Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:17:34 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ(MB)  (Read 2822 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Suchan.poloplow
Member

Email
« on: November 23, 2005, 12:12:55 AM »

1.ถ้าผู้เล่นคนหนึ่ง ใช้ Joyful (จั่วการ์ด 2 ใบ) แล้วเราจะใช้การ์ดแองเจิล
 เปลี่ยนเป้าหมาย ให้คนต่อไปได้จั่วแทนได้รึเปล่าครับ

2.ถ้าผู้เล่นคนหนึ่งเปลี่ยนเป็น Summoner แล้วถูกทำลายในรอบของผู้เล่น
  คนอื่น พอเข้ารอบของเขาอีกทีเขาจะได้จั่วการ์ดรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ :)
« Last Edit: November 23, 2005, 12:13:25 AM by poloplo » Logged

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #1 on: November 23, 2005, 05:41:53 AM »

1.ถ้าผู้เล่นคนหนึ่ง ใช้ Joyful (จั่วการ์ด 2 ใบ) แล้วเราจะใช้การ์ดแองเจิล
 เปลี่ยนเป้าหมาย ให้คนต่อไปได้จั่วแทนได้รึเปล่าครับ
ใช้การ์ดAngel ย้ายเป้าหมายไม่ได้ครับ เพราะ skill card Joyful Fairy เค้าระบุว่า "เรา" ครับ

2.ถ้าผู้เล่นคนหนึ่งเปลี่ยนเป็น Summoner แล้วถูกทำลายในรอบของผู้เล่น
  คนอื่น พอเข้ารอบของเขาอีกทีเขาจะได้จั่วการ์ดรึเปล่าครับ
ได้จั่วครับ เพราะผลของ Charactor มันไม่ได้ส่งผลแล้ว

ขอบคุณมากครับ :)
คำตอบอาจจะยังไม่แน่นอนนะครับ รอพี่บี beekini มายืนยันอีกทีครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #2 on: November 24, 2005, 01:49:33 AM »

ถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ

1.ถ้าเป็น ฟายอิ่ง ซีกเกอร์ กับ ไชน์นิ่งเดย์ จะเปลี่ยนเป้าหมายได้ใช่ไหมครับ

2.พาวเวอร์ ล็อค กับ ไซเลน ถูกใช้โดย เนโคร ถ้าผ่านมาอย่างต่ำ 1 รอบ แล้วถูกแองเจิลทำลาย พาวเวอร์ล็อค กับ ไซเลน จะกลับลงใต้กองรึเปล่าครับ

3.ถ้าใช้หยิบการ์ด 2 ใบในมือผู้เล่นที่มีการ์ดในมือมากที่สุดถ้าเป็นเรา จะไม่มี
อะไรเกิดขึ้นใช่รึเปล่าครับ

4.ถ้าเราถูก ทิ้งการ์ดทุกใบในมือ แล้วเราไม่มีการ์ดให้ทิ้งจะต้องทิ้งคนต่อไปใช่รึเปล่าครับ

ขอบคุณอีกรอบคร้าบบบบบบบบ

S_A_Y
Moderator
Member

Email
« Reply #3 on: November 24, 2005, 02:12:59 AM »

ถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ

1.ถ้าเป็น ฟายอิ่ง ซีกเกอร์ กับ ไชน์นิ่งเดย์ จะเปลี่ยนเป้าหมายได้ใช่ไหมครับ
ถ้าผมตอบถูกในคำถามชุดแรกที่คุณถาม ก็ขอตอบว่า เปลี่ยนไม่ได้ครับ เพราะ skill card มันระบุว่า "เรา" ไม่ได้กำหนด target ครับ

2.พาวเวอร์ ล็อค กับ ไซเลน ถูกใช้โดย เนโคร ถ้าผ่านมาอย่างต่ำ 1 รอบ แล้วถูกแองเจิลทำลาย พาวเวอร์ล็อค กับ ไซเลน จะกลับลงใต้กองรึเปล่าครับ
ข้อนี้ไม่แน่ใจเลยอ่า แต่เท่าที่เล่นๆ กันมา กรณีแบบนี้หล่นลง shrine ครับ (เล่นแบบนี้ไปก่อนน้า)

3.ถ้าใช้หยิบการ์ด 2 ใบในมือผู้เล่นที่มีการ์ดในมือมากที่สุดถ้าเป็นเรา จะไม่มี
อะไรเกิดขึ้นใช่รึเปล่าครับ
effect เกิดนะครับ คือ หยิบการ์ด 2 ใบในมือตัวเอง ให้กับตัวเอง =_="

4.ถ้าเราถูก ทิ้งการ์ดทุกใบในมือ แล้วเราไม่มีการ์ดให้ทิ้งจะต้องทิ้งคนต่อไปใช่รึเปล่าครับ
เป้าหมายของ skill ไม่สามารถลงที่เราได้ ก็จะไปโดนคนต่อไปครับ ถ้าคนต่อไปไม่เป็นเป้าหมาย ก็วนไปเรื่อยๆ จนครบ 1 รอบผู้ใช้ skill ครับ
จากที่ถามมา ก็ต้องไปโดนคนที่เล่นต่อจากเราครับ

ขอบคุณอีกรอบคร้าบบบบบบบบ
เรื่อง Mage Battle ผมไม่ค่อยถนัดเลยอ่าครับ พูดตรงๆ คือไม่แม่นมากกว่า ยังไงรอคำยืนยัน 100 % จากพี่บีอีกทีครับ (อีกแล้วครับท่าน) :P

Naraku
Member

Email
« Reply #4 on: July 06, 2006, 11:52:55 PM »

ไม่ชัวันเลยหรือนี่

เศร้าอ่า :P

Pages: [1]
  Print  

Jump to: