Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:26:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: โปรโมใหม่ 3 ใบ จากการร่วมสนุก และ สมาชิก Wiser !!!!  (Read 13673 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Nihil
Administrator
Member

Email
« on: November 05, 2005, 05:43:59 AM »

อะแฮ่ม อะแฮ่ม วันนี้ TV ไดไม่ใหญ่มีโปรโมใหม่ล่าสุด 3 ใบ สำหรับเพื่อน ๆ ชาว Wiser โดยเฉพาะ !!!
โปรโมทั้ง 3 ใบ นี้ไม่สามารถหาได้จากการแลกซอง แลก point หรือแม้แต่จากการแข่งอื่นใด เรียกได้ว่าเป็นโปรโมพิเศษที่ได้จาก Wiser โดยเฉพาะก็ไม่เชิง

โปรโมทั้ง 3 ใบนี้ได้แก่

1. Nike
เทพีแห่งชัยชนะ ผู้นำพาซึ่งชัยชนะมาสู่ศึกน้อยใหญ่ทั้งหลาย และเป็นเทวีที่มีความเกี่ยวพันกับเทวี Athena อย่างลึกซึ้งอีกด้วย    เชื่อกันว่าทั้งหมดเริ่มมาจากชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่ของชาวกรีกที่มีเหนือชาวเปอร์เซีย ในสงครามเกาะซาลามิส (Battle of Salamis) ในช่วง 480 ปี ก่อนคริสตกาล ตั้งแต่นั้นมาเทพีไนกี้กับเทพีอาธีน่ามักจะอยู่คู่กันเสมอในฐานะ เทพีผู้นำพาชัยชนะมาให้กับการศึกสงคราม และเพื่อให้ชัยชนะอยู่คู่กับสงครามเสมอด้วย  นอกจากนี้เทพีทั้ง 2 ยังมีนกฮูกเป็นสัญลักษณ์เหมือนกันอีกด้วย

2. Rat's Bane
ยาเบื่อหนู อะจ๊ากกกกกก จากการ์ตูน 4 ช่อง TV SMN Direct กลับกลายมาเป็นของจริงแล้วหรือนั่น !!!
และก็เป็นอย่างที่ชื่อมันบอก คือ ใช้กำจัดหนูนั่นเอง !!!! เอ๊ะแล้วจะกำจัดอย่างไร ? แบบนี้พวก N[Rat] มิตายกันหมดเรอะ
โอ้วพระเจ้าจอร์จ ปัญหาหนูกวนเมืองจะหมดไปจาก Terra ทันทีด้วยสินค้าชิ้นนี้ พระเจ้าจอร์จมันทอดยาก แบบนี้ต้องหามาลองกันแล้ว

3. Whale Frog
ปลาวาฬกบ  ทำไมแปลกเหรอ ? ปูแมวยังมีได้ ทำไมปลาวาฬกบจะมีไม่ได้ ตอนนี้ก็จินตนการภาพไปก่อนแล้วกันว่าจะออกมาเป็นเช่นไร แต่ที่แน่ ๆ เจ้าปลาวาฬกบเป็น seal ธาตุน้ำ ที่จะมาทำให้การเล่นจอร์จขึ้นมากเลยซาร่า และมันเป็น monster อะนะจ้ะ ไม่ใช่ fish ใช่ ปลาวาฬไม่ใช่ปลานะอย่าลืมนะโรบิ้น

โปรโมใหม่ทั้ง 3 ใบนี้มีวิธีการแจกต่างกันครับ

Rat's Bane กับ Whale Frog สามารถหาได้จากเกมการร่วมสนุกต่าง ๆ กับทาง Wiser เช่น ส่งแบบสอบถาม เล่นเกม Caller Zone ส่ง Gaia's Fan Art พวกนี้ ก็มีสิทธิลุ้นรางวัลโปรโมใหม่ 2  ใบนั้นในทันที

ส่วนใบที่ 3 เทพี Nike นี่ไม่ธรรมดา เป็นถึงเทพีแห่งชัยชนะทั้งทีก็ต้องเก่ง และ หายากหน่อยซิ
ดังนั้น โปรโม Nike  จะได้รับจากการสมัครเป็นสมาชิก  Wiser  เท่านั้น !!!!

แล้ว Curse Ruffian ละ ?
ยังเก็บไม่ครบเลยนะงุงิ  :(

โอ๊ะ โอ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ หากเพื่อนคนใดต้องการเก็บ Curse Ruffian ก็ยังสามารถเก็บได้อยู่
โดยใบสมัครสมาชิก Wiser ตั้งแต่ฉบับที่ 30 นี้เป็นต้นไป จะมีฟอร์มให้เพื่อน ๆ เลือกกรอกครับ ว่าจะรับโปรโมสำหรับเป็นสมาชิกเป็นใบใด ระหว่าง Curse Ruffian ใบเก่า และ Nike ใบใหม่ ดังนั้น ยห อย่าห่วง ครับ !!!!

แหมเป็นโปรโมที่ได้มายากและมีตำนานที่มาแบบนี้ เพื่อน ๆ คงตื่นเต้นกันแล้วใช่ไหมครับว่าเทพี Nike ที่อยู่ระดับเดียวกับ Curse Ruffian สามารถทำอะไรได้กันแน่ และ โปรโมอีก 2 ใบที่เพิ่มเข้ามาด้วย เอ จะทำอะไรได้น้า และภาพจะเป็นอย่างไรกันแน่น้า

ทั้งหมดนี้ผมจะมาเฉลยในไม่ช้าครับ ทั้งภาพ ทั้งความสามารถ แต่ตอนนี้ขออุบไว้ก่อน อ่านตรงนี้แล้วลองจินตนการกันไปก่อนละครับ ผม

Wiser แจกของเด็ด ๆ ใหม่ ๆ เอาใจกันขนาดนี้ก็อย่าลืมอุดหนุน และมาร่วมสนุกกับเรากันนะครับ อย่าลืม โปรโมเหล่านี้ไม่สามารถหาได้จากการแข่งนะจ้ะ ~

edit : แก้พิมพ์ผิดนิดนึง
« Last Edit: November 06, 2005, 03:53:05 AM by beekini » Logged

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #1 on: November 05, 2005, 05:51:48 AM »

เคะๆน่าสนใจจังเลย เนี๊ยว

ที่1 เนี๊ยว

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #2 on: November 05, 2005, 06:21:27 AM »

ข่าวเด็ดจริง ๆ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #3 on: November 05, 2005, 01:14:43 PM »

Nikeเป็นมิสติกหรือปล่าวครับ
แล้วจะแรงเหมือนAtenaรึปล่าว??? ???

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: November 05, 2005, 04:45:44 PM »

แต่ผมชอบ Adidas มากกว่า Nike นะ ;D

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #5 on: November 05, 2005, 05:40:26 PM »

แต่ผมชอบ Adidas มากกว่า Nike นะ ;D

คาดว่า อีหรอบนี้ คงจะมีคนขอให้ออก นันยาง :P

ไม่คิดจะให้ยลหน่อยรึ ::)

ฤาว่ายังไม่ถึงเวลา :-\

- Man!aC - #39
Member

« Reply #6 on: November 05, 2005, 05:47:27 PM »

อยากให้มาโพสความสามารถอะ

UriUriUriUri
Member

Email
« Reply #7 on: November 05, 2005, 06:44:36 PM »

จะได้ไนกี้ต้องสมัครสมาชิกใหม่เหรอครับ?
...ไนกี้ น่าจะเป็นdevas
ยาเบื่อก็Relic
ปลาวาฬกบ นึกถึง magamouth อ่ะ...
น่าจะมี shade of magamouth นะplease :)

~ Kisame ~
Member

« Reply #8 on: November 05, 2005, 08:51:14 PM »

อ่า เพิ่งหมดอายุไปได้ไม่นาน กะว่าจะซื้อเก็บเองดีกว่าเพราะเร็วกว่า
ดันออกโปรโมใหม่งี้เด๋วต้องสมัครอีกสิเนี่ย  :P

ตอนนี้หนูก็ไม่ได้รุ่งเรืองมากมาย คงไม่ได้ออกยาเบื่อมาฆ่ามันให้ไม่ได้เกิดนา~
ปล. น่าจะมียาเบื่อTherion มั่ง

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #9 on: November 05, 2005, 09:00:33 PM »

เดี๋ยวต้องสมัครใหม่แล้ว  :o

หมดอายุไปนานมากแล้วอ่ะ  :-X

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: November 06, 2005, 03:00:19 AM »

ความสามารถอะไรขออุบไว้ก่อน ตอนนี้ก็เดากันไปก่อนละกัน แต่ยันว่าคุ้มค่าจริง ๆ
การสมัครต้องใช้แบบฟอร์มใหม่ของ wiser 30 นะครับ เพราะจะมีให้เลือกว่าจะรับโปรโมสำหรับสมาชิกเป็น Nike หรือ Curse Ruffian

ส่วน Rat's Bane กับ Whale Frog ก็ได้จากเกมการร่วมสนุกต่าง ๆ แจกแบบเต็ม ๆ หลายอันดับ คือไม่ได้แตกแค่เล่มละ ใบ

Aurora_spacE
Member

« Reply #11 on: November 06, 2005, 03:50:30 AM »

ง่ะ :P เราเพิ่งสมัครไปเอง... :'(

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: November 06, 2005, 09:47:30 PM »

ง่ะ :P เราเพิ่งสมัครไปเอง... :'(
สมัครใหม่เลย ไดโปรโม 2 ใบเลย  ;D

Sun Ce
Member

« Reply #13 on: November 06, 2005, 09:56:42 PM »

สมัครใหม่เลย ไดโปรโม 2 ใบเลย  ;D
ใช้ใบสมัครเดิม แล้วเขียนระบุว่าจะรับไนกี้แทนได้หมครับ

<ChuJai>
Member

Email
« Reply #14 on: November 06, 2005, 10:05:42 PM »

Nike ท่าจะแรงแฮะ :o แถมจากสมัครสมาชิกซะด้วย แล้วใบสมัครที่มีให้เลือกจาอยู่เล่มไหนง่ะ?
« Last Edit: November 06, 2005, 10:06:08 PM by <ChuJai> » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #15 on: November 06, 2005, 10:25:23 PM »

ใบสมัครใหม่สำหรับเลือกว่าจะรับ Nike หรือ Curse Ruffian นั้น อยู่เล่ม 30 คับผม อยากให้รอกันก่อนนะครับ  :D ออกแล้วรีบซื้อมาตัดใบสมัครส่งรับโปรโมใหม่กันเลยย

boomkung
Member

« Reply #16 on: November 06, 2005, 10:28:19 PM »

งืมๆ ไว้รอเล่ม 30 ละกันครับ ว่าจะสมัครพอดีเลย

cmt
Member

« Reply #17 on: November 06, 2005, 10:32:44 PM »

อยากเห็นความสามารถปลาวากบจัง จะเก่งแค่ไหน เป็นธาตุน้ำด้วย

xNo
Member

« Reply #18 on: November 06, 2005, 11:55:03 PM »

เพิ่งซื้อwiserมาแต่ยังไม่เห็นใบสมัครเลยอะคับ ต้องรอถึงเล่ม30เชียวเหรอ
อยากสมัครไวๆจังเลย

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #19 on: November 07, 2005, 01:41:15 PM »

เพิ่งซื้อwiserมาแต่ยังไม่เห็นใบสมัครเลยอะคับ ต้องรอถึงเล่ม30เชียวเหรอ
อยากสมัครไวๆจังเลย
แบบฟอร์มใหม่อยู่ในเล่ม 30 ครับ อยากได้เขียนง่ายๆ ก็เล่ม 30 สมัครกันแล้วก็สมัครกันอีกได้จ้า ;D

milano
Member

Email
« Reply #20 on: November 08, 2005, 08:52:04 PM »

อยากทราบว่า wiser เวลาส่งมาที่บ้านเปงจดหมายแบบเซ็นรับหรือเปล่าครับ

ผมอยากให้เปงแบบเซ็นรับอ่ะครับ เพราะบางครั้งไปรษณีย์มานยัดแล้วเด๋วการ์ดยับ

หรือบางครั้ง ฝนตกอกีแย่อีก แล้วถ้าสมัครแล้ว nike จะมาที่บ้านเรายังไงครับหรือว่าต้องไปรับ

Nihil
Member

Email
« Reply #21 on: November 08, 2005, 09:28:20 PM »

อยากทราบว่า wiser เวลาส่งมาที่บ้านเปงจดหมายแบบเซ็นรับหรือเปล่าครับ

ผมอยากให้เปงแบบเซ็นรับอ่ะครับ เพราะบางครั้งไปรษณีย์มานยัดแล้วเด๋วการ์ดยับ

หรือบางครั้ง ฝนตกอกีแย่อีก แล้วถ้าสมัครแล้ว nike จะมาที่บ้านเรายังไงครับหรือว่าต้องไปรับ

แบบเซ็นรับมันเป็นแบบจดหมายลงทะเบียนใช่ไหมครับ แบบนั้นค่าใช้จ่ายมันจะสูงขึ้นอีกนะครับ
Nike มากับ Wiser ฉบับแรกที่สมัครรับ แนบมาพร้อมกันเช่นเดียวกับแบบ Curse Ruffian ครับผม

milano
Member

Email
« Reply #22 on: November 08, 2005, 10:29:35 PM »

แล้วเคยมีปัญหาเรื่องการ์ดยับบ้างไหมครับ

-ไอ้ที่แถมมากะ wiser นี่ไม่เท่าไรถ้ายับซื้อใหม่ได้ แต่ถ้า nike ยับผมไม่ต้องสมัครสมาชิกใหม่เหรอครับ
หรือว่าทางบริษัทมีการแก้ไขไว้บ้างไหมครับ
-แล้วถ้าฝนตกหนักๆไอ้ ตัว wiser กับโปรโมมานจะได้เล่นฝนไหมครับ หวังว่าซองพลาสติกคงดีนะครับ

โอปอ
Member

Email
« Reply #23 on: November 08, 2005, 10:39:11 PM »

ดีจังเลยออกตัวใหม่จนได้
แต่ไม่ทราบว่าโปรโมที่แจกมากับการร่วมสนุกนั้นจะได้ทุกคนที่ส่งไปหรือไม่ครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #24 on: November 09, 2005, 08:01:01 PM »

ปกติไม่มีปัญหาการ์ดที่ส่งไปเสียหายเสียเท่าไรห่นะครับ ถ้าเสียหายจริงก็สามารถเปลี่ยนใหม่กับทางบริษัทได้ครับ  :D

โปรโมที่ได้จากการร่วมสนุกพวก Caller Zone / Gaia's Fan Art / แบบสอบถาม พวกนี้ จะได้เฉพาะอในอันดับต้น ๆ ครับ และรางวัลเดิมอันดับต้น ๆ เราก็ไล่อันดับลงมาแทน โดยตัดเอารางวัลเก่า ๆ ในอันดับท้าย ๆ อย่าง Garasu หรือ Shining Sun ออก  เรียกได้ว่ามีแต่คุ้มครับ ต่อให้ไม่ได้โปรโมใหม่ก็ยังได้โปรโมดี ๆ อย่างพวก Binding Queen / Nerimor / Alana / Phantom Collector / Gaia อะไรพวกนี้ได้ ทั้งแบบ foil และแบบปกติครับ

- Man!aC - #39
Member

« Reply #25 on: November 09, 2005, 08:36:56 PM »

เมื่อไรจะลงความสามารถ

Nihil
Member

Email
« Reply #26 on: November 10, 2005, 12:14:48 AM »

ความสามารถรอไปก่อนนะ เอารุปมาให้ดูเรียกน้ำย่อยกันก่อน ก็ลองเดา ๆ ความสามารถกันไปก่อนละ

Nike เทพีแห่งชัยชนะผู้งดงาม

Rat's Bane ยาเบื่อหนูสุดงุงิ

Whale Frog
ปลาวาฬกบ อ๊อด ๆ ๆ

เป็นไงสวยงามน่าเก็บกันไหมละ ลองเดาความสามารถกันไปก่อนนะ  ::)

Yong
Member

« Reply #27 on: November 10, 2005, 12:24:00 AM »

พอรุ้ละว่ายาฆ่าหนูครัยวาด- -"

ทัมมัยเทพไนกี้ไม่สวยอย่างที่คิดอ่า

เห้ยนั้นมันลูกอ๊อดหนิ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #28 on: November 10, 2005, 01:17:38 AM »

ไนกี้เป็นมิสติคแหะ อินเตอเฟีย 0 เทินด้วยและ -*-

S_A_Y
Member

Email
« Reply #29 on: November 10, 2005, 01:42:43 AM »

อยากเห็น ความสามารถของ Nike มากๆ  ;D

ยาฆ่าหนูนี่ก็น่ารักจริงๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: