Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:20:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ขอถามง่ายๆหน่อยครับ  (Read 9577 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #30 on: December 04, 2005, 10:56:55 PM »

1. มิสติคจะป้องกันสกิลครับ

2. ใช่ครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ถูกต้องครับ

5. ซีลที่ชาร์มมาก็ถือว่าอยู่ใน At Line ครับจึงตีไป Df Line ไม่ได้

6. ได้ครับ

7. ติดกี่เคิร์สก็ได้ครับ จะรักษาเคิร์สไหนก่อนหลงก็ได้ครับ

8. ถูกทำลายทั้งซีลหลักและซีลรองครับ

9. ไม่ได้ครับ ต้องเลือกก่อนอินเตอร์เฟียร์สเต็ปว่าจะให้อบิลิตี้ทำงานหรือไม่

10. ถ้าเป็นมิสติคที่ไม่อินเตอร์เฟียร์ก็ต้องร่ายในช่วงอื่นๆที่ไม่ใช่อินเตอรเฟียร์สเต็ปครับ

11. ไม่ใช่การกำหนดไลน์ครับ

12. ได้รับส่วนหนึ่งของชื่อเพิ่มครับ

13. ได้ครับ

classic77
Member

Email
« Reply #31 on: December 05, 2005, 12:28:14 PM »

1.จากข้อ1 มิสติกที่ป้องกันสกิล คือมิสติกที่มีส่วนหนึ่งของคำว่า The Moon ใช่ไหมครับ แล้ว Cool Moon ยังงี้ป้องกันไหมครับ

2.แล้วเราสามารถCharm Curse ใส่ซีลที่Df Line ได้ไหม แล้วถ้าCharm มากำหนดให้มันAt Line ได้ไหมครับ

3.จากข้อ10 สรุปก็คือใช้ The Reverend Mother แก้ไม่ได้ใช่ไหมครับ

4.Lady Red Rose มีการรวมร่าง 2 แบบ คือ +[มืด] กะ +[Evil] สกิลมันบอกว่า "เมื่อรวมร่างกับ [มืด]" อยากถามว่า ถ้าเรารวมร่างกะ [Evil] ธาตุมืด จะใช้สกิลได้ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #32 on: December 05, 2005, 12:42:33 PM »

1. ป้องกันครับ
ไม่ใช่ระบบ Name นะ แต่เป็น Tarot
ลองดูใต้ภาพของ Cool Moon นะครับ

2. ได้ครับ ถ้า seal นั้นยังไม่เคยกำหนด line มาก่อนแล้วใน subturn นี้

3. แก้ไม่ได้ครับ

4. ไม่ได้ครับ เพราะบังคับให้รวมกับ Evil ก่อน

classic77
Member

Email
« Reply #33 on: December 05, 2005, 01:11:47 PM »

1.จากข้อ1 ด้านบน มิสติกประเภท Tarot ทุกใบเลยเหรอครับ ที่ป้องกันสกิล หรือว่า Tarot ที่มีส่วนหนึ่งของคำว่า The Moon ครับ

2.จากข้อ2 ด้านบน ก็คือ ถ้าซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้าม เค้าไม่ได้กำหนดไลน์มาก่อน พอถึงซับเทิร์นโจมตีของเรา พอCharm มาเสร็จ จะสามารถกำหนดไลน์ได้ใช่ไหมครับ

3.จากข้อ4 ด้านบน พิมผิดหรือเปล่าครับ ต้องบอกว่ามันบังคับให้รวมกับ ธาตุมืด ไม่ใช่เหรอครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #34 on: December 05, 2005, 01:43:37 PM »

1. ต้องเป็นมิสติค Tarot The Moon ครับ ดูขวาบนเป็น Tarot นะครับ และดูใต้ภาพว่าเขียนว่า The Moon แบบนี้ครับ

2. ต่อให้เค้ากำหนดไลน์แล้วถ้าเราชาร์มมาก็กำหนดไลน์ได้ครับ

3. การรวมรางจะบังคับให้รวมกับเผ่าก่อนครับ ดังนั้นเมื่อรวมร่างกับอีวิลธาตุมืดมันก็จะถูกบังคับให้อยู่ในท่ารวมร่างกับอีวิล เลยใช้สกิลไม่ได้ครับ

classic77
Member

Email
« Reply #35 on: December 06, 2005, 08:49:52 PM »

1.ถ้าKnight ติด Mythril Armor ที่ ยกเลิก Mystic Card  แล้วฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ Holy Prayer หรือ Inquisition ทำลายได้ไหมครับ

2.อบิลิตี้หรือสกิลที่เกิดจากการโกรท ถ้าโดนAndromeda จะหายไปด้วยหรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #36 on: December 06, 2005, 10:31:38 PM »

1. ป้องกันนะครับ ไม่ใช่ยกเลิก
ใช้ Holy Prayer หรือ Inquisition ทำลาย Mythril Armor ได้ครับ เพราะไม่ได้ป้องกันที่ Mystic Card  

2. สูญเสียไปด้วยครับ

classic77
Member

Email
« Reply #37 on: December 01, 2007, 01:37:42 AM »

ขุดขึ้นมาถามต่อ

1.ซีลที่มีอบิลิตี้เช่น "เมื่อ S ต่อสู้ Seal ที่ต่อสู้กับ S หลังจบการต่อสู้ ติด Freeze Curse 1 Turn" อยากถามว่า ถ้า S ตาย ยังติด Freeze Curse อยู่ใช่ไหมครับ

2.ถ้าติด Freeze Curse แล้วใช้สกิลหรือมิสติค ทำให้เปลี่ยนไปอยู่ At line ถามว่า
 2.1.จะอยู่ Df line เหมือนเดิม หรือไป At line ครับ
 2.2.ถ้าไป At line จะอยู่ถึงตอนไหนครับ ถ้ามันบอกว่ามีผล 1 Turn  ก็อยู่จนครบ 1 เทิร์นเหรอ ถ้าไม่ได้บอกพอแสดงผลเสร็จก็กลับเลยใช่ไหมครับ

3.สมมุติว่าฝ่ายตรงข้ามตีมาเราสามารถใช้มิสติคการ์ดที่มี 2 ใบ ติดต่อกันเลยได้หรือไม่ เช่น
พอฝ่ายตรงข้ามตีมา เราใช้ Take Back Magic นำ No Attacking ขึ้นมาจาก Shrine แล้วใช้ต่อเลย ยังงี้ได้หรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #38 on: December 01, 2007, 05:49:54 PM »

1.ไม่มี text แบบนี้ อาจจะอ้างอิงกับสถานการณ์จริงไม่ได้ แต่ถ้า text แบบนี้ตายก็ยังติด

2.Df line

3.ได้

classic77
Member

Email
« Reply #39 on: December 02, 2007, 12:02:05 AM »

ถามต่อ

1.ถ้าชื่อเหมือนกันทุกอย่างแต่คนละชุด ถือว่าเป็นใบเดียวกันเปล่าครับ เช่น ชุด Merrisia 3 กับ d4k

2.สัญลักษณ์ " ; " มีความหมายอย่างไรครับ

3.สกิล "นำ [แสง] 1 ใบในสนามออกจากเกม ; ทำลายซีลที่ติด Curse 1ใบ" ถามว่า
 3.1 [แสง] ของฝั่งตรงข้ามได้ใช่ไหมครับ
 3.2 ถ้าซีลที่ติดโดนแก้ก่อน ต้องหาเป้าหมายใหม่ไหมครับ
 3.3 ถ้าไม่มีเป้าหมายให้ยกเลิก ถือว่ายังเป็น Active Seal อยู่หรือเปล่าครับ (ยังไม่ได้สั่งการ)

4.Andre, the King of Annedisonge ทำไมใน Card Database มันบอกว่า [Knight] ธาตุ [Water] ทุกใบในสนามฝ่ายเรา เมื่อต่อสู้กับ Seal ที่ติด Curse >>>>>"[Knight] ธาตุ [Water] นั้น"<<<<< At +2 Df +2 Sp +2 / 1 Turn
แต่ของจริง มันบอกว่า "Seal นั้น" อันไหนถูกต้องครับ

5.อบิลิตี้ "เมื่อ... Seal 1 ใบ ติด Stone Curse" ซีลที่เราจะเลือก 1 ใบ นี่อยู่ฝ่ายไหนก็ได้ ในShrine ในมือ ในกองการ์ด ในRemove Zone ตรงไหนก็ได้หรือเปล่าครับ เพราะมันไม่ได้บอกว่าในสนาม หรือฝ่ายไหน

6.Mage Battle เป็นเกมยังไงครับ เป็นแบบซื้อทีเดียวเล่นได้ตลอดเลย(เหมือน QM) หรือจะมีอะไรใหม่ๆออกมาให้ซื้อเรื่อยๆ(เหมือน Summoner Master และ Trinity)
« Last Edit: December 02, 2007, 12:15:07 AM by classic77 » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #40 on: December 02, 2007, 04:28:22 AM »

1.เป็นใบเดียวกันครับ

2.และ

3.ไม่ text การ์ดแบบนี้อยู่จริง แต่ถ้าจากที่ถามมาก็
3.1 ทำได้
3.2 ใข่
3.3 ไม่ครับ

4.ผลไม่ต่างครับ หากแต่ใน Database สมบูรณ์กว่า

5.หากไม่ระบุต้องในสนามเท่านั้นครับ

6.http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=19.0

classic77
Member

Email
« Reply #41 on: December 03, 2007, 07:47:17 PM »

ถาม

ซีลที่ติดเคิร์สแล้ว ใช้มิสติคหรือสกิลทำให้ป้องกันเคิร์ส หรือยกเลิกเคิร์ส จะหายไหมครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #42 on: December 04, 2007, 04:25:45 AM »

ป้องกันไม่หาย ยกเลิกหายครับ

classic77
Member

Email
« Reply #43 on: December 06, 2007, 02:35:50 AM »

ถามต่อ

สมมุติว่าซีลมีอบิลิตี้ "เมื่อ S เข้ามาในสนาม S ป้องกันการถูกทำลาย" ถามว่า

1.มันเหมือนเคิร์สไหมครับ คือ ถ้าป้องกันเคิร์ส จะไม่สามารถตกเป็นเป้าหมายได้

2.ป้องกันการถูกทำลายนี่ ป้องกันอะไรบ้างครับ เช่น ป้องกันการถูกทำลายจากการโจมตีและสวนกลับ ป้องกันการถูกทำลายจากสกิลของฝั่งตรงข้าม

3.สกิลหรืออบิลิตี้ที่ทำให้ซีลนั้นต้องตก Shrine ถือเป็นการทำลายซีลหรือเปล่าครับ

4.Sacrifice ถือเป็นการทำลายซีลด้วยหรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #44 on: December 06, 2007, 05:01:46 AM »

1.text ต้องชัดเจนกว่านี้ text นี้คลุมเครือตอบไม่ได้

2.ป้องกันการทุกทำลายจากทุกๆกรณี

3.อาจจะหรือไม่ก็ได้

4.ทำลาย

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: