Summoner Master Forum
October 08, 2024, 04:24:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สงสัยเกี่ยวกับองค์หญิงวานาอันครับ  (Read 1936 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
T.M.R.
Member

Email
« on: October 20, 2005, 12:41:31 AM »

เป็นเพียงสาวน้อยบอบบาง  แต่ทำไมเธอถึงถึกขนาดที่ Df 12  ขนาดพี่ชายเธอยัง Df 11 เอง (ตอนยังไม่รวมร่าง)   เธอใช้อะไรในการป้องกันตัวหรือคับ  

จินตนาการของพี่เวลาที่วานาอันทำการต่อสู้  เป็นยังไงเหรอครับ อยากรู้จางง

ทำไมนางจึงมักจะมีสกิลที่เกี่ยวข้องกับ  Dimension Curse

เรารอคำอธิบายอันบรรเจิดจากท่านอยู่

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: October 20, 2005, 03:26:04 AM »

เป็นเพียงสาวน้อยบอบบาง  แต่ทำไมเธอถึงถึกขนาดที่ Df 12  ขนาดพี่ชายเธอยัง Df 11 เอง (ตอนยังไม่รวมร่าง)   เธอใช้อะไรในการป้องกันตัวหรือคับ  

จินตนาการของพี่เวลาที่วานาอันทำการต่อสู้  เป็นยังไงเหรอครับ อยากรู้จางง

ทำไมนางจึงมักจะมีสกิลที่เกี่ยวข้องกับ  Dimension Curse

เรารอคำอธิบายอันบรรเจิดจากท่านอยู่

อ่านจากนิยายตอนนี้นะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=8;action=display;threadid=9664

จะเข้าใจมากขึ้น

และจะเข้าใจว่าที่ Df 12 ไม่ใช่พลังกายแต่เป็นพลังเวทย์ป้องกันของเธอ

ส่วนสกิลไดเมชั่น ดูจากปู่วูจินของเธอนะครับ :D

T.M.R.
Member

Email
« Reply #2 on: October 20, 2005, 10:14:17 PM »

ขอบคุณพี่ปอมากครับ

T.M.R.
Member

Email
« Reply #3 on: October 21, 2005, 10:37:20 AM »

“สายลม สายลมผู้เป็นพี่น้องของเรา ปราณแห่งเหล่าทวยเทพ โปรดพัดนำทาง.... นำทางเรา ไปยังที่หมาย.....”
                    เสียงของเธอเบาพริ้วเหมือนสายลม ทันใดนั้นก็มีลมพัดผ่านด้านหลังของเด็กสาวไล่เปลวควันแหวกออกเป็นทาง  วานาอันออกวิ่ง สายตาของเธอ และจิตใจของเธอ เริ่มเข้าสู่ภวังค์ เธอมองไกลออกไป
                    “คีรีบันดา โปรดปกป้องเรา เหล่าพฤกษา โปรดเสริมความกล้าในใจของเรา.........”
                    ทั้งๆที่ยังวิ่งอยู่ บรรดาต้นไม้ใหญ่น้อยต่างก็ลู่ตามลมแยกออกเป็นทางทั้งซ้ายขวาแม้จะมีเปลวไฟเผาไหม้อยู่ตามกิ่ง จนดูราวกับว่าพวกมันแหวกทางให้กับเธอ
“ผืนแผ่นดินผู้เป็นมารดาของลูก..................ลูกจะทำอย่างไรดี.. โปรดเป็นกำลังเพื่อเท้าของลูกจะวิ่งได้ไหว”
                      ทันใดเด็กสาวรู้สึกตัวเบาหวิว เธอวิ่งไปเหมือนติดปีกบิน เธอไม่รู้สึกว่าเท้าของเธอขยับแต่เธอกำลังวิ่งมุ่งไปข้างหน้า อย่างรวดเร็วราวกับว่าเท้าเธอคือปีกและผืนดินคือเมฆอันอ่อนนุ่ม  สายลมพัดจากด้านหลังของเธอเหมือนจะผลักเธอให้ไปถึงยังที่หมาย วานาอันตอนนี้ไม่รู้ทิศรู้ทางเพราะรอบข้างมีแต่ไฟแดงฉาน เธอวิ่งตามที่พลังอำนาจแห่งธรรมชาติของเธอนำทาง และตามสายลมที่พัดพาเธอไป

อันนี้คือเธอร่ายคาถาเหรอคับ  ตอนแรกผมอ่านดูแล้วนึกว่าเธอขอพรจากธรรมชาติซะอิก

ชอบมากเลย คับ  อยากอ่านนิยายตอนใหม่ไวๆคับ  จะคอยนะคับ อิอิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: