Summoner Master Forum
October 08, 2024, 03:25:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: งงอีกช่วยตอบทีงับ3ข้อ  (Read 1223 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
slead
Member

Email
« on: September 10, 2005, 09:33:15 PM »

1.Vavalthos,the Divine Dragon ใช้Skill Sacrifice Seal1ใบ
    ผมเลือกSignariel,the Sealed Angel ซึงยกเลิกSkillของSeal
    ถามว่า
1.1 Signariel,the Sealed Angel จะโดนSacrificeหรือเปล่าแล้วผมจะทำลายMystic card
      ได้หรือเปล่าครับ
1.2 ถ้าSignariel,the Sealed Angelไม่โดนSacrificeแล้วทำลายMystic cardได้ผมอยากทราบเหตุ
      ผลครับ

2. เราสามารถทำลายMystic cardที่ร่ายแบบพิเศษได้หรือเปล่าครับผมยกตัวอย่างให้
    ผมสั่งHanumanโจมตีแสดงการ์ดใบบนสุดของกองการ์ดMysticแล้วร่ายโดยไม่
    ต้องจ่ายMPค่าร่ายสมมุติผมเปิดได้Yinผมและคู่ต่อสู้สามารถใช้Inquisitionหรือ
    High Priest of EkklesiaทำลายYinได้หรือเปล่าครับ

3. ผมร่ายBastetแล้วถามว่าให้หรือเปล่าคู่ต่อสู้ก็ให้ผมเลยเรียกMystic cardชนิดps
    มาติดที่Sealที่Bastetติดแล้วพอคู่ต่อสู้ผมเห็นMystic cardใบนั้นเขาก็ใช้
    Inquisitionใส่Bastetถามว่าเขาสามารถทำลายBastetได้หรือไม่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 11, 2005, 02:40:10 AM »

1. ต้อง Sac อยู่ดีครับและทำลายมิสติคตามปกติ

2. ได้ครับ เพราะยังไงก็เป็นการร่ายจึงมีอินเตอร์เฟียร์ให้ร่ายการ์ดมาทำลายได้ครับ

3. จะทำลาย Bastet ไม่ได้แล้วครับ แต่จะทำลายมิสติคที่เอามาติดได้มั้ยต้องดูเป็นกรณีๆไปครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #2 on: September 11, 2005, 04:38:41 AM »

สงสัยข้อ 1 กับข้อ 3 คับ

1. มันคือ Skill ของ Seal นิคับ ในเมื่อ Signariel มันยกเลิก Skill ของ Seal มันก็น่าจะไม่โดน Sac นะคับ

3. ตอนร่าย Bastet มันต้องประกาศชื่อกาศแล้วนิคับ เท่าที่อ่านจากตัวคำถามเหมือนกับว่าเค้าร่าย Bastet แล้วถามว่าให้ไหม พอให้ก็ประกาศชื่อการ์ด หรือ หนักกว่นั้นก็รื้อ Deck หาของกันเลย พอเห็นว่าเป็นใบอะไรก็เลยจะมาทำลาย
ผมเข้าใจถูกป่าวคับเนี่ย

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 11, 2005, 01:09:09 PM »

1. การ Sacrifice (ไม่ใช่ชื่อ Mystic Card ชุด D4K) ทุกกรณี นั้นเป็นการสั่งผู้เล่นให้กระทำครับ

3. ต้องประกาศชื่อการ์ดก่อน
ที่กล่าวมา รวมถึงโจทย์ด้วย เป็นการเล่นที่ผิดกฏครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: