Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:22:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่องออโดนัสน่ะครับ  (Read 1764 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« on: October 03, 2005, 05:50:57 PM »

1 อยากรู้ว่าถ้าเราแปะ Ordonus the spear of order ใส่ฝ่ายตรงข้ามจะทำให้ตัวนั้นยกเลิกอะบิลิตี้ของฝ่ายนั้นใช้ป่าวครับ
2 Dana,the valkyrieโจมตีซีลที่แนวป้องกันของเราจากนั้นเราแปะOrdonus the spear of order ที่Dana,the valkyrieเค้าต้องโจมที่ที่แนวโจมตีหรือเปล่า เพราะอะไรครับ
3 เหมือนข้อข้างบนนะครับแต่กับ Eurig จะให้ผลอย่างไร
เห็นจัจด์แถวลาดพร้าวบอกว่า อะบิลิตี้ตีข้ามไลน์มันส่งถึงผู้เล่นไม่ได้ส่งถึงซีล แต่ลองอ่านในเท็กของการ์ดดูนะครับ มันบอกว่า เมื่อSโจมตีสามารถโจมตีข้ามDFไลน์ได้
« Last Edit: October 05, 2005, 06:28:51 PM by E058 » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: October 04, 2005, 04:45:46 AM »

อ่านข้อปฎิบัติในการตั้งคำถามและทำตามให้ถูกต้องก่อนครับ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #2 on: October 07, 2005, 05:27:13 PM »

แก้แล้วช่วยตอบหน่อยสิครับ
ถามเพิ่มด้วยละกัน
moon shine werewolf สั่งโจมตี ฝ่ายตรงข้ามให้แซค พอแซคเสร็จแล้ว ฝ่ายตรงข้ามใช้Enki ใส่ซีลที่ถูกโจมตี ถามว่าmoon shine werewolf ได้โจมตีหรือไม่
« Last Edit: October 07, 2005, 05:30:46 PM by E058 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: October 08, 2005, 12:46:43 AM »

1 อยากรู้ว่าถ้าเราแปะ Ordonus the spear of order ใส่ฝ่ายตรงข้ามจะทำให้ตัวนั้นยกเลิกอะบิลิตี้ของฝ่ายนั้นใช้ป่าวครับ
2 Dana,the valkyrieโจมตีซีลที่แนวป้องกันของเราจากนั้นเราแปะOrdonus the spear of order ที่Dana,the valkyrieเค้าต้องโจมที่ที่แนวโจมตีหรือเปล่า เพราะอะไรครับ
3 เหมือนข้อข้างบนนะครับแต่กับ Eurig จะให้ผลอย่างไร
เห็นจัจด์แถวลาดพร้าวบอกว่า อะบิลิตี้ตีข้ามไลน์มันส่งถึงผู้เล่นไม่ได้ส่งถึงซีล แต่ลองอ่านในเท็กของการ์ดดูนะครับ มันบอกว่า เมื่อSโจมตีสามารถโจมตีข้ามDFไลน์ได้
1. ใช่ครับ
2. โจมตีที่ df line ต่อไปครับ
เพราะการเลือกเป้าการโจมตี กระทำโดยผู้เล่นครับ ถึง seal จะยกเลิกความสามารถของฝ่ายเดียวกัน ก็ไม่ส่งผลอะไรถึงผู้เล่นครับ
3. ให้ผลเช่นเดียวกับ 2.

moon shine werewolf สั่งโจมตี ฝ่ายตรงข้ามให้แซค พอแซคเสร็จแล้ว ฝ่ายตรงข้ามใช้Enki ใส่ซีลที่ถูกโจมตี ถามว่าmoon shine werewolf ได้โจมตีหรือไม่
moon shine werewolf ยังคงโจมตีต่อ แต่seal นั้นไม่รับผลของการโจมตี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: