Summoner Master Forum
October 09, 2024, 03:29:34 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: งาน GT ครั้งนี้ อยากได้การแสดงแนวไหนงับ  (Read 16059 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
-CM-~•Por--JunG•~
Member

Email
« on: December 11, 2005, 11:13:00 PM »

จากการที่ปอ และ ฟี่ รวมไปถึง CM คนอื่นๆ ได้ปรึกษากัน  ก็เถียงกันว่า ผู้ชมต้องการแบบโน้น แบบนี้ แบบนี้ทำไปแล้ว อารายแบบเนียะ ปอก็เลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆ สนใจการแสดง แบบไหน กันบ้าง งับ
ช่วยกันลงความคิดเห็นเนอะ เพื่อ งาน GT ที่ยิ่งใหญ่

ปล. ใครอยากเป็น 1 ในการแสดง มาสมัครได้ที่ ปอ แล้วก็ ฟี่ น่ะ งับ

cmt
Member

« Reply #1 on: December 11, 2005, 11:19:59 PM »

เอ่อ........  แอบเขินในคำพูดที่ปอโพสต์นะ  :-[

Joker,!tt?
Member

« Reply #2 on: December 11, 2005, 11:39:22 PM »

พูดไปถึง GT โน้นนน เลยแฮะ เหอๆๆ
แต่พี่คิดว่าแทนที่จะถามว่าต้องการแบบไหน
ลองเสนอมาดีกว่าว่าจะทำแบบไหนแล้วคนอื่นเห็นด้วยไหมอ่ะนะ :)

Member

Email
« Reply #3 on: December 11, 2005, 11:43:55 PM »

ปอว่า ปอเอาคำเสนอโดยรวมดีกว่าอ่ะ เพราะ ว่า เอาคำเสนอหลายๆ อัน มารวมกันแล้วปรับปรุงนิดหน่อย ก็อาจะได้การเเสดงที่สมบุรณ์แบบ มาก็ได้ ปอ ว่าน่ะ พี่โจ๊คล่ะว่าไง

ปล. รับสมัคร นักแสดง เด้อ
ปลลใ พี่โจ๊คแสดงด้วยไหม

BeMySlave
Member

« Reply #4 on: December 11, 2005, 11:49:47 PM »

เออ...ผมว่าเล่นละครเพลงดีกว่า เอาแบบ อลังการหน่อยๆ น่ารักนิดๆ ได้เข้ากับ character เจ้าของกระทู้ด้วย ดีมั้ยคับ    แหะๆ เอาเป็นเล่นละครละกันแต่ทำไงก็ได้ให้ผูชมมีส่วนร่วมด้วยนะ  ;)

Acolyte
Guest
« Reply #5 on: December 12, 2005, 12:28:03 AM »

ขอแจมนิดๆ

ในฐานะที่หมีอคุมอยุ่ไกลๆตลอดอ่ะ คือมีความรู้สึกว่า อยากให้การแสดงออกมารูปแบบใดก็ได้ที่แบบ พอแสดงว่าแล้ว ได้เรียกให้คนทั้งงานได้หันไปดู (นิดนึงก็ยังดี)

อันนี้ขอพูดตรงๆเลยละกันว่า อย่างการแสดงครั้งที่ผ่านหมีมีความรู้สึกว่า เหมือนเล่นกันเองมากกว่าอ่ะครับ ตรงนี้ก็อยากให้ปรับตรงการ present หน่อยละกันน่อ

แล้วก็ช่วงเวลาของการแสดง อยากให้ดูนิดนึงว่ามันตรงกับอะไรสำคัญๆหรือเปล่า อย่างครั้งที่แล้ว รู้สึกว่าจะตรงกับคู่ชิงของศรีกับกุ๊กพอดีอ่ะนะ คนดูส่วนใหญ่สมาธิอยู่ที่ ทีวี ที่ถ่ายทอดมากกว่าอ่ะ

ลองเอาพิจารณาดีๆละกันน่อ หุหุ
Chocoblue
Guest
« Reply #6 on: December 12, 2005, 12:28:06 AM »

เบื่อ ... จัง
Member

Email
« Reply #7 on: December 12, 2005, 12:33:49 AM »

อือ ขอบคุณทุกๆ คน ช่วยกันโพส เยอะๆ น่ะ เพื่อ งาน GT ที่ยิ่งใหญ่

ปล. ถ้าคนโพสเยอะ ปอรับรอง งานต้องออกมาดีแน่ๆ

Chocoblue
Guest
« Reply #8 on: December 12, 2005, 12:36:23 AM »

อือ ขอบคุณทุกๆ คน ช่วยกันโพส เยอะๆ น่ะ เพื่อ งาน GT ที่ยิ่งใหญ่
ปล. ถ้าคนโพสเยอะ ปอรับรอง งานต้องออกมาดีแน่ๆ

โพสเยอะ หรือไม่เยอะไม่เกี่ยว เกี่ยวที่ ว่าจะจัดมาดีแค่นั้นอ๊ะแหละ แล้วคนให้ความเห็นดีไหม

:P
Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #9 on: December 12, 2005, 12:43:14 AM »

อยากได้การแสดงแบบ ไม่แรด :)

รักษาภาพพจน์กันหน่อยนะ
ส่วนตัวแล้วพี่คิดว่าน่าจะทำอะไรที่ผู้ชมมีส่วนร่วมด้วย และสามารถดึงดูดความสนใจของคนในงานได้
จากประสบการณ์ที่ผ่านๆมา ต้องขอบอกไว้ก่อนว่า
การแสดงซีเอ็ม ไม่ใช่เมนหลักของงาน
อย่างความคิดเห็นข้างบน ครั้งที่ผ่านมา เราไม่สามารถกำหนดได้ว่าจะแสดงช่วงไหน ทำให้จุดสนใจของคนในงานมั่วไปอยู่ที่การแข่งบ้าง ที่เวทีบ้าง
จนบางคนไม่สนใจอะไรเลยก็มี
ยังงัยก็ขอให้วางแผนดีๆนะครับ มีอะไรปรึกษาได้ เอาใจช่วยจ๊ะ

จากรุ่นพี่ซีเอ็มเก่า ฝ่ายเวที  8)
« Last Edit: December 12, 2005, 12:43:53 AM by ota@bluesky.net » Logged

Chocoblue
Guest
« Reply #10 on: December 12, 2005, 12:47:31 AM »

คิดเหมือน รีพลาย ข้างบน  แบบไม่ "แรด" อ๊ะ คับ รักษาภาพภพจ์ด้วยคับ  :)
Member

Email
« Reply #11 on: December 12, 2005, 12:49:51 AM »

โพสเยอะ หรือไม่เยอะไม่เกี่ยว เกี่ยวที่ ว่าจะจัดมาดีแค่นั้นอ๊ะแหละ แล้วคนให้ความเห็นดีไหม

:P

ปอ ว่าเกี่ยว ถ้าโพสกันเยอะๆ จะได้รู้ว่า คนต้องการอะไรกันบ้างไงล่ะ แล้วไม่ต้องการอะไร บ้าง จะได้ปรับปรุงแต่แก้ไขให้ดีที่สุด

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #12 on: December 12, 2005, 12:52:04 AM »

เท่าที่เห็นๆมานะ พี่รู้สึกว่าการแสดงมันเหมือนเล่นกันเองดูกันเองจริงๆ

คนที่มางานถ้าเค้าไม่รู้จักคนแสดงหรือไม่เก็ทมุขที่เราเล่นเค้าก็จะหมดความสนใจไปเลยนะ

แล้วสิ่งสำคัญที่พี่เห็นมาตลอดเลยคือเรื่องเสียง คือบางครั้งพี่ก็ตั้งใจจะดูอยู่หรอกนะว่าเล่นอะไรกัน แต่ไม่ได้ยินเสียงเลยฟังไม่รู้เรื่องอ่ะ

ส่วนเรื่องเวลาแสดงก็น่าจะกำหนดไปเลยว่าจะเล่นตอนไหน คือเราต้องรู้กำหนดการแข่งก่อนว่าเวลาไหนส่วนของการแข่งขันเค้าทำอะไรกันอยู่ ก็เลือกเวลาที่คนน่าจะสนใจการแข่งน้อยหน่อยแล้วก็แสดงกันตอนนั้น ก็น่าจะเรียกความสนใจได้มากขึ้น

Acolyte
Guest
« Reply #13 on: December 12, 2005, 01:06:40 AM »

เท่าที่เห็นๆมานะ พี่รู้สึกว่าการแสดงมันเหมือนเล่นกันเองดูกันเองจริงๆ

คนที่มางานถ้าเค้าไม่รู้จักคนแสดงหรือไม่เก็ทมุขที่เราเล่นเค้าก็จะหมดความสนใจไปเลยนะ

แล้วสิ่งสำคัญที่พี่เห็นมาตลอดเลยคือเรื่องเสียง คือบางครั้งพี่ก็ตั้งใจจะดูอยู่หรอกนะว่าเล่นอะไรกัน แต่ไม่ได้ยินเสียงเลยฟังไม่รู้เรื่องอ่ะ

ส่วนเรื่องเวลาแสดงก็น่าจะกำหนดไปเลยว่าจะเล่นตอนไหน คือเราต้องรู้กำหนดการแข่งก่อนว่าเวลาไหนส่วนของการแข่งขันเค้าทำอะไรกันอยู่ ก็เลือกเวลาที่คนน่าจะสนใจการแข่งน้อยหน่อยแล้วก็แสดงกันตอนนั้น ก็น่าจะเรียกความสนใจได้มากขึ้น

รูลทีมชื่อ "โอม" พูดถูกกกก  ;D
Chocoblue
Guest
« Reply #14 on: December 12, 2005, 01:10:55 AM »

รู้ สึก ว่าจะเข้า ข้างจังนะรูล ทีม ที่ชื่อโอม เนี่ย
Member

Email
« Reply #15 on: December 12, 2005, 01:20:06 AM »

รู้ สึก ว่าจะเข้า ข้างจังนะรูล ทีม ที่ชื่อโอม เนี่ย

คนนี้ คือใครหรอ หัวกระทู้ก็ตั้งไว้น่าจะชัดเจนแล้วน่ะ"Re:งาน GT ครั้งนี้ อยากได้การแสดงแนวไหนงับ"

ทำไมต้องมาหาเรื่องอะไรกัน ตั้งแต่ พูดว่า เบื่อ ไหนจะมาด่า Y แล้วมาด่า พี่โอม เป็ฯอะไรมากหรือป่าวงับ

เค้าถามความคิดเห็นเรื่องงาน GT นี่เป็นงานน่ะ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ ทำตัวเป็นเด็กๆไปได้พอเถอะน่ะ แล้วเข้าเรื่องงานกันต่อ  

ปล. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคน  โพสมาอีกน่ะ

Chocoblue
Guest
« Reply #16 on: December 12, 2005, 01:24:27 AM »

คนนี้ คือใครหรอ หัวกระทู้ก็ตั้งไว้น่าจะชัดเจนแล้วน่ะ"Re:งาน GT ครั้งนี้ อยากได้การแสดงแนวไหนงับ"
ทำไมต้องมาหาเรื่องอะไรกัน ตั้งแต่ พูดว่า เบื่อ ไหนจะมาด่า Y แล้วมาด่า พี่โอม เป็ฯอะไรมากหรือป่าวงับ
เค้าถามความคิดเห็นเรื่องงาน GT นี่เป็นงานน่ะ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ ทำตัวเป็นเด็กๆไปได้พอเถอะน่ะ แล้วเข้าเรื่องงานกันต่อ  

ปล. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคน  โพสมาอีกน่ะ

ใครหาเรื่องครับ แค่บอกว่า ทำไมต้องเข้าข้างรูลทีม ที่ชื่อ "โอม" กัน ก็แค่นั้นแหละ
Member

Email
« Reply #17 on: December 12, 2005, 01:29:57 AM »

เพื่อนๆ อย่าไปสนใจเลยน่ะงับ เอาหัวข้อกระทู้เป็นหลัก ช่วยโวตกันเยอะๆ  ทุกๆคำพูดของทุกคน คืออการพัฒนาของการแสดงครั้งนี้ งับ

Chocoblue
Guest
« Reply #18 on: December 12, 2005, 01:30:44 AM »

ไม่รู้ คับ ผมไม่ผิดคับ  >:(
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: December 12, 2005, 01:38:00 AM »

อ่าวๆ ใจเยนนๆ
เดี๋ยวกระทู้ได้เดือดพล่านจนได้

ผมว่าควรจะกำหนดเวลาทั้งหมดให้ดี ว่าเวลาไหนมีงานแข่งอะไร มีกิจกรรมอะไร และต้องรักษาเวลา ควบคุมเวลาให้ดีด้วย เพื่อให้งานโชว์ของ CM สามารถดึงดูดคนได้อย่างเต็มที่ ;)
น่าจะดีที่สุด

และงานก็ไม่ควรจะออกมาแรดจิงๆอะนะ ::)
คงเพราะหลายๆคนเห็นว่าคนเจ้ากี้เจ้าการเป็นปอมั้ง ก็เลยคิดว่างานจะออกมาเป็นยังไง แต่ยังไม่เห็นก็คงพูดอะไรมากไม่ได้
ยังไงก็เต็มที่แล้วกันเน่อ ;D

- Man!aC - #39
Member

« Reply #20 on: December 12, 2005, 01:43:56 AM »

ผมว่าน่าจะทำให้มันน่าสนใจมากๆอ่าคับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาแนวไหนดี -*-

แล้วแต่คนอื่นๆละกาน ผมยังไงก็ได้ ถ้าน่าสนใจก็ดูนะ

Chocoblue
Guest
« Reply #21 on: December 12, 2005, 01:44:15 AM »

บอร์ด สาธารณะหรือป่าวคับ  ???
Chocoblue
Guest
« Reply #22 on: December 12, 2005, 01:47:12 AM »

อ่อ อันนี้บอก คุณ "ปอ" คับ
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #23 on: December 12, 2005, 01:50:23 AM »

บอร์ด สาธารณะหรือป่าวคับ  ???

บอร์ดสาธารณะน่ะใช่ครับ แต่คุณดูแต่ละรีพลายที่คุณโพสท์มาสิครับว่ามันเกี่ยวกับหัวข้อและงานที่เค้าจะทำหรือเปล่า

หัวข้อเค้าถามความเห็นเรื่องการจัดการแสดงน่ะครับ ถ้าคุณมีความเห็นก็แสดงออกมาได้ครับไม่มีใครว่า

แต่ที่คุณโพสท์ๆมามันเหมือนหาเรื่องกันมากกว่านะครับ

cmt
Member

« Reply #24 on: December 12, 2005, 01:51:06 AM »

เอ่อ... ปอ เดี๋ยวกระทู้จะลุกเป็นไฟนะ เท่าที่ดูๆฟี่ว่า Chocoblue เขาก็ไม่ผิดอะไรหรอกน่า.. แค่คำพูดที่เขาใช้อาจจะสื่อทำให้ปอไม่เข้าใจตรงกับเขาก็ได้นะ  :)

การแสดงที่ปอพูดถึงมีการเต้นด้วยนะแต่จะอยู่ในรูปแบบของละครเวที ส่วนรายละเอียดทั่วไป เคยโพสต์ไว้ในบอร์ดนี้แล้ว

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=10;action=display;threadid=16149

ฉะนั้น ไม่มี แรด!!! ท่าเต้นที่ฟี่จะใช้ก็กรองมาก่อนแล้ว เพราะก็เข้าใจดีเหมือนกัน ถึงภาพพจน์ของบริษัท

จะให้ผู้ชมเข้าไปมีส่วนร่วมยังไงนะหรอ .... คิกๆๆๆ คิดเอาไว้แล้วหละ แต่ขอดูอีกทีละกัน ขอปรึกษากับปอและคนอื่นๆก่อน

Member

Email
« Reply #25 on: December 12, 2005, 01:52:55 AM »

ตั้งใจทำงานกันดีครับน้องๆ :D อ่านแล้วดีใจ
« Last Edit: December 12, 2005, 02:04:16 AM by ota@bluesky.net » Logged

BeMySlave
Member

« Reply #26 on: December 12, 2005, 01:55:45 AM »

เออ...ยังไง Chocoblue ก็หยุดซะทีเถอะครับบอร์ดนี่สาธารนะก็จริงแต่ช่วย post ให้ตรงกับหัวข้อกระทู้ด้วยนะครับ ยังไงก็คงไม่มีใครผิดหรอกครับแต่เก็บความรู้สึกหน่อยนะครับ  ;)

Member

Email
« Reply #27 on: December 12, 2005, 01:55:52 AM »

ใช่  นี่คือบอร์ด สาธารณะ แต่ก็น่าจะดูหัวข้อ ของกระทู้ซะหน่อย1 กระทู้ นี้เป็นงานเป็นการ  มาถึง พูดว่า เบื่อจัง สื่อถึงอะไรหรอ ทำไม่ไม่ฃตั้งกระทู้ใหม่ล่ะ อันนี้ก็น่าแปลก เนอะ

ฟี่ ปอว่าคุยในนี้ก็ได้น่ะ เพราะ จากที่ปอดูๆ มาก็ คิด ได้เรื่อยๆ เพื่ออาจจะมีอะไรดีๆออกมาก็ได้

ปล.คุณChocoblue  ถ้าจะโพสเรื่องอื่นที่ไม่ใช้เรื่องการเเสดง ปอ ขอเชิญ งับ

ปลล. ปอยังต้องการความคิดเห็นอื่นๆ อีกน่ะ รออยู่งับ

Member

Email
« Reply #28 on: December 12, 2005, 01:58:28 AM »

ฟี่ ปอว่าคุยในนี้ก็ได้น่ะ เพราะ จากที่ปอดูๆ มาก็ คิด ได้เรื่อยๆ เพื่ออาจจะมีอะไรดีๆออกมาก็ได้

ใช่

S_A_Y
Member

Email
« Reply #29 on: December 12, 2005, 02:00:15 AM »

กระทู้กลายพันธุ์อีกแล้ว ขอร้องอย่าทะเลาะกันในกระทู้นี้เลย

เพราะกระทู้นี้ใช้ปรึกษาเรื่องงานจริงๆ นะครับ เข้าเรื่องต่อเลย.........

สิ่งสำคัญที่ควรจะมีคือ การPresent สินค้าของทางบริษัทด้วยน้า จะได้ถือเป็นการโฆษณาไปในตัวด้วย

เพราะปีที่แล้วก็บกพร่องตรงนี้แหละ ทั้งเรื่องเวลาซ้อมน้อยเกินไป บลา บลา บลา -_-"

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: