Summoner Master Forum
October 06, 2024, 11:36:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาถามอีกแล้ววววว  (Read 2667 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Suchan.poloplow
Member

Email
« on: October 02, 2005, 12:30:59 AM »

ถามหน่อยนะครับ

1. 1 Turn กับ 2 Subturn แตกต่างกันอย่างไรครับ

2.ถ้า Seal 1 ใบ ใช้สกิลติด ฟรีสเคิร์ส 2 ซับเทิร์นใน ซับเทิร์นโจมตีของเรา
   ซีลที่ถูกติด ฟรีส จะหายตอน จบ ซับเทิร์นโจมตีต่อมาของ
ฝ่ายตรงข้าม ใช่รึเปล่าครับ

3.เหมือนข้างบนเลยครับ แต่ว่าเปลี่ยนเป็น ฟรีส 1 เทิร์นแทน แล้ว ฟรีสจะ
   หายตอนจบ ซับเทิร์นโจมตีต่อมาของเขา ใช่รึเปล่าครับ

4.สรุปว่า คำสาป 2 ซับเทิร์น กับ คำสาป 1 เทิร์น ถ้าใช้ในเทิร์นเดียวกัน ก็จะ
   หายพร้อมกัน ใช่รึเปล่าครับ

5. งง อย่างแรงครับ! คือ Lucretia,the sword magician (the saint)
   (ขอโทษครับ จำหมายเลขไม่ได้)  
   ที่มีอบิลิตี้ เมื่อ S ต่อสู้ สามารถนำ Mystic Card X ใบใน Shine เรา ออกจาก
   เกม และ S At +X/ 2 subturn   ทำไม ถึงไม่บอกไปเลยครับ ว่า 1 Turn
   และ ถ้าเปลี่ยน text เป็น 1 Turn จะให้ผลแตกต่างกันอย่างไรครับ

6.ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้ Seal ตีเข้ามา แล้ว เรา ใช้ฟรีส ใส่ Seal ของเราที่ถูกตี
   เลื่อนไปอยู่ Df Line    Seal ฝ่ายตรงข้ามที่ตีมา ต้องไปตีตัวอื่นของเราที่
   At Line ใช่รึเปล่าครับ

7.ถ้าซีลตัวที่ ถูก ฟรีส ข้อข้างบน เลื่อนมาอยู่ Df Line แล้ว ไม่มี Seal ที่ At line
   เมื่อเขาตีตามมา เขาต้องตี Seal ของเราตัวที่หนีมา เท่านั้น ใช่รึเปล่าครับ

8.ถามเรื่อง เจ้าช้างน้อยครับ (D4K 42/95) ที่มี อบิลิตี้ ผู้เล่น ไม่สามารถ
   สั่ง Seal ที่รวมร่างอยู่ให้โจมตี เจ้าช้างได้ อยากถามอ่ะครับ ว่าถ้าฝ่ายตรงข้าม
   มี เจ้าช้าง และ ซีล ตัวอื่นๆอีกหลายตัว แล้วผมรวมร่าง ซีล เพื่อตี(All)
   ผมจะสามารถ ตี(All) ได้รึเปล่าครับ เพราะ อบิลิตี้ มันสั่งบอกว่า ไม่สามารถ
   สั่งได้

9.ถ้าฝ่ายตรงข้าม มี Rainbow Wing Pegesus (Merrisia1 67/107) เหลืออยู่
   เพียงตัวเดียว แล้วเราสั่ง ซีล ตีเข้าไป แล้วเขาใช่ Skill นำ เจ้าม้า กลับขึ้น
   มือเจ้าของ (อินเทอร์เฟียร์)(MP3) แล้ว ซีล ของเราจะตีต่อไปยังมือของเขา
   เลย ใช่รึเปล่าครับ

10.ผู้ที่ใช้ Charm curse ติดใส่ ซีล ฝ่ายตรงข้าม เวลาสั่ง ซีล ฝ่ายตรงข้ามตี
   หรือ ใช้สกิล ต้องจ่าย MP เองใช่รึเปล่าครับ

คือ ผมเพิ่งเล่นได้ไม่นานน่ะครับ ถ้าถามมากไปก็อย่าถือสาเลยนะครับ
(ผมว่าไม่เยอะนะ ไม่เกิน 10 ข้อ^o^)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: October 02, 2005, 12:36:52 AM »

1. ไม่ต่างกันครับ

2. ใช่ครับ

3. ใช่ครับ

4. ใช่ครับ

5. หมายเลขไม่ต้องก็ได้ครับเอาแค่ชื่อก็พอแล้ว ที่จริงก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ไม่รู้ว่าเขียนแบบนี้ทำไมเหมือนกัน

6. ถ้าซีลที่โจมตีมาโจมตีข้ามไลน์ไม่ได้ก็ต้องตีซีลอื่นใน At Line แทนครับ

7. ใช่ครับ

8. Mysterious Elephant ตีออลได้ครับ

9. หยุดตีครับ

10. ใช่ครับ

Member

Email
« Reply #2 on: October 02, 2005, 01:01:11 AM »

ถามต่ออีกหน่อยนะครับ ;D

1. โม่ คือ อะไรเหรอครับ

2. Wererabbit Brigand ถ้าใช้สกิล ก็หมายความว่า นำการ์ดที่ถูก Steal
   ที่เป็น ซีล ขึ้นมือ แล้วจ่าย 3 จั่วได้อีก หนึ่งใบ ใช่รึเปล่าครับ

3.Annedisonge Archer General (TS48) ถ้าเรามีน้ำเป็นตัวรองรวมร่าง
   ซีลที่สู้ด้วย ติด ทั้ง ฟรีส และ โพชั่น ทั้ง 2 อย่างใช่รึเปล่าครับ

4.ถ้าเราเอา ตัวข้างบน ตี แล้วเอา Hondini ติด ทำให้โจมตีไม่ได้ แล้ว ซีลตัว
   ที่ตีกับ ตัวข้างบน จะติด เคิร์สทั้ง 2 ชนิด รึเปล่าครับ / กรณีเดียวกันแต่เป็น
   Captivity

วันหลังจะถามอีกนะครับ

Member

Email
« Reply #3 on: October 02, 2005, 01:11:59 AM »

1. เป็นสแลงแปลว่า เอาลงไชรน์แล้วขุดกลับขึ้นมาอะไรประมาณเนี้ยครับ ไม่มีความหมายตายตัว ไม่ได้อยู่ในกฎการเล่นด้วย แค่พูดกันจนติดปากเท่านั้น

2. ไม่จำเป็นต้องเป็นซีลครับ จะเป็นมิสติคก็ได้และได้จั่วอีกใบครับ

3. ใช่ครับ ปล.พอยซันนะครับไม่ใช่โพชั่น

4. ไม่เกิดการต่อสู้ไม่ติดฟรีสครับ

Member

Email
« Reply #4 on: October 04, 2005, 11:36:33 PM »

ถามหน่อยนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

1.ถ้า Seal ที่มีความสามารถในการตีจาก Df Line โดน ฟรีสเคิร์ส ติด
   จะสามารถตีได้รึเปล่าครับ

2.เด็ค Loop คือ อะไรครับ

3.ผมมี พรีคอน น้ำ โอดิลอน กับ ไฟ เอซาร์ แล้วก็ The Saint อีกเล็กน้อย
   ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าผมควรจะจัดแนวเด็คยังไง สำหรับการจัดเด็ค
   น้ำ และ การจัดเด็คไฟ

Member

Email
« Reply #5 on: October 04, 2005, 11:51:42 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. เป็นเด็คที่มีการวนเอาของที่ใช้ไปแล้วกลับมาใช้ใหม่ได้อย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ

3. คำถามไม่เกี่ยวกับบอร์ดนี้นะครับ ลองไปโพสท์ที่ Card, Deck and Combo ดูนะครับ

Member

Email
« Reply #6 on: October 05, 2005, 12:01:08 AM »

ขอโทษคร้าบบบบบบบบบบบบบ (ผมมันผิดเอง ~-~x)

1.ถ้าติด Last Dance Curse At+2/2 Turn แล้วก่อนหมดเทิร์นที่ 2
   ผมรักษาคำสาปก่อนที่ ซีล จะตาย แล้วซีลจะยังบวกพลังต่อรึเปล่าครับ

2.ถ้า ฝ่ายตรงข้าม ไม่มีซีลในสนาม และ ไม่มีการ์ดบนมือ ผมจะตีใส่กอง
   การ์ดได้รึเปล่าครับ

Member

Email
« Reply #7 on: October 05, 2005, 03:06:26 AM »

1. ไม่บวกครับ

2. ไม่ได้ครับ

Member

Email
« Reply #8 on: October 06, 2005, 11:56:29 PM »

ถามๆๆๆๆ

1.ถ้า ซีล ของผม ถูกฝ่ายตรงข้ามติด Sanctal,The Sword of Francessca
   แล้วผมไม่มี การ์ดบนมือ อยากรู้ครับว่าผมจะสั่ง ซีลตัวที่ว่า ตีได้รึเปล่าครับ

2. The trident of Eric (Merrisia1 93) พิมพ์ความสามารถข้อหนึ่งไม่เข้าใจครับ
   ว่า "ถ้า Seal ที่ติดคือ Eric At+1 Df+1 Sp+1 ด้วย"     Eric นี่หมายถึงอะไรรึ
   ครับ

3. Holy มีสกิล เมื่อรวมร่าง และ จ่ายMp 3  และ  ทิ้ง Seal ธาตุ แสง หรือ น้ำ
    จากมือแล้วนำ Seal ธาตุ แสง หรือ น้ำ ที่มี LV น้อยกว่า หรือ เท่ากับ ซีล
    ที่ทิ้ง เข้ามาในสนามจาก Shine อยากรู้ครับว่า ความสามารถนี้ ใช้กับซีล
    ใน Shine ของฝ่ายตรงข้ามได้รึเปล่าครับ

4.ทำไม ซีล ที่ยกเลิก Skill ถึงเอามาเป็น วัตถุดิบ ในการใช้สกิลได้ครับ?
   เช่น Grandecross เอา ซีล Lv2 ที่ยกเลิก Skill ออกนอกเกม แล้วเอาค่า Lv
   ไปลดพลังของ ซีลฝ่ายตรงข้ามได้ ทั้งๆที่ซีลLv2 ตัวนั้นมันยกเลิก Skill แต่
   เอาไปเป็นวัตถุดิบในการใช้ Skill ได้  

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: October 07, 2005, 12:45:39 AM »

1. สั่งโจมตีได้ครับ

2. ชื่อการ์ดใบหนึ่งในชุด secondary d4k ครับ

3. ได้ครับ

4. เพราะเงื่อนไขการใช้ skill ครบถ้วนแล้ว คือการนำการ์ดใบนั้นออกจากเกม
แต่การ์ดใบนั้นไม่ยอมออกจากเกมเอง ไม่ใช่ส่วนหนึ่งของ skill

Pages: [1]
  Print  

Jump to: