Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:51:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: -'~'- MyraydoN'S Question -'~'-  (Read 20440 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
<+MyraydoN+>
Member

Email
« Reply #30 on: December 08, 2005, 12:44:17 PM »

ขอบคุณคับ  ;D
ขอถามอีกนะครับ  :D
เรื่องของดาบ Alexandrite,Sword of Bryna อ่ะคับ
คือถ้าเกิดผู้เล่น A ใช้ Guardiun Merman of Poseidon ที่ รวมร่างอยู

มังกร
Moderator
Member

« Reply #31 on: December 08, 2005, 01:50:53 PM »

ใช้ได้ครับ แต่ Yin ก็ยังคงทำงานตามปกตินะครับ
เพราะได้ร่ายไปก่อนแล้ว

Member

Email
« Reply #32 on: December 08, 2005, 03:34:22 PM »

งั้นแสดงว่าเราต้องร่าย Alexandrite ก่อนใช่ไหมครับ ???
แบบสมมติว่าใช้เวลาที่เข้า Turn เราอ่ะครับ
แล้วถ้าเกิดร่ายได้สำเร็จแล้ว Mystic ที่ร่ายหลังจากที่ Alexandrite ส่งผล ก็จะไม่เกิดผลใช่ไหมครับ  ???
เช่น
ถ้าผมร่าย Alexandrite แล้วฝ่ายตรงข้ามบอกว่าใช้ Yin นี่อะไรจะเกิดขึ้นครับ  ???
----------------------------------------------------------
อีกคำถามนะครับเกี่ยวกับ Phantom Fungus อ่ะครับ
ถ้าเกิดผม Sac ตัวมันเองเพื่อ + Last Dance ให้กับ Andre,Knight of Cups นี่ At จะ + ที่ Andre เท่าไหร่ครับ  ???
----------------------------------------------------------
เรื่องของ Lucetia(ผมจำชื่อไม่ได้อ่ะคับ Sword mageอ่ะ) ถ้าเกิดฝ่ายตรงข้ามประกาศตี Seal ผมแล้ว ผมให้เค้าตีโดยเค้ารีมูฟการ์ดใน Shrine แล้วผมจะใช้ Hudini หรือการ์ดใบอื่นหยุดไม่ให้ตีได้ไหมครับ  ???
« Last Edit: December 08, 2005, 10:46:06 PM by MyraydoN,Nurse of Red crosS » Logged

James KuB
Member

« Reply #33 on: December 08, 2005, 09:53:36 PM »

ฝากถามครับ  

ถ้ามี Hanuman ในShrine  เราลงลมมา จะชุบหนุมาน แต่ฝ่ายตรงข้าม ใช้ Singa ใช้สกิล รีมูฟซีลในไชน์จากนั้น S  at+2/1 turn
ถามว่าเราจำเป็นต้องโม่กองเพื่อชุบไหมครับตอนนั้นเล่น โดนแล้วไม่แน่ใจ คู่ต่อสู้บอกต้องโม่ ผมละงง ถ้ามูฟ ไปก็ไม่ต้องโม่สิ ช่วยตอบทีนะคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #34 on: December 09, 2005, 03:57:14 AM »

ถ้าร่าย Alexandrite สำเร็จแล้ว ทุกคนจะไม่สามารถร่าย Mystic Card ได้อีกครับ

แต่ถ้าร่าย Alexandrite แล้วใน step ของการร่ายมัน ซึ่งมันยังไม่เกิดผล ฝ่ายตรงข้ามหรือเราก็สามารถร่ายการ์ดได้ตามปกติ ช่วงนี้ก็ร่าย Yin ได้ครับ แต่ถ้าฝ่ายตรงข้ามให้ร่าย Alexandrite สำเร็จแล้ว ทุกคนจะไม่สามารถร่าย Mystic Card ได้อีก

seal ติด curse ซ้ำชนิดไม่ได้นะ
ใช้การ์ดได้ แต่โจมตีต่อ
เพราะในกรณีที่เกิด curse นั้นได้ผ่านขั้นตอนการตรวจสอบความถูกต้องของการโจมตีแล้ว เพราะเกิด ในช่วงต่อสู้ครับ

ถ้ามี Hanuman ในShrine  เราลงลมมา จะชุบหนุมาน แต่ฝ่ายตรงข้าม ใช้ Singa ใช้สกิล รีมูฟซีลในไชน์จากนั้น S  at+2/1 turn
ถามว่าเราจำเป็นต้องโม่กองเพื่อชุบไหมครับตอนนั้นเล่น โดนแล้วไม่แน่ใจ คู่ต่อสู้บอกต้องโม่ ผมละงง ถ้ามูฟ ไปก็ไม่ต้องโม่สิ ช่วยตอบทีนะคับ
ต้องโม่ครับ
เพราะว่าเป็นการทำงานต่อของ Hanuman หลังจากคำว่า "จากนั้น" ถึงการ์ดหายไปแต่ก็ได้ทำในส่วนแรกไปแล้ว

Member

Email
« Reply #35 on: December 09, 2005, 02:45:07 PM »

จากคำตอบด้านบนนะครับ
ถ้าเกิดร่าย Yin ได้แล้ว Yin จะเกิดผลไหมครับ  ???
-------------------------------------
แล้วถ้าเกิดฝ่ายผมมี Seal อยู่ที่ At Line 1 ตัว และที่ Df Line อีก 2 ตัว แล้วฝ่ายตรงข้ามสั่ง Seal ตีมา แล้วผมใช้ Bastet เอา Silent Prohibitor มาแปะให้ Seal ที่ At Line ของผม
ผมขอถามว่าจะเกิดอะไรขึ้นครับ  ???
เขาจะต้องเปลี่ยนเป้าหมายการตีไปที่ Seal ฝ่ายเขา หรือโจมตีมาที่ Seal ของผมแล้วไม่เกิดผลครับ  ???
------------------------------------
ขอถามเกี่ยวกับเรื่องของ "ป้องกันการโจมตี" น่ะครับ
ถ้าSeal มี Ability ป้องกันการโจมตีนี่แสดงว่า สามารถตีSeal ใบนั้นได้ แต่การโจมตีไม่เกิดผล หรือว่าไม่สามารถโจมตี Seal นั้นได้ครับ  ???
และ Seal ที่มี Ability "ยกเลิกการโจมตี" นี่คือไม่สามารถโจมตีไปที่ Seal ใบนั้นได้ใช่ไหมครับ  ???
แล้วในกรณี "ยกเลิกCurse" กับ "ป้องกัน Curse" นี่ก็เหมือนกันไหมครับ  ???
« Last Edit: December 09, 2005, 03:42:48 PM by MyraydoN,Nurse of Red crosS » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #36 on: December 10, 2005, 04:02:23 AM »

เกิดผล
-------------------------------------
หยุดการโจมตีครับ เพราะไม่มีเป้าหมายที่เป็นไปได้อีก
------------------------------------
ไม่สามารถสั่งโจมตี seal ใบนั้นได้
โจมตีได้ แต่ผลก็คงต้องพิจารณากันอีกที
ไม่เหมือนกัน ป้องกันคือเลือกเป้าหมายไม่ได้ แต่ยกเลิกคือไม่รับผลของสิ่งที่ยกเลิก

Posiedon
Member

Email
« Reply #37 on: December 10, 2005, 01:27:41 PM »

การประกาศโจมตีมี inf step ไหมครับ ถ้าหนุมานสั่งตีไปแล้ว ใช้ฟรีสเคิส หรือ สโตนเคิส อะบิลิตี้หนุมาน จะเกิดไหมครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #38 on: December 10, 2005, 08:22:10 PM »

ตอนประกาศยังไม่มีครับ แต่มีตอนโจมตี ถูกหยุดอบิลิตี้ก็ยังทำงานได้เปิดมิสติคครับ

Member

Email
« Reply #39 on: December 13, 2005, 03:04:12 PM »

ขอบคุณครับ
ขอถามเรื่องของ Koala Griffin อ่ะครับ
ที่ตัวมันมีความสามารถ "นำ Koala Griffin ลงมาจากมือ จากนั้นผู้เล่น 1 คนไม่สามารถร่าย Seal ที่มีเลเวล 2 หรือมากกว่าได้ 1 Subturn" ( Mp4 ] []
1. เราจะสามารถใช้ Skill นี้ได้ใน Subturn ของฝ่ายตรงข้ามใน Turn แรกได้ไหมครับ  ???
2. ถ้าโดนการ์ดหยุดต่างๆ เช่น No Skill,Houdini,Andromedra นี่Ability ของมันจะหยุดหรือไม่ครับ  ???
3. ถ้าเกิดฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถร่าย Seal จากมือเนื่องจาก Skill นี้ฝ่ายตรงข้ามจะแพ้ไหมครับ  ??? (ในกรณีที่ฝ่ายตรงข้ามไม่มี Seal ในสนาม)
4. เราจะใช้ Skill ของมันได้ในช่วงไหนบ้างครับ  ???
« Last Edit: December 13, 2005, 06:46:30 PM by MyraydoN,Nurse of Red crosS » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #40 on: December 13, 2005, 08:54:48 PM »

1. ได้ครับ

2. skill นะ
ยังคงทำงานต่อครับ

3. ไม่สามารถใช้ skill นี้กับผู้เล่นที่ไม่มี seal ในสนาม

4. main step ของเรา และ step ครับ

Member

Email
« Reply #41 on: January 05, 2006, 08:38:24 PM »

ขออนุญาติขุดนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่  :-[
ขอถามครับ
เรื่องของ supannamacha (ผมไม่แน่ใจว่าเขียนชื่อถูกนะครับ)
เงือกน้ำจาก devas ที่มี ability บอกว่า Seal ที่มี Df ต่ำกว่าตัวมันไม่สามารถสั่งตีมันได้
1.ถ้าเกิดว่า Seal ของฝ่ายตรงข้ามมี Df 7 เท่าเรา แล้วเขาจะสั่งตีได้ไหมครับ  ???
2.ถ้าเกิดตีได้แล้วเขาสั่งตีมา ผมใช้การ์ด + df ให้Supannamacha แล้วอะไรจะเกิดขึ้นครับ Seal ฝ่ายตรงข้ามจะยังโจมตีมาที่ สุพรรณมัจฉา ได้หรือไม่ เพราะอะไรครับ  ???

Member

Email
« Reply #42 on: January 05, 2006, 10:21:52 PM »

1. สั่งได้ครับ

2. ยังตีต่อครับ เพราะถือว่าได้สั่งโจมตีไปก่อนที่จะมีการเปลี่ยนแปลงค่า Df แล้วครับ

Mandy McFadden
Member

« Reply #43 on: January 05, 2006, 11:26:20 PM »

เรื่องของ supannamacha (ผมไม่แน่ใจว่าเขียนชื่อถูกนะครับ)
เงือกน้ำจาก devas ที่มี ability บอกว่า Seal ที่มี Df ต่ำกว่าตัวมันไม่สามารถสั่งตีมันได้
2.ถ้าเกิดตีได้แล้วเขาสั่งตีมา ผมใช้การ์ด + df ให้Supannamacha แล้วอะไรจะเกิดขึ้นครับ Seal ฝ่ายตรงข้ามจะยังโจมตีมาที่ สุพรรณมัจฉา ได้หรือไม่ เพราะอะไรครับ  ???

2. ยังตีต่อครับ เพราะถือว่าได้สั่งโจมตีไปก่อนที่จะมีการเปลี่ยนแปลงค่า Df แล้วครับ

แล้วถ้าไม่มีอะไรต่อนี่ มัน(supannamacha) จะตายไหม ถ้าเปงการตีไป At ไป At Line ถึงแม้ว่าเราจะปั้ม Df จาก reply บน แล้ว
« Last Edit: January 05, 2006, 11:27:34 PM by Mandy McFadden » Logged

Member

Email
« Reply #44 on: January 05, 2006, 11:34:39 PM »

ตายครับ

Mandy McFadden
Member

« Reply #45 on: January 06, 2006, 12:53:39 AM »

งั้น กรณีของช้างน้อย Mysterious Elephant ก็เหมือนกันใช่มั้ยคับ ตีวที่รวมร่างตีมาที่ Seal ใบหนึ่ง แล้วเราใช้ It's no joke!!! ย้ายเป้าหมายการโจมตีมาที่ Mysterious Elephant ก็ยังโจมตีต่อใช่มั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้า

Member

Email
« Reply #46 on: January 06, 2006, 12:57:13 AM »

โจมตีต่อครับ

Member

Email
« Reply #47 on: January 14, 2006, 08:11:49 PM »

ถามนะครับ
ถ้าเกิดว่าใน At Line ของผมมี Naga กับ Rune Mist Unicorn ผลคือจะเกิดอะไรขึ้นครับ   ???

Member

Email
« Reply #48 on: January 15, 2006, 02:31:27 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=11;action=display;threadid=11040

Member

Email
« Reply #49 on: January 15, 2006, 02:45:34 AM »

อ๊ะ :o ขอโทษครับ  :-[
ถามอีกนะครับ
1.Seal ที่เป็นใบรองรวมร่างฝ่ายเราจะไม่ได้รับผลจาก Ability ของ Undine ใช่ไหมครับ  ???
2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งใช้ seal ตีใบรองรวมร่างของผม แล้วผมใช้ Andromedra ใส่ Seal ที่สั่งตีมาแล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ  ???
3. กรณีไหนบ้างครับที่จะทำให้ Seal ต้องตีตัวเอง  ??? ขอละเอียดเลยนะครับ
4. ถ้าผมใช้Skill ของ Rune mist unicorn แล้วฝ่ายตรงข้ามสั่งใช้ Tunder Bolt จะเกิดอะไรขึ้นครับ(Skill เกิดผล/ไม่เกิดผล)  ???
5. Seal ที่โดนสั่งให้แยกการรวมร่างที่ไม่ใช่ Seal ตัวหลักนั้น ถือว่าเป็น Active/Inactive Seal ครับ  ???
« Last Edit: January 15, 2006, 02:46:55 AM by MyraydoN, Merfolk Tamer » Logged

Member

Email
« Reply #50 on: January 15, 2006, 10:44:58 AM »

อ๊ะ :o ขอโทษครับ  :-[
ถามอีกนะครับ
1.Seal ที่เป็นใบรองรวมร่างฝ่ายเราจะไม่ได้รับผลจาก Ability ของ Undine ใช่ไหมครับ  ???
2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งใช้ seal ตีใบรองรวมร่างของผม แล้วผมใช้ Andromedra ใส่ Seal ที่สั่งตีมาแล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ  ???
3. กรณีไหนบ้างครับที่จะทำให้ Seal ต้องตีตัวเอง  ??? ขอละเอียดเลยนะครับ
4. ถ้าผมใช้Skill ของ Rune mist unicorn แล้วฝ่ายตรงข้ามสั่งใช้ Tunder Bolt จะเกิดอะไรขึ้นครับ(Skill เกิดผล/ไม่เกิดผล)  ???
5. Seal ที่โดนสั่งให้แยกการรวมร่างที่ไม่ใช่ Seal ตัวหลักนั้น ถือว่าเป็น Active/Inactive Seal ครับ  ???

1. ไม่ได้ครับ

2. ต้องหาเป้าหมายใหม่ที่เป็นซีลหลักครับ

3. ก็โดน It's No joke ใส่ตัวเองล่ะครับ

4. ยกเลิกการใช้สกกิลครับ

5. ยังเป็น Active ครับ
« Last Edit: January 15, 2006, 10:46:04 AM by GiantPaladin » Logged

Member

Email
« Reply #51 on: February 01, 2006, 01:46:56 PM »

ถามเรื่อง Shade of อ่ะครับ
เราสามารถใช้ Nephyst(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกรึเปล่า :P) หา Green Stem Dryad ได้ไหมครับ??
(Green Stem Dryad มันมี Shade of Devine)  ???

มังกร
Moderator
Member

« Reply #52 on: February 01, 2006, 02:11:39 PM »

ได้ครับ

Member

Email
« Reply #53 on: February 07, 2006, 12:50:37 PM »

ถามเรื่อง Ability ของบรรดา Plant ครับ  :D
1.Ability ของ Green Stem Dryad  ครับ
1.1 ถ้าเกิดผมมี Green Stem Dryad อยู่ในสนามและมีSeal [Plant] ที่ Combination Plant อยู่(เป็น Plant ทั้ง 2 ตัว )  แล้วถูกตีลง Shire อยากทราบว่าผมจะได้ Search Plant ที่ level เท่ากับ Seal ที่ตก Shire ได้กี่ตัวครับ(1 หรือ 2 ตัวอ่ะครับ?)  ???
2.Ability ของ Spring Spirit of Timber Tree ครับ
2.1 ถ้าผมมี Spring Spirit of Timber Tree 4 ตัว ในสนาม แล้วมี Seal [Plant] ของผมที่ถูกตีลง Shine 1 ตัว ผมอยากทราบว่า Seal ฝ่ายตรงข้ามจะเป็น Inactive กี่ตัวครับ  ???
« Last Edit: February 07, 2006, 12:51:35 PM by MyraydoN, Merfolk Tamer » Logged

Member

Email
« Reply #54 on: February 07, 2006, 02:37:32 PM »

1. 2 ใบครับ

2. 4 ครับ

Member

Email
« Reply #55 on: February 07, 2006, 02:50:35 PM »

ขอบคุณครับ ;D
ถามต่อนะครับ
1. ถ้าผมมี Amareta,the Elder Plant และ Turnip Sprite ในสนาม แล้วสั่งให้ Sweetbrier Alrauneใช้ Skill [Dimension] ที่ At Line แล้วทีนี้โดนสั่งให้เปลี่ยน Line อยากทราบว่า Skill ของ Sweetbrier Alraune จะส่งผลหรือเปล่าครับ ???

Member

Email
« Reply #56 on: February 07, 2006, 03:07:14 PM »

ยังคงใช้สกิลต่อได้ครับ

Member

Email
« Reply #57 on: February 07, 2006, 05:02:08 PM »

ถามครับ ;D
1.ถ้าเกิดเราใช้ Odin เลือกตัวเลือกที่ 2 ที่บอกว่า Seal ทุกใบ Cancle Ability ของ Seal ทุกใบนี่หมายถึง Seal จะ Cancle Ability ของตัวมันเองด้วยไหมครับ  ???
2.ถามเรื่องของ Annihilating Peak ครับ ถ้าเกิดว่าเรามี Seal ที่ At มากที่สุดเท่ากัน 2 ตัว เราจะต้องเอาออกจากเกมกี่ตัวครับ  ???

Member

Email
« Reply #58 on: February 07, 2006, 10:15:12 PM »

1. ด้วยครับ

2. 1 ตัวครับ

Member

Email
« Reply #59 on: February 23, 2006, 05:22:59 PM »

ถามครับผม  ;D
ถ้าเกิดในสนามผมมี Seal อยู่1 ตัว แล้วมี Mystic ตระกูล PA ที่ + พลังให้ Seal อ่ะครับ
แล้วถ้าผมแปะ Silent Prohibiter ให้ Seal ผลของ Mystic ที่กล่าวมาจะยังส่งผลให้ Sral อยู่ไหมครับ ???

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: