Summoner Master Forum
October 14, 2024, 06:24:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: เรื่องหอกครับ  (Read 14285 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
PoP_KunG
Member

« Reply #30 on: December 26, 2005, 10:27:28 PM »

จากกระทู่ก่อนๆ  ข้อ 4 ตกลงไงกันแน่อะครับ

1.  vaishravana เลือก  ห้ามเปลี่ยนไลน์  ฝ่ายตรงข้ามใช้สกิลซีลให้ติดฟรีส 50 เทิร์น   ผมก้ยังอยู้ at อยุ่ใช่ปะครับ  พอผ่านไป2เทินเราเอาอินควิดยิง vaishravana   ถามว่าเราต้องลง df เปล่าครับ

2.  kali เลือกทิ้งซีล 1 ใบทำลาย evil 1 ใบ ผมเอา no joke ย้ายมาตัวที่ไม่ใช่อีวิ่ว  ถามว่าเกิดไรขึ้นครับ  ต้องเลือก ทิ้งซีลมิดทิกอย่างละใบ 1 ใบมูฟซีลออกหรือเปล่าครับ

3.  คำว่า ยกเว้น  นี่หมายถึงอะไรครับ  ตกเปนเป้าหมายได้หรือเปล่า

4.  พวกที่บอกว่าส่งผล  อนันเทิน  แม้เปนใบรองรวมร่างจะหายเปล่าคัรบ

5.  israfel ที่บอกว่าป้องกันการสวนกลับ  ถามว่าเราต้องไปสวนกลับตัวอื่นที่เราสามารถสวนกลับหรือเปล่า  หรือว่าหยุดตีไปเลย

6.  thaventos แปะ  ดาบฟรานอยุ่  (ชื่อยาวครับพิมไม่ถูก)  ตีใส่อิสราเฟล ถามว่าได้ดิสก้าดบนมือไหม

7.  desert dragon rider ใช้สกิล ตีไป df  ลาย  ถามว่าเราสามมรถใช้ no joke ย้ายเป้าหมายการโจมตีได้หรือไม่ครับ

8. desert dragon rider  ใช้สกิลแล้วโดนหยุด  ต้องโม่ฟรีหรือไม่

9. anantanaga เมื่อต่อสู้ซีลที่ต่อสู้ติดพ้อย 1 เทิน ถามว่าเมื่อมีอินเตอเฟียเราร่าย ดาบไบรน่า  ป้องกันเคิส  ถามว่าแล้วเมื่อต่อสู้  พ้อยเคิสต้อง้เด้งฝั่งตัวเองหรือไม่ครับ

10.  เวลา all แล้วแปะดาบฟราน  ถามว่าได้ดิสก้าดบนมือกี่ใบครับ

« Last Edit: December 26, 2005, 10:30:01 PM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #31 on: December 26, 2005, 10:56:11 PM »

เร่งแล้วไม่เกิดผลอะไรเลยครับ

1. อยู่ที่ atline
ต้องลง dfline

2. ไม่เกิดผลอะไร  และทิ้ง kali ลง shrine  

3.  มีผลคล้ายกับคำว่าป้องกัน ไม่สามารถตกเป็นเป้าหมายได้ครับ

4.  ไม่เข้าใจคำถาม

5.  เรายังคงโจมตีสวนกลับตามปกติ
แต่ [Dragon] ไม่สามารถโจมตีสวนกลับ การโจมตีของ israfel ได้

6.  เลือกเป้าหมายการโจมตีไม่ได้

7.  ย้ายได้ครับ แต่ถ้ามาที่ atline จะหยุดโจมตี

8. ถ้าหยุดในขณะสั่งใช้ skill   ก็ไม่ต้องโม่

9.

10.  

ผมว่าเราคงจะหย่อยยานเรื่องกฏไปหน่อยล่ะมั้ง
เจอคราวหน้า ลบทิ้ง

PoP_KunG
Member

« Reply #32 on: December 30, 2005, 11:49:20 PM »

โทษทีครับพอดีวันนั้นรีบ จากข้อ
4.  พวกที่บอกว่าส่งผล  อนันเทิน  แม้เปนใบรองรวมร่างจะหายเปล่าครับ  ตัวอย่างเช่น pyton ลงมาหมุนซีล 1 ใบ ถ้าซีลใบนั้นเปนใบรองรวมร่างถามว่าที่สลับมาหายไหม

9.  anantanaga เมื่อต่อสู้ซีลที่ต่อสู้ติดพ้อย 1 เทิน ถามว่าเมื่อมีอินเตอเฟียเราร่าย alaxandrite the sword  of bryna  ป้องกันเคิส  ถามว่าแล้วเมื่อต่อสู้  พ้อยเคิสต้อง้เด้งฝั่งตัวเองหรือไม่ครับ

10.  เวลา all แล้วแปะ sanctel the sword of francessca  ถามว่าได้ดิสก้าดบนมือกี่ใบครับ

11.  ก่อนผ่านเราร่าย laurius bracelet ใส่ดราก้อนฝ่ายเรา  เข้าเทินเราเราเอาดร้าก้อนนั้นตี  ถามว่าตอนนี้ฝ่ายตรงข้ามสามารถร่าย yin มาแทรก  laurius bracelet ได้หรือเปล่าครับ  หรือไม่ได้แล้ว

12. thalucus ใช้สกิลมูฟ  ฝ่ายตรงข้ามใช้ no joke ย้ายสกิลมาตัวที่ป้องกันสกิล  ถามว่าเกิดไรขึ้นครับ

13. ฝ่ายตรงข้ามใช้ holy prayer เลือกรักษาเคิส  เราเอา no joke ย้าย holy prayer  มาติดตัวที่ไม่ติดเคิส  แต่มีมิดทิกก้าด ps แปะอยู่  ถามว่าต้องเลือกทำลาย ps แทนเปล่าครับ

14. ก่อนฝ่านฝ่ายตรงข้ามร่าย atana เข้าเทิน  เขาออลมา  ถามว่าเราจะเอา kuku clock เร่ง ซีลเพือให้ หายยกเลิก atana ได้เปล่าครับ  หรือว่า kuku ก้ไม่มีผล

15. ซีลที่บอกว่าป้องกันการต่อสู้นี่  ถามว่าเราตีได้เปล่าครับ
« Last Edit: December 30, 2005, 11:50:49 PM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #33 on: December 31, 2005, 02:07:56 AM »

ขอบคุณครับ

4. ยังคงมี effect นั้นค้างอยู่ครับ  แต่เมื่อเป็นใบรองรวมร่างจะไม่ส่งผลชั่วคราว

9. ไม่ครับ เพราะไม่มีเป้าหมายตั้งแต่แรก   ผลคือไม่เกิด curse ขึ้นเท่านั้น

10.  หนึ่งใบครับ

11. ไม่ได้แล้วครับ

12. หยุดใช้ skill

13. ไม่ได้ครับ  ยังคงเป็นรักษา curse อยู่

14. เร่งไม่ได้ครับ ยกเลิกผลไป

15. โจมตีได้ครับ แต่ไม่เกิดการเทียบค่าพลังของทั้งสองฝ่าย

PoP_KunG
Member

« Reply #34 on: December 31, 2005, 01:26:59 PM »

จากข้อ 12  ทำไมไม่หาเป้าหมายใหม่อะครับ

1.  เราร่าย you must die ฝ่ายตรงข้ามมีซีลลีเว่ว 3 ใบเดียว  ซีลฝ่ายเรามี
lv 2 ใบเดียว   เราจะเลือกทำลายลีเว่ว 3 แทนได้เปล่าครับ เพื่อให้ไม่เกิดผลอะครับ

2.  ฝ่ายเรามี indra กางอยู่  ฝ่ายตรงข้ามร่าย yin มาฝั่งผม  ผมเอา artanetion ลงชาย  ถามว่า ย้าย yin ไปแปะฝ่ายตรงข้ามเลยได้เปล่า  หรือว่า ไม่ได้  แล้ว artanetion จะย้ายได้ตอนไหน
« Last Edit: December 31, 2005, 01:30:16 PM by PoP_KunG » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #35 on: December 31, 2005, 01:54:07 PM »

12. ที่ไม่ต้องเลือกเป้าหมายใหม่เพราะใช้ It's No Joke จะทำให้เลือกเป้าหมายใหม่ไม่ได้ครับ

1. ไม่ได้ครับ ต้องเลือกเลเวล 1 หรือ 2 เท่านั้นครับ

2. ยังไม่ได้ครับ ต้องยอมให้ร่าย Yin สำเร็จ และฝ่ายตรงข้ามร่ายมิสติคอินเตอร์เฟียร์อีกใบจึงจะใช้ Alternation ย้ายได้ครับ
« Last Edit: December 31, 2005, 02:04:06 PM by GiantPaladin » Logged

PoP_KunG
Member

« Reply #36 on: January 03, 2006, 06:46:18 PM »

1.  doom  deal necromancer ถามว่าตอนที่  จ่ายเอมพี x แซคซีล x ใบ  จากนั้น ...    ถามว่าถ้าโดนหยุด  ก้ยังต้องแซคอยู่ดีหรือเปล่าครับ  เพราะมีคำว่า  จากนั้น

2.  thaventos นี่เลือกเวลาตีเลือกร่าย ก่อน อินเตอเฟียสเตปได้หรือไม่ครับ  
เช่น thaventos ตีไปโดนแปะ andro ทำให้อดร่าย  แต่ hanuman ตีไปโดนแปะ andro ยังได้ร่ายมิดทิกอยู่ดี  ถามว่า  thsaventos จะเลือกร่ายก่อน inf ได้เปล่าครับ

3.  สมมติ pyton เปนใบรองรวมร่าง  ถามว่าถ้าโดน ซีลธาตุลม  มีความสามารถตีใบรองได้ ถามว่า pyton จะโดน at -2 df -2 หรือเปล่าครับ
« Last Edit: January 03, 2006, 06:58:37 PM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #37 on: January 03, 2006, 07:16:35 PM »

1. ถ้าหยุดการสั่งใช้ skill ก็จะไม่ได้ sacrifice
แต่ถ้าหยุดใน step เมื่อการ์ดตก shrine   ก็จะต้อง sacrifice ครับ

2. เลือกก่อนเกิด step ครับ ว่าจะร่ายการ์ดหรือไม่
hanuman เมื่อสูญเสีย ability แล้วจะไม่ได้เปิดกองนะครับ

3. ไม่ครับ เพราะไม่มี ability

PoP_KunG
Member

« Reply #38 on: January 05, 2006, 12:31:48 AM »

สมมติเหตุการณ์นะครับ ผมอะครับ กำลังจะออล แล้วฝ่ายตรงข้าม ร่าย Bastet ฝ่ายตรงข้ามประกาศ Search THUNDER BOLT ผมยอม ให้ร่าย Bastet เค้าก็เอา THUNDER BOLT มาแปะ ที่ซีลเรา เราจะเอา inquistion เผา THUNDER BOLT ได้มั้ยครับ

Member

Email
« Reply #39 on: January 05, 2006, 12:34:44 AM »

ไม่ได้ครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #40 on: January 06, 2006, 10:21:11 PM »

ทำไมไม่ได้อะครับ  ขอเหตุผลหน่อยครับ

1.  obsident beetle ที่ลง่มามูฟแมลงลีเว่ว 2  ....  ถามว่าจะลงมามูฟตัวเองได้หรือไม่ครับ

2.  hanuman โดน  ชามเคิส  แล้วถูกสั่งตี  โอเคเปิดกองมิดทิกเรา  ถามว่าใครเลือกเป้าหมายครับ  ผู้ร่าย hanuman  หรือว่า  ผู้สั่งตี hanuman

3. เราสั่งซีลตีออล  ฝ่ายตรงข้ามมมี  saber  hell  hound  4 ตัว  เราจะทิ้งก้าดกี่ใบอะครับ

4.  อินเตอเฟียสเตปจะไม่เกิดตอนไหนครับ
« Last Edit: January 06, 2006, 10:28:45 PM by PoP_KunG » Logged

Member

Email
« Reply #41 on: January 06, 2006, 11:16:35 PM »

เพราะตอนที่นำ Thunder Bolt เข้ามาในสนามจากกองนั้นไม่มีอินเตอร์เฟียร์สเต็ปครับ Thunder Bolt จึงเกิดผลสำเร็จและตกไชรน์ไปโดยไม่สามารถทำลายได้ครับ

1.  Obsidian ได้ครับ

2. เจ้าของมิสติคครับ

3. ไม่ต้องทิ้งเลยครับ

4. ไม่เกิดตอนที่มันไม่มีสเต็ปให้เกิดครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #42 on: January 11, 2006, 09:04:33 PM »

1.  vaishrana ยักแดง  เลือกห้ามเปลี่ยนไลน์ โดน  cunning cl0wn ถามว่าไม่ต้องสลับซีลใช่เปล่าครับ

2.  hydra of warok  ถามว่าแม้ซีลนั้นหายติดพ้อยแล้วก้ยังคงเป็น อิแนคทีบ อยุ่ใช่เปล่าครับ

3. เรื่องอนันตครับ
3.1  anantanagarag เมื่อกำลังต่อสู้อยุ่ ซีลฝ่ายตรงข้ามติดพ้อยถามว่าตรงนี้มีอินเตอเฟียสเตปหรือเปล่าครับ ถ้ามีเอา kuku เร่งให้ตายเลยได้ไหมครับ ไม่ตอ้งวัดค่าพลัง

4.  thaventos คอม ดรากอ้น  ตีร่ายใส่ ซินตัวหนึ่ง ที่มีอบิลิตี้ว่า ซีลที่ต่อสู้กับมันสุนเสียสกิลและอบิลิตี้ อนันเทิน  ถามว่า thaventos จะได้ร่ายไหมครับ
« Last Edit: January 11, 2006, 09:54:56 PM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #43 on: January 11, 2006, 11:06:14 PM »

1. ไม่ต้องเปลี่ยน line ครับ

2.  ครับ  แต่ถ้าเข้าสู่ end of subturn step ก็จะกลายเป็น active seal ตามปกติ

3.1  มี step ครับ
แต่ใน นี้ curse ยังไม่มี turn ครับ   ถึงเร่งไปก็ไม่เกิดผลครับ

4.  ได้ร่ายครับ เพราะร่ายก่อนต่อสู้

PoP_KunG
Member

« Reply #44 on: January 11, 2006, 11:56:03 PM »

แล้วอย่างสมมติว่า  

1.  anantanagarag  กำลังต่อสู้  เราเอา raumase wool wywern  ใช้สกิลเข้ามาในสนาม เอา anantanagarag  ขึ้นมือ  ถามว่าซีลที่ต่อสู้ไป  ยังติดพ้อยอยุ่เปล่าครับ

2. ursa ใช้สกิลชุบบีสมา ถามว่าถ้าเราแปะ  gaia ให้บีสนั้น  ถามว่าเมื่อจบซับเทิร์น บีสนั้นต้องลงชายมั้ยครับ

3.   ซีลที่ติดชามเคิส ถือว่าอยุ่ในสนามฝ่ายเราหรือไม่ครับ  แล้วถือเป็นฝ่ายตรงข้ามของเราเปล่า
« Last Edit: January 12, 2006, 01:05:01 AM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #45 on: January 12, 2006, 03:51:07 AM »

1.  ยังติดอยู่ครับ

2. ต้องครับ เพราะส่วนหนึ่งของ skill นั่นส่งผลที่ผู้เล่นครับ

3. ยังอยู่ในสนามฝ่ายเรา เป็นsealฝ่ายตรงข้ามกับเรา

PoP_KunG
Member

« Reply #46 on: January 12, 2006, 11:21:10 PM »

1. ฝ่ายตรงข้ามมีซีล 1 ใบในสนาม ( Seal A ) ซึ่งแปะ silent pro... (ขออภัยครับ จำชื่อไม่ได้) เราจะสามารถ สั่ง Hanuman ของเรา สั่งตี Seal A เพื่อจะเปิดมิสติคได้หรือไม่ครับ
2.ฝ่ายตรงข้ามมี N(Baby dragon) อะครับ ซึ่งเซิดมาจาก Salamandery doll ในซับเทินนี้นะครับ ผมจะสามารถ สั่ง Hanuman ของเรา โจมตีเพื่อจะเปิดมิสติคได้หรือไม่ครับ
3. สมมติว่า มีคฑาปู่(ขออภัยจำชื่อไม่ได้จิงๆครับ) ที่ประมาณว่า ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถสั่งการ ซีลที่ at line อยู่ในสนามนะครับ แล้วผมมี Seal A อยู่ที่ at line และ ซีล B ที่ df line พอเข้าเทิร์นของผม ผมสามารถเอา ซีล B ดูด ซีล A มาคอม ที่ df line แล้วแยกร่างได้มั้ยครับ
« Last Edit: January 12, 2006, 11:52:00 PM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #47 on: January 13, 2006, 12:30:55 AM »

1. สั่งไม่ได้ครับ เพราะไม่เป็นเป้าหมายของการโจมตี

2. สั่งไม่ได้ครับ เพราะไม่เป็นเป้าหมายของการโจมตี

3. ยก ability มาก็ใช้ได้ครับ
สั่งรวมร่างได้ครับ   แต่ seal ที่สั่งรวมร่างแล้วจะสั่งแยกร่างไม่ได้ใน subturn เดียวกันครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #48 on: January 13, 2006, 01:58:36 AM »

1. เล่นชายแมก 15 นะครับ  ชายเราและฝ่ายตรงข้าม 14 เท่ากาน  เราเอาsalamandery doll ที่แปะดาบ frances ที่ตีสำเร็จทิ้งก้าด 1 ใบฝ่ายตรงข้าม  ตีไป  แล้วเมื่อตีสำเร็จเราได้ดิสซีลฝ่ายตรงข้าม  สรุป ตอนท้ายชาย 15 เท่ากาน  ถามว่าตกลงเสมอ  หรือว่า ผมแพ้ก่อนครับ

2. ดราก้อน 1 ใบในสนามเราติดชามเคิส  5 เทิน เราสามารถใช้สกิลของ wool  wywern สลับตัวที่ติดชามเคิสได้ไหมครับ    

มังกร
Moderator
Member

« Reply #49 on: January 13, 2006, 03:32:19 AM »

1. โจมตีสำเร็จเกิดก่อนจะโดนสวนตายครับ จึงชนะ

2. ได้ครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #50 on: January 13, 2006, 09:30:21 PM »

1.  ฝ่ายเรามี st. martha อยุ่ในสนาม  เราเอา thaventos โกรทสำเร็จได้อบิลิตี้ยกเลิกเคิส อินฟินิตี้เทิน ถาม่วาหาก thaventos ต่อสู้กับซินน้ำ  ถามว่า ซินน้ำจะได้ at บวก 3 ดีเฟ้น บวก 2 สปีดบวก 1 หรือเปล่าครับ

2. ซีลใบหนึ่งมีสกิลว่า แซคอีวิ่ว 1 ใบจั่วก้าดตามเอมพีค่าร่าย  ถามว่าเราเอา it no joke ย้ายสกิลมาซีลฝั่งเราได้ไหมครับ
« Last Edit: January 14, 2006, 12:02:04 AM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #51 on: January 14, 2006, 12:18:08 AM »

1. ไม่ได้บวกครับ
ไม่ถือว่า thaventos ได้รับ ability "ยกเลิก curse"  แต่มี effect อยู่เท่านั้น

2. ไม่ได้ครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #52 on: January 14, 2006, 12:25:11 AM »

จากข้อ 2 ทำไมไม่ได้อะครับ

1.  annedisonge  submarine ถามว่าถ้าเราใช้สกิล  ควบคุม moon rabbit ฝ่ายตรงข้าม  ถามว่า  ชายใครเอมพีแมกลบ 2 ครับ
« Last Edit: January 14, 2006, 12:34:00 AM by PoP_KunG » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #53 on: January 14, 2006, 12:38:24 AM »

เป็น skill สั่งผู้เล่น จึงย้ายไม่ได้

1. ฝ่ายตรงข้ามครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #54 on: January 14, 2006, 11:54:30 PM »

1.  โจมตีสำเร็จกับต่อสู้เหมือนกันไหมครับ

2.  salamanderydoll แปะดาบ francess ดาบฟราน ไปเมื่อโจมตีสำเร็จเราได้ทิ้งก้าด  พอทิ้งเสร็จ มีอินเตอเฟียตอนก้าดตกชาย  เราเอา woolwy wern สลับซาลาดอล  ได้ไหมครับ  เพือไม่ให้ salamanderydoll  ตาย  แล้วถามว่า  ดาบฟรานนั้น จะลงชายหรือชึ้นมืออีกครั้งครับ

3. เราเอาซีลตีไป  เรารุว่าเรากำลังจะตายเพราะค่าพลังน้อยกว่า  เราเอา it no joke ย้ายมาซีลใบอื่นฝั่งเรา  เลือกย้ายเป้าการโจมตีถามว่าเกิดไรขึ้นครับ
« Last Edit: January 15, 2006, 02:36:49 AM by PoP_KunG » Logged

Member

Email
« Reply #55 on: January 15, 2006, 10:30:23 AM »

1. ไม่เหมือนครับ

2. พิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกต้องกอ่นนะครับ

3. ก็ไปตีซีลที่ It's No Joke ติดอยู่ครับ

PoP_KunG
Member

« Reply #56 on: January 21, 2006, 12:29:35 AM »

1.  farid ภาคเดอะเซ้น 1 ที่เมื่อโจมตีบวกแอทแทกตามลีเว่ว  ถามว่าถ้า farid ตี salamandery doll  ที่ลีเว่ว 1 เราเอา no joke ย้ายมาซีลลีเว่ว 3 ถามว่า farid จะแอทแทกบวกเท่าไรระหว่าง 1 กับ 3 ครับ

2.  salamanderydoll แปะดาบ francess ดาบฟราน ไปเมื่อโจมตีสำเร็จเราได้ทิ้งก้าด  พอทิ้งเสร็จ มีอินเตอเฟียตอนก้าดตกชาย  เราเอา woolwy wern สลับsalamandery doll ได้ไหมครับ  เพือไม่ให้ salamanderydoll  ตาย  แล้วถามว่า  ดาบ francess นั้น จะลงชายหรือชึ้นมืออีกครั้งครับ

3. เราสามารถตีซีลใบอื่นฝั่งเราได้ไหมครับ  สมมติถ้าโดน no joke บังคับให้ตีตีวนั้น

มังกร
Moderator
Member

« Reply #57 on: January 21, 2006, 04:17:41 AM »

1. บวก 3

3. โจมตีได้ครับ เพราะถูกบังคับให้ไม่ตรวจสอบเป้า

PoP_KunG
Member

« Reply #58 on: January 26, 2006, 02:03:32 AM »

Water Grave Merman สั่งโจมตี Pecca Superbia
ใครเป็นฝ่าย สูญเสีย อบิลิตี้ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #59 on: January 26, 2006, 04:48:58 AM »

Water Grave Merman

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: