Summoner Master Forum
October 10, 2024, 01:30:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: คิดถึง หลังสอบมาเจอกันสิจ๊ะ!! น้องๆ  (Read 20699 times)
0 Members and 35 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« Reply #30 on: September 22, 2005, 05:15:30 PM »

..อ่านแล้วแอบงงอย่าง

ทีม ของ ติ๊ก ของ กับของทอฟฟี่นี่คนละทีมเหรอ  :o

ทำไมต้องแยกกันทำละ ???

ฟี่ป่าวแยกนา...  :) แต่ดูแล้วเหมือนคงต้องแยก  :-\ แฮะๆ เข้าใจผิดอยู่นานเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าให้ทำด้วยกัน  :P

U-Sano'
Member

« Reply #31 on: September 22, 2005, 10:41:19 PM »

..อ่านแล้วแอบงงอย่าง

ทีม ของ ติ๊ก ของ กับของทอฟฟี่นี่คนละทีมเหรอ  :o

ทำไมต้องแยกกันทำละ ???

คำตอบคือคนละแนว อันนี้แร้วก้ออันนี้จะทำตั้งแต่ GT 5 แล้วหล่ะ คุยๆกันไว้บ้าง (กับบางคนแล้ว) เจ้าที นั่นแหละ แต่ตอนนี้ไม่ได้คุยกัน(ไม่เจอเล้ย)

-Parker-
Member

Email
« Reply #32 on: September 22, 2005, 11:33:21 PM »

งง แยกทีมทำไมอ่ะ

Joker,!tt?
Member

« Reply #33 on: September 22, 2005, 11:48:31 PM »

จริงๆแล้วโจ๊กอยากให้เป็นทีมเดียวกันนะ ถ้าเป็นอย่างนั้นได้จะดีมากเลยล่ะ

ว่าแต่คนที่คิดว่าจะเต้นนี่มีใครกันบ้างแล้วหรอ เยอะขนาดนั้นเลยหรอ

อย่าลืมนะว่าต้องทำกันเป้นทีมต้องหาเวลาซ้อมที่ตรงกันด้วยนะ

ส่วนการประชุมก็น่าจะเป็นเดือนหน้านะ

เพราะบางคนก็ยังสอบไม่เสร็จ มาโหวตกันดีกว่าว่าอยากได้วันไหน :)

ปล.พี่จีนงานที่สั่งไว้ให้จั่นกับเอมช่วยคิดเสร็จแล้วนะ

แต่ตอนนี้โจ๊กสอบอยุ่อ่ะอาจจะต้องรอก่อนนะคับ
« Last Edit: September 22, 2005, 11:49:38 PM by +'J,oker!,tt"+~ » Logged

NoXMagiS
Member

« Reply #34 on: September 23, 2005, 01:05:01 AM »

อืม ให้ติ๊กเขาคิด 1 กลุ่ม Toffy คิดอีกกลุ่มก็ดีเหมียนกันนะ GO มี 2 วันนี่ แล้วก็ ถ้าท่าเต้นเข้ากันไม่ได้ ก็ไม่น่าบังคับให้มันมาเข้ากันน้า เดี๋ยวมันจาออกมาแปลกๆ

ปล. ป๋มขอวันที่ 16 ตุลาคมน่อ

cmt
Member

« Reply #35 on: September 23, 2005, 01:28:30 AM »

.....งั้นฟี่ให้พี่ติ๊กทำละกันครับ คราวนี้ก็จะเหลือทีมเดียว

จริงๆแล้วก็อยากให้เป็นทีมเดียวเหมือนกัน

Rain ฟี่ก็ฟังและก็ดู MV มาบ้างเหมือนกัน ถ้าจะให้แกะท่า Rain ไม่ใช่ปัญหาสำหรับฟี่เลยเพราะบริทนี่ย์ยังแกะได้ทั้งเพลงและหลายเพลง แต่คอนเสิร์ตที่ Rain ไปแสดงตามที่ต่างๆฟี่ไม่เคยดู (ยกเว้น MTV ที่จัดที่เมืองไทยอะ) ลำพังการดู MV อย่างเดียวไม่สามารถแกะท่าเต้นได้ดีพอ ต้องอาศัยการดูคอนเสิร์ตด้วย  :)

แต่ท่าจะให้คิดท่าเต้นขึ้นมาเองก็ทำได้นะ  :D

สรุป ฟี่ถอนตัวละกันนะ  ;)

U-Sano'
Member

« Reply #36 on: September 23, 2005, 01:48:45 AM »

ทอฟฟี่ ยกเลิกไม่ได้นา เพราะเราก้อไม่ชัวร์มาก เพราะติดเรียนมากมายแต่ยังไง ต้องมีการทำกิจกรรมมากขึ้น ส่วน GO มี 2 วัน ต้อดูก่อนว่าวันไหน
เพราะตารางเรียนเต็มแน่นมาก

ปล. เวลาไม่มีแกะท่าจาก Mv ไม่ได้หมด เห็นนู่นนิดนี่หน่อยก้อดึงๆมาแค่นั้น
« Last Edit: September 23, 2005, 01:52:37 AM by Usano ' The Little Evil » Logged

Kenny
Member

Email
« Reply #37 on: September 23, 2005, 02:31:55 AM »

ตอนนี้อยากรู้วันประชุมจังเลย
อยากให้อยู่ช่วงตุลา 24 ตุลามะหรือ 23ไปเลยวันปิยะ
ต้อนรับเปิดเทอม

S_A_Y
Member

Email
« Reply #38 on: September 23, 2005, 02:48:33 AM »

15 ตุลา ==> สอบพื้นฐานวิศวะ
25 ตุลา ==> สอบตรงจุฬาฯ

อย่าเป็น 2 วันนี้เด็ดขาด - -"

cmt
Member

« Reply #39 on: September 23, 2005, 03:45:02 AM »

พูดถึงช่วงปลายๆเดือนตุลาก็ดีนะครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #40 on: September 23, 2005, 07:03:03 PM »

.....งั้นฟี่ให้พี่ติ๊กทำละกันครับ คราวนี้ก็จะเหลือทีมเดียว

จริงๆแล้วก็อยากให้เป็นทีมเดียวเหมือนกัน

Rain ฟี่ก็ฟังและก็ดู MV มาบ้างเหมือนกัน ถ้าจะให้แกะท่า Rain ไม่ใช่ปัญหาสำหรับฟี่เลยเพราะบริทนี่ย์ยังแกะได้ทั้งเพลงและหลายเพลง แต่คอนเสิร์ตที่ Rain ไปแสดงตามที่ต่างๆฟี่ไม่เคยดู (ยกเว้น MTV ที่จัดที่เมืองไทยอะ) ลำพังการดู MV อย่างเดียวไม่สามารถแกะท่าเต้นได้ดีพอ ต้องอาศัยการดูคอนเสิร์ตด้วย  :)

แต่ท่าจะให้คิดท่าเต้นขึ้นมาเองก็ทำได้นะ  :D

ไม่ให้ถอน

ฟี่ ทำงานเป็น ทีม อย่า เอาแต่ใจตัวเองได้มะ
ถ้าติดต่อพวกพี่/เกอรี่เบอรี่ ไว้ แล้วถอน

นี่ไม่ใช่งานของฟี่คนเดียวนะ ::)

...ไว้สอบเสร็จจะตามมา ;)

Joker,!tt?
Member

« Reply #41 on: September 23, 2005, 11:09:12 PM »

ยังไงก็อย่าเพิ่งถอนตัวเลยนะ

เอาไว้ประชุมแล้วเดี๋ยวค่อยคุยกันอีกทีนึงแล้วกันนะ  ;)

แต่ก็เตรียมตัวของตัวเองเอาไว้ก่อนละกัน

แล้วค่อยมาคุยกัน :)

ส่วนวันประชุมนะ

ที่คิดๆเอาไว้ก็น่าจะเป้นวันอาทิตย์เพระว่าว่างกันเยอะกว่า OK กันไหมอ่ะ

เลยคิดเอาไว้ว่า วันที่ 9 กับวันที่ 16 ยังไงใครอยากได้วันไหนก็บอกมาอีกทีละกันนะ

U-Sano'
Member

« Reply #42 on: September 23, 2005, 11:28:08 PM »

วันที่ 9 เหอะ

cmt
Member

« Reply #43 on: September 24, 2005, 01:23:37 AM »

ไม่ให้ถอน

ฟี่ ทำงานเป็น ทีม อย่า เอาแต่ใจตัวเองได้มะ
ถ้าติดต่อพวกพี่/เกอรี่เบอรี่ ไว้ แล้วถอน

นี่ไม่ใช่งานของฟี่คนเดียวนะ ::)

T-T อ๊ะ !!! เอ่อ.....ไม่ถอนแล้วครับ มะเอาแต่ใจตัวเองแล้ว T-T ดุจัง

ตอนนี้แน่นอนว่ามีเกอร์รี่จังกับเจ๊ยศแล้วใช่ม๊ะ ..... พี่ลิงสนป่าว คิกๆๆๆๆ น่าจะลองไปถามเขาดูนะ คิกๆๆ (พูดเล่น)
แน่นอนเลยว่าตอนนี้คงเป็นเพลง Me Against The Music ท่าเต้นคงยังได้ไม่ครบนะ ถ้านัดเจอกันวันที่ 9 แต่ท่าเต้นตรงจุดที่สำคัญๆจะพยายามเต้นให้ดูก่อน เพราะจะได้มีเวลาฝึกนานๆ ท่ามันไม่ยากหรอก แค่มันเร็วแค่นั้นเอง แต่เชื่อว่าทุกคนทำได้อยู่แล้ว ^ ^

ส่วน MATM (Me Against The Music) ที่ใช้นะกะจะเอาเวอร์ชั่นปกตินะ ไม่ใช่แบบรีมิกซ์ แต่รีมิกซ์ก็เข้าท่าเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองให้ทุกคนฟังกันดูก่อนละกัน แต่คิดว่าเวอร์ชั่นปกติโอเคแล้วหละ

ส่วนวันที่ 9 ก็โอเคนะ คิดว่าดีเหมือนกัน (มั้งนะ)

ว่าแต่...มีใครสนใจจะเต้นเพลง MATM บ้างหละ ? คิกๆ มันส์นะ  ;D
« Last Edit: September 24, 2005, 01:50:37 AM by *~^ ToFFy ^~* » Logged

U-Sano'
Member

« Reply #44 on: September 24, 2005, 01:39:39 AM »

ไม่ให้ถอน

T-T อ๊ะ !!! เอ่อ.....ไม่ถอนแล้วครับ มะเอาแต่ใจตัวเองแล้ว T-T ดุจัง

ตอนนี้แน่นอนว่ามีเกอร์รี่จังกับเจ๊ยศแล้วใช่ม๊ะ ..... พี่ลิงสนป่าว คิกๆๆๆๆ น่าจะลองไปถามเขาดูนะ คิกๆๆ (พูดเล่น)
แน่นอนเลยว่าตอนนี้คงเป็นเพลง Me Against The Music ท่าเต้นคงยังได้ไม่ครบนะ ถ้านัดเจอกันวันที่ 9 แต่ท่าเต้นตรงจุดที่สำคัญๆจะพยายามเต้นให้ดูก่อน เพราะจะได้มีเวลาฝึกนานๆ ท่ามันไม่ยากหรอก แค่มันเร็วแค่นั้นเอง แต่เชื่อว่าทุกคนทำได้อยู่แล้ว ^ ^

ส่วน MATM (Me Against The Music) ที่ใช้นะกะจะเอาเวอร์ชั่นปกตินะ ไม่ใช่แบบรีมิกซ์ แต่รีมิกซ์ก็เข้าท่าเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองให้ทุกคนฟังกันดูก่อนละกัน แต่คิดว่าเวอร์ชั่นปกติโอเคแล้วหละ

ส่วนวันที่ 9 ก้ดอเคนะ คิดว่าดีเหมือนกัน (มั้งนะ)

ว่าแต่...มีใครสนใจจะเต้นเพลง MATM บ้างหละ ? คิกๆ มันส์นะ  ;D

ตามความคิดเรานะ รีมิก ดีกว่าเพราะว่า มันเร็วกว่า มันกว่า จิงๆนะเอ้อ

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #45 on: September 24, 2005, 01:50:52 AM »

เออ~~ น้องๆจ๊ะ ไม่ต้อง งงอะไรทั้งนั้นล่ะ เกี่ยวกันเรื่องเต้น

คนที่มีความคิดทางด้าน การเต้นย่อมไม่เหมือนกันอยู่แล้ว แต่ละคนก็มี style ไม่เหมือนกัน

แต่พี่ ไม่ได้กำหนดให้มี แค่กลุ่มเดียว

และไม่ได้หมายความว่า ทั้ง 2 กลุ่มจะไม่ได้ร่วมงานกันทำ

ยกตัวอย่างเช่น (เรื่องจริงผ่านจอในอดีต)

พี่จิง คิดท่าเต้น โบกธง ประกอบเพลงจีน (การแสดงของคณะ)
- ลักษณะการแสดงออกมาดู เข้มแข็ง ยิ่งใหญ่ และ น่าเกรงขาม โบกสบัดด้วยธง หลากหลายขนาด

พี่จีน คิดท่าเต้น ระบำชายเสื้อ ประกอบเพลงจีนโคตะระเก่า (การแสดงของคณะ เช่นกัน)
- ลักษณะการแสดง อ่อนช้อย และอ่อนหวาน พริ้วไหวกับลีลาสบัดชายเสื้อหลากสีสัน (เสื้อชุดจีนที่มีแขนยาวถึงพื้นอะนะ)

แล้วพี่จีน กับพี่จิง ก็ทำการแสดง ระบำตุ๊กตา ประกอบเพลงจีนสมัยใหม่ (เมื่อตอนนู้น)
- ลักษณะการแสดง ดูน่ารัก ทะเล้น และสดใส

ทั้งนี้ การแสดงที่ ดู น่ารัก พวกพี่ก็ยังประยุกษ์ทำ การแสดงอีกครั้ง เป็นการเต้น ต่อเนื่อง 2 เพลง
เป็น โลกของเล่น(Toy's World)
รวมเอาการเต้น ระบำตุ๊กตา ผสมกับ การเต้นแบบโจรสลัด สร้างความตลกและสนุกสนานได้อีกด้วย

ส่วนกลุ่มที่ใช้ในการแสดง เป็นเพื่อน คนละรุ่น เพื่อนของเพื่อน
แล้วก็คนที่พวกพี่เห็นแววและมีความตั้งใจ สนุกไปกับการแสดง โดยไม่ได้คิดถึงอะไรซะมากกว่า

พี่เลยคิดว่า พี่จะดูพวกเธอทุกคนนั้นล่ะ ใครไม่ดีก็จำเป็นต้องคัดออก
(แล้วให้ทำในตำแหน่งที่เหมาะสมอื่นๆแทน)
การแสดงอะไรที่ไม่ตรงกับที่พี่บอกไว้ ในเรื่องของความเหมาะสมต่างๆ
ถ้าพวกพี่ไม่เห็นสมควร คงต้องหยุดความคิด แต่ถ้า พี่ว่ามันเข้าท่า ก็ทำต่อไปได้เลย

สถานที่ซ้อมกับการนัดแนะกัน พี่คิดว่าจำเป็นต้องปรึกษากันเองอีกทีหนึ่ง พี่คงหาสถานที่ให้ไม่ได้จริง

แต่ถ้าอยากมาเต้นให้ดู (เด๋วพี่ลองปรึกษาพี่ๆ พวกเราจะสามารถได้ที่ไหน)

ปล.. เออ! คุณน้องคะ วันหนึ่ง มันมีตั้ง 24 ชั่วโมง กะจะเต้นกันคนละวันเลยเหรอ
        วันเดียว 2 เพลงเลยก็ได้ จ้า~~ แหม่ อะไรกันนะตัวเอง เรื่องแค่เนี้ย

สุดท้าย ท้ายสุด ความคิดอย่างจะบอก สอนให้รู้กันทุกคนนะจ๊ะ (แต่ถ้าตัวเราไม่ได้เป็นอย่างนั้นก็ดีแล้ว
แล้วก็อย่าทำ จะดีมาก อิอิ)

ขอบอก เพื่อนๆ ที่ไม่คิดจะช่วยงาน แต่ชอบวิจารณ์เพื่อน อายในสิ่งที่เพื่อนทำ หรือคิดว่ารับไม่ได้

ก็อย่าดู จะได้ ไม่ต้องมาบ่น พูดอะไรแย่ๆ ที่ทำให้เพื่อนเสียความรู้สึกได้ให้คนอื่นฟัง

เพราะตัวเรานะไม่ได้ทำ หรือว่า ทำไม่ได้ เสียด้วยซ้ำไปนะ ทุกอย่างเค้ามีคำว่า พัฒนา ทำผิดพลาดก็แก้ไขได้
แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลยเที่ยวติคนอื่น ตัวเรานะจะดูแย่เองนะจะบอกให้

อีกเรื่อง อคติ ไม่ว่าจะ อคติ ด้วยเรื่องอะไรกันมา ลบมันออกจากใจให้หมดซะนะ

เพราะ อคติ ทำให้ ขาวกลายเป็นเทา เทากลายเป็นดำ ดำเปื้อนขาว สุดท้ายเป็นไม่มีชิ้นดี

ถ้าเราไม่มี อคติ เราอาจจะได้ความคิดดีๆ สิ่งแปลกใหม่ และมุมมองที่แตกต่างจากคนที่เราอคติ
ก็เป็นได้นะ

แล้วก็ อย่าคิดมาก อย่ากังวล อย่ากลัว ฯลฯ เพราะมันจะเป็นอุปสรรคในการทำทุกสิ่งทุกอย่าง

สิ่งเหล่านี้ คนเป็นคนสร้างมันขึ้นมาด้วยตัวเราเอง

สร้างมาทำไม สร้างมาเป็นอุปสรรคให้กับความสำเร็จงั้นเหรอ

แต่ถ้าหากเราอยากก้าวผ่านอุปสรรค ก็ต้องทำความเข้าใจกับสิ่งที่ทำให้เราเกิดความรู้สึกเหล่านี้ได้ก่อน
เราจึงผ่านอุปสรรคของตัวเองแล้วก้าวไปพบกับความสำเร็จได้

เพราะฉะนั้น จงเดินหน้าต่อไป น้องรัก
The Caller (of Summoner) Master ก้าวข้ามสิ่งเหล่านี้
แล้วตั้งใจทำความฝันให้สำเร็จ (ทั้งเรื่องสอบด้วยนะจ๊ะ)

ไม่มีอะไรเกินความสามารถของเรา (มนุษย์) หรอกจ๊ะ

"I CAN!!!"  ท่องไว้ทุกครั้งก่อนทำอะไร หึหึ (เคล็ดลับก่อนขึ้นเวที หรือ ก่อนสอบเลยนะเนี่ย)

[attachment deleted by admin]
« Last Edit: September 24, 2005, 02:03:31 AM by Evil Alatariel » Logged

cmt
Member

« Reply #46 on: September 24, 2005, 06:11:12 AM »

ขอบอก เพื่อนๆ ที่ไม่คิดจะช่วยงาน แต่ชอบวิจารณ์เพื่อน อายในสิ่งที่เพื่อนทำ หรือคิดว่ารับไม่ได้

ก็อย่าดู จะได้ ไม่ต้องมาบ่น พูดอะไรแย่ๆ ที่ทำให้เพื่อนเสียความรู้สึกได้ให้คนอื่นฟัง

เพราะตัวเรานะไม่ได้ทำ หรือว่า ทำไม่ได้ เสียด้วยซ้ำไปนะ ทุกอย่างเค้ามีคำว่า พัฒนา ทำผิดพลาดก็แก้ไขได้
แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลยเที่ยวติคนอื่น ตัวเรานะจะดูแย่เองนะจะบอกให้

เคยคิดเหมือนกันอะครับ ว่าจะพูดคำพูดในลักษณะแบบนี้เอาไว้ในบอร์ด แต่กลัวว่ามันจะไม่ดีอ่าครับ เพราะฟี่ยังเป็นเด็กใหม่อยู่ พี่จีนๆ พูดแบบนี้อีกสักรอบก่อนที่จะเต้นก็ดีเหมือนกันนะครับ   :) ขอบคุณครับ

ปล. วันที่จะนัดเจอกัน จะต้องเต้นให้ดูหรอครับ > < ! กลัวท่าไม่ครบอ่า..... ตอนนี้ท่ายังไม่ครบเลย กะว่าจะคิดท่าใหม่ด้วยอะครับ

Joker,!tt?
Member

« Reply #47 on: September 24, 2005, 11:39:00 AM »

ไม่รู้จะมีใครเข้าใจผิดกับคำพูดเราหรือเปล่านะ  :-\

เราไม่ได้หมายความว่าจะต้องถูกคัดออกเหลือทีมเดียวหรอกนะ

แต่อย่าคิดนะว่าทั้ง 2 กลุ่มมาแข่งขันกัน ให้คิดว่ามาร่วมงานกันทำ ไม่อยากให้มาขัดแย้งกัน
ถ้ามีอะไรระหว่าง ทั้ง 2 กลุ่ม ก็คุยกันได้ปรึกษากันได้นะ

แล้วก็อย่างที่พี่จีนบอกนะว่า อคติ น่ะ ถ้ามีเรื่องอะไรที่มันไม่ดีแล้วมันผ่านมาแล้ว
ก็ปล่อยให้มันผ่านไปเถอะ อย่าไปคิดถึงมันอีกเลย ไม่เห็นมีเหตุผลอะไรที่เราต้องมาไม่ชอบกันนี่นา

ส่วน ท๊อฟฟี่ กับ ติ๊ก ก็เห้นจะเป็นแกนนำของเพื่อนๆในเรื่องเต้นนี้อยู่แล้วนะ
ก็ประสานงานกันให้ดีล่ะ ช่วงปิดเทอมก่อน GO เวลาก็เหลือน้อยลงเรื่อยๆแล้ว
ก็เตรียมตัวเราให้พร้อมเอาไว้ก่อนละกัน มีอะไรทั้ง 2 คน ก็คุยกันได้ล่ะ

สู้ๆสู้ตาย! ถ้าท่าเต้นไม่ครบก็ไม่เป็นไรเอาเท่าที่มีนั่นแหละ ยังเหลือเวลาคิดอีกนี่นา
ติ๊กก็ด้วยนะ เริ่มงานกันทำได้แล้วนะ

แล้ววันประชุมจะคอยดู  ;)
« Last Edit: September 24, 2005, 11:40:33 AM by +'J,oker!,tt"+~ » Logged

Kenny
Member

Email
« Reply #48 on: September 24, 2005, 06:12:47 PM »

9 ก็โอนะ
16 จะได้พักหลังสอบวิชาความถนัดกัน

ทำโหวตจิ

cmt
Member

« Reply #49 on: September 25, 2005, 01:29:38 AM »

ขอบคุณพี่โจ๊กครับ  :)

คิกๆๆ msn ถูกบลอคนะ คิกๆๆ   ;D ...... - -'

เปลี่ยนจากคำว่าทีมหรือกลุ่มเป็น เพลง ดีกว่านะ อย่าง cm คนนี้ๆๆ เต้นเพลงนี้ cm คนนี้ๆๆ เต้นเพลงนี้ มันก็จะฟังดูไม่แบ่งทีมกันไง แค่เต้นกันคนละเพลงก็เท่านั้นเอง  :D

ว่าแต่มีใครจะเต้นบ้างหละ (ทั้ง 2 เพลงนั่นแหละ) It's rainning และ Me Against The Music อะ

มีท่านึงอยากให้ดู เดี๋ยวจะเอามาให้ดู ว่ามันเหมาะสมหรือป่าว ?  :D

U-Sano'
Member

« Reply #50 on: September 25, 2005, 01:42:24 AM »

ไม่รู้จะมีใครเข้าใจผิดกับคำพูดเราหรือเปล่านะ  :-\

เราไม่ได้หมายความว่าจะต้องถูกคัดออกเหลือทีมเดียวหรอกนะ

แต่อย่าคิดนะว่าทั้ง 2 กลุ่มมาแข่งขันกัน ให้คิดว่ามาร่วมงานกันทำ ไม่อยากให้มาขัดแย้งกัน
ถ้ามีอะไรระหว่าง ทั้ง 2 กลุ่ม ก็คุยกันได้ปรึกษากันได้นะ

แล้วก็อย่างที่พี่จีนบอกนะว่า อคติ น่ะ ถ้ามีเรื่องอะไรที่มันไม่ดีแล้วมันผ่านมาแล้ว
ก็ปล่อยให้มันผ่านไปเถอะ อย่าไปคิดถึงมันอีกเลย ไม่เห็นมีเหตุผลอะไรที่เราต้องมาไม่ชอบกันนี่นา

ส่วน ท๊อฟฟี่ กับ ติ๊ก ก็เห้นจะเป็นแกนนำของเพื่อนๆในเรื่องเต้นนี้อยู่แล้วนะ
ก็ประสานงานกันให้ดีล่ะ ช่วงปิดเทอมก่อน GO เวลาก็เหลือน้อยลงเรื่อยๆแล้ว
ก็เตรียมตัวเราให้พร้อมเอาไว้ก่อนละกัน มีอะไรทั้ง 2 คน ก็คุยกันได้ล่ะ

สู้ๆสู้ตาย! ถ้าท่าเต้นไม่ครบก็ไม่เป็นไรเอาเท่าที่มีนั่นแหละ ยังเหลือเวลาคิดอีกนี่นา
ติ๊กก็ด้วยนะ เริ่มงานกันทำได้แล้วนะ

สอบ !!!!!! แต่ท่าเพลงในตอนนี้ที่คิดจบแล้วเก่วกะท่าเหลือปรึกษาพี่จีนนิดหน่อย เกี่ยวกะวันนั่นที่คุยที่งาน

คุยเหรอคุยกะฟี่ยังไงหละไม่เคยเห็นจะออนเจอหน้ากันซะที่ไหนเหอะๆ อยากคุยเรื่องงานเหมือนกานน้าตอนนี้

cmt
Member

« Reply #51 on: September 25, 2005, 03:29:53 AM »

สอบ !!!!!! แต่ท่าเพลงในตอนนี้ที่คิดจบแล้วเก่วกะท่าเหลือปรึกษาพี่จีนนิดหน่อย เกี่ยวกะวันนั่นที่คุยที่งาน

คุยเหรอคุยกะฟี่ยังไงหละไม่เคยเห็นจะออนเจอหน้ากันซะที่ไหนเหอะๆ อยากคุยเรื่องงานเหมือนกานน้าตอนนี้

อ๋อ ที่ไม่เคยเห็นจะออนก็คงไม่แปลกหรอกครับ  :) เพราะว่าพี่ติ๊กเป็นคนบลอค msn ฟี่ไปเอง จำไม่ได้หรอ  ;) ลองถามโอ๊คดูสิครับ เผื่อจะจำได้  :D อ้อ ส่วนตัวแล้ว ฟี่ไม่โกรธพี่ติ๊กหรอกครับที่บลอคอะ เพราะฟี่ไม่ใช่คนที่โกรธใครง่ายๆอยู่แล้ว  ;D
« Last Edit: September 25, 2005, 03:31:57 AM by *~^ ToFFy ^~* » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #52 on: September 25, 2005, 04:02:35 AM »

...เรื่องส่วนตัวด้านบน im หลังไมค์ดีกว่ามั้ง

พี่จะบอกว่า ตอนนี้เกอร์รี่เบอรี่ ที่เล่นการ์ด ตอนนี้เหลือแค่ เต๋าคนเดียวนะจ้ะ

จึ่งแจ้งมาเพื่อทราบ

cmt
Member

« Reply #53 on: September 25, 2005, 06:27:47 AM »

อยากถามทุกคนว่าท่านี้ใช้ได้ป่าวอะ คือมันจะส่อมั้ยอะ แต่เราว่ามันไม่ส่อนะ จริงๆอยากใชท่านี้มากเลยอะ เราว่าท่ามันสวยดี ฝึกแปปเดียวก็ได้แล้ว ไม่ยากหรอก  ;)

ถ้าไม่อยากลงไปนอนถึงขนาดนั้น ก็ลดลงมาถึงแค่ครึ่งเดียวก็ได้นะ แบบใน MV อะ ทำแค่ครึ่งตัวเอง
« Last Edit: September 25, 2005, 01:14:04 PM by *~^ ToFFy ^~* » Logged

Joker,!tt?
Member

« Reply #54 on: September 25, 2005, 02:00:55 PM »

จิงดิเจ๊ เกิลรี่เบอรี่เหลือแค่เต๋าแล้วหรอเนี่ย :o

ท๊อฟฟี่ - รูปที่ทำมาให้ดูมันดูไม่ค่อยออกเลยอ่ะ
ไว้ให้ฟี่มาให้ดูเลยดีกว่า 555

แล้วก็ตอนนี้อยู่รู้ว่าเพลงทั้ง 2 เพลง ใครเต้นบ้าง เพลงไหนบ้าง
ติ๊ก กับ ฟี่ เขียนรายชื่อมาให้หน่อยนะ

จะรอติดตามผลงานของทั้งคู่นะ อิๆๆ

ไม่อยากให้บล้อกกันนะ ติ๊ก กับ ฟี่ อ่ะ ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจกัน
ก็ปรับความเข้าใจกันได้นะ เป็นเพื่อนกันนี่นา ;)

ปล. ขอโทษฟี่ด้วยนะที่ลบอีกเมลไปอ่ะ เพราะว่าเราก็ลืมว่าเมลนั้นคือใคร- -"
แอทใหม่แล้ว
« Last Edit: September 25, 2005, 02:03:27 PM by +'J,oker!,tt"+~ » Logged

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #55 on: September 25, 2005, 02:40:57 PM »

อยากถามทุกคนว่าท่านี้ใช้ได้ป่าวอะ คือมันจะส่อมั้ยอะ แต่เราว่ามันไม่ส่อนะ จริงๆอยากใชท่านี้มากเลยอะ เราว่าท่ามันสวยดี ฝึกแปปเดียวก็ได้แล้ว ไม่ยากหรอก  ;)

ถ้าไม่อยากลงไปนอนถึงขนาดนั้น ก็ลดลงมาถึงแค่ครึ่งเดียวก็ได้นะ แบบใน MV อะ ทำแค่ครึ่งตัวเอง

อืม แล้วแต่คนจะมอง เห็นเต็มๆแล้วรู้สึกว่า ไม่ค่อยนะ(คือนิดหน่อย) ไว้ปรึกษากะพี่ๆเขาอีกทีละกัน..

สงสารคนคอมช้าหน่อยจิ กว่าจะรอโหลดรูปได้ เหอๆ..
« Last Edit: September 25, 2005, 02:49:07 PM by KiTTy ReAPy » Logged

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #56 on: September 25, 2005, 03:44:06 PM »

เราว่าแล้วแต่มุมมองของคนอ่ะ ให้ภาพแบบนี้มาดูมันยังไม่รุ้หรอก ต้องเห็นฟี่เต้นท่านี้จิงๆอ่ะ เราถึงจะคอมเม้นต์ได้ พยายามเข้านะ ทั้ง 2 คนเลย  :)

ปล. ภาพใหญ่อย่างรุนแรง true ยังโหลดช้าเลย

cmt
Member

« Reply #57 on: September 25, 2005, 04:29:30 PM »

จิงดิเจ๊ เกิลรี่เบอรี่เหลือแค่เต๋าแล้วหรอเนี่ย :o

ท๊อฟฟี่ - รูปที่ทำมาให้ดูมันดูไม่ค่อยออกเลยอ่ะ

แล้วก็ตอนนี้อยู่รู้ว่าเพลงทั้ง 2 เพลง ใครเต้นบ้าง เพลงไหนบ้าง
ติ๊ก กับ ฟี่ เขียนรายชื่อมาให้หน่อยนะ

จะรอติดตามผลงานของทั้งคู่นะ อิๆๆ

ไม่อยากให้บล้อกกันนะ ติ๊ก กับ ฟี่ อ่ะ ถ้ามีอะไรไม่เข้าใจกัน
ก็ปรับความเข้าใจกันได้นะ เป็นเพื่อนกันนี่นา ;)

ปล. ขอโทษฟี่ด้วยนะที่ลบอีกเมลไปอ่ะ เพราะว่าเราก็ลืมว่าเมลนั้นคือใคร- -"
แอทใหม่แล้ว

ไม่เป็นไรครับ  ;D แต่ทางที่ดี อย่าแอดเลยนะ เพราะฟี่เคยโดน hack เมล์มา 2 รอบ แล้ว รอบล่าสุดนี่ โดนแรงไปหน่อย แต่เจอตัวคนทำแล้วหละ  ;) คือ...ฟี่ไม่อยากให้ใครมาเดือดร้อนเพราะเมล์ฟี่นะ  :)

ออ....ฟี่ป่าวบลอคนะ...  :)

อ้ออีกเรื่อง กะจะเปลี่ยนท่าแล้วหละ ตรงนี้ ไปเต้นแบบที่แดนเซอร์ชายที่เต้นอยู่หลังบริทนี่ย์เต้นดีกว่า (ไม่แน่ใจ เดี๋ยวดูอีกรอบ) หรือไม่ก็อาจจะลดลงมาเหลือแค่ครึ่งเดียวพอ ไม่ต้องลงไปนอนทั้งหมด เพราะตอนนี้ซ้อมจนปวดหลังแล้ว T-T

ปล. ชื่อเขียนแบบง่ายๆ ไม่ต้องมีไม้ตรีก็ได้ครับ ทอฟฟี่ แบบนี้ พิมพ์ง่ายดี  ;D

U-Sano'
Member

« Reply #58 on: September 25, 2005, 06:25:10 PM »

แอทใหม่แล้ว
คนที่เต้นเพงเพียวกับเราตอนนี้นะ มี เรา ติ โอ๊ค จั่น ถามทีอกีคน  โจ๊กเอาป่าว

ปล . มะได้บล๊อกซักนิด ตอนนี้ mail ฟี่ก้ออยู่ ในลิสต์

S_A_Y
Member

Email
« Reply #59 on: September 25, 2005, 10:08:35 PM »

...เรื่องส่วนตัวด้านบน im หลังไมค์ดีกว่ามั้ง

พี่จะบอกว่า ตอนนี้เกอร์รี่เบอรี่ ที่เล่นการ์ด ตอนนี้เหลือแค่ เต๋าคนเดียวนะจ้ะ

จึ่งแจ้งมาเพื่อทราบ

เหลือเต๋าคนเดียวซะงั้น แล้วคนอื่นๆ หายไปใส?

รีบๆ ปรึกษากันเร็วๆ หรือไม่ก็นัดเจอกันเร็วๆ หน่อยก็ดีนะคับ อยากให้ทันก่อน GO 7

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: