Summoner Master Forum
October 10, 2024, 08:30:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถาม  (Read 1358 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Teeza
Member

« on: September 24, 2005, 03:06:34 PM »

1)ถ้าสั่ง harison ใช้สกิล ทำลาย stone curse seal แล้วฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ It's no joke ย้ายไปตัวที่ไม่มีcurse ได้หรือไม่
2)ถ้าharison ใช้สกิลแล้วฝ่ายตรงข้ามรักษาcurse ตรงหา stone curse seal ใหม่ใช่หรือไม่
3)ถ้า nerimor ใช้สกิลทำลาย sealที่ at น้อยกว่ามัน แล้วฝ่ายตรงข้ามปั้มพลังจนมากกว่า เราตรงหาเป้าใหม่หรือไม่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 25, 2005, 02:09:30 AM »

1. ได้ครับ และไม่ทำลาย

2. ต้องหาเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

3. ไม่ครับ และไม่ต้องเปิดกองครับ

Teeza
Member

« Reply #2 on: September 25, 2005, 12:24:52 PM »

ถามครับทำไมจากข้อ 2 และ ข้อ 3 ผลถึงไม่เหมือนกันละครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 25, 2005, 12:38:17 PM »

ข้อ 3 นั้นหมายถึงกรณีที่ไม่มี seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี at มากกว่า nerimor  แล้วใน At Line
ถ้าฝ่ายตรงข้ามยังมี seal ที่พลังน้อยกว่าอยู่ก็ทำการย้ายเป้าหมายครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: September 26, 2005, 11:47:55 PM »

ฝากถามด้วยคนนะครับ

1.Muirgheal(Odilon2) ถ้าอยู่ใน Shine แล้ว ฟรีสเคิร์สไม่สามารถถูกยกเลิกได้
   แต่ หมายความว่า เมื่อครบ Turn ของ ฟรีส แล้ว ฟรีส ก็จะหายไป ใช่รึเปล่า
   ครับ

2.ถ้า โจมตี หลาย Times จะต้องตีให้ครบทุกครั้งเลยรึเปล่าครับ

3.ถ้าใช้สกิลใน subturn ป้องกัน สามารถใช้ได้มากกว่า 1 ครั้งใช่รึเปล่าครับ
   เช่น Solid scale fish(the saint 059)เมื่อถูกตีครั้งแรกใช้ฟรีส ครั้งที่สองถูกตีอีกใช้ฟรีสอีกรอบ

4.จากข้อเมื่อกี้ ถ้า Seal ที่ถูกตีเป็นตัวอื่น สามารถใช้ ฟรีส ใส่ Seal ตัวที่ตีมา
   ได้รึเปล่าครับ

5.ถ้าใช้ Skill ใน ซับเทิร์น ป้องกัน ในซับเทิร์นโจมตี จะกลายเป็น Inactive
   รึเปล่าครับ

6.ถ้า Crystal wing fairy(The saint 010)ใช้ skill "seal ที่ติดcurse 1 ใบในสนาม
   กลายเป็น Inactive Seal" ใส่ seal 1 ตัวของฝ่ายตรงข้าม ใน ซับเทิร์นโจมตี
   ของเรา เมื่อเข้า ซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้าม seal ตัวที่ว่า จะกลายเป็น
   Active Seal รึเปล่าครับ

7.ถ้า Seal 1 ตัวติด ฟรีส เคิร์ส 2 เทิร์น แล้วถูกติดเพิ่มอีก 2 เทิร์น แล้ว Seal
   ตัวนั้น จะติดเพิ่มกลายเป็น 4 เทิร์นรึเปล่าครับ

8.ถ้า Seal 1 ตัวติด poison เคิร์ส 2 เทิร์น แล้วถูกติดเพิ่มอีก 2 เทิร์น แล้ว
   Seal ตัวนั้น จะติดเพิ่มกลายเป็น 4 เทิร์นรึเปล่าครับ

9.เหมือน 2 ข้อข้างต้นครับ แต่เปลี่ยนเป็น Last Dance เคิร์ส ทั้งบวกพลังโจม
   ตีเท่ากัน และ บวกพลังโจมตีต่างกัน

10.Sealที่ติด Dimension เคิร์ส สามารถถูกติด เคิร์ส อย่างอื่นได้อีกรึเปล่าครับ

ขอโทษนะครับ ที่ถามมากไปหน่อย (ปกติถามแค่ครั้งละ 3 ข้อ :) )
ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบนะครับ ;D
« Last Edit: September 26, 2005, 11:50:00 PM by poloplo » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: September 27, 2005, 12:02:52 AM »

1. ใช่ครับ

2. ใช่ครับ หาก Seal ที่โจมตียังไม่ถูกทำลายจากการสวนกลับเสียก่อน

3. ใช้ได้ครั้งเดียวครับ เพราะกลายเป็น inactive seal

4. ได้ครับ

5. ไม่เป็น Inactive แล้ว

6. กลายเป็น Active Seal

7,8,9 Seal ไม่สามารถติด Curse ซ้ำชนิดกันได้

10. ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: