Summoner Master Forum
October 27, 2024, 09:34:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามด่วนงับ  (Read 3021 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
ฮูลิ"เกรียน"
Member

Email
« on: August 25, 2005, 09:47:41 PM »

1.ถามว่าถ้าใช้timperra,the vapor dragon ที่growthแล้วจะสามารถใช้ป้องกันการremoveของ
thalucus,the dragoon of thaliwilyaได้หรือไม่ เพราะอะไร
2.จากข้อ1.ถ้าป้องกันได้ฝ่ายตรงข้ามเขาต้องremove sealของเขาหรือไม่
3.การgrowthถ้าเลือกจะgrowthแล้วมีeffectที่ทำให้sealเงื่อนไขนั้นไม่สามารถนำออกจากเกมได้แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามยังมีsealที่สามารถเป็นเงื่อนไขการgrowthได้ฝ่ายตรงข้ามต้องทำการgrowthต่อหรือไม่ เพราะอะไร

ขอบคุนคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: August 25, 2005, 11:58:10 PM »

1. ได้ครับ ก็มันห้ามนำออกจากเกมนี่ครับ แต่ต้องหาเป้าหมายรีมูฟใหม่นะครับ

2. ต้องรีมูฟตามจำนวนที่ประกาศและหาเป้าหมายใหม่ที่เงื่อนไขเหมือนเดิมครับ

3. ต้อง Growth ต่อด้วยซีลอื่นที่สามารถเป็นซีลเงื่อนไขได้ครับ เพราะกำหนดไว้แบบนั้นครับ

ฮูลิ"เกรียน"
Member

Email
« Reply #2 on: August 26, 2005, 09:03:33 PM »

4.จากข้อ1,2ถามว่าถ้าเราไม่มีseal lv2 แล้วเขาต้องremove sealฝ่ายเขาเองหรือเปล่าคับ
5.ถามว่าsalamandery dollจะสามารถเป็นเงื่อนไขการgrowthของparanalcarion rider
ได้หรือไม่คับ
6.ถามว่าalexandriteเวลาอยู่ในช่วง stepเราสามรถร่ายalexandriteแทรกก่อนสุดได้ไหมแล้วจะเกิดอะไรขึ้นคับเช่น ผมสั่งsealโจมตี ฝ่ายตรงข้ามร่ายมิสติก การ์ด1ใบ แล้วถ้า
เราร่ายalexandrite เขาต้องยกมิสติก การ์ดใบนั้นขึ้นมือหรือไม่หรือว่าร่ายจนสำเร็จ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 26, 2005, 09:39:52 PM »

4. ถ้า X เป็นสอง และเราไม่มีSeal ใบอื่นนอกจาก Timperra แล้ว
ฝ่ายตรงข้ามต้องหาเป้าหมายของ Skill ใหม่เป็น Seal ของเขาที่มี Lv.2 ครับ

5. ไม่ได้ครับ

6. ฝ่ายตรงข้ามร่ายการ์ดนั้นได้สำเร็จตามปกติครับ
เพราะเขาร่ายไปก่อนที่ alexandrite จะแสดงผล

::RedharinG::
Member

« Reply #4 on: August 26, 2005, 09:57:52 PM »

4. ถ้า X เป็นสอง และเราไม่มีSeal ใบอื่นนอกจาก Timperra แล้ว
ฝ่ายตรงข้ามต้องหาเป้าหมายของ Skill ใหม่เป็น Seal ของเขาที่มี Lv.2 ครับ

แล้วถ้าเค้าไม่มีSeal Lv.2แล้วสกิลจะถูกยกเลิกรึเปล่าคะ..
ถ้ายกเลิกแสดงว่าเราเองก็ไม่ต้อง remove  seal 2ใบของเราด้วยใช่มั๊ยจะ
แล้วถ้าไม่ยกเลิกจะเด้งกลับมาโดนฝ่ายตัวเองรึเปล่าเจ้าคะ??!! (ตอนนี้งงมากเจ้าค่ะ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 26, 2005, 10:20:34 PM »

ถ้าเค้าไม่มีSeal Lv.2 = Skill ไม่สำเร็จ (แต่ปกติจะกลายเป็นว่า Thalucus จะโดน Skill ของตัวเอง)

ถ้ายกเลิกแสดงว่าเราเองก็ไม่ต้อง remove seal ของเราด้วย = ใช่ครับ

แล้วถ้าไม่ยกเลิกจะเด้งกลับมาโดนฝ่ายตัวเองรึเปล่า = ครับ (Thalucus)

::RedharinG::
Member

« Reply #6 on: August 26, 2005, 10:54:45 PM »

แล้วถ้าเรามี Seal Lv2 ตัวอื่นที่ไม่ใช่ Thalucus เราจะเป็นคนเลือกเป้าของสกิลรึเปล่าคะ...เช่นให้โดน Lv2ตวอื่นของเราแทน...??????

(~ทาคุงงงงงงง....>"<~)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: August 27, 2005, 02:03:00 AM »

ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: