Summoner Master Forum
October 12, 2024, 09:28:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องยูนิคอร์นหน่อยครับ  (Read 3709 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
thanham
Member

Email
« on: December 11, 2005, 03:17:22 PM »

คืองี้นะครับ
1. ผมมียูนิคอน 3 ตัวและ Great horn unicorn 1ตัว ผู่เล่นคนหนึ่งได้โจมตียูนิคอนของผม ผมจึงใช้
Great horn unicorn ย้ายการโจมตี แล้วในมือผมก็มี Veronica , the unicorn knight ผมอยากจะถามว่าถ้าผมย้ายการโจมตีมาที่ Grea horn unicorn แล้ว ผมใช้ Veronica , the unicorn knight ใช้สกิลไปรวมร่างกับ Great horn unicorn อย่างนี้การโจมตีจะยังย้ายมาที่ Veronica , the unicorn knight อยู่หรือไม่  

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: December 11, 2005, 04:16:55 PM »

ไม่ได้ครับ เพราะ Great Horn Unicorn มีการสั่งการค้างอยู่ไม่สามารถเป็นซีลรองได้ครับ

thanham
Member

Email
« Reply #2 on: December 15, 2005, 12:47:44 AM »

ถามอีกนะครับ
ผมมี unicorn 3 ใบในสนาม ในมือมี war unicorn knight ผมจ่าย2 โดดลงไปรวมร่างได้หรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 15, 2005, 01:04:54 AM »

ไม่ได้ครับ
เป็น skill ที่ใช้ในสนามนะ

thanham
Member

Email
« Reply #4 on: December 15, 2005, 01:16:45 AM »

ถามอีกนะครับถ้า war unicorn ของผมรวมร่างกับ Shining horn uicorn
เวลา Pecca zylus โจมตีมาจะแอทแทค + 3 มั้ยครับ

Member

Email
« Reply #5 on: December 15, 2005, 01:27:22 AM »

ไม่บวกครับ

thanham
Member

Email
« Reply #6 on: December 15, 2005, 01:43:32 AM »

ถามต่อนะครับ -*-
ถ้าผมเอา war unicorn knight ตีไป จ่าย 1นะครับ เป้าหมายคือซีล 1 ใบที่atน้อยกว่า
ผู้เล่นอีกคนจ่าย 3 เพิ่มพลังให้การ์ด จนat มากกว่า war unicorn knight  ของผม ในมือผมมี
Houdini อยู่ ผมจ่าย 2 เพื่อจะหยุดการโจมตีของผมได้มั้ยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: December 15, 2005, 01:58:12 AM »

ได้ครับ

Charmlessman
Member

Email
« Reply #8 on: December 15, 2005, 02:07:10 PM »

ขอโทษนะครับ

คือว่า Seal เกิดการต่อสู้กันแล้ว ถึงใช้ Houdini หยุดก็ยังเทียบค่าพลังและต้องมี Seal ตก Shire ไม่ใช่เหรอครับ

เหมือนอ่านมาจากกระทู้อื่นที่มีคนถามแนวนี้ไปแล้วอ่ะครับ หรือว่าผมเข้าใจผิดไปเอง ???

Member

Email
« Reply #9 on: December 15, 2005, 03:11:36 PM »

ถ้าถึงช่วงเกิดการต่อสู้แล้วมีอินเตอร์เฟียร์เกิดขึ้น แม้จะใช้การ์ดหยุดก็ยังคงโจมตีต่อถูกต้องครับ

แต่คำถามที่เค้าถามมามันยังเป็นช่วงอินเตอร์เฟียร์การโจมตีอยู่ไงครับ ยังสามารถใช้การ์ดหยุดได้ตามปกติ

thanham
Member

Email
« Reply #10 on: December 15, 2005, 09:54:03 PM »

ถ้าถึงช่วงเกิดการต่อสู้แล้วมีอินเตอร์เฟียร์เกิดขึ้น แม้จะใช้การ์ดหยุดก็ยังคงโจมตีต่อถูกต้องครับ

พี่ครับที่ว่า
ช่วงเกิดการต่อสู้แล้วมีอินเตอร์เฟียเกิดขึ้น แม้จะใช้การ์ดหยุด ก็ยังคงโจมตีต่อได้
ที่ผมถามไปฝ่ายตรงข้ามเข้าก็ใช้อินเทอร์เฟียเพิ่มพลังให้ Seal นะครับ
แล้ว step ต่อสู้คือช่วงไหนครับ -*-  

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: December 16, 2005, 02:23:31 AM »

สรุปง่ายๆ ที่ใช้ mystic ยิงกันตอนสั่งโจมตีนะครับ มันเกิดก่อนการต่อสู้ครับ

ลองอ่าน CR เพิ่มเติมดูนะ
http://www.smnforum.com/download/SMN_CompleteRule_20050706.pdf

thanham
Member

Email
« Reply #12 on: December 17, 2005, 09:19:50 PM »

พี่ครับผมโหลด complete rule ไปอะครับแต่มานอ่านไม่ออกเป็นภาษาอะไรไม่รู้อะ

thanham
Member

Email
« Reply #13 on: December 19, 2005, 01:13:20 AM »

รบกวนสอบถามอีกเรื่องละกันนะครับ

ในกรณีที่1.  ผู้เล่น A สั่ง Runemist unicorn ฟรีสเคิส โดยแสดงกาด1ใบ ซิล 1ใบต้องโดนฟรีสเคิสถูกมั้ยครับ
แต่ผู้เล่น B บอกว่าซีลของตัวเองยกเลิกskill และ ability ฝ่ายตรงข้ามครับ แต่ในขณะเดียวกัน Runemist unicorn มันก็บอกว่า Freeze curse ไม่สามารถยกเลิกได้

อย่างนี้ซีลตัวนั้นจะติดฟรีสเคิสมั้ยครับขอเหตุผลด้วยครับ

ในกรณีที่2. ซีลตัวนั้น ยกเลิก ability อย่างเดียวครับ

ในกรณีที่3. ผู้เล่น A จับ War unicorn knight รวมร่าง กับ War unicorn แต่ผู้เล่น B จ่าย4 เพื่อใช้สกิลของ Gale Garuda มาตบ  War unicorn knight ของผู้เล่น A แต่ผู้เล่นA ไม่ยอมครับ หยุดด้วย noskill ผมถามว่า Gale garuda จะยังลงมาในสนามหรือ ขึ้นมือครับ แล้วยังจะตบผมอยู่มั้ยครับ

บอกเหตุผลมาด้วยนะครับ

Member

Email
« Reply #14 on: December 19, 2005, 01:22:57 AM »

เรื่องคอมพลีทรูลนี่พี่ก็ไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ แต่ถ้าให้เดาน้องลองเปลี่ยนฟอนท์ดูนะครับ อาจจะแก้ไขได้

1. ไม่ติดครับ เพราะอบิลิตี้ของ Runemist Unicorn ทำให้ซีลไม่สามารถยกเลิก Freeze Curse ได้ครับ แต่ว่าซีลที่ยกเลิกอบิลิตี้ทำให้อบิลิตี้ของ Runemist Unicorn ไม่มีผลกับซีลนั้นครับ ซีลนั้นจึงสามารถยกเลิก Freeze Curse ได้ครับ

2. ยกเลิกอบิลิตี้อย่างเดียวไม่ได้ยกเลิกเคิร์สหรือสกิลนี่ครับ ดังนั้นก็ติดฟรีสสิครับ

3. อยู่ในสนามแต่หยุดโจมตีครับ เพราะสกิลช่วงที่นำเข้ามาในสนามสำเร็จแล้ว แต่ถูกหยุดตอนใช้สกิลที่สั่งให้โจมตีครับ

thanham
Member

Email
« Reply #15 on: December 21, 2005, 12:28:20 AM »

อ่าอยากถามเรื่องการรวมร่างนะครับ
1. ซีลที่ติด curse เป็นซีลรอง ไม่ได้ใช่มั้ยครับ
2. ซีลที่ติด curse เป็น ตัวGrowth ได้มั้ยครับ

ถ้าแล้วแต่ชนิดของ curse ช่วยเจาะจงด้วยครับว่าเป็น curse ชนิดใดบ้าง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #16 on: December 21, 2005, 12:52:14 AM »

1. seal ที่ติด curse ชนิดใดก็ตาม   ไม่สามารถเป็นใบรองรวมร่างได้ครับ

2. ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: