Summoner Master Forum
October 08, 2024, 09:20:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ไวเซอร์พิเศษมังกร2  (Read 23571 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Teerajed
Member

Email
« Reply #30 on: August 02, 2005, 12:34:26 AM »

Amankris ร่างจริงๆ คือตัวที่อยู่ในปฏิทินปะ

Mystery
Member

« Reply #31 on: August 02, 2005, 01:35:04 AM »

พิมพ์มาเยอะไหมครับ (หวังคงจะไม่มีการขาดตลาดนะครับ)
เด๋วซื้อ3เล่มด้วย~

-Parker-
Member

Email
« Reply #32 on: August 02, 2005, 03:14:40 AM »

อะไรหว่า ทำไมไม่เป้น Heaven warrior หรือ คลาสอื่นบ้างนะ มีแต่ Knight ทั้งนั้น

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #33 on: August 02, 2005, 12:49:28 PM »

คือ โปรโม เป็นแสงไปเถอะนะ ส่วนมืดน่ะ จะหาทางเอามาลงเร็วๆนี้ แต่ลงที่อื่น ไม่ใช่ใน Wiser

ว่าแต่โปรโมมืดช่วงนี้ลงในการแข่งทุกเดือนนะขอรับ [Machine] ใบใหม่ที่เพิ่งลงไป นี่เก่งนะน้อง ไม่เชื่อเอาไปลองยำมังกรได้สบายๆ เลยนะ

ในเล่มมีคอมโบเซ็ตชี้แจงคอมโบที่เข้าใจผิดกันบ่อยๆ ด้วย ไงก็ลองอ่านๆ และทำความเข้าใจตามนั้นนะครับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #34 on: August 02, 2005, 05:21:25 PM »

ไวเซอร์เล่มนี้ขายดีแน่เลย อย่ามัวไปยืมเพื่อนอ่านเลยครับ

เล่มพิเศษเก็บติดตัวไว้ เวลาจัดเด็คจะหยิบดูง่าย แถมมีแนวทางเด็ค และคอมโบให้อีก

โปรมก็สุดจะเทพ (ก็เป็น Devine นี่นะ)  ซื้อคนละ 3 - 4 เล่มไว้ไม่เสียหาย

แถมมี สรุยทธ ในเล่มด้วย เอิก  ๆ โปรโมท ๆ ;D

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #35 on: August 02, 2005, 06:18:03 PM »

ไวเซอร์เล่มนี้ขายดีแน่เลย อย่ามัวไปยืมเพื่อนอ่านเลยครับ

เล่มพิเศษเก็บติดตัวไว้ เวลาจัดเด็คจะหยิบดูง่าย แถมมีแนวทางเด็ค และคอมโบให้อีก

โปรมก็สุดจะเทพ (ก็เป็น Devine นี่นะ)  ซื้อคนละ 3 - 4 เล่มไว้ไม่เสียหาย

แถมมี สรุยทธ ในเล่มด้วย เอิก  ๆ โปรโมท ๆ ;D

ดังมากๆระวังคุณสอตัวจริงจับไปออกคุยคุ้ยเขี่ย เอ้ย ข่าว ล่ะ

ryonaja
Member

« Reply #36 on: August 02, 2005, 09:02:44 PM »

กามเด๊คกือแรงอยู่แล้วตอกยำคนไม่เล่นเด๊คมังกรอีกแงๆ
สงสัยคราวนี้เด๊คหนูไม่ได้เกิดแน่แงๆ กัวมังกือขึ้นสมองแย้ว ยอมแย้วจ้า TT  :'(

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #37 on: August 02, 2005, 09:25:38 PM »

เดี๋ยวให้ในเล่มแถมตุ๊กตากระดาษสรยุทธเปลี่ยนเสื้อผ้าได้เลยมะ  ::)

Teerajed
Member

Email
« Reply #38 on: August 03, 2005, 10:49:57 PM »

อาทิตย์นี้ออกปะครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #39 on: August 03, 2005, 11:09:15 PM »

อ่า คือ Amankris, the dragonology theory เนี่ยคับ มานเคยออกมานานแล้วมิใช่หรือ?
เพื่อนผมเคยเอามาให้ดูนานแล้วอะครับ เปน dragon ธาตุแสง status จำบ่ได้ แต่ว่า skill ดีโคดๆ
 • ทำลาย mystic card 1ใบ (Mp2)(Int.)
แค่นี้ก้อดีเว่อร์แล้วอะครับ แต่มานโกรธได้อีก
 ดิน+น้ำ+ลม+ไฟ+มืด+แสง+dragon   Amankris cancle Mystic card,Skill และ Ability ฝ่ายตรงข้ามด้วยอาครับ แต่ใครมานจาไปโกรธได้หว่า -*-
อยากเหนภาพอีกทีอาครับ ผมไม่แน่จัยนะว่าถูกรึเปล่า? ถ้าผิดก้อขออภัยด้วยครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #40 on: August 03, 2005, 11:19:40 PM »

อ่า คือ Amankris, the dragonology theory เนี่ยคับ มานเคยออกมานานแล้วมิใช่หรือ?
เพื่อนผมเคยเอามาให้ดูนานแล้วอะครับ เปน dragon ธาตุแสง status จำบ่ได้ แต่ว่า skill ดีโคดๆ
 • ทำลาย mystic card 1ใบ (Mp2)(Int.)
แค่นี้ก้อดีเว่อร์แล้วอะครับ แต่มานโกรธได้อีก
 ดิน+น้ำ+ลม+ไฟ+มืด+แสง+dragon   Amankris cancle Mystic card,Skill และ Ability ฝ่ายตรงข้ามด้วยอาครับ แต่ใครมานจาไปโกรธได้หว่า -*-
อยากเหนภาพอีกทีอาครับ ผมไม่แน่จัยนะว่าถูกรึเปล่า? ถ้าผิดก้อขออภัยด้วยครับ

ไม่ใช่ครับคนละตัวกัน ตัวนั้นตัวในทฤษฎี แต่นี่ตัวเป็นๆจริงๆ ใครซื้อปฏิทินน่าเห็นภาพไปแล้ว

Talewinds
Member

Email
« Reply #41 on: August 03, 2005, 11:21:52 PM »

เดียวๆๆ พี่ลิงบอกว่าคนละตัว
อยากบอกน่ะว่ามันโกรทจากตัวเก่าได้อ่ะ
เหอๆๆ
สยองอ่ะ
แค่ร่างเก่าก็โหดแล้ว
ร่างใหม่ไม่ไฉไลกว่าหรอ
« Last Edit: August 04, 2005, 12:05:21 AM by Talewinds » Logged

gugaeng
Member

Email
« Reply #42 on: August 04, 2005, 12:17:09 AM »

คือ โปรโม เป็นแสงไปเถอะนะ ส่วนมืดน่ะ จะหาทางเอามาลงเร็วๆนี้ แต่ลงที่อื่น ไม่ใช่ใน Wiser

ว่าแต่โปรโมมืดช่วงนี้ลงในการแข่งทุกเดือนนะขอรับ [Machine] ใบใหม่ที่เพิ่งลงไป นี่เก่งนะน้อง ไม่เชื่อเอาไปลองยำมังกรได้สบายๆ เลยนะ

ในเล่มมีคอมโบเซ็ตชี้แจงคอมโบที่เข้าใจผิดกันบ่อยๆ ด้วย ไงก็ลองอ่านๆ และทำความเข้าใจตามนั้นนะครับ

แมชชีนเล่นชนะยาก ช่วงนี้เค้าเล่นเดคตบเร็วซะส่วนใหญ่ตั้งไม่ทัน+ถ้ายังมีทีโมที่ให้ใช้อยู่แมชชีนไม่มีวันรุ่งหรอก

KIRA(BANK)
Member

« Reply #43 on: August 04, 2005, 03:27:11 AM »

แมชชีนเล่นชนะยาก ช่วงนี้เค้าเล่นเดคตบเร็วซะส่วนใหญ่ตั้งไม่ทัน+ถ้ายังมีทีโมที่ให้ใช้อยู่แมชชีนไม่มีวันรุ่งหรอก
ถ้าพูดถึงสู้กับมังกรหรือเด็คอื่นสมัยนี้เขาใส่ทีโมที่กันเหรอครับ :-\
ตอนจัดไปเล่นคงไม่มีใครใส่ทีโมที่ไว้ทุกเด็คหรอกครับ
ลองจัดดูดิผมว่ามันน่าเล่นนะ ;D

- Man!aC - #39
Member

« Reply #44 on: August 06, 2005, 05:37:42 PM »

มีขายยังอะคับ

MarS , The GOD of War
Member

« Reply #45 on: August 07, 2005, 02:14:48 AM »

ถ้าพูดถึงสู้กับมังกรหรือเด็คอื่นสมัยนี้เขาใส่ทีโมที่กันเหรอครับ :-\
ตอนจัดไปเล่นคงไม่มีใครใส่ทีโมที่ไว้ทุกเด็คหรอกครับ
ลองจัดดูดิผมว่ามันน่าเล่นนะ ;D

ผมจัดไปแล้วมะเจอทีโมที่ก็จิงแต่ก็สู้เดคตบเร็วมะได้ ป๊อดเต็มที่เพื่อตั้งตัวก็โดนวาเลนเซียพลีชีพ สรุปต่อให้มะเจอทีโมที่ก็ตั้งตัวยากเพราะเดคเด๋วนี้ตบเร็วมากลงมาตา2 ก็ตบ10+กันแล้ว สู้ยากสสส์   แถมเด๋วนี้เค้านิยมตบเร็วอีก หมดกันแมชชีนของฉานนนนนนนนนน เซ็งจาไปเล่นเดคไรดีเนี่ย รอเดอะเซ้นออกแล้วค่อยตัดสินใจดีก่า

Isara-><-
Member

Email
« Reply #46 on: August 07, 2005, 02:26:08 AM »

ถ้าเล่นแมชชีนแล้วกลัวส่าจะเจอทีโมที่นะ ไม่ต้องคิดมากหรอก
มังกร เจออิสราเฟล
ซิน เจอ ปลา
มืดเจอ กล่อง
แสง เจอ กากอย
เทียบกันโอกาสเจอทีโมที่น้อยกว่า4อันบนมากมายครับ ;D

Glory_Sword
Member

Email
« Reply #47 on: August 07, 2005, 09:29:42 PM »

จะดูรูปโปรโม Wiser Special และ Text Card ได้ที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

::RedharinG::
Member

« Reply #48 on: August 07, 2005, 11:21:38 PM »

ส่งมาขอนแก่นเยอะๆนะคะ...นู๋จาเหมา...!!!!

Dragolism กำเริบบบบบบบบบบ

>"<

Nihil
Member

Email
« Reply #49 on: August 08, 2005, 12:51:07 AM »

จะดูรูปโปรโม Wiser Special และ Text Card ได้ที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

เมื่อออก  ::)

Teerajed
Member

Email
« Reply #50 on: August 11, 2005, 02:37:57 AM »

แต่ก็ไม่ออกซะทีอะ

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #51 on: August 11, 2005, 08:20:36 PM »

เเล้วเมื่อไหร่จะออกล่ะ
นานเเล้วนา

Loop Master
Member

Email
« Reply #52 on: August 12, 2005, 12:47:17 AM »

ผมว่าอีกนาน

Member

« Reply #53 on: August 12, 2005, 12:53:53 AM »

น่าจะออกพร้อมอามันคริสใหม่ เห็นที่ร้านบอกมา

Nihil
Member

Email
« Reply #54 on: August 12, 2005, 01:11:04 AM »

น่าจะออกพร้อมอามันคริสใหม่ เห็นที่ร้านบอกมา

ไม่ใช่แล้ว ในอาทิตย์นี้แหละ

แม้ดคุง
Member

Email
« Reply #55 on: August 13, 2005, 06:35:41 PM »

ไม่ใช่แล้ว ในอาทิตย์นี้แหละ
ตกลงอาทิตย์นี้ออกรึยังอ่าครับพี่ลิง หรือว่าเลื่อนไปอาทิตย์หน้าแล้ว  ???

กว่าจะได้อีกนานเพราะไม่ได้ไปห้างเลย แย่จิงบุ่ยๆๆ ="=

Member

« Reply #56 on: August 13, 2005, 06:37:59 PM »

ออกหรือยังอะคับ ผมจะได้นั่งรถเมล์ไปอย่างเร่งด่วน  ;D

Uchiha Itachi
Member

« Reply #57 on: August 13, 2005, 06:42:48 PM »

ออกยังคับ

mashi
Member

Email
« Reply #58 on: August 14, 2005, 01:46:25 AM »

ไม่ใช่ครับคนละตัวกัน ตัวนั้นตัวในทฤษฎี แต่นี่ตัวเป็นๆจริงๆ ใครซื้อปฏิทินน่าเห็นภาพไปแล้ว
ใช่ตัวที่เปงโปรโมธาตุเเสงเเบบในปฎิทินปล่าวอะครับเหมือนเคยมีคนโพสรูปอะครับลองเสริดAmankris เเล้วลงมาดูล่างๆสิครับเห็นมีรูปอยู่

Nihil
Member

Email
« Reply #59 on: August 14, 2005, 02:25:26 AM »

เห็นเป็นเล่มแล้วนิ คาดว่าคงอยู่ระหว่างจัดส่ง ให้ชัวร์วันจันทร์น่ามากันครบแล้ว

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: