Summoner Master Forum
October 12, 2024, 09:27:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ปัญหาที่เถียงไม่จบ  (Read 14089 times)
0 Members and 21 Guests are viewing this topic.
Doraemon
Member

Email
« Reply #30 on: September 20, 2003, 11:48:12 PM »

Ruin Fairy
Element Earth Type Divine Mp 2/1 Lv. 1
At 2 Df 7 Sp 1 Rare
+[Earth]: Forest Wall: Df 8 Mp 1
[Skill] - ย้าย Curse 1 ชนิด จาก Seal 1 ใบไปยัง Seal อีกใบหนึ่ง เมื่อ Ruin Fairy รวมร่าง (Mp 2)
ไม่สามารถใช้ Skill นี้กับ curse ที่เกิดจาก Mystic ได้
Ruin Fairy ยกเลิก Curse

1. 3เป้าหมายครับ คือSealที่ติดcurse ชนิดของcurse และก็sealทีจะย้ายcurseไปไว้

2.curseเก่าย้ายไปครับ เป็นการย้ายสถานที่ที่เกิดeffect

3.ลินดาเป็นผู้สร้างeffectของcurse ส่วนRuin fairyเป็นผู้สร้างeffectการย้าย

4.การย้ายครับ

CRไม่เขียนไว้เพราะการย้ายเป็นเสมือนกริยาที่มีอยู่จริงในโลกครับ เลยไม่จำเป็นต้องdeclareการใช้ครับ

Karn-Go!!
Member

Email
« Reply #31 on: September 21, 2003, 04:02:11 AM »

3. ถ้าหลังจากรูนย้ายไปแล้ว เข้าturn A เขาใช้ไกอา เกิดอะไรขึ้นครับcurse กลับไปติดที่ไพทอนใช่ไหม
(ผมว่าน่าจะมีเขียนไว้ที่ Glossary สักหน่อยนึงนะเพราะมันเป็นเรื่องที่สำคัญเหมือนกัน)

Doraemon
Member

Email
« Reply #32 on: September 21, 2003, 08:03:15 PM »

curseหายไปเลยครับ เพราะผลของการย้ายcurseจบสิ้นไปแล้วครับ(เป็นtrigger effectครับ)ดังนั้นการยกเลิกจึงทำเพียงการยกเลิกผลของcurse

tassaga
Member

Email
« Reply #33 on: September 28, 2003, 10:28:24 PM »

1.ธาตุไฟตัวที่ฝ่ายเรา 1 ตัวเป็น in acฯ แล้วเรา at+2/1 subturn นี่ถ้าเราบวกแล้วเก็บเป็น seal รองเรื่อยๆทุก turn ค่า at มันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลยเหรอครับ
-----ผมอยากถามเรื่อง เควสมาสเตอร์  นี่ต้องถามบอร์ดไหนเหรอครับ บอร์ดนี้ได้มั้ยครับ-----

Doraemon
Member

Email
« Reply #34 on: September 28, 2003, 11:53:26 PM »

เป็นอย่างที่ว่าแหละครับ มันจะโตขึ้นเรื่อยๆ

แนะนำให้ไปถามที่บอร์ดQuest Master Talkดีกว่าครับ
http://www.smnforum.com/yabb/index.php?board=19

tassaga
Member

Email
« Reply #35 on: October 04, 2003, 12:05:12 AM »

1.ถ้าเราสั่งกิแกนติกคอมบายแล้วเค้าใช้เกลฯโฉบมา แล้วเราก็ติดเพิ่มพลังให้กิแกนติกเรา เค้าก็ใช้มิสติกแล้ว  เราจะยังสามารถใช้คลาวเล็ตการูด้าลงมาได้อีกมั้ยครับ หรือว่าพ้นสเต็บไปแล้ว  
2.ถ้าเราใช้คิวปิกะเค้า แล้วเราสั่งตี ถ้าเค้าทำลายคิวปิดมันจะเปลี่ยนมาตีฝ่ายเรามั้ยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #36 on: October 05, 2003, 01:47:55 AM »

1.ถ้าแปะลดพลังแล้วไม่ทันแล้วครับ

2.จะหยุดตีเลยครับ

Tearchan
Member

Email
« Reply #37 on: October 20, 2003, 01:48:38 AM »

เมื่อ Lhunlambewen, the Legend of Lemuria         Growth ไว้ข้างๆ  Yggdrasil  อบิลิตี้จาก Yggdrasil จะส่งผลทันทีเพื่อดันSeal ของฝ่ายตรงข้ามที่ Df น้อยกว่า 11  ลงไป Df  Line ทันทีเลยหรือเปล่าคะ       ( อันดีนด้วย?? )

หนูกับเพื่อนยังสับสนกันอยู่เพราะเค้าเข้าใจว่าจะยังไม่นับอบิตี้ของการ์ดใบอื่นค่ะ

ปล.ไม่ได้เล่นมาปีกว่าๆ  ทำมายถึงมีคนเล่น Lhunlambewen  เนี่ย อุตส่าห์จัดแบบไม่ค่อยเหมือนคนอื่นแล้วนะ T_T

Doraemon
Member

Email
« Reply #38 on: October 20, 2003, 10:59:11 PM »

ทันทีครับ/undineก็ส่งผลให้ครับ

tassaga
Member

Email
« Reply #39 on: November 19, 2003, 01:22:48 AM »

1.ถ้าเรามีทาลิร่างแปลง(โกรทแล้ว)กับอมันคริส อมันคริสมันจะโกรทแล้วก็cancel อบิลิตี้ของ ทาลิอีกทีรึปล่าวครับ หรือว่าเราจะเลือกได้
2.ราโชนี่ สั่งตีแล้วต้องดิสทันทีใช่มั้ยครับ
3.สกาเล็ต รีปเปอร์นี่ถ้ามันตกสุสานแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ fayre ห้ามขึ้นมา พอจบsubturn มันจะกลับไปเข้ากองมั้ยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #40 on: November 19, 2003, 02:24:30 AM »

1.abilityของThaliไม่สามารถถูกยกเลิกได้ครับ มีเขียนอยู่ในtextเลย

2.disหลังInfครับ

3.ไม่ครับ

tassaga
Member

Email
« Reply #41 on: November 29, 2003, 09:11:44 PM »

1.ถ้า โซฟอซ ใช้สกิลบนมือลงมา sec evil ถ้าเค้าแปะ gaia ที่evilนั้นหรือ แอนโดเชน เราจะลงมาได้มั้ยครับ
2.คอมโบ ผึ้ง จอยสลิน กับแกรมม่าG ใช้ได้มั้ยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #42 on: November 30, 2003, 11:55:27 AM »

1.Gaiaได้ครับ แต่Andro chainไม่ได้ครับ

2.ได้ครับ

tassaga
Member

Email
« Reply #43 on: February 26, 2004, 01:19:09 AM »

1. power of soul ใช้ได้เทอนละครั้งเหรอครับ
2. ถ้าเราสั่งตีขึ้นมือแล้วโดนหยุด เราจะสั่งตัวอื่นตีอีกได้มั้ยครับ
3.ถ้า seal ฝ่ายเค้าติด charm เราสั่ง seal นั้นโจมตี seal ฝ่ายเค้า ถ้าเค้าใช้ กอรี่ชิลล์ โปรเทคตัวที่โดนตีแล้วไม่มี seal อื่นที่สามารถตีได้แล้ว seal นั้นจะตีตัวเองมั้ยครับ
4. นาริสสั่งตีแล้วโดนติด andromeda ค่า at มันจะลดมั้ยครับ
5. ถ้า seal เราตีได้ 3 times เราสั่งตีขึ้นมือเค้า 3 ใบรึปล่าวครับ
6. ถ้าเราใช้กอรี่ชิลล์ โปรเทค seal เรา แล้วเค้าใช้ เอนโดเชน เราต้อง sac กอรี่ชิลล์มั้ยครับ
7. ติดเอนโดเชนแล้วเราจะใช้ power of soul ได้มั้ยครับ
8. เราจะใช้ vampiresm กับ เซอราฟ ได้มั้ยครับ
9. เมนเทลลูม่า เราจะ โกรธ ด้วยมังกร lv2+น้ำ+น้ำ ได้มั้ยครับ
10. พอ street dancer เต้นแล้วยังรับผลของ apollo มั้ยครับ
11. Seal การ์ดไม่สามารถย้ายตำแหน่งใน line เดียวกันได้หมายความว่าอะไรครับผมมะเข้าใจ

Doraemon
Member

Email
« Reply #44 on: February 27, 2004, 04:38:09 AM »

1.ครับ

2.ไม่ได้ครับ

3.ไม่ครับ

4.ไม่บวกครับ

5.ได้แค่ครั้งเดียวครับ

6.ไม่ต้องครับ

7.ไม่ได้ครับ

8.ได้ครับ

9.ไม่ได้ครับ

10.ถ้าวางอยู่แล้ว ก็ได้ครับ

11.คือว่าวาง
    ซ้าย  A B ขวา
    จะเปลี่ยนเป็น
    ซ้าย  B A ขวา ไม่ได้ครับ
« Last Edit: February 27, 2004, 04:38:39 AM by Doraemon » Logged

Led Zeppelin
Member

Email
« Reply #45 on: March 04, 2004, 08:59:07 PM »

ผมก็มีข้อสงสัยมาถามเหมือนกันครับ
คือว่าผมเล่นเด็คดินอ่ะนะ
แล้วผมก็ stone seal ฝั่งตรงข้ามอ่ะ turn นะ พอผ่านมาอีก turn ผมก็เอา harison มาทำลาย แล้วเพื่อนผมก็เ holy guardian มาแปะ seal ที่ผม stone ไว้ turn ที่แล้ว *
*คือผมสงสัยว่าย่างนี้seal ใบนั้นยังจะถูกทำลายมั๊ยครับ??

1. inquistion ทำลาย high priest ได้ป่าวคับ?
2. ในหนึ่ง turn เราสามารถ กำหนด line ให้ seal 1 ใบได้กี่ครั้งครับ (seal ใบนั้นอยู่ในสนามอยู่แล้วแล้วก็ยังเป็น active seal อยู่ครับ)
3. thunder bolt สามารถแยกการร่วมร่างของ seal ที่ใช้ mrgician world ได้ป่าวครับ?

*อ่อผมเป็นสมาชิคใหม่นะครับ พึ่งเริ่มเล่น smn ได้  2เดือนเอง

ส่งซองไปแลกโปรโมอะไรอ่ะครับ ผมไม่รู้อ่ะ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะผมมีซองเพียบเลยเปิดซองไว้เยอะ ส่วนใหญ่จะเปิด d4k อ่ะครับ
« Last Edit: March 05, 2004, 04:14:41 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #46 on: March 05, 2004, 04:12:05 AM »

วันหลังแก้ไขเพิ่มเติมโดยmodifyเอานะครับ จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่บอร์ด(เพราะเราใช้serverธรรมดาๆ)

-ไม่ครับ

-ได้ครับ

-ครั้งเดียวครับ

-ไม่ได้ครับ

อือ ต้องลองดูประกาศตามร้านค้านะครับ เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเหลืออะไรให้แลกบ้าง

Led Zeppelin
Member

Email
« Reply #47 on: March 05, 2004, 06:41:29 PM »

ขอบคุณมากๆครับ เพื่อนผมมันชอบเอา bisop(d4k) เปลี่ยน line ขึ้นๆลงๆ ใน 1 เทร์นอ่ะ :-\

Doraemon
Member

Email
« Reply #48 on: March 06, 2004, 01:48:59 AM »

ต้องขอโทษที่ต้องเตือนนะครับ อาจจะเป็นเด็กใหม่เลยยังไม่รู้ ไม่ผิดด้วย

-บอร์ดBoC ห้ามโพสต่อเสนอความคิดเห็น หรือตอบ(ต่อจากMD) เว้นแต่เป็นการถามต่อนะครับ จะมาลบภายใน3วันนะ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: