Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:42:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนหน่อยคับ...  (Read 1639 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: October 22, 2005, 11:47:40 PM »

1. Desert Dragin Rider ถ้าสั่งใช้ Skill ถ้าสั่งใช้ Skill ไม่สำเร็จ ต้องโม่กองไหม?
2. ต่อเนื่องจากข้อ 1. ถ้ายอมให้โม่กอง แล้วจะหยุดไม่ได้เหรอคับ ? งง มากเลย Step นี้
3. ต่อเนื่องจากข้อ 2. ตอนสั่งใช้ Skill ต้องระบุ Seal เป้ามหายเลยไหม?
4. ต่อเนื่องจากข้อ 3. ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มี Seal ใน Df Line จะสามารถสั่งใช้ Skill ได้ไหม ?
5. ตอนที่ Seal กำลังรวมร่าง สามารถสั่ง Seal ใบหลัก ใช้ Skill ได้ไหม ถ้าได้สุดท้าย ยังจะรวมร่างไหม? (Skill แบบ Int หรือ แบบธรรมดาให้ แตกต่างไหม)
6. ตอนที่ Seal กำลังรวมร่าง แล้ว Seal รอง โดน Effect จะยังรวมร่างไหม?
เช่น โดน Skill บางอย่าง ที่ไม่ทำให้เป็นในรองไม่ได้
หรือ โดน มิสติกประเภท 0 Turn
7. จากข้อ 1. ผลของ Skill ถือเป็น Skill หรือ การโจมตีคับ ?
8. จากข้อ 1. การใช้ Skill นี้ ถือว่ามีเป้าหมายของ Skill หรือไม่ ?

โทษทีที่ ถามวนไปวนมา ...

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: October 23, 2005, 01:20:31 PM »

1. ไม่ต้องครับ

2. หยุดได้ ในขั้นตอนการสั่งโจมตีครับ

3. ไม่ต้อง แต่ต้องมี seal ฝ่ายตรงข้ามอย่างน้อย 1 ใบที่ Dfline ด้วย

4. ไม่ได้ครับ

5. ไม่สามารถสั่งการซ้อนกันได้ครับ

6. ยังคงเป็น seal ใบรองรวมร่างได้

7. การโจมตีครับ

8. มี

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: October 23, 2005, 05:23:42 PM »

ขอถามต่อยอด
จากข้อ 1. และ ข้อ 2. เดิม มันขัดกันเองอ่ะ... (หรือผมงงเองหว่า...)
คือมันมี 2 Step ใช่ไหมคับ...
1. สั่งใช้ Skill ถ้าสำเร็จก็...
2. โม่กอง ถ้าสำเร็จก็...
3. สั่งโจมตี...
หมายความว่า เราสามารถ ใช้ houdini หยุด Step ไหนก็ได้ใช่ป่ะ
คือ ไปเล่นมาแล้วมีคนบอกว่า ถ้าได้โม่กอง คือ ได้โจมตีแน่นอน ไม่สามารถหยุดได้แล้ว ได้แต่วัดพลังอย่างเดียว...

จากข้อ 8. เดิม ที่ว่า Skill นี้ต้องมีเป้าหมายของ Skill แต่ไม่ต้องเลือกเป้าหมายตอนใช้ Skill
ถ้า Seal เป้าหมาย "ยกเลิกSkill" อ่ะคับ...

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: October 23, 2005, 09:36:59 PM »

เมื่อใช้ skill จะเกิดการ "นำการ์ดลงshrine" และ "สั่งโจมตี" พร้อมกัน
ขั้นตอนการสั่งโจมตี ก็ยังมี step ให้หยุดได้อยู่ครับ ดังนั้นถึงจะเปิดกองไปแล้ว ก็ยังคงถุกหยุดได้อยู่

เป้าหมายยกเลิก skill ก็ยังคงถูกโจมตีอยู่ เพราะเป็นเป้าหมายได้ตามปกติ

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: October 25, 2005, 02:56:50 AM »

ถามเพิ่มเติมหน่อยคับ
ถ้า Desert Dragin Rider สั่งใช้ Skill ตี Seal ใน Df Line ถ้าเราใช้ NoJoke ย้ายไป Seal ใน AtLine มันจะหยุดตีเหรอ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: October 25, 2005, 03:37:31 AM »

หยุดตีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: