Summoner Master Forum
October 12, 2024, 05:16:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีเรื่องอยากจะถามสักนิด  (Read 2275 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
SMN_Begin
Member

Email
« on: December 05, 2005, 05:53:07 PM »

1. ถ้าเรามีซีล A ที่ยกเลิก mystic ระหว่างต่อสู้  โดยก่อนสั่งประกาศโจมตีเราได้ติด mystic card ไว้ที่ซีล A ใบนั้น  แล้วสั่ง seal  A โจมตี  ถามว่า mystic card ที่ติดไว้ที่ seal A จะเป็นยังไงเหรอครับ
1.1 หลุด  แล้วนำ mystic ที่ติดไว้ที่ seal A ลง shrine
1.2 หลุด  แล้วหาเป้าหมายของ mystic card ใบนั้นใหม่
1.3 ยังติดอยู่ที่ seal A  แต่ seal ไม่ได้รับผลของ mystic card ใบนั้น
1.4 ยังติดอยู่ที่ seal A  และ mystic การ์ดใบนั้นยังส่งผลอยู่ในระหว่างต่อสู้

2. สกิลของ seal ใช้ได้ตามข้อไหนครับ
2.1  1 ครั้งใน 1 subturn
2.2  1 ครั้งใน 1 turn
2.3  กี่ครั้งก็ได้ใน 1 subturn ตราบใดที่ seal ใบนั้นยังเป็น active seal อยู่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: December 05, 2005, 06:18:05 PM »

1. ตอบ 1.1 ครับ

2. ตอบ 2.3 ครับ

SMN_Begin
Member

Email
« Reply #2 on: December 08, 2005, 09:34:40 PM »

ขอถามอีกข้อนึงนะครับ

seal ในสนามฝ่ายเรามี Altavariya ที่ Growth แล้ว
ใน subturn ป้องกันของฝ่ายเรา  เราได้ใช้ skill ของ Altavariya สลับค่า at กับ df 1 turn
พอถึง subturn โจมตีของฝ่ายเรา  เราใช้ Altavariya โจมตี  แต่คู้ต่อสู้ใช้ Yin ถามว่าจะถูกนำไปลบจากค่าพลัง at หรือ df ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 09, 2005, 03:44:04 AM »

Yin จะไปลบค่า Df ขณะนี้แทนครับ
ก็คือ จะไม่ลดค่า At (ที่ใช้โจมตีอยู่ตอนนี้)

EndLess
Member

Email
« Reply #4 on: December 09, 2005, 01:45:10 PM »

ถามๆ หน่อยครับ
 1. สุพรรณมัจฉา อบิลิตี้ มันบอกว่า ซีลที่ df หน่อยกว่าสั่งตีไม่ได้
   1.1 แล้ว ในกรณีที่ df เท่ากันแต่ sp มากกว่าตีได้ใช่ป่ะครับ คล้ายๆ กับ นาริมอ
   1.2 ในกรณีที่ สุพรรณมัจฉา df 10 ซีล A ที่ ตีมา ก็df 10 สั่งตีไม่ได้ แล้วถ้า ซิลA ใช้ ไกอา
+df 2ให้กับตัวเอง แล้วเกิด การต่อสู้ เฟีย เวทย์กัน ผมใช้ Holy ทำลาย ไกอา ผลจะเปงไงครับ
ยกเลิกการโจมตี หรือ ตีต่อไปครับ
 2. ซีลA(ของผม) สั่งโจมตี ซีล B(ฝ่ายตรงข้าม) ต่อสู้กัน แล้วผม ใช้ It no joke!! ย้านการโจมตีมาที่ ซีล Cที่ติด ชาม เคิส อยู่ที่ at line ผลจะเปงไงครับ
 3.ทำไม การรักษา เคิสที่เกิดจากมิสติกการ์ด ใช้รักษา ตัวที่ไม่ติดเคิสได้หละครับ ทั้งๆ ที่ยังมี ตัวที่ติดเคิส อยู่ในสนาม (แบบ ซีล A ติดเคิส ฝ่ายตรงข้าม ใช้การ์ด รักษา ซีล A ผมใช้ It no joke มารักษา ตัวที่ไม่ติดเคิสได้ เหรอครับ เพราะอะไรครับ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 10, 2005, 03:58:27 AM »

1.1 ตีได้ครับ
   1.2 ตีต่อไปครับ

2. คำถามไม่ชัดเจน

3. เพราะเป็นการเปลี่ยนเป้าหมายครับ ปกติแล้วจะเลือกเป้าหมายที่ไม่ติด curse ไม่ได้

SMN_Begin
Member

Email
« Reply #6 on: December 10, 2005, 07:32:55 PM »

ถามอีกนิด

ถ้า Seal ที่ติด Charm Curse ตก Shrine   Seal ใบนั้นจะตก Shrine ฝ่ายไหนเหรอครับ
ผู้ร่าย หรือ ผู้ควบคุม หรือ เจ้าของการ์ดใบนั้น

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: December 10, 2005, 08:23:26 PM »

เจ้าของ (ผู้ร่าย) ครับ

SMN_Begin
Member

Email
« Reply #8 on: December 22, 2005, 09:47:34 PM »

ถามนะครับ

1. เมื่อฝ่ายตรงข้ามสั่ง seal A โจมตี seal ฝ่ายเรา  เราเลยสั่งใช้สกิล Agnus Dulia เพื่อนำ seal A ลง df line  แต่เขาสั่ง Pecca Zelus, the Sin of Envy เพื่อให้ Agnus Dulia ลง df line
ถามว่า seal A จะอยู่ที่ df line รึเปล่าครับ

2. เมื่อเราสั่ง seal A โจมตี  เขาใช้ Cool Moon เพื่อ seal A ลง df line  แล้วเราใช้ Kuku Clock เพื่อเร่ง Freeze Curse
ถามว่า seal A จะอยู่ที่ df line ใช่ไหมครับ

3. เมื่อฝ่ายตรงข้ามสั่ง seal A ซึ่งเป็น dragon โจมตี seal ฝ่ายเรา  แต่เขาใช้ mp หมดแล้ว  เราเลยใช้ Yin เพื่อลบ at ของ seal A  แต่เขาใช้ skill ของ Dragon Enchantress เพื่อที่จะหยุดการโจมตีของ seal A
ถามว่า seal A จะหยุดโจมตีมั้ยไหมครับ  และถ้าไม่ ขอทราบเหตุผลด้วยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: December 23, 2005, 03:13:15 AM »

1. seal A จะอยู่ที่ df line ครับ
เพราะการนำฝ่ายตรงข้ามลง dfline นั้นไม่เกี่ยวข้องกับส่วน  "นำ Agnus Dulia ลงมาที่ atline"

2. เร่ง freeze curse ไม่ได้นะครับ เพราะไม่มี turn
แต่เร่ง mystic card ได้ครับ

3. หยุดไม่ได้ครับ
เพราะเราได้สั่งการไปแล้ว จึงเกิด step ขึ้นให้ใช้ skill ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: