Summoner Master Forum
October 11, 2024, 07:27:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามทุกคนครับ  (Read 6191 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« on: July 31, 2005, 08:54:07 PM »

ใครเป็นสาย Knight และใครเป็นสาย Mage บ้างครับ และทุกๆคนคิดจะเป็นสายอะไรครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: August 01, 2005, 12:52:33 AM »

รู้สึกจะไม่มีใครสนใจเรื่องนี้เลยครับ มีแต่สนใจตรงที่ว่าจะทำงานยังไง จะทำงานวันไหนมากกว่าเรื่อง Lv อะไรพวกเนี๊ยครับ

ปล. ผมก็ไม่สนใจ ใส่ใจตรงเรื่องนี้เลย ทำไปเรื่อยๆ ปุ๊บ เจ๊จีนมาบอกว่า "เราหน่ะเป็น Sword Magician สาย QM แล้วนะ" ซึ่งผมก็งงๆ

NoXMagiS
Member

« Reply #2 on: August 01, 2005, 01:11:05 AM »

ม่ายสนจายอ่า ได้ทำงานก็ Ok แล้ว สนุกดี อิอิอิ สนใจว่า ป๋มมีกี่ Point แล้ว (ฮา)

ถ้าอยากเป็นนะ อยากเป็นเมจ แต่ในเรื่องจริง ไงก็ได้ อิอิอิ แต่ขอเลื่อนขั้นเตอะ 5555+ (เพื่อนชอบถามว่าเลื่อนขั้นยัง 55555+)

Kenny
Member

Email
« Reply #3 on: August 01, 2005, 01:37:16 AM »

มีงานก็ทำ ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกว่าสายอะไร

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: August 01, 2005, 02:27:47 AM »

เออ แปลกแฮะคนเป็น CM กลับไม่สนใจว่าจะเป็นสายอะไร

พี่งี้เห็นใน Wiser เฮ้ยเจ๋งดีๆมีแบ่งสายด้วยน่าเล่นๆ(ทำยังกะเล่นเกม :P)

cmt
Member

« Reply #5 on: August 01, 2005, 09:32:59 PM »

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากจะทราบประชากรที่เป็นเมจหรือคิดจะเป็นเมจก็แค่นั้นแหละครับ  :) เพราะจะสำรวจอะไรบางอย่าง ....

-Parker-
Member

Email
« Reply #6 on: August 02, 2005, 03:02:11 AM »

ไม่รู้แล้วอ่ะคับต้องถามพี่ๆเอา

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #7 on: August 02, 2005, 03:09:02 AM »

อ่า

เท่าที่จำความได้

เป็น Sword Mage สาย กิจกรรมกลางแจ้ง กะเอม

ประมาณเนี้ย 555+

แต่เด๋วนี้ก้อไม่ได้ทำงานเลย

งึ่ด > <!!

singer
Member

Email
« Reply #8 on: August 02, 2005, 11:24:35 AM »

ตอนแรกพี่ลงสายเมจ

ไปๆมาไปทำงานสายไนท์ไม่ได้ทำสายเมจเลย

T_T

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #9 on: August 02, 2005, 02:05:44 PM »

ตอนแรกพี่ลงสายเมจ

ไปๆมาไปทำงานสายไนท์ไม่ได้ทำสายเมจเลย

T_T
...เหมือนกันT_T
....ตอนแรกว่า จะเป็นintท่วมหัว

ตอนนี้กลายเป็นเอาstrฟาดการ์ด ;D

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #10 on: August 02, 2005, 07:30:12 PM »

อ้อ ผมอยู่สายคลองครับ

หรือสายรังสิต-นครนายก นั่นล่ะ ตายศผ่านบ่อย

(มีคนมาสะกิด)............ จะบ้าเรอะมาเจือกกับ Cm เขาทำม้ายย.....

อ้าวก็เห็นบอกว่าถามทุกคนนี่นา

ผมว่าสายอะไรไม่สำคัญ เท่าสายใยที่ Cm มีให้กันครับ

(เสียงโฮ่ร้อง...... ) ซึ้งซะไม่มี

เห็นทำงานร่วมกันดี ทั้งหัวหน้าและลูกน้อง เห็นก็ชื่นใจแทนครับ ;D

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: August 03, 2005, 12:47:51 AM »

เรา หลงทาง ไปแล้วY_Y

Kenny
Member

Email
« Reply #12 on: August 03, 2005, 01:21:02 AM »

เพราะจะสำรวจอะไรบางอย่าง ....
อย่าบอกนะว่าจะ....

สายเมจมันเหงาอะไม่ค่อยได้ลุย
ตอนที่เค้าให้เลือกนี่ก็ไม่ติกซักอย่างเลยในใบสมัคร
ตอนนี้รอให้Admissionให้จบๆไปก่อนคงมีเวลาว่างคิดจะเป็นเมจบ้าง

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #13 on: August 03, 2005, 05:19:53 PM »

หรือสายรังสิต-นครนายก นั่นล่ะ ตายศผ่านบ่อย

(มีคนมาสะกิด)............ จะบ้าเรอะมาเจือกกับ Cm เขาทำม้ายย.....

ผมว่าสายอะไรไม่สำคัญ เท่าสายใยที่ Cm มีให้กันครับ

(เสียงโฮ่ร้อง...... ) ซึ้งซะไม่มี

เห็นทำงานร่วมกันดี ทั้งหัวหน้าและลูกน้อง เห็นก็ชื่นใจแทนครับ ;D

ฮาฮาฮา   ฮ่านะจ๊ะ

ตอนนี้คนที่เป็น CM ส่วนใหญ่ ทำเพราะความรักมากกว่าอะจ๊ะ เพราะพี่ไม่ค่อยมีเวลาในการอัพ status ให้น้องๆ เท่าไร เหอๆ

แต่กำลังพยายามอยู่ เอิ๊กๆๆๆ

สายไหนไม่สำคัญจริงๆ เพราะพี่จะดูจากการทำงาน บางคน เหมาะกับสายงานนี้มากกว่า เรียกว่ามีเวลาที่
จะไปสายนี้มากกว่า พี่ก็จะ place ไว้สายนั้นไปให้ก่อนเลย ตามความเหมาะสมอะจ๊ะ

แล้วจะเอาไปสำรวจอะไรนะ  ???

cmt
Member

« Reply #14 on: August 03, 2005, 08:46:30 PM »

ฮาฮาฮา   ฮ่านะจ๊ะ

ตอนนี้คนที่เป็น CM ส่วนใหญ่ ทำเพราะความรักมากกว่าอะจ๊ะ เพราะพี่ไม่ค่อยมีเวลาในการอัพ status ให้น้องๆ เท่าไร เหอๆ

แต่กำลังพยายามอยู่ เอิ๊กๆๆๆ

สายไหนไม่สำคัญจริงๆ เพราะพี่จะดูจากการทำงาน บางคน เหมาะกับสายงานนี้มากกว่า เรียกว่ามีเวลาที่
จะไปสายนี้มากกว่า พี่ก็จะ place ไว้สายนั้นไปให้ก่อนเลย ตามความเหมาะสมอะจ๊ะ

แล้วจะเอาไปสำรวจอะไรนะ  ???

งะ คิดว่าสายมันสำคัญสะอีกครับ งั้นเราก็ไม่จำเป็นต้องเลือกสายใช่มั้ยครับ  :) เรื่องที่สำรวจก็....ยาวหน่อย...คุยกันวันอาทิตย์ดีกว่าครับ มันสะดวกกว่า งั้นก็ไม่จำเป็นต้องมีสายก็ได้ใช่มั้ยครับ แล้วสายเมจนี่ ไม่มีเลยหรอ เท่าที่อ่านๆมา เหมือนทุกคนจะไปสาย knight หมดเลยอะ แล้วประวัติของเมจที่ทำงานได้ผลจริงมาแล้วอย่างคิดเกมแล้วได้นำมาใช้จริง อย่างแมลงนี่ เมจเป็นคนคิดรึป่าวครับ หรือว่า knight แล้วถ้าสมมุติฟี่จะขออณุญาติ เสนอ Caller Master System ได้ป่าวครับ เห็นมันเป็นตัว Close Beta อยู่ใช่มั้ยครับ น่าจะเปลี่ยนแปลงได้  :)

ปล. เพราอยากเป็นเมจ จึงต้องคิด คิดละ เสนอ เสนอ ฮุๆๆๆ
« Last Edit: August 03, 2005, 08:50:01 PM by *~^ ToFFy ^~* ...ลูกอมอันตราย... » Logged

Kenny
Member

Email
« Reply #15 on: August 03, 2005, 10:18:35 PM »

เกมแมลง พี่บีครับพี่บี
เกมส่วนใหญ๋พี่บีทั้งนั้นเลย
เกมจ๊ะเอ๊ นี่ก็ตัวใหม่ก็พี่บีคิด

สู้ๆนะจ๊ะคิดแล้วทำเลยจะได้เจริญๆ
ลองปรึกษาพี่บีโดยตรงนะครับ
ปล.ขออนุญาติอ้างชื่อนะครับพี่บี

-Parker-
Member

Email
« Reply #16 on: August 04, 2005, 02:06:16 AM »

รู้สึกว่ารุ่นแรกนี่ไม่ค่อยมีคนคนว่างเท่าไรเลยเนอะ เหอๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: