Summoner Master Forum
October 08, 2024, 11:34:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ไปGO7มา เป็นไงกันบ้าง (โพสรวมกันที่นี่นะ---ขออนุญาตตั้งล่วงหน้า)  (Read 20954 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Sun Ce
Member

« on: October 29, 2005, 06:08:02 PM »

ไปGO7มา เป็นไงกันบ้าง ผมไม่ได้ไป เนื่องจาก ไปไม่ได้ ;D
มาโพส กันหน่อยๆๆ
-รู้สึกไง
-เอาเด็คอะไรไปแข่ง
-ไปแข่งเจอเด็คอะไรกันบ้าง
-แพ้ชนะกันยังไง
ปล.ไวเซอร์29 ออกยัง ขอTextโปรโมหน่อยครับ :D
« Last Edit: October 29, 2005, 06:28:44 PM by Sigmund3rd,Peg@sus Knight Gener@l » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #1 on: October 29, 2005, 09:33:44 PM »

Iron crusted Golem
mp 5/3 titan Lv 4
at 10   df 11   sp 3
+ ดิน at 11 df 13 mp 3
+ ดิน ดิน at 12 df 14 mp 4
charging turn
• จ่าย mp x และ charging x จากนั้น seal x ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามติด stone curse turn [at line] [charge 1] [mp 3]
• seal 1 ใบในสนาม่ายตรงข้ามติด stone curse infunuty turn จากนั้นสั่ง S โจมตี seal นั้น [at line] [charge 3] [mp 3]
ขณะที่ S ต่อสู้กับ Seal ที่ติด stone curse S at +2
« Last Edit: October 29, 2005, 09:34:25 PM by Toy dir va Ln » Logged

cmt
Member

« Reply #2 on: October 29, 2005, 10:15:22 PM »

ไม่ได้ไปมาอะ ติดทำโครงงานเอดส์โลกที่โรงเรียน (เปิดเทอมแล้ว T-T) เสียดายมาก อยากไปทำงาน cm ด้วยอะ จะแอบหนีไปก็ได้อยู่ แต่ถ้ากลับมาต้องโดนประชาชี(เพื่อนๆ)รุมต่อว่า + งานไม่เสร็จ ดูเหมือนจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร เสียดายอะ อยากไป T-T

Maxy
Member

« Reply #3 on: October 29, 2005, 11:03:38 PM »

เพิ่งได้เห็นมรดกโชว์ลูปครับพ้ม
หึหึ แถมไปแล้วเสียกระตังมากมาย
555+

>~ Fate [,] Keroro Army team ~<
Member

« Reply #4 on: October 29, 2005, 11:14:17 PM »

ไปมา ได้ "นักรบชาย" Foil ใบนึง  ;D
ตอนเล่น บิงโกอะครับ  :D

สนุกมากครับ  ;D

- Man!aC - #39
Member

« Reply #5 on: October 30, 2005, 02:15:33 AM »

ตอนเ้ล่นบิงโกฮาตอนจบที่ เผ่าเมจ 2 อะ ได้กันตรึม

ผมก็ได้ ซิกนาริเอลฟลอยอะ กว่าจะได้กาครบทุกช่องเลย-*-

งานนี้ไปดูคนเล่นลูปอะ แต่ก็ไปได้ไม่ไกลเท่าไร

แล้วก็ซื้อของถูกด้วย ของถูกตรึมเลย !! จับฉลากวันนี้ก็ปล่อยของดีเยอะมากแรร์น่ะ <-- แต่ผมไม่ได้ไรเลย-*-

ศรี
Member

Email
« Reply #6 on: October 30, 2005, 02:16:13 AM »

ได้เดอะเซนท์ มา 1 BOX ขายมรดกไป 500

ก่อนแข่ง ผมประกาศว่า "ถ้าวันนี้ ศรีได้แชมป์ ศรีจะเลิกเล่นเด็คลูป"

แต่ว่า ผมก็ยังไม่ได้เป็นแชมป์ ดังนั้น ผมก็ยังไม่เลิก  :P

ปล. เมียคุณสรยุทธ์ สุดยอด~  :D

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #7 on: October 30, 2005, 02:29:20 AM »

ได้ที่7คับ แพ้ไปรอบนึง เจอพี่เอฟ เด้คคล้ายๆกันเลย T T

แต่ก็ดีคับ ได้ของรางวัล  :)

Felasia knight
Guest
« Reply #8 on: October 30, 2005, 02:30:23 AM »

หุๆๆ  ได้ยินว่า "ลูป"  เจอเฟเร่ กะ โฮลี่ เข้าไปที  เล่นไม่ออกเลย  ;D

ที่ 1 กะ 2  รู้สึกหน้าใหม่ทั้งคู่เลยแฮะ (ไม่ใช่หน้าเก่าๆ อย่าง ภูเขา, ศรี, มรดก  :P)

ปล. วันนี้มองไปทางไหนก็เห็นแต่ เดค ฟาริด ซูไลก้า แฮะ  :P
สรยุทธ
Member

Email
« Reply #9 on: October 30, 2005, 02:44:05 AM »

ปล. เมียคุณสรยุทธ์ สุดยอด~  

เฮ้ย หมายความว่าใงฟระ ศรี เห็นแข่งจบไปรายงานผลกับเมียผมตลอดเลย

แทนที่จะมาบอกเราให้ไปทำข่าว  ;D พูดเล่นนะ

สรุยทธ ก็ประกาศไว้คล้าย ๆ ศรีเหมือนกันว่า

"ถ้าตกรอบ ขอให้ตกแรอบแรก ๆ เลย แล้วผมจะไปขายของให้เต็มที่"

และสรุปวันนี้ขายดีมากครับ  :D  ขายตั้งแต่เช้า  (สรุปสรยุทธ ตกรอบตั้งแต่เช้า  :P )

KIRA(BANK)
Member

« Reply #10 on: October 30, 2005, 02:49:29 AM »

ปล. เมียคุณสรยุทธ์ สุดยอด~  

เฮ้ย หมายความว่าใงฟระ ศรี เห็นแข่งจบไปรายงานผลกับเมียผมตลอดเลย

แทนที่จะมาบอกเราให้ไปทำข่าว  ;D พูดเล่นนะ

สรุยทธ ก็ประกาศไว้คล้าย ๆ ศรีเหมือนกันว่า

"ถ้าตกรอบ ขอให้ตกแรอบแรก ๆ เลย แล้วผมจะไปขายของให้เต็มที่"

และสรุปวันนี้ขายดีมากครับ  :D  ขายตั้งแต่เช้า  (สรุปสรยุทธ ตกรอบตั้งแต่เช้า  :P )
โดนหนุมานเซมๆตบตายซินะ ;D

Shinji, the Philosopher in the Rain
Member

Email
« Reply #11 on: October 30, 2005, 03:07:11 AM »

แอบสงสารพี่ลิงอ่ะ....เวลาหมด Magna มานับ Shrine ซะงั้น..... :shock1: อย่างงี้จะเอะไรไปชนะล่ะทั่น... :nga:

ต่อมาเห็นพี่ลิงนั่งหลับฟุบกะโต๊ะ....อ๊ะ...แอบร้องไห้รึป่าวนะ... ::)

ปอลอ. ผมผิดไปแย้วก๊าบ... :sad1:

Neoboy
Member

« Reply #12 on: October 30, 2005, 03:08:13 AM »

ปล. เมียคุณสรยุทธ์ สุดยอด~  :D
สุดยอดด้านไหนอ่ะ เล่นการ์ดเก่งสุดยอด สวยสุดยอด น่ารักสุดยอด คุยเก่งสุดยอด......???

ที่สองก็ไม่หน้าใหม่นะ รูลเลอร์มังกรก็ติด 1 ใน 3  เข้ารอบในๆก็บ่อย เด็กร้าน TNT

ขับรถไปไกลมหาศาลเพื่อเล่นเควส 2 เกม  :P แต่ก็หนุกดี

boomkung
Member

« Reply #13 on: October 30, 2005, 03:21:26 AM »

วันนี้ไปลงแข่ง กะกินนิ่ม เข้ารอบสบาย เจอ กิตสะงั้น - - เลยต้องให้กิตเข้าไปแล้วในที่สุด กิตก็ได้ที่ 1
สะใจมั่กๆ (โดยเฉพาะตอนคู่ชิง)

ปล. พอตกรอบก็ไปเป้นำพิธีกรงับ คู่กะเอมอะ เหนื่อยเหมือนกันแหะ ตอนแจกบิงโกนี่เหนื่อยสุด --.--

P_JuGGleR
Member

« Reply #14 on: October 30, 2005, 03:45:04 AM »

เหอๆ เล่น เด็คลูป คับ เล่น Main event

Single
รอบแรก เจอเด็คไฟ ชนะสบายๆ
รอบสอง  เจอ ผู้เล่นเรื่องมาก เค้าเลยโดนไม่มีน้ำใจนักกีฬา 1 Game Loss ไป - -

Swissround
รอบแรก เจอ ปาปิยอง + เทซาเรีย + เฟเร่
รอบ 2     เจอ โฮลี่ + เฟเร่
รอบ 3     เจอ จีน เทซาเรีย เฟเร่
รอบ 4     เจอซินน้ำ

ตายสนิท ได้ 0 แต้ม เหอๆๆ

แต่ว่าไปงานนี้ หนุกมั่กๆ คับ

boomkung
Member

« Reply #15 on: October 30, 2005, 04:21:42 AM »

ไปมา ได้ "นักรบชาย" Foil ใบนึง  ;D
ตอนเล่น บิงโกอะครับ  :D

สนุกมากครับ  ;D
อลังไหมนะ ผมก็ประกาศอยู่ว่า รางวัลบิงโกอลังมาก - - ถือๆอยู่มือสั่นเลย แพงเกิน

KIRA(BANK)
Member

« Reply #16 on: October 30, 2005, 04:26:23 AM »

เราได้นีรั่มฟรอยกับการูด้าโปรโมอลังไหมนะ- -ล้อเล่นๆ..ของรางวัลอลังดีครับเเต่ผมคงดวงซวยเอง :P

milano
Member

Email
« Reply #17 on: October 30, 2005, 11:39:53 AM »

เล่นจับฉลากไปเป็นพันเลยครับ
ได้
1.ซินลม foil 1
2. ซินน้ำ 1 ซิ้นน้ำ foil 1
3. Jennifer, the Immaculacy of Heaven foil 1
4. nerimor promo 1
5. regin promo 1
6.promo อีกประมาณ 17
7.m1m2 ประมาณ 9 ซอง
8. ซองเงิน 5 ซอง

สมุด 1 เล่ม แม 2 ตุ๊กตา 2 ตัว

ฯลฯ ยังงี้คุ้มไหมครับเพราะเพิ่งเริ่มจับเองครับถ้าคุ้มวันหลัวจะได้เอาอีก
« Last Edit: October 30, 2005, 11:43:40 AM by milano » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #18 on: October 30, 2005, 12:22:54 PM »

ตกรอบแรก โดน Loop กระต่ายน้อยเข้าไป ตอนแรกนึกว่าปลาโลมา+ไรเดอร์น้ำ อม Andro ไว้เต็มที่ อ้าว คราวสฟิงค์ เองเรอะ ดึงเกมไว้ดูการ์ดเค้าพักนึง แพ้ไป

เกม 2 เกือบแล้ว ใบเบรกเกมมาครบ ของเค้าไม่ขึ้นด้วย แถมดันไปถม Grandercross ไปแล้วด้วย ไล่ตีจนเหลือ Shirne 1 ตัวที่เหลือดันเป็น Fungus ตีขึ้นมือไม่เป็นอีก ไม่งั้นน่าจะเสมอ ก็เหมือนชนะแล้วล่ะ

อ่านโจทย์ผิดไปหน่อย ไม่คิดว่าไอ้ 2 Deck ที่ให้จัด คือ
1. อะไรก็ได้ (ซูไลก้า :P)
2. กัน loop เต็มที่ 4 เฟเร่ 4 Holy 2 Tesaria 4 Koboldน้ำ 4 Warecat

ตกรอบไปเล่น MB ต่อ ไปกะก๊วนเพื่อน 3 คน แต่ไม่มีใครฮั้วกันนะครับ มันทรยศแน่นอน ได้ที่ 1 มา ได้ Foil การ์ดม่วงของเนโครมาทั้งชุดเลย เออ คุ้มดีแฮะ

เล่น QM ต่อ เกาะไฮดร้าเป็นไงไม่รู้ วิ่งดุ่ยๆเข้าไปตี ชนะเฉย ออกมาคนแรก แต่แพ้ลุงแว่น เพราะแกเล่นหนีไป-หนีมาตลอด เลยหมดเวลา แพ้นับไลฟ์ ได้กรง Phoenix foil มา ก็โอเค

เล่นบิงโก ได้  Nerrimor ก็โอเคอีก

สรุปมาเป็นคนเล่นเกมซักที ก็คลายเครียดดีแฮะ

คำคมประจำวัน
จากน้องคนนึงที่โดน loop เขี่ยตกรอบแรกมา
"เจออย่างงี้ เลิกดีกว่า"
สั้นๆง่ายๆครับ

ผมก็ตกรอบแรกเพราะ Loop แต่ผมยังไงก็ได้ เพราะใจอยากได้ MB มากกว่า แต่น้องๆที่เค้าอยากเล่นสนุกๆนะสิครับ ถ้าเจอ Loop จะทำไง

ต่อให้เอา Deck 4 เฟเร่ เปลี่ยนไปฆ่า แต่ผมถามเหอะว่า สิ่งที่ทำให้เราเล่น SMN ครั้งแรก ซึ่งก็คือ "ความสนุก" มันหายไปไหนครับ :'(

คุงไผ่
Member

« Reply #19 on: October 30, 2005, 01:45:14 PM »

เหอๆ เล่น เด็คลูป คับ เล่น Main event

Single
รอบแรก เจอเด็คไฟ ชนะสบายๆ
รอบสอง  เจอ ผู้เล่นเรื่องมาก เค้าเลยโดนไม่มีน้ำใจนักกีฬา 1 Game Loss ไป - -

Swissround
รอบแรก เจอ ปาปิยอง + เทซาเรีย + เฟเร่
รอบ 2     เจอ โฮลี่ + เฟเร่
รอบ 3     เจอ จีน เทซาเรีย เฟเร่
รอบ 4     เจอซินน้ำ

ตายสนิท ได้ 0 แต้ม เหอๆๆ

แต่ว่าไปงานนี้ หนุกมั่กๆ คับ
ผมล่ะครับที่โดนปรับแพ้ไม่มีน้ำใจนักกีฬา ที่โพสว่าผมเรื่องมากต้องการสื่ออะไรรึครับ ประจานผมหรือว่าไม่พอใจที่มีคนที่พยายามสู้กับลูป
  แล้วเมื่อวานผมขอโทษด้วยนะครับที่ใจร้อนไปหน่อย พอดีหิวไม่ได้กินข้าว + นอนดึก + ไม่เคยเจอลูปครับ (ที่เซมๆ ไม่เล่นลูปวันเทอร์นคิล)
  ผมเข้าใจนะว่าการแข่งการใช้ลูปวันเทอนคิลมันมีความแน่นอนในการชนะสูง  คราวหน้าผมจะหาของแก้ลูปมาสู้ครับ แล้วแข่งกันใหม่นะครั้งหน้าไม่ผมไม่ยอมแพ้แล้วล่ะ

ไป GO7 รอบนี้ ได้เล่นกะคนดังด้วยดีใจจัง  วันหลังเจอจะขอลายเซ็นนะคับ ปีนี้เอาหนุมานไปเล่นก็สนุกดีครับ พอสู้ได้ ปรกติแพ้ออลแต่แข่งทั้งหมด20กว่าเกมส์เจอโจมตีออลแค่ครั้งเดียวเอง อิอิ

« Last Edit: October 30, 2005, 02:07:00 PM by คุงไผ่ » Logged

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #20 on: October 30, 2005, 03:44:44 PM »

ไป GO7 รอบนี้ ได้เล่นกะคนดังด้วยดีใจจัง  วันหลังเจอจะขอลายเซ็นนะคับ ปีนี้เอาหนุมานไปเล่นก็สนุกดีครับ พอสู้ได้ ปรกติแพ้ออลแต่แข่งทั้งหมด20กว่าเกมส์เจอโจมตีออลแค่ครั้งเดียวเอง อิอิ

โย่ว ๆ โดนผมออลไปดอกนึงอ่ะดิ แฮะ ๆ แพ้ตาคุงไผ่นี่ล่ะ ตอนไซด์อีเวนท์ก็ไปเจอกันอีกรอบ คนมุงกันเยอะมาก ๆ อย่างกะเมนอีเวนท์เลย แต่ผมก็เอาคืนได้ไปเกมนึง เด็คคุณก็นอกเมต้าทั้งนั้น ฝึกตีมา มาเจอ แนว Kill ของนาย ก็รับไม่ทันเหมือนกัน ไว้โอกาสหน้าเจอกันใหม่ ฮุฮุ
« Last Edit: October 30, 2005, 03:45:18 PM by สรยุทธ » Logged

Acolyte
Guest
« Reply #21 on: October 30, 2005, 04:25:12 PM »

ได้ MB Angel Foil 6 ใบ หุหุหุ  อยู่วงเดียวกับพี่กิ๊กอ่ะแหล่ะ

ปล.ถึงน้องคนนั้นที่อยู่ในวง MB รอบแรกนะคับ

โอเคคับถึงแม้วงนั้นจะเป็นเพื่อนพี่มา 3 คนก็จิง แต่ขอยืนยันคับ ไม่ฮั๊วแน่นอนคับ

ฆ่ากันจะเป็นจะตาย - -''
แมวมะมี้
Member

« Reply #22 on: October 30, 2005, 05:23:03 PM »

งานสนุกมากเลยครับ ของรางวัลจับฉลากนี่ดีได้ใจมาก ๆ ได้เจสสิก้า F มา 1 ตัวก็ดีใจสุด ๆ แล้วล่ะ

ผมกะแฟนเพิ่งเคยลงแข่งในงานเป็นครั้งแรก แฟนผมเจอเด็คลูปเข้าไปตั้งแต่รอบแรกเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้บ่นอาไรนะ แค่จ๋อยไปเลยเท่านั้นเอง (บอกเด่วงานหน้ามาแก้ตัวใหม่ แต่ว่าวันนี้มางานยังไม่ได้ใช้เด็คตัวเองเล่นเลยง่ะ...........ก็เพราะว่าพอตกรอบแล้วเลยไปเล่นแต่ QM น่ะสิ)

ที่งานมีของขายเยอะมาก ๆ เลยครับ หมดไปเป้นพัน ๆ เลยอ่ะ แต่ก็คุ้มค่า สนุกมากครับ เล่นทายสปีด จับได้แฟนทอมมาด้วย ดีจัง

ปล. แต่ว่าคราวหน้าจัดกลาง ๆ เมืองหน่อยก็ดีนะครับ ค่ารถไปกลับ 2 คน ไม่ต่ำ กว่า 300 เลยอ่ะ มึนมากๆ (หลงทางด้วย)

The Guardian of Elements
Member

« Reply #23 on: October 30, 2005, 05:49:19 PM »

Single รอบแรก ชนะสบายๆเจอเด็คเดียวกัน ของขึ้นดีด้วย (Werewolf+ไรเดอร์ไฟ)

รอบ2 ตายเนียน เด็คเดียวกัน(อีกแล้ว) ของขึ้นเน่าพอประมาณ+เล่นผิดด้วย

พอจบ Main Events เสร็จเลยไปแข่ง Side ต่อ

เจอพี่สรยุทธรอบแรก ชนะไปแบบหวุดหวิด :P คือแต้มเท่าแล้วนับShine ของผม 5 ของพี่เขา 6

แล้วก็ชนะไปเรื่อยๆ รอบ3 ดันไปแพ้ที่ 1

พอจบเลยได้ที่3  :)      

« Last Edit: October 30, 2005, 05:50:29 PM by The Guardain of Elements » Logged

KIRA(BANK)
Member

« Reply #24 on: October 30, 2005, 05:55:18 PM »

ตกรอบไปเล่น MB ต่อ ไปกะก๊วนเพื่อน 3 คน แต่ไม่มีใครฮั้วกันนะครับ มันทรยศแน่นอน ได้ที่ 1 มา ได้ Foil การ์ดม่วงของเนโครมาทั้งชุดเลย เออ คุ้มดีแฮะ

เพราะผมย้อนเทินกลับเข้าตาพี่นะนี้ถึงได้ที่1อะ ::)
ที่3เลยยย :'(

- Man!aC - #39
Member

« Reply #25 on: October 30, 2005, 06:37:21 PM »

ขนมปังอร่อยมาก !!

มันทำให้รอดตาย -*-

Devil_hunter
Member

« Reply #26 on: October 30, 2005, 09:06:33 PM »

อิอิได้ Enki foil ตอนบิงโก แบบว่าเดินออกไปเงียบๆเลย
อย่างงี้เรียกว่าซุ่มเงียบอิอิ

boomkung
Member

« Reply #27 on: October 31, 2005, 02:37:46 AM »

555555+

ผมก็ประกาศแล้วว่าบิงโกคุ้ม แรง และแพง +อลัง แน่

เป็นไงครับ สำหรับรางวัลบิงโก เจ๊จีนกับพี่บี แจกเต็มที่เพราะใบบิงโกขายดี  ขนาดกองแรนด้อมยังมี เนอริมอร์ เลย - - ไม่ใช่แรนด้อมห่วยๆนะ

ขอบอกว่ายังเมื่อยจากการยืนบนเวทีอยู่เลย เมื่อยมากๆ - - แต่ก็สนุกครับ

รอบแรกแพ้ให้กิตไป ก็ดีใจงับ  HL Team ติด 1 ใน 16 ถึง 3 คน

ปล. กิตดังแล้วนะวุ้ย เหลือแต่ตูนี่แหละ
« Last Edit: October 31, 2005, 02:39:03 AM by BooMKunG » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #28 on: October 31, 2005, 02:50:51 AM »

ได้ยินเรื่องผู้เล่นไม่มีน้ำใจนักกีฬามาเยอะมาก(ยิ่งเป็นคนที่ติดอันดับซะด้วย) ต่อไปคงต้องเอาจริงเอาจังกับเรื่องนี้กันซะที

งานนี้ก็ดีนะผมก็ยังคุม Side Event เหมือนเดิมคุมง่ายดีไม่ค่อยมีปัญหา แต่เมื่อยเป็นบ้าเลยแฮะเดินคุมคนเดียวตลอดเกือบ 3 ชม.เนี่ย

Talewinds
Member

Email
« Reply #29 on: October 31, 2005, 02:55:09 AM »

เด็กต่างจังหวัดที่ด้อยโอกาส เช่นเราก็อดตามเคย
- -*

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: