Summoner Master Forum
October 11, 2024, 01:19:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Baraz ครับ  (Read 986 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
EndLess
Member

Email
« on: December 15, 2005, 10:46:03 PM »

ถามครับๆ
  Baraz (ที่ dis seal แล้ว แยกร่าง seal 1ใบสนาม)
1. จำเป็น รึป่าวว่าต้องมีซีลให้ แยก ร่าง 1 ตัวในสนาม ถึงจะดิส ซีลได้
2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มีซีลให้แยกร่าง แล้วถ้า Baraz ร่วมร่างอยู่ ต้องมาแยกร่าง barz แทนรึป่าวครับ
2. การตีครั้ง ที่2 ของบันราซ ต้องจ่าย mp ค่าโจมตีอีกครั้งรึป่าวครับ
3. แล้วถ้าเราตีครั้งแรกเสร็จแล้ว ปล่อยไว้แล้วไปสั่งการซีลตัวอื่น แล้วค่อยมาตีต่อได้ป่ะครับ หรือต้อง ตีต่อเนื่อง
4. ถ้า Barz ดิส แล้วเราเอาหอก ordonus แปะที่ Baraz แล้วเราจะแยกร่างป่ะครับ (ที่จริงติดที่เราก็ได้หนิ แต่อยากแปะใส่ baraz)
5. ในช่วงของการสั่ง dis แล้วให้ซีลแยกร่าง มี step รึป่าวครับ (เช่นถ้าเราจะไม่ให้แยกร่างต้อง แปะ ordonus ก่อนที่ Baraz จะดิส ป่ะครับ หรือว่า แปะ หลังดิสแล้วได้)

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 16, 2005, 02:28:42 AM »

1. จำเป็นครับ
2. ใช่ครับ
2. จ่าย mp ค่าโจมตีอีกครับ
3. ปล่อยไว้ได้ครับ
4. ไม่เข้าใจคำถามครับ
5. มีครับ เป็น step ของการโจมตีปกติ เพราะต้องสั่งใช้ ability ตอนโจมตี
ถ้าแปะหลัง discard ก็จะแยกร่างไปแล้วนะครับ

EndLess
Member

Email
« Reply #2 on: December 16, 2005, 10:54:51 PM »

ข้อ 4 ข้างบนอ่ะครับ
  คือผมถามว่า
 ถ้า Baraz โจมตีมาแล้วเลือกเราเป็นเป้าหมายในการแยกร่าง ดิสซีลไป แล้วเราเอาหอก ordonus แปะที่ Baraz เราจะแยกร่างรึป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 17, 2005, 02:40:12 AM »

แยกร่างครับ
แต่เขาจะสั่งโจมตีอีกครั้งไม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: