Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:31:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Question  (Read 1415 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
~ D.M.K ~ [ Lord of Darkness]
Member

« on: November 22, 2005, 01:08:00 AM »

1. การSacrifice ถือเป็นการทำลายหรือไม่ และสามารถSacrificeการ์ดของฝ่ายตรงข้าม (ที่Charm มา หรือ No joke เมสติกการ์ดมา) ได้หรือไม่

2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามทำลายStatue book จะสามารถใช้Natalie ชุบStatue book ได้หรือไม่

3. ช่วงเช็คเป้าหมายในการโจมตี จะเช็คตอนไหนครับ (ที่จะสามารถฟรีสแล้วตามไปตีได้)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: November 22, 2005, 01:20:41 AM »

1. เป็นการทำลายครับ ซีลที่จะ Sacrifice ต้องเป็นซีลที่เราร่ายและกำลังควบคุมครับ

2. ไม่ได้ครับ ถูกทำลายแล้วออกจากเกมเลย

3. ตรวจหลังอินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ ซึ่งหากตรวจสอบสภาพในช่วงนี้เรียบร้อยแล้วว่าเป็นซีลโจมตีที่ถูกต้อง แม้หลังจากนี้จะมี Effect ที่ทำให้ซีลไม่สามารถโจมตีได้ ก็จะยังโจมตีต่อครับ

Member

« Reply #2 on: November 22, 2005, 09:32:28 PM »

ถามต่อนะครับ
4. Thaventos (ดากูล ลม) เมื่อร่วมร่างแล้วสั่งโจมตี จะร่ายsealตอนไหนครับ แล้วก่อนหรือหลัง step แล้วตอนร่ายจะมี stepอีกมั้ยครับ
5. จากข้อบน เปลี่ยนเป็น Ekkasia kinght of Felasia จะเหมือนกันมั้ย ถ้าไม่เหมือนต่างกันยังไงครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: November 22, 2005, 10:18:34 PM »

4. ร่ายหลัง step
แต่เมื่อร่ายก็จะมี step อีกครับ

5. การนำการ์ดไปติด ถือว่าเป็นการนำการ์ดเข้ามาในสนาม ซึ่งไม่เกิด step  ขึ้นอีกครับ

Member

« Reply #4 on: November 22, 2005, 10:58:06 PM »

6. คำว่าฝ่ายตรงข้ามในการ์ดหมายถึงผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามผู้ร่ายการ์ดใบนั้นเสมอ ใช่หรือไม่
7. จากข้อ6. ถ้าไม่ใช่ ช่วยยกตัวอย่างประกอบด้วยนะครับ
8.เอฟเฟคต่างๆที่ทำให้เกิดผลทั้ง2ฝั่ง จะเกิดกับผู้เล่นเจ้าของsubturn นั้นก่อน หรือเกิดพร้อมกันครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: November 22, 2005, 11:29:26 PM »

6. ไม่ใช่ครับ
หมายถึงผู้เล่นทุกคนที่ไม่ใช่ผู้ควบคุมการ์ดใบนั้น

7. seal ของเราที่ถูก charm curse โดยผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม

8. โดยปกติแล้วจะเกิดผลกับเจ้าของ subturn โจมตีก่อนครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: