Summoner Master Forum
October 07, 2024, 06:18:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ทำยังไงผมถึงจะเล่นการ์ดเก่งครับ  (Read 1647 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Zadin_dea
Member

« on: October 11, 2005, 02:34:27 AM »

ทำยังไงผมถึงจะเล่นการ์ดเก่งครับ ตังซื้อการ์ดดีๆก็ไม่ค่อยมี แต่อยากเล่นเก่งอ่ะครับช่วยบอกทีครับทำไง

boomkung
Member

« Reply #1 on: October 11, 2005, 02:40:46 AM »

ผมว่า คุณเล่นการ์ดให้สเต็ปชัวร์ๆก่อนดีกว่านะครับ จากนั้นค่อยซื้อการ์ดแพงๆ
แล้วคุณจะเล่นเก่งเอง ถ้าคุณเล่นบ่อยๆ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #2 on: October 11, 2005, 03:12:54 AM »

ก็เล่นบ่อย ๆ ครับ อย่าไปดูเขาอย่างเดียวครับ เป็นเหยื่อเขาไปก่อน สักพัก เราก็จะเป็นนักล่าได้เองครับ

ส่วนเรื่องหาการ์ด ปรึกษาผมทาง Im ก็ได้นะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: October 11, 2005, 04:06:30 AM »

จะเล่นเก่งไม่จำเป็นต้องมีการ์ดดีๆแพงๆครับ แค่จัดเด็คที่ดีๆ(ซึ่งไม่จำเป็นต้องแพง)ขึ้นมาซักเด็คแล้วก็ลองเล่นไปเรื่อยๆ เล่นกับหลายๆคนหลายๆเด็ค แพ้ก็ไม่ต้องท้อเพราะยังไงหัดเล่นใหม่ๆก็ต้องแพ้ครับ

แพ้แล้วก็สังเกตว่าคนอื่นเค้าเล่นกันยังไง แล้วเราเล่นยังไงถึงสู้เค้าไม่ได้ ต่างกันตรงไหน แล้วก็ลองทำตามดูว่าเราทำเหมือนเค้าได้มั้ย ถ้าทำได้คุณก็เก่งขึ้นมานิดนึงแล้วล่ะครับ ทำไปเรื่อยๆก็จะสะสมประสพการณ์ได้เรื่อยๆก็จะเก่งขึ้นเรื่อยๆ

แล้วทีนี้ก็เก็บเงินหาการ์ดดีๆมาปรับปรุงเด็คไปด้วยครับ พัฒนาทั้งฝีมือและเด็คไปในตัว ก็จะเก่งจนสู้คนอื่นได้ในที่สุดครับ

สิ่งสำคัญคืออย่าท้อครับถ้าอยากเก่งก็ต้องเล่นจนกว่าจะเก่ง อย่างผมกว่าจะเล่นได้อย่างทุกวันนี้ยังเล่นเป็นปีๆเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: