Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:31:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 7 8 [9] 10  All
  Print  
Author Topic: ถามให้ชัวร์จะได้ไม่มั่วตอนเล่นกัน  (Read 76680 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #240 on: January 15, 2005, 07:47:46 AM »

สมมุติมาวินซีเครตมีบีสท์เป็นซีลรอง และมี Kataragama อยู่ในสนามฝ่ายเรา

104. ตอนมาวินยืนเฉยๆถือว่าเป็นเป้าหมายของ Kataragama หรือไม่เพราะอะไร ถ้าเป็นจะถือว่าเป็นเป้าหมายตอนไหน และจะได้ Mp+1 หรือไม่

105. เมื่อมาวินสั่งโจมตีจะตกเป็นเป้าหมายของ Kataragama หรือไม่เพราะอะไร และจะได้Mp+1หรือไม่)

104เป็น ตอนต้นturn

105.ไม่ครับ

ทำไมข้อนี้ตอบว่ามาวินเป็นเป้าล่ะครับ คำตอบไม่ตรงกันช่วยตรวจทีครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #241 on: January 16, 2005, 12:14:09 AM »

124. ซีลที่สามารถตีได้ 3Times เมื่อสั่งตีขึ้นมือสามารถโจมตีการ์ดบนมือได้กี่ใบ

125. สมมุตว่าซีลใบนึงใช้สกิลเป็นเคิร์สใส่ซีลอีกใบ ถ้าใช้โฮลีเพรเยอร์รักษาเคิร์สในอินเตอร์เฟียร์สเต็ปตอนเคิร์สเกิดแล้วถูกเผา ถามว่าจะใช้พวกการ์ดหยุดมาหยุดซีลที่ใช้สกิลนั้นอีกได้มั้ย

124.1ใบเท่านั้นครับ

125.ไม่ได้ครับ

56.หมายความว่าไม่สามารถใช้การ์ดหยุดใน phase 605.11 ได้หรือครับ คือต้องใช้การ์ดรักษาอย่างเดียวใช่ไหมครับ ถ้าจะหยุดต้องหยุดตอน phase 605.7 phase เดียวหรือครับ

57.ถ้าเราสั่ง mephist ใช้ skill ของซินแสงต้องจ่าย mp เท่าไหร่ครับ จ่าย 3 แล้ว+x หรือครับ

58.พวก curse ที่เกิดจาก mystic card ถ้าทำลาย mystic แล้ว curse จะหายไหมครับ ในกรณีที่ติดไปแล้ว เช่น cool moon, houndini, cry from tomb เป็นต้นครับ
3.การเล่นแบบ Tag Team เมื่อใช้ อนูบิส นี่จะส่งผลกับใคร แล้วต้องเลือกฝั่งหรือไม่คับ ?
4.คิเนติค , เรกกุลัม , ดีวายน์ดราก้อน , อนูบิส การ์ดแบบนี้ในการเล่น Tag Team เลือกผู้เล่นแค่คนเดียวนั้นจะเลือกตอนไหน ?
4.1 เรกกุลัม ตีใส่ผู้เล่น A แล้วค่อยเลือกว่าจะ + ของฝ่ายไหน หรือ
4.2 เรกกุลัมเข้ามาในสนามแล้วจึงจะเลือก + ของฝ่ายไหน

ขอบคุณคับ

4.3ตัวหลัง เลือกตอนร่าย แต่ตัวแรกบวกทั้งสนามอยู่แล้ว

59.หมายความว่า kenatic นี่บวก at ทั้ง 4 สนามเลยหรือครับ
« Last Edit: January 16, 2005, 12:44:15 AM by ~กวี ตันจรารักษ์~ » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #242 on: January 17, 2005, 03:31:26 AM »

104. <- ผมเข้าใจว่า Kataguman อยู่ใน shrine ขออภัย

56.ทำนองนั้นครับ

57.จ่าย3 เสีย ability เพียงชั่วอึดใจ (0 turn)

58.Cool Moon / Houdini หายครับ แต่ Cry From Tomb ไม่หายครับ เพราะ text ไม่เหมือนกัน

59.ขอคุยกับคนออกกฎ tag team ก่อน

Ranger
Member

Email
« Reply #243 on: January 18, 2005, 09:53:21 PM »

วันนี้มีคำถามมาถามครับ
1. ถ้าผมใช้ Farid โจมตี Delta-d ที่อยู่ dfline แล้วเขาเอา Dusk garuda ลงมาโฉบ ถามว่า ผมจะใช้อะไรหยุดเขาได้บ้างครับ
1.1 แข่งกันโดด เอา Ishan หยุดไปเลย
1.2 มีทุนน้อย เอา Cool moon หยุดไปก่อน
2. ถ้าสมมติว่าผมหยุด Dusk garuda ได้(ใช้วิธีไหนก็ตาม) แล้วถามว่า Farid ของผมจะตีตัวไหนครับ
2.1 Delta-d เหมือนเดิม ก็จะตีอ่ะ
2.2 มีตัวมาขวาง ตีDusk garuda สดๆนี่แหละ
2.3 ตกใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น หยุดตี!!!
3. Singha จะตี Seal รองได้ก็ต่อเมื่อผู้เล่นทิ้งการ์ด ถามว่าข้อไหนที่ Singha จะสามารถตี Sealรองได้บ้าง
3.1 การ Discard จากมือที่เกิน 7 ใบในต้น Subturn ของเรา
3.2 จาก Ability ของ Kali ที่ทิ้งการ์ดเพื่อให้ Atของเขา -2
3.3 จากการนำ Anubis จากกองลง Shrine ด้วย Indra(ฝ่ายตรงข้ามทิ้งการ์ด 2 ใบ)
3.4 จาก Skill ของ Jessica ที่ทำลาย Mystic card แล้วเราทิ้งการ์ด 1 ใบ
3.5 จาก Skill ของ ฟรานเซสก้า ที่ให้ฝ่ายตรงข้ามทิ้ง Mystic card
3.6 จากการใช้ Kali เอา Seal 1ใบออกจากเกมส์
3.7 จากการโจมตีของ ราโชยุ ที่ต้อง Discard Seal 1ใบ
4. เมื่อ Seal ของผมติด Freeze จะสามารถทำไรได้บ้าง(ข้อนี้เถียงกับเพื่อนมาครับ)
4.1 แยกการรวมร่างได้ รวมก็ได้
4.2 แยกได้อย่างเดียว รวมไม่ได้
4.3 แยกก็ไม่ได้ รวมก็ไม่ได้
5. ถ้าเขาใช้ Galahad แปะที่ Hanuman โดยเลือกลม แล้วผมใช้ Alternation(ย้ายเป้าหมาย Mysitc ประเภท Ps 1 ใบ) แปะที่ Farid ถามว่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ
5.1 ไม่เกิดไรขึ้นเพราะเขาเลือกลมไปแล้ว
5.2 At+ 2 เพราะเลือก Knight ได้เหมือนกัน
5.3 At+ 2 เพราะมัน + ทั้งสองอย่างเพียงแต่เลือก + ได้อันเดียว
6. ถ้าผมมี Indra กางในสนาม แล้วใช้Farid(อีกแล้ว) โจมตี เขาใช้ Cool Moon ใส่ผมแล้วผมเอา Kuku Clock ลง Shrine ถามว่าจะเกิดไรขึ้นครับ
6.1 หายหนาวแล้วนี่ ตีต่อ!!!
6.2 หายหนาวแต่อยู่ Df line เรียบร้อยแล้วเลยตีไม่ได้
7. ถ้าผมมี Indra 2 ใบกางในสนาม แล้วใช้ Death Sentence ใส่ Regina ผู้เคราะห์ร้าย แล้วเขาใช้ High Priest ยิงมาแล้วเราเอา High Priest ยิงสวน ถามว่าผมจะได้หากี่ใบ
7.1 ใบเดียว
7.2 2 ใบ
8. จากข้อ 7 ถ้าผมหาได้ 2 ใบ แล้วผมหา Kuku Clock 2 ใบ เร่ง Death Sentence Regina ของเขาจะตายไปเลยไหม(2ใบก็ 2 Turn เท่ากับ 4Subturn พอดีเป๊ะ)
9. Indra อะครับ อยากถามว่า ถ้าเขาใช้ Mystic Card ที่เป็น มา 3 ใบ เราจะหาได้กี่ใบครับ(มีคนเถียงกานมากเลยครับที่ รร. ผม)
9.1 3 ใบไง เพราะเป็น Ability
9.2 ใบเดียว เพราะเป็น inactive ไปแล้ว(เหมือนกับ Atermis ที่ยิงได้ Subturn ละครั้ง)
« Last Edit: January 20, 2005, 12:55:36 AM by Ranger » Logged

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #244 on: January 19, 2005, 04:42:35 PM »

60.ทำไม zane ถึงสั่ง zalom dancer dancing มาที่ at line ใน sub ป้องกันไม่ได้ล่ะครับ [ใช้ skill inf โดยที่ zalom dancer อยู่ df line]

61.ทำไม musician maiden ใช้ได้ล่ะครับ [ในกรณีเดียวกับของ zane] บอก text ของ maiden ด้วยก็ได้นะครับเคยเห็นผ่านๆจำไม่ได้

62.ถามเรื่อง naga อ่ะครับใน inf ที่เรารักษา curse ถ้าเรารักษาแล้วเขาไม่มีทำลายเราจะตีกับ naga ที่ at line แล้วเขาจะสามารถร่าย mystic card เพื่อ ปั๊มพลังอีกได้ไหมครับใน phase ที่ 504.12 เนี่ยครับ [อยากทราบว่า inf ตอนเกิด curse เนี่ยสามารถร่าย mystic อื่นที่ไม่ใช่ ร้กษา กับทำลาย ได้หรือเปล่าครับ]

63.ถ้าได้ในกรณีของการใช้ skill ใน phase ที่ 605.11 ทำไมใช้การ์ดหยุดไม่ได้แล้วล่ะครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: January 19, 2005, 05:05:34 PM by ~กวี ตันจรารักษ์~ » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #245 on: January 20, 2005, 05:41:00 PM »

1. ได้ทั้งสองอย่างครับ

2. 2.2

3.ได้หมดครับ

4.4.1

5.5.1

6.ไม่หาย และอยู่ใน Df line และหยุดตีครับ

ึ7.2.ใบ แต่ต้องหาก่อนยิง Hkk สวนนะครับ

8.ไม่ได้ครับ เพราะยังแปะไม่สำเร็จ

9.สามใบครับ

ุ60.ability ของ Zane กับ Musician Maiden ไม่เหมือนกันนะครับ อ่านดีๆ

61.เออ หาอ่านดูนะครับ

62.ได้ครับ

63.เพราะการใช้ skill จบไปแล้วครับ เริ่มกระทำการ และจบไปแล้ว หยุดได้ครับ แต่ก็ไม่เกิดอะไร skill ก็ยังใข้อยู่ดีครับ

Ranger
Member

Email
« Reply #246 on: January 20, 2005, 09:26:07 PM »

คือสงสัยข้อ 6 อะครับของผมอะ ผมเลือกให้ Cool Moon ผ่านไป 1 Turn นะครับ ไม่ใช่ให้ Farid ผ่าน จะหายไหมครับ(ขอโทษทีครับ ลืมบอกให้ละเอียดก่อน)
แล้วถามต่อเลยนะครับ
1. Kunigunde แปะกับ Charles จะได้ Ability ฝ่ายตรงข้าม At- 2 Sp- 2 ใช่ไหมครับ งั้นขอถามว่า
1.1  Ability ที่ได้รับนี้ ถือเป็น Ability ใน Text หรือไม่
1.2 ถ้าใช้ Andromedra แล้ว Ability ตรงนี้หายได้หรือไม่
1.3 Seal ที่มี Ability ยกเลิก Ability ของฝ่ายตรงข้า เช่น Farid (อีกแล้ว) จะโดนลบค่าพลังหรือไม่
2. Mystic Card Thor ที่แปะกับ Thor จะได้รับ เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกันของเรา เราเลือก Seal 1 ใบเป็น inactive และ At+ตาม Sealใน Dfline ของฝ่ายตรงข้าม ด้วย ถามคล้ายๆกับข้อแรกว่า
2.1 Ability ที่ได้รับนี้ ถือเป็น Ability ใน Text หรือไม่
2.2 ถ้าใช้ Andromedra แล้ว Ability ตรงนี้หายได้หรือไม่
2.3 Seal ที่มี Ability ยกเลิก Ability ของฝ่ายตรงข้า เช่น Farid (อีกแล้ว) จะสามารถถูกเลือกเป็น inactive  หรือไม่
3. Kali ที่ถ้ามี Kali และ Shiva ใน Shrine สามารถทิ้งการ์ด 1 ใบให้ Seal 1 ใบAt- 2
3.1 ถ้า Kali อยู่ใน shrine เรา Shiva อยู่ใน Shrine เขาเราจะสามารถใช้ความสามารถนี้ได้หรือไม่
3.2 แล้วถ้า Kali อยู่ใน shrine เรา แล้ว Shiva อยู่ใน shrine ของคู่ Tag Team เรา เราจะสามารถใช้ความสามาถนี้ได้หรือไม่
« Last Edit: January 20, 2005, 11:20:14 PM by Ranger » Logged

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #247 on: January 24, 2005, 07:13:09 PM »

64.ทำไมผู้ควบคุมพระอินทร์ ถึงได้หา mystic ลง shirne ล่ะครับในกรณีที่เขาใช้เรือดำน้ำควบคุมพระอินทร์ของเรา ก็ใน glossary บอกว่า เรา หมายถึง เจ้าของการ์ดแม้จะควบคุมหรือไม่ได้ควบคุมก็ตามนี่ครับ

65. mystic ที่เป็น pa นี่จะส่งผลให้กับผู้ร่าย หรือ ผู้ควบคุมครับ ในกรณีที่มันไม่ได้ส่งผลทั้งสนามอ่ะครับ เช่น พระขันธกุมาร ครับ

ช่วยตอบข้อ 59 ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #248 on: January 25, 2005, 03:47:25 AM »

ไม่ได้ครับ ในกรณียังไงก็ต้องลง df ครับ

1.ครับ / ครับ / ไม่ลดครับ

2.อันที่อยู่ใน "..." ใช่ครับ / ครับ / ครับ

3.ครับ / ครับ /ได้ครับ

เดี๋ยวขอพิจารณาความต้องการของ Crate และ text การ์ดก่อนครับ

Ranger
Member

Email
« Reply #249 on: January 26, 2005, 01:52:25 AM »

ถามต่อเลยนะครับ
1. Thaliwilya the transformism ถ้า Growth แล้ว ถามว่า
1.1 Dargon ที่อยู่ในสนามตอนนั้น(ก่อนที่Thaliwilya the transformism จะ Growth) จะถือว่า Growth ใช่ไหมครับ
1.2 Dragon ที่ลงมาหลังจาก Thaliwilya the transformism Growth แล้ว จะถือว่า Growth ใช่ไหมครับ
1.3 ถ้าเราเอา Bladavee Helm แปะให้ Dragon แล้ว Dragon ใบนั้นจะอยู่ในสภาพ Growth หรือไม่
1.4 ถ้า Thaliwilya the transformism ถูกทำให้ออกจากสนาม(ตาย ถูกMove ฯลฯ) Dragon ทุกใบจะอยู่ในสถาพ Growth หรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #250 on: January 26, 2005, 05:00:11 AM »

1.ครับ

2.ครับ

3.ไม่ครับ

4.ไม่ครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #251 on: January 26, 2005, 08:29:16 PM »

66. crypt viper เมื่อตก shirne ถ้าไม่นำขึ้นมือเลย จะใช้ skill นำขึ้นมืออีกตอนอื่นได้ไหมครับ  

67. cerberus  มันมี 2 text อ่ะครับ ของ reprint กับของธรรมดามันไม่เหมือนกันครับให้เอาตาม text ไหนครับ [ของธรรมดามันส่งถึง player ด้วยแต่ reprint มันไม่อ่ะครับ]

68. ability ของ blue sky pegasus อ่ะครับ ที่ว่าเมื่อมี blue sky pegasus ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามยกเลิก ability นี้อ่ะครับ ถ้าเรามี 2 ใบในสนสามแล้วมันเป็น seal รองใบนึง มันก็ยังถือว่าอยู่ในสนามนี่ครับแล้วยังงี้ ability มันจะเกิดไหมครับ [ถ้ายังเกิดอยู่น่าจะแก้ text นะครับเป็นแบบว่า เมื่อมี ability นี้เกิดตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไป อะไรเงี้ยครับ]  

69.คำว่า สูญเสีย ability กับ ยกเลิก ability มันเหมือนกันไหมครับในกรณีที่ ability เหล่านั้นเป็น ability ที่เกิดกับตัวมันเองนะครับ เช่น sin ลม gamma-g  อ่ะครับช่วยอธิบายด้วยนะครับว่าต่างกันอย่างไร [งง มากครับว่าพวก seal ที่ +at แบบอนันต์ turn เนี่ยทำไงให้ at มันหายไปบ้างนอกจากฆ่ามันให้ตาย]

70.ทำไมหอก valor ถึงยกเลิก ability ตีข้ามไลน์ของ seal ที่มี felasia battle ship และ sin มืดเป็น seal รอง ไม่ได้ล่ะครับ ability ของหอกมันไม่ได้บอกว่ายกเลิกของ seal ใบอื่นนี่ครับ มันบอกว่า seal ฝ่ายตรงข้ามอ่ะครับ

71.ช่วยยกตัวอย่าง seal ที่ +at แบบอนันต์ turn ที่โดนแปะ andromeda แล้ว at หายให้หน่อยซิครั
« Last Edit: January 31, 2005, 05:01:17 PM by ~กวี ตันจรารักษ์~ » Logged

lovery alana
Member

Email
« Reply #252 on: January 31, 2005, 05:08:47 PM »

ถ้าเราใช้ shiva นำ seal เข้ามาในสนามแล้ว seal ที่นำเข้ามามี ability come in to play  ผลของ ability ของใครจะเกิดก่อนครับ เช่นเราเอา agnus dulia ฝ่ายตรงข้ามเอา demon blood เข้ามาเราจะเปลี่ยนธาตุ seal ของเราทันไหมครับ

Ranger
Member

Email
« Reply #253 on: February 01, 2005, 11:13:45 PM »

ถามหน่อยครับ
1. Kunigunde ถ้าแปะให้ชาร์ล ชาร์ลจะได้รับAbility Seal ทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้าม At-2 Df-2 ใช่ไหมครับ งั้นถามว่า ถ้าชาร์ล 1 ตัวแปะ Kunigunde 2 ใบ ฝ่ายตรงข้ามจะ -2 หรือ -4 ครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #254 on: February 05, 2005, 03:56:41 AM »

ุุุ59.บวกของตัวเองกับฝ่ายตรงข้ามแค่คนเดียวครับ เป็นกฎเพิ่มเติมสำหรับการ์ดใบนี้ในการเล่น tag team

64.อืออันนี้คงเป็นความเข้าใจเรื่องคำถามผิดของผม แต่เค้าเอาไปเราก็ได้หาอยู่ดีครับ

ุ65.ขึ้นอยู่กับ text ครับ / ใบนี้ก็ผู้ร่ายครับ

66.ถ้า slkill  ของตัวมันเองก็ไม่ได้ครับ

67.ความหมายส่งถึง player ทั้งคู่นะครับ

68.ใบรองไม่นับครับ

69.ไม่เหมือนกันครับ สูญเสีย ability นั้นจะทำให้ไม่มี ability ใน text box แต่ยกเลิกนั้นผลที่เกิดมาจะหายไปแต่ abiltiy ยังคงทำลงานเหมือนเดิม /  ต้องทำให้ยกเลิก ability  แหละ

70.อือ...ไม่รู้ว่าไปอ่านตรงไหนมา เพราะจำไม่ได้จริงๆว่าตอบแบบนั้นไปหรือเปล่า แต่จริงๆก็ต้องยกเลิกได้อ่ะครับ

ึ71.ถ้าเป็น trigger ability ไม่มีครับ

72.ไม่ครับ / หาเป้าใหม่

73. 605.7

74.ตลอดครับ

ของsubturnโจมตีเกิดก่อนครับ

-4

~MerShanDisE~
Member

« Reply #255 on: February 05, 2005, 05:53:07 PM »

ขอถามเรื่องข้อสุดท้าย ทำไมถึง - 4 อ่า เพราะว่าใน Text มันเขียนว่าได้รับ Ability ".... Df - 2 Sp - 2" ด้วย

ขอบคุณงับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #256 on: February 06, 2005, 05:12:06 AM »

เพราะได้รับสอง ability (คนล่ะ ability กัน แต่ text เหมือนกัน)

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #257 on: February 07, 2005, 08:09:26 PM »

75. Martin ถ้าแปะดาบของตัวเอง 2 ใบจะได้โจมตี 2 ทีหรือ 4 ที ครับ แล้วถ้าแปะผ้าคลุมด้วยเวลาสู้กับ Zelus,the sin of Envy AT จะบวก 3 ไหมครับ

w'oll8J'
Member

« Reply #258 on: February 07, 2005, 11:31:43 PM »

ขอถามด้วยครับ
๑.ถ้าเราใช้ skill ของ Zane Theodore ที่นำการ์ด 1 ใบในมือออกจากเกมใส่ตัวเองแบบสุ่มแล้ว ใครจะเป็นคนเลือกว่าเราจะนำ mystic หรือ seal ออกจากเกมครับ
๒.seal ที่ติด holy guardian เมื่อต่อสู้กับซินน้ำจะ at+3 มั้ยครับ
๓.ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี rune mist unicorn อยู่ at line แล้วเราจะสามารถใช้ holy guardian รักษา freeze ให้ seal เราได้มั้ยครับ
๔.ถ้าเรามี seal ที่ยกเลิกเคิร์สที่ติด freeze ของ rune mist unicorn ที่อยู่ at line เมื่อ rune mist unicorn ลงไป df line จะหายมั้ยครับ

Member

Email
« Reply #259 on: February 08, 2005, 04:50:16 AM »

75. แปะดาบ 2 ใบก็ตีได้แค่ 2 ครั้งครับ ถ้าแปะผ้าคลุมสู้กับซินน้ำไม่บวกครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1.ฝ่ายตรงข้ามครับ

2.ไม่บวกครับ

3.ไม่ได้ครับ

4.หายครับ
« Last Edit: February 08, 2005, 04:59:02 AM by GiantPaladin » Logged

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #260 on: February 08, 2005, 06:56:15 PM »

76. ทำไม Zelus,the sin of Envy ต่อสู้กับ seal ที่แปะ holy guardian แล้ว At ไม่+3 ล่ะคับ Doraemon เคยตอบว่าบวกอ่ะ  ???  หรือว่าคุณ SomeonE เขาเขียนคำถามผิด  ??? แล้วก็ขอทราบเหตุผลของดาบ Martin ด้วยครับว่าทำไมตีแค่ 2 ครั้ง จาได้ไปบอกต่อเขาถูก มันเล่นตีกัน 4 ทีเลยบอกมันก็ไม่ฟัง  >:(
« Last Edit: February 08, 2005, 06:58:37 PM by ~กวี ตันจรารักษ์~ » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #261 on: February 09, 2005, 03:58:28 AM »

ของเก่าผมได้แก้ไปแล้วครับ เพราะว่ามีความเข้าใจเรื่อง Holy Gardian ผิดพลาดครับ

คำตอบนี้ถูกต้องแล้วครับ

เพราะมันบอกว่าให้ตีสองที ไม่ได้เพิ่มการตีอีกที

ShiningPriest
Member

« Reply #262 on: February 09, 2005, 08:55:59 PM »

Posted by: ~กวี ตันจรารักษ์~  Posted on: January 27, 2005, 03:28:54 AM  
66. crypt viper เมื่อตก shirne ถ้าไม่นำขึ้นมือเลย จะใช้ skill นำขึ้นมืออีกตอนอื่นได้ไหมครับ  

67. cerberus  มันมี 2 text อ่ะครับ ของ reprint กับของธรรมดามันไม่เหมือนกันครับให้เอาตาม text ไหนครับ [ของธรรมดามันส่งถึง player ด้วยแต่ reprint มันไม่อ่ะครับ]

68. ability ของ blue sky pegasus อ่ะครับ ที่ว่าเมื่อมี blue sky pegasus ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามยกเลิก ability นี้อ่ะครับ ถ้าเรามี 2 ใบในสนสามแล้วมันเป็น seal รองใบนึง มันก็ยังถือว่าอยู่ในสนามนี่ครับแล้วยังงี้ ability มันจะเกิดไหมครับ [ถ้ายังเกิดอยู่น่าจะแก้ text นะครับเป็นแบบว่า เมื่อมี ability นี้เกิดตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไป อะไรเงี้ยครับ]  

69.คำว่า สูญเสีย ability กับ ยกเลิก ability มันเหมือนกันไหมครับในกรณีที่ ability เหล่านั้นเป็น ability ที่เกิดกับตัวมันเองนะครับ เช่น sin ลม gamma-g  อ่ะครับช่วยอธิบายด้วยนะครับว่าต่างกันอย่างไร [งง มากครับว่าพวก seal ที่ +at แบบอนันต์ turn เนี่ยทำไงให้ at มันหายไปบ้างนอกจากฆ่ามันให้ตาย]

70.ทำไมหอก valor ถึงยกเลิก ability ตีข้ามไลน์ของ seal ที่มี felasia battle ship และ sin มืดเป็น seal รอง ไม่ได้ล่ะครับ ability ของหอกมันไม่ได้บอกว่ายกเลิกของ seal ใบอื่นนี่ครับ มันบอกว่า seal ฝ่ายตรงข้ามอ่ะครับ

71.ช่วยยกตัวอย่าง seal ที่ +at แบบอนันต์ turn ที่โดนแปะ andromeda แล้ว at หายให้หน่อยซิครั
ุุุ59.บวกของตัวเองกับฝ่ายตรงข้ามแค่คนเดียวครับ เป็นกฎเพิ่มเติมสำหรับการ์ดใบนี้ในการเล่น tag team

64.อืออันนี้คงเป็นความเข้าใจเรื่องคำถามผิดของผม แต่เค้าเอาไปเราก็ได้หาอยู่ดีครับ

ุ65.ขึ้นอยู่กับ text ครับ / ใบนี้ก็ผู้ร่ายครับ

66.ถ้า slkill  ของตัวมันเองก็ไม่ได้ครับ

67.ความหมายส่งถึง player ทั้งคู่นะครับ

68.ใบรองไม่นับครับ

69.ไม่เหมือนกันครับ สูญเสีย ability นั้นจะทำให้ไม่มี ability ใน text box แต่ยกเลิกนั้นผลที่เกิดมาจะหายไปแต่ abiltiy ยังคงทำลงานเหมือนเดิม /  ต้องทำให้ยกเลิก ability  แหละ

70.อือ...ไม่รู้ว่าไปอ่านตรงไหนมา เพราะจำไม่ได้จริงๆว่าตอบแบบนั้นไปหรือเปล่า แต่จริงๆก็ต้องยกเลิกได้อ่ะครับ

ึ71.ถ้าเป็น trigger ability ไม่มีครับ

72.ไม่ครับ / หาเป้าใหม่

73. 605.7

74.ตลอดครับ

ของsubturnโจมตีเกิดก่อนครับ

-4

งงครับ อ่านไปอ่านมา ชักงงเข้าไปทุกที

70. ทำไมหอกของValor ยกเลิกได้ล่ะครับ ในเมื่อผลจากเรือลม ซินตอแหล เป็นเอฟเฟคที่สั่งผู้เล่นไม่ใช่เหรอครับ

72.หาเป้าใหม่นี่เฉพาะสกิล หรือรวมทั้งมิสติกการ์ดด้วยครับ

w'oll8J'
Member

« Reply #263 on: February 09, 2005, 11:48:31 PM »

ขอถามเรื่องหนุมานนะครับ
1.ถ้าโจมตีแล้วโดนหยุดจะยังได้เปิดกองอยู่มั้ยครับ
2.ถ้าติดชาร์มแล้วเราสั่งตีจะเปิดกองมิสติกใครและใครเป็นคนร่ายครับ
3.ซินลมถ้าติดbalvadee helm atที่+ มาจะหายไป แล้วเมื่อทำลายซีลใบใหม่จากการโจมตีจะ+at มั้ยครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #264 on: February 11, 2005, 12:37:17 AM »

77.Sin ลม และ Singha ถ้าได้รับความสามารถตี all, ตี seal รองไปแล้วหากเราใช้นาฬิกากุ๊กกู เร่งที่ seal เขาจะต้องตีปกติแทนหรือเปล่าครับ

Member

Email
« Reply #265 on: February 11, 2005, 12:47:04 AM »

77. ใช่ครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #266 on: February 13, 2005, 11:58:37 PM »

78. Beast ฝ่ายเรา tripple combination อยู่ แล้วฝ่ายตรงข้ามลง Thunderix มาแล้ว comb ในท่า Double Beast ฝ่ายเราจะอยู่ในท่า Double หรือ Tripple เหมือนเดิมครับ ขอเหตุผลด้วยครับ

79. Beast ที่ได้รับ ability จาก Thunderix สามมารถตี Seal แบบ Rowena Mermage maiden กับ Myterios Elephant ได้ไหมครับ ขอเหตุผลด้วยครับ

80. Beast ที่ได้รับ ability จาก Thunderix สามารถเลือกท่า Comb ได้ไหมครับเช่น Albino Griffin สามารถเลือกได้หรือไม่ว่าจะ Comb กับน้ำหรือ Beast

Member

Email
« Reply #267 on: February 14, 2005, 02:42:35 AM »

78. Thunderix
Type Beast   Mp3/1   Lv2   Rare
At 6   Df 7   Sp 5   Wind
+[Wind]   Thunder Tail   At 9 Mp 2
+[Wind][Wind]   Electric Crest   At 11 Mp 3
[Beast] ที่ไม่ได้รวมร่างทุกใบในสนาม นับว่าอยู่ในสภาพ Double Combination เมื่อ Thunderix รวมร่าง

ดังนั้นบีสท์ที่รวมร่างอยู่ก็ถือว่าอยู่ในท่ารวมร่างนั้นๆครับ

79. ไม่แน่ใจขอดูก่อนเดี๋ยวมาตอบให้

80. เลือกได้ครับ

~BeamvalK~
Member

Email
« Reply #268 on: February 19, 2005, 11:43:39 PM »

81. หากมี thundrix ที่ double comb อยู่ในสนามแล้วเรามี shining rat ที่ at line ฝ่ายตรงข้ามจะตี shining rat เราได้ไหมครับ

82. หาก seal ของเราที่ไม่ได้รวมร่างสั่งตี mystrious elephant แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ it's no joke ย้ายไปที่ rowena เราจะตีต่อไหมครับ

ตอบข้อ 79. ให้ด้วยครับ

Member

Email
« Reply #269 on: February 20, 2005, 02:25:12 AM »

79. ตี Rowena ได้ ตี Mysterious Elephant ไม่ได้ครับ

80. เพิ่มเติมนะครับ สามารถเลือกได้ถ้าเป็นการรวมร่างกับธาตุ เช่นรวมน้ำ กับ รวมไฟ อย่างนี้เลือกได้ครับ แต่อย่าง Albino  Gryphon นี่เลือกไม่ได้นะครับ ต้องรวมบีสท์เท่านั้นเพราะรวมเผ่า

81. ได้ครับ

82. ตีต่อครับ

Pages: 1 ... 7 8 [9] 10  All
  Print  

Jump to: