Summoner Master Forum
October 10, 2024, 12:26:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หลายตัว หลายเรื่อง รวมๆ กันไป  (Read 3021 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
iMnemoniC™
Member

« on: September 24, 2005, 11:30:02 PM »

กรงฟีนิกส์ หรือ Phoenix Sacrificial Circle
- Seal ที่โดนผลของกรงฟีนิกส์นี้ สามารถเป็น Seal ใบรองได้หรือไม่ เพราะอะไร
คือ อ่านแล้วก็ งงๆ เพราะเวลารวมร่างเราก็ไม่ได้สั่งการ Seal ใบนี้สักหน่อย เราสั่ง Seal หลักต่างหาก ในเมื่อ มิสติกก็ไม่มีติด Curse ก็ไม่มี ทำไมจะเป็นใบรองไม่ได้

AOM มืด หรือ Gitariel , the angel of music
- ผลของ Skill ของมัน ไม่สามารถยกเลิกได้ และตราบที่มี AOM เป็น ใบรองก็รักษาไม่ได้ ถามว่าจะสามารถป้องกัน Curse ได้ไหม
คือ ถ้าใช้ดาบไบรน่า (โทษที พอดีไม่มีการ์ด ไม่รู้ชื่อจริงๆ) โดยใช้ Ability ป้องกัน Curse จาก AOM มืด จะได้ไหม เพราะไม่ได้บอกไว้ว่าป้องกันไม่ได้นิ

AOM แสง หรือ Harfariel , the angel of music
- Ability ของมัน ถือว่ามี Ability ยกเลิก Curse ไหม
คือ Sin น้ำ (Pecca Zelus) จะ At+ ไหมเมื่อสู้กับ AOM แสง รวมไปถึง AOM อื่นๆ เมื่อมี AOM แสงในสนามด้วย

โอย งง...
« Last Edit: September 25, 2005, 03:08:42 AM by mnemonic » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 25, 2005, 02:21:28 AM »

1. เป็นได้ครับ เหตุผลอย่างที่ว่ามานั่นแหละครับ

2. ป้องกันได้ครับ

3. ไม่ใช่อบิลิตี้ยกเลิกเคิร์สครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: September 25, 2005, 03:12:15 AM »

ถามเพิ่มอีกนิดเกี่ยวกับกรงฟีนิกส์คับ
แบบว่าถ้าบอกว่า Seal ที่โดน กรงฟีนิกส์สามารถเป็นใบรองได้
แล้วผลของกรงฟีนิกส์จะส่งไปถึงใบรองเหรอคับ
เพราะตัว Text ของกรงฟีนิกส์ก็ไม่ได้บอกว่า ส่งผลแม้เป็นใบรอง นะคับ
คือผมเข้าใจว่า ใบรองไม่ตกเป็นเป้าของ Ability ใช่ป่าวคับ
แบบ Ability ของ Undine ส่งไปไม่ถึง ใบรองของเรา
ผมเข้าใจถูกป่าวคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 25, 2005, 03:30:55 AM »

ถูกครับ ผลของมันไม่ส่งผลถึง seal ใบรองรวมร่าง effect จะหายไปชั่วคราว

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: September 25, 2005, 03:35:55 AM »

ถามต่ออีกนิคับ

ที่บอกว่า Effect ของมันจะหายไปชั่วคราว หมายความว่าเมื่อแยกการรวมร่าง ก็จะโดนผลของกรงฟีนิกส์ต่อใช่ไหมคับ

ทีนี้ผมนึกไปถึงคำถามที่มีคนเคยถามไปเกียวกับกรงฟีนิกส์ที่ว่า
ถ้า Seal ที่โดนกรงฟีนิกส์ตก Shrine แล้วกลับเข้ามาในสนามใหม่ ผลของกรงฟีนิกส์จะยังอยู่ไหม
จำได้ว่าคำตอบคือ ไม่ เพราะผลของกรงฟีนิกส์ส่งไปไม่ถึง Shrine ดังนั้นเมื่อกลับมาในสนามใหม่ ถึงไม่เกิดผลอีก
ใช่ไหมคับ

ถ้าใช่ กรณีเดียวกับการรวมร่าง เมื่อเวลารวมร่างผลของกรงฟีนิกส์ส่งไปไม่ถึง
แล้วทำไมตอนแยกออกมาจึงยังโดนผลต่อคับ...

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: September 25, 2005, 03:56:05 AM »

แยกร่างกลับมา ก็ยังโดนผลของ PSC อยู่

แต่ถ้าตก shrine ไปแล้ว effect ที่อยู่บนตัว seal จะหายไปด้วย ดังนั้นเมื่อกลับเข้ามาใหม่ก็จะไม่มีผลแล้ว

iMnemoniC™
Member

« Reply #6 on: September 26, 2005, 04:25:51 PM »

ขอย้อนถามเรื่อง AOM มืด นิดนึง
คือสงสัยว่า Ability ที่ว่า
"ผลจาก skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้"
รวมไปถึงไอ้ที่ว่า "...รักษาไม่ได้" ด้วยอ่ะนะคับ
มันเป็น Ability ที่ส่งผลไปยัง Seal เป้าหมายหรือเปล่าคับ
สมมุติว่าถ้า Seal เป้าหมาย ยกเลิก Ability จะสามารถยกเลิก หรือ รักษา ได้ไหม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: September 26, 2005, 09:51:38 PM »

ส่วนของ "ผลจาก skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้" นั้นเป็น Effect ของ Skill ครับ
Seal ที่ยกเลิก Ability จะไม่ยกเลิก Curse นี้

ส่วนของการรักษาไม่ได้เป็น Abiltiy ครับ   Seal ที่ยกเลิก Ability จะสามารถรักษา Curse ที่มันติดอยู่ได้

iMnemoniC™
Member

« Reply #8 on: September 27, 2005, 07:57:02 PM »

ส่วนของ "ผลจาก skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้" ของ AOM มืด
ถือเป็น Ability ของมันหรือเปล่าคับ หรือว่าเป็นส่วนหนึ่งของ Skill

ผมเข้าใจคับว่า Effect ของมันเป็นของ Skill แต่ตัวมันเป็นอะไร
« Last Edit: September 27, 2005, 08:54:29 PM by mnemonic » Logged

Member

Email
« Reply #9 on: September 27, 2005, 08:06:20 PM »

ส่วนของ "ผลจาก skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้" นั้นเป็น Effect ของ Skill ครับ
Seal ที่ยกเลิก Ability จะไม่ยกเลิก Curse นี้

ตอบไว้ชัดเจนแล้วครับ

Teeza
Member

« Reply #10 on: September 27, 2005, 08:09:32 PM »

แล้วท่า ยกเลิก skill ละ

Member

Email
« Reply #11 on: September 27, 2005, 08:12:56 PM »

ก็ยกเลิกไม่ได้ไงครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: