Summoner Master Forum
October 11, 2024, 10:16:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สารพันปัญหาคาใจ  (Read 890 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Jimoner
Member

« on: July 28, 2005, 12:32:42 AM »

1. ผลของการ์ด ด้วยกัน อันไหนเกิดผลก่อนครับ สมมติว่า ในเทิร์นโจมตีของผม ผมร่าย whirl to win ลงมา แล้วฝ่ายตรงข้ามก็ร่าย her courage อยากรู้ว่า ผลของการ์ดไหนเกิดก่อนกันครับ

2. Inquisition สามารถทำลายมิสติกนอกเหนือจากประเภท PS , PA ได้มั้ย เช่น ถ้าเค้าร่าย Gloria ลงมาแล้วเราจะใช้ inquisition ทำลายได้รึเปล่า

3.สมมติว่า มี phoebus อยู่ในสนาม  แล้วร่าย apollo ลงมา phoebus จะบวกเท่าไหร่ครับ

4. สมมติว่า hanuman ติด red feather robe  แล้วมี regina อยู่ในแนว At เดียวกัน สมมติว่า ฝั่งตรงข้ามใช้ nerimor ตี hanuman มา แล้วเราก็เอา hanuman ขึ้นมือ ฝ่ายตรงข้ามจะเปลี่ยนเป้าหมายไปหา regina ใช่มั้ย
แล้วถ้า ใช้ Glory shield  ป้องกันการโจมตีให้หนุมาน ฝ่ายตรงข้ามต้องเปลี่ยนเป้าหมายไปยัง regina ใช่มั้ย
แล้วสมมติอีกว่า ตอนนี้ hanuman อยู่ At line  และ  Regina อยู่ Df line  ถ้าฝ่ายตรงข้ามโจมตีมาแล้วใช้ Glory shield ป้องกันให้หนุมาน ฝ่ายตรงข้ามก็ต้องเปลี่ยนเป้าหมายมาโจมตี Regina  ใน Df  line แทนใช่มั้ยครับ

5. ช่วยอธิบาย Charm curse ให้ฟังหน่อยครับ งง  คือ ผู้ใช้ skill เป็นคนสั่งซีลที่ติด charm ใช่มั้ย แล้วใช้ mp ของใคร แล้วจะสั่งฝ่ายตรงข้ามที่ติด โจมตีฝ่ายเดียวกันเองได้มั้ย

6. ถ้า nerimor  ของฝ่ายตรงข้าม ใช้ skill ที่ต้อง sacrifice ซีล 1 ใบ ถ้าเราใช้ stone curse ใส่ nerimor จะถือว่า skill ได้ถูกสั่งใช้ไปรึเปล่าครับ แล้วต้อง sacrifice ซึลใบนั้นมั้ย ถ้าโดน stone curse ไป

7. sacrifice นี่ต้องทิ้งการ์ดจากมือลง shrine หรือจากสนามลง shrine

ขอขอบคุณมากๆนะครับที่ช่วยเหลือ   :D  ;)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: July 28, 2005, 02:08:22 AM »

1. ที่เกิดทีหลังสุดจะให้ผลก่อนครับ
ดังนี้นในกรณีนี้ her courage จะให้ผลก่อน
(แต่ถึงจะร่าย her courage ก่อน whirl to win ก็ให้ผลเช่นเดียวกันนะครับ)

2. ได้ครับ

3. At+2 Df+1 Sp+1

4. สองกรณีแรกนั้นถูกครับ
แต่ถ้าไม่มีเป้าหมายที่เป็นไปได้ให้เลือก อย่างในกรณีสุดท้าย จะยกเลิกการโจมตีไป

5. ผู้ใช้ Skill จะควบคุม Seal ที่ติด Curse รวมทั้งจ่าย Mp ในการสั่งการ Seal นี้ด้วย
ส่งให้ Seal ของเขา(ที่เราควบคุม) ให้โจมตีกันเองได้ครับ แต่สั่งตีตัวเองไม่ได้นะ

6. ถ้าหมายถึงโปรโมนะครับ
ใช้ Skill แล้วถูกขัดขวาง(โดย stone curse เป็นต้น) จะไม่ต้องทำลาย Seal นั้น
sacrifice ไม่เหมือนการทำลายนะครับ

7. sacrifice นั้นจะทำได้ต้องเป็นการ์ดของเรา ที่เราควบคุม และอยู่ในสนามเท่านั้นครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: