Summoner Master Forum
October 21, 2024, 10:33:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ว่าด้วย ไรเดอร์มืด  (Read 1745 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
JP-porman
Member

Email
« on: August 14, 2005, 12:40:41 PM »

อยากถามว่าถ้า ไรเดอร์มืด โกรท กับซีลเงื่อนไข แล้วสามารถสั่ง มังกร 1 ใบสามารถโจมตี ออล ได้ แทนการโจมตีตามปกติ
จึงอยากถามว่า ถ้าเราสั่งให้ ซีลฝั่งตรงข้ามตีออลได้ แล้วให้เค้า ตีออลซัดไปฝั่งเค้าเองจะสามารถทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้ขอเหตุผลอธิบายด้วยนะครับ ขอบคุณเน้อ  ;D
ปล. ใจจ้า

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 14, 2005, 01:08:38 PM »

นี่คือกฏของบอร์ดนะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=11;action=display;threadid=10959

ดังนั้น กรุณา Edit ชื่อการ์ดให้ถูกต้องด้วยครับ

และข้อนี้ผมก็เคยตอบมาแล้ว ลองใช้ชื่อจริงของการ์ด ดูสิครับ

JP-porman
Member

Email
« Reply #2 on: August 14, 2005, 01:53:19 PM »

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้อ่านกฎ ก่อนที่จะมาเขียนแต่ถึงอ่านกฎแล้วก็ยังจำไม่ได้อยู่ดีว่า ไรเดอร์มืด ชื่อเต็มว่าด้วยอะไรยังไงก็ขอโทษมาที่นี่ถ้าจะไม่มีคนตอบก็ไม่เป็นไร ขอบคุณ
ปล เสียใจนิดแต่เข้าใจก

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 14, 2005, 02:46:48 PM »

เพราะว่าคุณเป็นสมาชิกใหม่ของเรา และอาจจะไม่ทราบถึงความจำเป็นของการกระทำดังกล่าว ผมจะอนุโลมให้ในคราวนี้ พร้อมทั้งอธิบายให้ทราบด้วยว่า เหตุใดต้องขอให้คุณทำเช่นนั้น

1.เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน ชื่อเล่นของการ์ด บางครั้งสามารถสื่อได้ถึงการ์ดหลายใบ ถ้าเข้าใจไม่ตรงกันแล้ว จะไม่สามารถตอบคำถามได้ถูกต้อง หรือ ทำให้คำถามนั้นผิดพลาดอย่างที่ตั้งใจ
2. มาตรฐาน ถึงการ์ดใบนั่นจะมีชื่อเล่นที่จำเพาะพอที่จะเข้าใจกันได้ แต่บางใบไม่ใช่ ดังนั้น ทุกใบสมควรมีมาตรฐานเดียวกัน คือ จะต้องใช้ชื่อจริงของการ์ดในการถามคำถาม
3. ระบบ Search

อยากถามว่าถ้า ไรเดอร์มืด โกรท กับซีลเงื่อนไข แล้วสามารถสั่ง มังกร 1 ใบสามารถโจมตี ออล ได้ แทนการโจมตีตามปกติ
จึงอยากถามว่า ถ้าเราสั่งให้ ซีลฝั่งตรงข้ามตีออลได้ แล้วให้เค้า ตีออลซัดไปฝั่งเค้าเองจะสามารถทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้ขอเหตุผลอธิบายด้วยนะครับ

Novhothion Rider
สามารถทำได้ครับ
เพราะตรงตามเงื่อนไขของ Skill ทุกประการ

JP-porman
Member

Email
« Reply #4 on: August 14, 2005, 09:24:55 PM »

ขอขอบคุณมาด้วยนะที่นี้ครับ
ต่อไปจะทำตามกฎ ขอบคุณครับ
ปล.ok ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: