มันใช้สกิล โดยที่ยังไม่ได้Growth ได้ไหม
เช่นใช้กับแกรนคอสแล้วมันจะ+AT+DFตามจำนวนการ์ดในมือเลยหรือเปล่า

3.การ์ด Ghanta  [Mytic การ์ดในDevas]

ถามว่า ถ้าแปะบน Balance Change [SecondaryD4K]  Balance Change จะอยู่ในสนามจนกว่าจะ Ghanta จะถูกทำลาย หรือว่าจะนับเทรินทุกครั้งที่ Ghanta ใช้สกิล

4.Gitarriel,The Angel of music ถ้าไม่ได้รวมร่างกับ"[n]Angel of music"

ถามว่า - ผลจาก Poison Curse ของตัวมัน สามารถใช้กับตัวที่มีอบิลิตี้ Cancel Curse ได้หรือไม่
           - แล้วถ้าเราใช้สกิลสำเร็จ จะใช้สกิล หรือ Mytic รักษาได้หรือไม่
           - จะใช้สกิลย้ายCurse นี้ได้หรือไม่

5.Seal ที่มี อบิลิตี้ ''ยกเลิก Ability ของ Seal ใบอื่น"

ถามว่า -ถ้า Seal นี้อยู่ที่ Df line เราจะใช้ Dahna(ยิงข้าม Line)ไปตีมันได้ไหม

6.ถ้า Seal เรามีอบิลิตี้ Cancal Curse โดน Sinแสงลบไป
แล้วก็ติดCurse เมื่อผลของ Sinแสงหมด เราได้ อบิลิตี้ CancalCurse กลับมา
เราจะหายจาก Curse ที่ยังติดอยู่ไหม

7.ถ้าSealเราติด Curse อยู่เราทำให้ CancalCurse (ไม่ได้รักษา) มันจะหายจากCurseไหม
  คล้ายๆกันคือถ้าถูกทำให้ CancelMytic   แล้ว Mytic ที่ติดอยู่จะหลุดไหม

8.คำว่า ยกเลิกCurse, รักษาCurse  ต่างกันไหมคับ

9.เราจะติด Galahad (ที่+ธาตุลม)ให้ Seal ธาตุอื่นที่ไม่ตรงตามเงื่อนไขได้ไหม

ขอบคุณคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 20, 2005, 10:32:24 PM »

1. ไม่ได้ครับ ต้องอยู่ในสนามเท่านั้น

2. ไม่ได้ครับ
แล้วนั่นเป็น ability นะ

3. ทำได้ทั้งสองแบบ
เพราะสามารถเลือกได้ว่าจะให้ effect ใดนับ turn ก่อน   จึงเลือกให้Balance Changeผ่านไป 1 subturn เมื่อ Ghanta ใช้ skill หรือไม่ก็ได้

4.
- ได้ครับ
- รักษาได้ครับ
- ได้ครับ

5. โจมตีได้ เพราะเป็น ability ส่งถึงผู้เล่น

6. หายครับ

7. หาย/หลุดครับ

8. ต่างกัน ในเรื่องของคำ เพราะส่งผลให้  Effect ของ Curse หายไปเหมือนกัน

9. ได้ครับ
ไม่ใช่ติดให้ seal ที่ยกเว้นนะ

sonata
Member

Email
« Reply #2 on: December 20, 2005, 10:43:40 PM »

10.การ์ดSaraswati ใน Devas
"ตราบเท่าที่ Sarawati อยู่ในสนาม Dancer หรือ Musician ที่เข้ามาในสนามนับว่าผ่านไป 1 Turn"

ถามว่า  สมมุติถ้าร่าย Baramun Dancer ลงมาก็สามารถ Dancing ได้เลยใช่หรือไม่
ถ้าได้แล้ว
ต่างกับ
คุณสมบัติของการ์ด St.Francis Music Hall
"ตราบเท่าที่ St.Francis Music Hall  อยู่ในสนาม Dancer ที่ลงมาในสนามSubturn นี้สามารถสั่ง Dance ได้ทันทีโดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไข"

11.Seal ที่ใช้สกิลจากมือเข้ามาในสนาม สามารถเป็น Seal รองได้ทันที โดยไม่ต้องครบ 1 เทรินใช่หรือไม่

12.เพิ่มเติมงับ**  Seal เข้ามาในสนามจากกองการ์ด หรือ จากShineจะ Growth  ได้ไหม
« Last Edit: December 20, 2005, 10:52:20 PM by sonata » Logged

sonata
Member

Email
« Reply #3 on: December 20, 2005, 11:33:05 PM »

13. เรื่องการ All คับ Seal ที่มีอบิลิตี้
-''ไม่ถูกทำลายจากการต่อสู้'' ถ้าโดนAll จะตายไหมคับ
- "อบิลิตี้ป้องกันจากการโจมตี"จะโดนไหมคับ

14.แล้วถ้าเรา Cham Seal ของฝ่ายตรงข้ามมา All
All จะไปโดนSeal ฝ่ายไหนคับ แล้วตัวที่เราCham จะโดน All ของตัวเองด้วยไหมคับ

15ถ้าเราใช้ .Bratschel,The Angel of music ตีคู่ต่อสู้แล้วแพ้ เราจะเสีย Charge แทนการนำมันลงShineได้ไหมคับ

« Last Edit: December 20, 2005, 11:58:12 PM by sonata » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: December 20, 2005, 11:48:02 PM »

10. ไม่ได้ครับ ทำได้แค่เป็นใบรองรวมร่างเท่านั้น
St.Francis Music Hall นั้นหมายถึงเงื่อนไขการรวมร่างเท่านั้นครับ

11. ไม่ใช่ครับ seal ที่มาจาก hand zone ต้องรอให้ผ่านไป 1 turn ก่อน

12. ไม่ได้ครับ ต้องมาจากการร่ายเท่านั้น

13. ตายครับ
ถ้าป้องกันจากการโจมตี จะไม่ตายครับ

14. all เข้าฝ่ายตรงข้ามของเราครับ   และโดนตัวมันเองด้วย

15 ได้ครับ

sonata
Member

Email
« Reply #5 on: December 20, 2005, 11:58:38 PM »

16.Sealที่ถูกเอาขึ้นมือ ถ้ามีเอมพีเราจะร่ายลงมาได้ทันทีเลย หรือต้องรอ 1 เทรินคับ

17.ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคับอยากทราบว่าThitipon Dicruen ,Wathawi jit,Shan Srisuwan
อ่านชื่อว่ายังไงบ้างเหรอคับ
แล้วขอเมล์หรือลิงค์ไปที่เว็บของพวกเขาด้วยได้ไหมคับ
คืออยากได้มากๆไม่รู้จะไปหาที่ไหน ของ Monto RGP Group ด้วยอ่างับ ชอบรูปที่พวกเขาวาดมากกกเยย
ถ้าได้จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยคับ

18.ข้อสุดท้ายของวันนี้คับ ถ้าเรา Cham Sealที่ชื่อ Chemosh เผ่า Evil[NeoProphet056/167]
แล้วเราให้มันใช้สกิล
"Sacrifire Evil 1 ใบ ผู้ใช้สกิลจั่วการ์ดตาม MP ค่าร่ายของ Evil นั้น" Sac ตัวมันเองได้ไหม
ถ้าได้เราหรือเจ้าของการ์ดจะได้จั่วการ์ดคับ

ขอบคุณมากนะคับที่ตอบคำถามให้ผม
ผมเป็นเด็กใหม่ของบอร์ดเพิ่งเข้าเมื่อวานนี้เอง ฝากตัวด้วยคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: December 21, 2005, 12:50:47 AM »

ครับ ฝากตัวด้วย ว่าแต่ไม่เล่น effect ได้ไหม น่ารักดีหรอก แต่ผมอ่านลำบากหน่ะครับ

16. ร่ายได้เลยครับ

17. ไม่แน่ใจนะ  ธิติพงศ์   วาทะวิจิตร   สกาล สี-สุ-วัน
อย่างอื่นผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

18. สั่งใช้ skill ไม่ได้ครับ  
เพราะการ sacrifire จะต้องให้เจ้าของการ์ด ที่ควบคุมมันอยู่ กระทำเท่านั้น

Pages: [1]
  Print  

Jump to: