Summoner Master Forum
October 07, 2024, 04:18:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามชื่อการ์ดคับและอื่นๆ  (Read 6922 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Marcus
Member

« on: September 05, 2005, 04:15:36 AM »

คืออยากทราบว่า การ์ดนี้ชื่ออะไรครับ
มันมีอบิลิตี้คือ
เมื่อSealฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนไลน์สำเร็จ Sealนั้นติด Stone Curse 1 Turn
สกิลก้อจำไม่ได้อ่ะคับแต่รุสึกว่าจะ เกี่ยวกับ Stone curse น่ะคับ
รูปร่าง มันเหมือนกับพวก Therion กะ Chimera อ่ะคับ จำเผ่าไม่ได้น่าจะ Monster
ส่วนภาคนั้นก้อ ระบุไม่ได้คับเพราะ เจอเปงภาค Starter แบบว่าเพิ่งเจอวันนี้วันแรกอ่ะคับ ก้อไม่ได้ถามเค้าเดียวกลับมาบ้านดันจำชื่อไม่ได้

-ข้อ2 Charles The General of Felasia
เมื่อฝ่ายตรงข้ามสั่ง Cahrles โจมตี Seal ที่ At line ซึ่งก้อคือ Tigery แล้วผมสั่ง TIgery
เปลี่ยนไลน์ลงมาที่ Df ไลน์

ในขณะนั้นที่ AT ไลน์ ผมเหลือซีล1ใบคือ Wanaan Secret 1ใบ

คำถามก้อคือ
Charles สามารถตีข้ามAt line มาที่Tigery ได้หรือไม่ เพราะกำหนดไลน์ในการโจมตีไปแล้วคือที่ At ไลน์
ขอผลการโจมตีด้วยนะคับ

-ข้อ3 การใช้ Alexandrite ควรใช้ตอนไหน ก่อนฝ่ายตรงข้ามร่าย มิสติค
        หรือร่ายคั่นหลังจากที่ฝ่ายตรงข้ามร่ายมิสติค
         ถ้าหากสามารถร่ายคั่นได้ มิสติคของฝ่ายตรงข้ามจะอยู่ที่ไหน Seal Shrine มือ

ข้อ4 Trap --ถ้าหากผมสั่งซีล เปลี่ยนไลน์จาก Df ไลน์ มาที่ At ไลน์ แล้วสั่งซีลใช้สกิล
                  หรือโจมตี ใส่ฝ่ายตรงข้าม
                  จากนั้นฝ่ายตรงข้ามร่าย Trapมาที่ ซีลของผมที่ใช้Skill หรือโจมตี
                  ในตอนนั้น ซีล ของผมจะอยู๋ที่ At ไลน์ หรือ Dfไลน์คับ เพราะผมเปลี่ยนไลน์สำเร็จแล้ว และสั่งโจมตี หรือ ใช้Skill แล้ว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 05, 2005, 11:13:40 AM »

1. Fierce Chimera 029/167 Neo Ex

2. โจมตี Tigery ครับ

3. ใช้เป็นใบแรก และฝ่ายตรงข้ามจึงใช้ Mystic Card แก้ ก่อนที่ Alexandrite จะเกิดผล

4. At Line ครับ

Marcus
Member

« Reply #2 on: September 08, 2005, 02:53:18 AM »

1.Ishan Ekk เมื่อใช้ สกิล จากมือแล้ว เมื่อถึงเทิร์นต่อๆไปสามารถ ใช้สกิลจากสนาม อีกได้มั้ยครับ

2.เราจะรู้ได้ยังไงว่าเวลาเราร่าย มิสติคการ์ดไป จะเกิดผลตอนไหน มีการนับเป็นวิหรือไม่

3.เมื่อฝ่ายตรงข้ามโจมตีมา ผมสามารถใช้ Kuku Clock ใส่เค้าเพื่อหยุดการโจมตีได้หรือ
    ไม่ แล้วผมจะตายมั้ย

4.ถามการ์ด The st. การ์ด ดาบของฟรานเชสก้าครับ
    เมื่อผมแปะ มิสติคใบนี้ให้ซีลแล้วสั่ง ตีไป จากนั้นฝ่ายตรงข้ามตาย ผมสามารถ
    เลือกการ์ด1 ใบจากมือเค้าลงไชร์แบบสุ่ม ได้ใช่มั้ยครับ

5.พอจะทราบการ์ดที่ใช้คอมโบ้ กับพระอินทร์ แรงๆมั่งมั้ยครับ ที่ไม่ใช่ Kuku หอกออร์โดนัส หรือ เมเทอร์สวอร์ม

6.การโกรท สามารถร่ายซีลเงื่อนไขลงมาสนาม แล้วโกรท ให้ซีลหลักเลยได้หรอืไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 08, 2005, 03:02:45 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ปกติจะเกิดผลทันทีที่ร่ายสำเร็จ แต่ต่างกันที่ระยะเวลาที่เกิด

3. ไม่ได้ครับ ยังโจมตีต่อไป

4. ขอ Text ด้วยครับ

5. Dragon Metamorph

6. ร่าย Seal เงื่อนไข และสามารถนำ Seal ลงมา Growth จาก Seal เงื่อนไขใบนี้เลย ได้ครับ

Marcus
Member

« Reply #4 on: September 08, 2005, 03:17:16 AM »

จากที่ถามการ์ด ดาบของฟรานเชสก้าไป นะครับ

Sanctel,The sword of francessca [Relic]  Mp2 อินเตอร์เฟีย์ อินฟินิต PS

Sealที่ ติด เมื่อโจมตีสำเร้จ ทิ้งการ์ด1ใบในมือฝ่ายตรงข้ามของ แบบสุ่ม
การ์ดที่ถูกทิ้งไปด้วย Ability ของ สูยเสีย Skill และ Ability อินฟินิต Turn
(Ability นี้ยังคงส่งผลแม้ การ์ดที่ถูกทิ้งนั้น อยู่ใน Shrine)

ถ้า Seal ที่ ติดคือFrancessca The Angel of sword Seal ที่ ติด At+1 MP-1และยกเลิก Skill และ Ability ของ มืด หรือ อีวิล ด้วย
ยกเว้น มืด อีวิล หรือSeal Lv3 ขึนไป

โฮยๆๆ ลอกมาหมดแล้วค้าบ

อีกอันคับ ว่าทำไมViper mara อยู่ในสนามแล้ว ฝ่ายตรงข้ามโดนสโตน ทำไมถึงรักษาได่ล่ะครับ ที่พี่บอกผมง่ะ แล้วก้อถ้าสโตนเคิร์สที่เกิดนนับเป็นเทิร์นพอครบกำหนดจะหายไปมั้ย
« Last Edit: September 08, 2005, 04:24:24 AM by marcus » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: September 08, 2005, 04:40:35 AM »

4. เลือกได้ครับ

ที่รักษาได้เพราะ การรักษาไม่ใช่การยกเลิก จึงทำได้
ถ้านับครบก็หายไปตามปกติครับ

Marcus
Member

« Reply #6 on: September 09, 2005, 01:57:48 AM »

1.เมื่อ มีการใช้  Skill แล้วต้อง Sacrifice Seal เกิดขึ้นแต่ใช้สกิลไม่สำเร็จ
  การ์ดที่ถูก Sacrifice จะตกไชร์หรือไม่คับ เช่นสกิลจาก ทาลิมืด Thanyx อาไรจำไม่
  ได้อ่ะคับรุแค่ว่าเปงทาลิมืดเหงเพื่อนมันใช้

2.การ Scrifice  ต้อง Sacrifice ด้วยการ์ดในมือหรือ ในสนาม ครับ

3.การใช้สกิลของ ซีลข้อ1. หากเค้าจ่ายMp ค่าใช้สกิลแล้ว Sacrifice การ์ดแล้ว
    และกำลังจะเกิดผลต่อ Seal ของผม เมื่อผมร่ายมิสติคเพื่อหยุดเค้า
    เค้ามีสิทธิ์ที่ จะนำการ์ดที่ถูก Sacrifice ขึ้นมือมั้ยครับ

4.เมื่อมีการจ่าย MP เพื่อใช้สกิล แล้ว ต้องบังคับทำตามเงื่อนไขด้วยใช่มั้ยครับ
    ถึงจะมีผลของสกิล เช่น ทาลิมืด ที่ต้อง Sacrifice ก่อนใช่มั้ยครับ ถึงจะใช้สกิลได้

5.เมื่อผมใช้ มิสติค Bastet แล้วนำ Cupid & Phsyce มาติดSeal ที่ Bastet ติด
    เมื่อ Charm Curse เกิดผลแล้ว หากฝ่ายตรงข้ามมำทำลาย Bastet แล้ว
     Cupid & Phsyce จะตกที่ไหน ยังติดที่ Seal อยู่ใช่หรือไม่ เพราะกำหนด
     เป้าหมาย และติดที่ ซีล แล้ว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: September 09, 2005, 02:45:34 AM »

1. ขึ้นอยู่กับว่าเป็น Skill จังหวะเดียวหรือไม่
ถ้าเป็น Thanyx   หากใช้ Skill ไม่สำเร็จ ก็จะไม่ต้อง Discard หรือเปิดกอง Seal ครับ

2. ในสนามเท่านั้นครับ

3. อ่าน 1.

4. สำหรับ Thanyx นั้น การDiscardหรือเปิดกอง Seal เป็นส่วนหนึ่งของการใช้ Skill สำเร็จแล้ว ดังนั้นจะเกิดพร้อมกับการทำลาย Seal ฝ่ายตรงข้าม

5. ถ้าได้นำ Cupid & Phsyce มาติดที่ Seal แล้ว นั่นคือ Bastet ทำงานสำเร็จ ตก Shrine ไปแล้วนะครับ
ถ้าทำลายBastet ก่อน จะไม่ได้นำCupid & Phsyce ออกมาจากกองครับ

Marcus
Member

« Reply #8 on: September 15, 2005, 12:46:08 AM »

อบิลิตี้ เมื่อใช้ไปแล้วครั้งหนึ่งสามารถใช้ได้อีกครั้งหรือไม่ แล้วจะกลายเป็น inactive หรือไม่

เช่น ยกตัวอย่างซีลนี้
 Back Boa Therion   Type : Monster
    Mp 3/2                       Lv : 2

At 8   Df8   Sp3   The Saint   +ดิน  At11 Df 11 Mp3

ตราบเท่าที่มี ดินใบอื่นเข้ามาในสนาม เมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเรา  เราสามารถ จ่าย Mp1 และ Seal 1 ใบติด Stone Curse จนจบ Subturn

ตราบเท่าที่มีดินใบอื่นในสนาม เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกันของเรา  เราสามารถ นำ Mystic ใบบนสุด1 ใบจากกอง Mystic Card เราไปยัง Shrine และ Seal ที่ไม่ได้รวมร่าง1 ใบ ติด Stone Curse จนจบ Subturn

จาก อบิลิตี้ทั้ง2นี้ เมื่อใช้อย่างใดอย่างหนึ่งไปแล้วสามารถ ใช้อีกครั้งใน Subturn นั้นได้หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: September 15, 2005, 01:04:31 AM »

ไม่เป็น inactive seal ครับ

แต่ Ability ของ Back Boa Therion เกิด 1 ครั้งต่อหนึ่งใบเท่านั้นครับ
เพราะเข้าสู่ subturn โจมตี หรือ เข้าสู่ Subturn ป้องกันของเรา เพียงครั้งเดียวเช่นกัน

Marcus
Member

« Reply #10 on: September 17, 2005, 11:05:22 PM »

Question
1.เมื่อ Palanacalion Riderโจมตี จะยกเลิกCurse และ Mystic card  ตรงนี้ผม
   สามารถใช้ Cool moon หรือว่า Freese Curse ไปหยุดเค้าได้หรือไม่คับ

2.ถ้าในข้อที่1. สามารถหยุดได้ แล้วสามารถใช้กับ HeavenKnight และ Martin ภาค Ekk ที่ติด Feather Mantle ได้หรือปล่าวคับ (น่าจะเปงผ้าคลุมของมาร์ตินFeather Mantle เพราะไม่มีการ์ดชื่อเลยไม่แน่ใจ ต้องขอโทษด้วยนะคับ)

3.Thaventos The Dragoon of Thaliwilya (ทาลิลม) เมื่อผมสั่งตีซีลตัวหน้า ที่มี1 ใบ แล้วผมร่ายHwestara The Surge Dragon (มังกรในเกลียวคลื่น) เพื่อผลักเค้าลงไป Df line เมือไปอยู่แล้วผมสามารถที่จะ เลือกเป้าหมายโจมตีใหม่ให้แก่Thaventos The Dragoon of Thaliwilya ได้หรือไม่
« Last Edit: September 17, 2005, 11:22:13 PM by marcus » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: September 18, 2005, 03:16:18 AM »

1. ถ้าเป็นเคิร์สอื่นๆหยุดไม่ได้ครับ แต่ Freeze Curse หยุดได้

2. ไม่ได้ครับ

3. ถ้ามีซีลรองเป็นธาตุลมต้องตามไปตีเป้าหมายเดิมที่ Df Line นะครับ แต่ถ้าไม่มีซีลรองเป็นธาตุลมก็ต้องดูว่าใน At Line ฝ่ายตรงข้ามมีซีลใบอื่นหรือเปล่าถ้ามีก็ต้องเปลี่ยนไปตีซีลใน At Line ครับ

Marcus
Member

« Reply #12 on: September 18, 2005, 03:27:30 AM »

จากข้อ2 ของ Rep บนนะครับ เพราะอะไรถึงใช้Freese Curse หรือ Cloo Moon หยุดไม่ได้ล่ะครับ เพราะอะไร ก็ในเมื่อมันยกเลิกCurse และ Mystic card เหมือนกัน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: September 18, 2005, 03:32:28 AM »

ของ Palanacalion Rider จะเกิดเมื่อโจมตีครับ

แต่ของ HeavenKnight และ Martin นี่เกิดตลอดเวลาครับ

Marcus
Member

« Reply #14 on: September 28, 2005, 04:09:57 AM »

อ่า วันนี้เพิ่งเหงพี่มังกรพลาดนะเนี่ย -*-
ถามเลยละกาน
พอดีวันนี้เห็นคนถามเรื่อง ไพธอน
1.การสลับค่า At Df ผมงงมากเลยอันนี้ ไพธอนนี่ สลับแล้ว At มาเปลี่ยนแปลงค่าเลยใช่มั้ยครับ ไม่ใค่การสลับธรมดา เฉยๆ เช่น พอ สลับปุ๊ป จะกลายเป็น At 11 เลย
เวลาผมตี เค้าAt10 แล้วเค้าแปะ Yin มาใส่ Atผมก้อจะเท่า 8 แล้วผมก้อจะตายใช่มั้ยครับ
2.แล้ว เวิร์ล ทู วิน ล่ะครับ หมุนแล้วเปลี่ยนแปลง หรือไม่ หรือว่าสลับ ธรรมดาเฉยๆ
   การสลับธรรมดาในที่นี้หมาย ถึงแค่ เอาค่าDf มาโจมตี เวลาจะ+ ลบพลังต้องใช้ของที่ + - Df

3.ขอถามเรื่อง การใช้ วูลไวเวิร์น ภาค D2 อันนี้เป็น Subturnป้องกันของผมนะครับ
   เค้าตีผมมา ใส่ทาลิ ที่At line ผมกระดก วูลไวเวิร์นขึ้นมือจากแผงหลัง  เพื่อ ที่จะ
   เอา ไพฮนลงมา แล้วเค้าก้อ จ่ายเท่าไรไมรุ เพื่อ Sac ไวเปอร์ไรไม่รุ ที่แผงหลังของเค้า เพื่อจะยิง Dimension Cuse ใส่ วูลไวเวิร์น

ตรงนี้ล่ะครับ ปัญหาคือตรงนี้ วูลไวเวิร์นจะติด เคิร์สมั้ย ถามไม่ติดเค้าต้องเปลี่ยนเป้าหมายเคิร์สมั้ยครับ เพราะ ว่า วูลไวเวิร์น มันก้อมี int เหมือนกัน เค้าก้อมี
เลยไม่รุจาทำไง เอ้อ แล้วจังหวะนี้ผมจ่าย mp แล้วด้วย และยกขึ้นแล้ว ส่วนไพธอนกะลังจะลงแต่ยังไม่ถึงพื้นนะครับ

เปงไปได้ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

4.พี่มังกร เล่น MSN มั้ยครับ
5.อยากเจอพี่จัง พี่ไปHL บ่อยมั้ยครับ
6.ตัวจิงพี่ก้อเปงจัดจ์ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าเปงพี่คุมที่ไหนหรอครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: September 28, 2005, 04:22:24 AM »

1. จะสลับไปตลอด รวมถึงผลที่ตามมาหลังจากนี้ด้วย
หากติด Yin ที่มัน จะไปลดค่า Df แทนเป็นต้น

2. จะสลับไปตลอด รวมถึงผลที่ตามมาหลังจากนี้ด้วย
เอาค่าDf มาโจมตี เวลาจะ+ ลบพลังต้องใช้ของที่ + - Df

3. ที่จริงมีสองกรณี
คือ จังหวะใช้ skill ของ Raumose ยังไม่ต้องประกาศชื่อ Seal บนมือ   ช่วงนี้ใช้ Dimension Cuse หยุด Raumose ได้
และ Step ของการ์ดขึ้นมือ ใช้ Skill สำเร็จไปแล้ว ช่วงนี้ถึงจะติดDimension Cuse แต่ก็หยุด Raumose ไม่ได้ ไม่ต้องหาเป้าของ Curse ใหม่ และ Python ก็จะลงมาในสนามอยู่ดี

4. ไม่ครับ
5. เฉพาะวันเสาร์นะ
6. ช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุมแล้ว

พิมพ์ชื่อจริงของการ์ดเป็น Eng หน่อยสิครับ คราวหน้า

Marcus
Member

« Reply #16 on: September 28, 2005, 04:30:32 AM »

ถามต่อคับ
1.แล้วผมจะรู้ได้ยังไงล่ะคับ ว่าอันไหนที่สลับแล้วเปลี่ยนแปลงเลย และอันไหนที่สลับแล้วไม่เปลี่ยนค่าอ่ะครับ เลยทำให้งงงมาก มีวิธีสังเกตุมั้ยครับ

2.หากผมร่าย Ramause The Wool Wyvern เพื่อกระดก แล้วประกาศชื่อ เค้าจะหยุดไมได้ใช่มั้ยครับ แต่ถ้าหากไม่ประกาศเค้าจะหยุดได้ถูกมั้ยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: September 28, 2005, 04:41:10 AM »

1. ปกติก็ไม่มีการสลับเฉยๆแล้วต่อไปเปลี่ยนปกติหรอกครับ จะอยู่ในสภาพสลับตาม turn ที่กำหนด

2. ประมาณนั้น
แต่อย่างไรก็ต้องถามฝ่ายตรงข้ามก่อนว่าจะยอมให้ใช้ Skill สำเร็จหรือไม่ด้วย

Marcus
Member

« Reply #18 on: September 28, 2005, 08:17:16 PM »

Thaventos,The dragoon of Thaliwilya(ทาลิลม)
เมื่อผมสั่งโจมตี เลือกร่ายดราก้อน แต่ผมตีไม่สำเร็จเช่น ติด ฟรีสเคิร์ส หรือ สโตน เคิร์ส จากซีลฝ่ายตรงข้ามแบบ int ผมจะสามารถร่ายดราก้อนได้อยู่หรือไม่

2.เมื่อผมสั่งตีเเลือกร่ายดราก้อน เค้าขัดขวาง โดยการแปะAndromeda ผมสามารถที่จะ ร่าย Telumana, The Sky Dradon(มังกรดูดมิสติค) เพื่อมาดูด Andromeda ได้หรือไม่ หรือว่าผมต้องทำลายก่อนครับ

3.การสลับค่าพลังของ Python,The Guardian Dragon(D2) ผมสลับค่าพลังฝ่ายตรงข้ามแบบ อินฟินิทเทิร์น เมื่อผมสลับไปแล้ว และผ่านเทิร์นนี้ ไปแล้ว เทิร์นหน้าเค้าสามารถที่จะสลับคืน แบบ1 เทิร์นด้วย Whirl to Win ได้หรือไม่คับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #19 on: September 28, 2005, 10:14:17 PM »

1. ร่ายได้อยู่ดี

2. ไม่สามารถร่าย Telumana ได้แล้ว
เพราะ Ability เมื่อโจมตีหายไป

3. ได้ครับ

Marcus
Member

« Reply #20 on: October 05, 2005, 04:32:35 AM »

สเตบร่ายThaventous the dragoon of Thaliwilya ทาลิลม อีกแล้ว
คืองี้ครับ ถ้าหากว่าผม ไม่ร่าย Telumana The Sky Dragon มังกรดูด แต่ร่ายมังกรผลักหรือตัวอื่นๆก้อตามที่ไม่ใช่มังกรดูด เมื่อผมร่ายเส็ดแล้วจะต้องมาวัดพลังของThaventous the dragoon of Thaliwilyaกันอีกหรือไม่ แล้วจะแปะ มิสติค +- พลังได้หรือไม่ ในสเตบหลังจากนี้

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: October 05, 2005, 09:17:24 PM »

เมื่อ ability เกิดผล ยังไม่ได้เทียบค่าพลังครับ ต้องทำหลังจากนั้น
แล้วจะแก้เมื่อร่าย(จากability)ก็ได้ครับ

Marcus
Member

« Reply #22 on: October 06, 2005, 12:40:48 AM »

ถามต่ออีกคับ ต่อเนื่องอันข้างบนนะครับ

1.ถ้าเค้าแปะ ธันเดอร์ โบลท์ มาแล้วผมจะร่าย มังกรได้มั้ยครับ กรณีที่ตัวร่ายคือ Telumana The Sky dragon มังกรดูด

2.พี่พอจะทราบวิธีที่มำให้ เดคนี้(ทาลิลม) บ้าพลังมั้ยคับ ผมรุสึกว่ามันตีเสถียรเกินไปอ่ะคับ ตัวทำเกมมีแค่ ทาลิวิลย่าทั้ง2 ตัว ถึงแม้จะโกรท์จาก  Ancient Sky Dragon  ก้อเหอะคับ ดูมันยังไงๆไม่รุ

ขอนอกเรื่องนิดครับ ที่ร้าน HL นี่เค้ารับซื้อการ์ดมั้ยครับ

Member

Email
« Reply #23 on: October 06, 2005, 02:10:50 AM »

1. ไม่ได้ร่ายครับ

2. ขนาดไม่บ้าพลังแค่นี้ก็เก่งจะแย่แล้วนะครับ

ปล. เรื่องร้าน HL นี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

Marcus
Member

« Reply #24 on: October 12, 2005, 12:08:36 AM »

เหงคนถามเรื่อง ฟรีสเคิร์ส ก้อเลยสงสัยอยากถามมั่ง พอดีเจอกับตัว

1.ฟรีสเคิร์ส เมื่อเกิดแล้ว เราสามารถสั่ง แยกการรวมร่างได้หรือไม่

2.สโตนเคิร์ส เมื่อเกิดแล้วแยกการรวมร่างได้หรือไม่ ถ้าคำตอบเหมือนอันบนข้ามไปได้เลยคับ

3.เมื่อ เค้าแปะมิสติคการ์ด ประเภท + - พลัง เช่น Hadesใส่ Thaventous the dragoon of Thaliwilya ของผม ในเทิร์นของเค้า แล้วผมยอมให้แปะ จากนั้น เมื่อเข้า เทิร์นโจมตีของผม ผมสามารถ ใช้ It's no Joke ย้ายไปที่ตัวอื่นได้หรือไม่
แล้ว ค่าAt ของผมจะกลับมา 11 เหมือนเดิมมั้ยครับ กรณี คอมดราก้อน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: October 12, 2005, 12:27:34 AM »

1. Seal ที่ติดยังคงสามารถสั่งให้แยกการรวมร่างได้

2. ไม่ได้ครับ

3. ไม่ได้ครับ เพราะไม่มีการเลือกเป้าหมายแล้ว

Marcus
Member

« Reply #26 on: October 12, 2005, 04:43:48 AM »

การใช้  Bastet หากเราใช้แล้ว ไม่ประกาศชื่อ เพราะเราไม่แน่ใจว่าการ์ดในกอง ที่จะเอาออกมานั้น  จะสามารถทำได้หรือไม่คับ

Member

Email
« Reply #27 on: October 12, 2005, 04:49:35 AM »

ต้องประกาศครับ

Marcus
Member

« Reply #28 on: October 16, 2005, 11:58:40 PM »

คำถามนี้จิงๆไม่อยากจะถามซ้ำหรอกครับ แต่เพื่อความกระจ่างเลยอยากถามให้แน่ใจอีกครั้งนึงครับ

Python the Guardian dragon (D2)

อบิลิตี้ของมันมีผลเหมือนเวิร์ล ทู วิน หรือไม่

Member

Email
« Reply #29 on: October 17, 2005, 12:02:59 AM »

เหมือนครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: