Summoner Master Forum
October 07, 2024, 11:30:46 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ทำไมในwizerเล่มที่27ถึงมีdeckที่มีการ์ดแบนอยู่ด้วย  (Read 3849 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
T A O
Member

Email
« on: August 27, 2005, 02:05:10 AM »

เริ่มจากBlowing Windก่อนเลยทำไมในdeckถึงมีHwestara,the Surge Dragonถึง3ใบละครับ และก็ในGaia partyทำไมในdeckนั้นถึงมีUnholy Gargolyถึง2ใบละครับทั้งๆที่ในเล่มก็อุสาเขียนไว้แล้วนะว่ามีHwestara,the Surge DragonโดนRestrictเหลือแค่ใบเดียวแล้วUnholy Gargolyโดนแบนถ้าเกิดมีคนเอาdeckที่พวกคุณลงในwizerมาจัดตามพวกเค้าก็เล่นแค่ไม่กี่วันก็ต้องเอาการ์ดที่พวกเค้าซื้อมาไปขายทิ้ง(แต่ว่ามานจะออกเหรอซื้อมาซะแพงแต่โดนแบนราคาคงตกขาดทุนน่าดูเลยนะเนี่ย)
« Last Edit: August 27, 2005, 02:24:23 AM by T A O » Logged

beekini
Member

« Reply #1 on: August 27, 2005, 02:32:21 AM »

เหตุผลง่ายๆ เพราะคนเขียนคอลัมภ์ใน wiser ส่งต้นฉบับก่อนที่จะมีการประกาศแบน+รีสติกไงละ

T A O
Member

Email
« Reply #2 on: August 27, 2005, 03:55:55 AM »

เหตุผลง่ายๆ เพราะคนเขียนคอลัมภ์ใน wiser ส่งต้นฉบับก่อนที่จะมีการประกาศแบน+รีสติกไงละ
เป็นเหตุผลที่ดีมากเลยนะครับผมก็จะได้รู้ว่าบริษัทเผางานมาให้อ่านน่าจะมีการตรวจสอบต้นฉบับกันบ้างนะครับก่อนการพิมพ์ออกมาอะครับเพื่อให้wiserน่าอ่านยิ่งขึ้นเพราะปกติผมไม่เคยอ่านไอ้คอลัมภ์ธาตุทั้งหลายแม้แต่ครั้งเดียวเลยอะครับ

Teeza
Member

« Reply #3 on: August 27, 2005, 04:01:21 AM »

ประกาศเริ่มแบนเริ่มต้นเดือนหน้าไม่ใช่หรอครับ
(ถ้าจำผิดโทษที)

เล่มนี้ออกก่อนต้นเดือนด้วยนะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: August 27, 2005, 04:43:49 AM »

เพราะคอลัมน์ธาตุทั้งหลายปิดต้นฉบับตั้งแต่ช่วงวันที่ 1 week แรกของอาทิตยืเขียนเสร็จหมดแล้ว
และที่สำคัญประกาศนี้พึ่งจะมารู้กันในภายหลัง ซึ่งแม้แต่ทีมงานวงใน magna ทั้งหลาย ยังไม่รู้กันก่อนล่วงหน้าเสียเท่าไหร่เลย ดังนั้นจึงไม่แปลกที่คอลัมนิสต์ทั้งหลายจะไม่รู้ล่วงหน้า ที่สำคัญคือการปิดเล่ม wiser จนถึงวันวางจำหน่ายต้องนับไปร่วมอาทิตย์กว่า เช่นสมมุติทำเสร็จปิดเล่มวันที่ 15 ของเดือน กว่าจะออกได้จริงต้อง + ไปประมาณ 27 ได้ เพราะขั้นตอนการส่งพิมพ์ ทำพรู๊ฟ และจัดส่งจำหน่ายกินเวลาร่วมอาทิตย์กว่า ในขณะที่ข้อมูลดังกล่าวไม่สามารถ update เปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรได้แล้ว เพราะพึ่งมารู้ทีหลัง หากแก้ไขเท่ากับต้องให้คอลัมนิสต์เขียนใหม่หมด เสียค่าใช้จ่ายส่งโรงพิมพิ์ใหม่หมด ทำให้อาจต้องเลดไปถึงร่วมอาทิตย์เลยทีเดียว ดังนั้นจึงเรียนมาให้ทราบเช่นนี้ และขออภัยในความไม่สะดวก

อนึ่งในเด็คที่ไม่ใช่เด็คแข่งก็ยังใส่ได้ปกติ สนุกกับเพื่อนอยู่ได้นะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #5 on: August 27, 2005, 04:49:53 AM »

พยายามทำให้โปร่งใสในทุกเรื่องนะครับ เดี๊ยวจะเป็นกระแสโวยกันได้

ผมก็ว่าโอเคนะเพราะเราก็รู้อยุ่ว่าอะไรโดนในเล่มน่ะ ก็ต้องเข้าใจคำว่า มันไม่ทันน่ะนะ เขาส่งงานไปแล้วนิ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #6 on: August 27, 2005, 05:21:03 AM »

เออแฮะ ขนาดอธิบายเหตุผลแล้วก็ยังมาข้างๆคูๆได้อีกแฮะคนเรา

ไม่เข้าใจหรือไงครับ ว่ามันเป็นสถานการณ์ที่แก้ไขไม่ได้น่ะ ถามหน่อยว่าประกาศแบนมันออกมาวันที่เท่าไหร่ แล้วต้นฉบับมันปิดก่อนประกาศแบนตั้งประมาณ 2-3 อาทิตย์ได้ ถ้าอยากให้แก้ให้ทันสถานการณ์เดือนนี้ก็คงไม่มี Wiser ให้อ่านกันล่ะครับ

ไม่เข้าใจจริงๆว่าจะหาเรื่องเพื่ออะไรกันแน่ เหตุผลก็ง่ายๆอธิบายไปแล้ว

Loop Master
Member

Email
« Reply #7 on: August 27, 2005, 12:46:34 PM »

เต๋าผิดนะเรื่องนี้

Dark prayer
Member

« Reply #8 on: August 27, 2005, 01:01:01 PM »

เอ่อ.. ก็แค่พิมพ์ออกมาแล้วแล้วมาประกาศหลังจากนั้น เป็นเหตุสุดวิสัย มันไม่ใช่ความผิดพลาดของทีมงานนะนั่น ผมเห็นด้วย เต๋าผิดเต็มประตู

cmt
Member

« Reply #9 on: August 27, 2005, 08:59:04 PM »

เอ่อ...ทางที่ดี ผมว่า หากใครพูดว่าเขาคนนั้นผิดแล้ว คนอื่นๆก็ไม่ควรจะพูดซ้ำนะครับ เพราะมันเหมือนไปซ้ำเติมเขา คนเราผิดพลาดกันได้อยู่แล้ว พูดคนเดียว เขาก็คงเข้าใจแล้วหละครับ ไม่ต้องพูดหลายคนหรอก  :)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: August 28, 2005, 12:57:32 AM »

ก็เอาไปจัดเล่นสนุกสนานกับเพื่อนได้อยู่ครับ ไม่ต้องคิดอะไรมาก เฮฮาหนุกหนาน  :D
อนึ่งไม่ควรว่าซ้ำเติมคนอื่นนะครับ น้องเค้าแค่สงสัย เราก็ตอบอธิบายแค่นั้นเอง   :D

T A O
Member

Email
« Reply #11 on: August 28, 2005, 02:13:05 AM »

การที่คนๆหนึ่งสงสัยในเรื่องที่ตนไม่รู้มันผิดด้วยเหรอครับ แต่ก็ขอขอบคุณพี่ลิงนะครับที่เข้าใจเต๋า ก็พอเข้าใจกับเหตุผลบ้างแล้วอะนะครับว่าไม่มันทันจริงๆ
แต่ว่านะครับถึงเราเอาไปเล่นกับเพื่อนๆ เราคงจะสนุกอยู่ฝ่ายเดียวอะครับเพื่อนๆคงไม่สนุกกับเราด้วยอะครับ

princess of wands
Member

« Reply #12 on: August 30, 2005, 06:29:55 AM »

คนเราผิดพลาดกันใด้  คติคอลลัมน์ไฟช่วยจรรโลงใจท่านได้(ขอโปรโมท ฮ่าๆๆ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: