Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:20:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่อง Bastet กับ Ordonus  (Read 2226 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Yong
Member

« on: September 10, 2005, 10:32:54 PM »

เรื่อง Bastet กับ Ordonus
     จะถามว่าถ้าเราเรียกบาสเต็ดนำออโดนัสมาติดซีลที่ติดเคริส แล้วฝ่ายตรงข้ามยินยอมให้เราเอามาติด แต่เขามายิงออโดนัสเราทีหลัง อยากทราบว่าเคริสจะถูกแคนเซิลออกไปหรือยังครับ เพราะจัดจ์ที่ร้านบอกว่ายิงออโดนัสแล้วเคริสยังติดอยู่(หมายความว่ายิงทัน)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 11, 2005, 02:40:53 AM »

ทำลาย Ordonus ได้ก็จริงแต่ถือว่ายกเลิกเคิร์สไปก่อนแล้วครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: September 11, 2005, 04:28:49 AM »

เอ่อ
ผมเข้าใจว่างี้นะคับตัวคำถามอ่ะ

เรา : ร่าย Bastet ประกาศเรียก Ordonus ออกมาจากกอง
เขา : ยอมให้แปะ Bastet และยอให้นำ Ordonus มาจากกอง
เรา : เอา Bastet ลง Shrine เอา Ordonus ออกมาจากกอง
เขา : แล้วมาทำลาย Ordonus ทีหลัง

งี้ป่าวหว่า

ไม่งั้นจะยกตัวอย่างมากับ Bastet ทำไม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 11, 2005, 01:04:46 PM »

ใช่ครับ

SuperJong
Member

« Reply #4 on: September 11, 2005, 08:37:32 PM »

ยกตัวอย่างbastetเพื่อให้รู้ว่า ติดหอกordonusไปแล้วไงครับบ
ถ้าร่ายหอกordonusเฉยๆ ฝ่ายตรงข้ามร่าย highpriest ทำลายก่อน ก็ถือว่ายังไม่รักษาCurse

Yong
Member

« Reply #5 on: September 11, 2005, 11:08:45 PM »

ถ้าผมเป็นฝ่ายถูกก็ต้องการให้มีการอบรมจัดจ์เรื่องนี้นะครับ
เพราะผมก็โดนจัดจ์ตะคอกมา(อาจเป็นเพราะเสียงของเขาอยู่แล้วมั่ง)
ผมเถียงกับคนทั้งร้านคนเดียวแต่ก็ไม่ได้คิดรัยมากครับ
แค่อยากให้จัดจ์เข้าใจสเตปนี้ ผมพยามอธิบายแต่จัดจ์เขากลับเอาแต่บอกว่า
มันมีอินสเตปให้แก้ไม่เหมือน0เทริน ผมก็บอกว่าใช่
แต่มันเกิดผลไปแล้วเคริสหลุดแล้วค่อยมายิง เขาก็ยังยืนยันคำ
พูดเดิม(ไม่พยามเข้าใจเลย- -a)
ถ้าเกิดมันเป็นสเตปพลิกเกมคงจะวุ่นวายกว่านี้แน่ครับ ฝากด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #6 on: September 12, 2005, 12:35:23 AM »

คือมันเป็นกรณีที่ยากและขั้นสูงพอสมควรเลยครับ ขนาดผมตอนเป็นรูลทีมใหม่ๆยังเคยตอบเรื่องนี้ผิดเลย ดังนั้นจัดจ์บางคนที่อาจจะเป็นจัดจ์ได้ไม่นานก็อาจมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นได้ครับ

จะพยายามปรับปรุงให้ดีกว่านี้นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: