Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:54:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ...........อ่านการ์ตูนlittle mission2แล้วรู้สึกอย่างไร......  (Read 8286 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« on: July 26, 2005, 12:38:46 AM »

ไวเซอร์เล่มล่าสุด กุ๊กหนูกะทะเล็กใครอ่านแล้วว่ายังไงกันบ้างครับ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: July 26, 2005, 12:39:56 AM »

ภูว่าสนุกกว่าการ์ตูนที่ผ่านๆมานะครับ

ได้อารมณ์ของ TV champion เล็กน้อย  ;D

The Guardian of Elements
Member

« Reply #2 on: July 26, 2005, 01:05:14 AM »

ช่ายๆๆ

อ่านแล้วคล้าย TV Champion เลย

แล้วก็พึ่งรู้นะเนี่ยว่ามันเป็นตอนต่อจากภาคแรก

EIMU
Member

« Reply #3 on: July 26, 2005, 01:42:22 AM »

สนุกดีอะ เหมือนยุทธภูมิกระทะเหล็กของประธานคากะ

"ขอเผยส่วนผสมลับของวันนี้....................................."
อิๆ ไอ้ปลาหนามๆคืออะไรอะ
อย่าบอกว่าเป็น Deep Sea Pin Leech(อันนี้มันปลิงงะ)

Little Lamb, the Little Angel
Member

Email
« Reply #4 on: July 26, 2005, 01:46:37 AM »

ปลาพันธุ์...ปลิง   ;D

MC ChamP
Member

« Reply #5 on: July 26, 2005, 01:52:04 AM »

รู้สึกเหมือนได้อ่าน จอมโหดกระทะเหล็กมากกว่า TV Champion นะ
ใส่ความรักในอาหารเนี่ย กินแล้วมีแสงออกมาจากปากด้วย
ของหนูน้ำก็น่ากิน ของหนูมืดนี่ ต้องเสิร์ฟโดยไม่บอกส่วนผสม
รู้แล้ว ............. น่ากลัวมาก

ส่วนจานสุดท้ายนี่ อืม ไม่ขอกล่าวถึงดีกว่า เหอๆๆๆๆๆๆ

cocka-c
Member

Email
« Reply #6 on: July 28, 2005, 09:16:06 PM »

ตอนแรกไม่รู้ว่าใต้ผ้าคลุมนั้นเป็นใครแต่ตอนหลังรู้เลยแถมยังทำอาหารที่ชื่อว่า shrineLV.12ทรงเครื่องอีก แต่ใครคิดหว่าอาหารที่ชื่อshrineLV.12ทรงเครื่อง ??? ???(เกือบกินข้าวไม่ลง)

kamenashi
Member

Email
« Reply #7 on: July 28, 2005, 10:00:56 PM »

ผมว่ารู้สึกถึงได้เลยว่าได้อ่านการ์ตูนประเภทอาหารอย่างจริงจังโดยเฉพาะไอ้แสงที่ออกจากปากน่ะ
สุดยอดมาก ;D

มังกร
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #8 on: July 28, 2005, 10:38:00 PM »

สนุกดีอ่ะคับ อยากให้ซีรีส์นี้ไม่ตายง่ายๆ

...รอยแผลที่ไม่อาจลบเลือนจากใจ ก๊าก

ตอนต่อไปขอ ยำคอลัมนิสต์ไวเซอร์ เคะๆ

Myanmar
Member

« Reply #9 on: July 28, 2005, 11:15:30 PM »

สนุกมากฮะ  

แต่ถ้าคนที่ไม่เล่น SMN  แล้วอาจจะ งง ในบางจุดฮะ

ขอบคุณฮะ

NoXMagiS
Member

« Reply #10 on: July 29, 2005, 02:30:23 AM »

ชอบสูตรของ Dark Pin Rat มากๆเลยอะ น้ำตา เบ็นชีหิวข้าว อิอิอิ

ประทับใจที่สูด ตุ๊กตาน่าร๊ากกกกกกกกกกกก  A Doll ทั้ง สวย Loli 5555+ ดวงตากลมโต เป็นประกาย 55555+

อาหารน่ากินมากเลยครับ Shrine 12 อิอิอิ

Hellish Dragon
Member

Email
« Reply #11 on: July 29, 2005, 02:42:48 AM »

อ่านแล้ว ฮาดีนะครับ  ชอบอาหารของหนูมืดอ่ะ  มีส่วนผสมจากมังกร ด้วยล่ะ แต่ไม่รู้ไปเอาเนื้อมังกรเทียแมทมาได้ไงนะนี่  ;D
ปล. สังเกตมั้ย ว่าหลังต้นอิกดราซิล  มีมังกรอยู่ด้วยอ่ะ ใช่ Argurth กับ Marag รึเปล่าอ่ะครับ  ::)

boomkung
Member

« Reply #12 on: July 29, 2005, 03:21:11 AM »

อ่านแล้วเหมือนดู ยุทธภูมิกระทะเหล็กงะ - - อารมณ์เดียวกันเลย

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #13 on: July 29, 2005, 06:36:26 PM »

เปิดอ่านครั้งแรก แบบผ่านๆ ดูรูปเฉยๆ
ให้คะแนน ความสวยงาม น่าอ่าน เนื้อเรื่อง(ซึ่งยังไม่ได้อ่าน) เต็ม 10

แต่พออ่านจบแล้ว ให้คะแนนเพียง 6/10 เท่านั้น เพราะ...
--เนื้อเรื่อง เริ่มแรกและ จบเรื่องไม่สอดคล้องกัน
เริ่มต้น เพราะ ไฟแรมเบื่ออาหาร จึงจัดประลองกุ๊กขึ้นมา ซึ่งสุดท้ายแล้ว เป็นเพียงการจัดแข่งขัน ให้คนรักของตนเท่านั้น ไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกันเลย

--รางวัลของผู้ชนะก็ไม่ได้บอกอะไรไว้ เหมือนกับว่า ชนะไปก็เท่านั้นแหล่ะ

--รูปภาพสวยสุดยอด น่ารักดี ได้อารมณ์แต่ การตัดฉาก และรายละเอียดของเนื้อเรื่อง ไม่เข้าถึง บางฉาก คล้ายๆกับตัดหายไปเลย ไม่งั้น เรื่องจะยืดเยื้อไปทำนองนั้น

--สรุป โดยรวมแล้ว แค่เปิดผ่านๆ ถือว่าทำได้เยี่ยม แต่ถ้าจะให้อ่านโดยละเอียด นับว่า ทำได้ไม่เท่าหลายๆเรื่อง เช่น Scientist ที่ยังทำได้ดีกว่า ถึงแม้ว่า จำนวนหน้าจะไม่เท่ากัน(มั้ง) (แต่ก็เอาลง 2 เล่ม ได้นี่นา - -a) และที่สำคัญยังมีพิมพ์ผิดอยู่อีกหลายแห่งมาก

--ถ้าจะเอาอ่าน ฮาๆ ไม่ซีเรียวก็ถือว่าโอเค มีอะไรอ่านแก้เซ็ง แต่ก็นึกว่าจะทำได้ดีกว่านี้ซะอีก--

wiss_ff
Member

Email
« Reply #14 on: July 30, 2005, 04:18:31 PM »

สนุกดีครับ  ภาพทำออกมาได้สวยงามมั่กๆ เลยครับ(อยากใช้สกรีนโทนมั่งง่ะToT)

ชอบมากๆๆ ตอนที่เหล่าหนูให้คะแนนกันเองอ่ะ   โกงกันมันส์ซะ  แถมหน้าตาได้อารมณ์สุด ๆ ๆเลยครับ ;D

แต่ไอ้ฉากที่ประทับใจในรสชาดอาหาร  บางอันก็ยังดูไม่ค่อยจาประทับใจเท่าไหร่น่ะคับ  มันน่าจะมีประกายแสงระยิบระยับกว่านี้มั๊งคับ

เรื่องก็ฮาดีคับ  แต่เห็ด้วยกับ โจเซฟที่ว่า  เริ่มเร่องกับ จบมันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะ

แต่โดยรวมดีมากครับ  ฮาดี

23247
Member

« Reply #15 on: July 30, 2005, 08:40:08 PM »

โรคจิต และขำกลิ้งที่สุดเท่าที่เคยอ่านมา ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ;D ;D ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #16 on: July 31, 2005, 02:01:06 AM »

ฮาแตก ชอบตอนที่หนูแสงทำอาหารแล้วพวกหนูมืดนินจาให้ 0 คะแนน แล้วทำหน้าร้องไห้

ฮามากๆ

Knight of Round
Member

« Reply #17 on: July 31, 2005, 02:01:53 AM »

ขำครับ น่ารักมากๆด้วย
ผมคิดว่าไม่ใช่เรื่องแย่อะไรมากมายนะครับกับกรณีตอนจบ เพราะการ์ตูนสั้นๆนั้นบางอย่างก็ต้องคิดเอง อย่างตอนจบนี่ผมไม่รู้สึกขนาดคุณโจเซฟ เพราะอนุมานเอาเองว่าตอนแรกอาจมีจุดประสงค์อย่างนั้น แต่พอพระชายารู้และอยากร่วมงาน เจ้าชายคงไม่กล้าขัด(จากที่อ่านดูท่าทางจะกลัวเมียมาก) ก็เลยเปลี่ยนวัตถุประสงค์เอาใจภรรยาจนกลายเป็นการจัดแข่งเพื่อให้เมียสนุกแทนไปเลย
แต่อยากให้วาดภาพอาหารให้ดูน่ากินอีกซักหน่อยนะครับ
นอกนั้นดีหมดแล้วครับ อยากให้บุญฤทธิ์วาดอีกครับ

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #18 on: July 31, 2005, 02:18:07 AM »

ชอบตรง ทีหนูทั้งหลายให้คะแนนอ่า

โฉดสุดๆ.......... เอาไป 0 คะแนน!!!

Little Lamb, the Little Angel
Member

Email
« Reply #19 on: July 31, 2005, 02:20:11 AM »

ก็ไม่แน่ว่าการอ้างเรื่องเบื่ออาหาร
อาจจะเป็นข้ออ้างที่แอบแฝงงัยล่ะ   ;D

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: July 31, 2005, 02:27:43 AM »

อ่านแล้วเหมือนมีแสงออกทางปาก.... ;D

สกรีนโทนเยอะมาก..... แต่อ่านผ่านๆ ฮาดี ;D

ปล. ป้ายคะแนนมันมีแต่ 0 รึไงเนี้ย.....

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #21 on: July 31, 2005, 04:01:26 AM »

ฉากกินอาหารของหนูน้ำกับหนูมืดยังคล้ายๆกันน่ะครับ หมุนเวิ้งๆแบบนั้นซ้ำกันเกินไป น่าหาอารมณ์ใหม่ๆ

อารมณ์เดียวกับ ยอดกุ๊กแดนมังกร เลยครับ

เรื่องเดินเร็วไปหน่อย ตัดฉับๆๆ ไม่มีเกริ่น

สนุกดีครับ :) ยอดเยี่ยมๆ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #22 on: August 01, 2005, 02:32:31 AM »

พูดตรงๆ ผมว่ามันไม่สนุกอ่ะ :'(

ดูไม่มีที่มาที่ไป รีบจบไม่มีไคลแมกซ์ ไม่มีเป้าหมาย ไม่มีอะไรเลย

ฝีมือดีแล้วแต่เรื่องหน้าอยากให้ปรับปรุงเนื้อหาให้ดีกว่านี้ครับ

G-Shock
Member

« Reply #23 on: August 03, 2005, 03:34:47 PM »

ก็ ฮาดีนะครับ ชอบครับ

อั้นโนะหกหนึ่ง
Member

Email
« Reply #24 on: August 03, 2005, 04:14:32 PM »

เม็ดสกรีนมันใหญ่ไปมั้งครับ
อย่างที่เค้าว่าคือ ตอนเปิดเรื่องกับปิดเรื่องมันไม่สัมพันธ์กันน่ะ
ถ้าตอนเปิด แย้บๆถึงความลับของตอนจบไว้หน่อย น่าจะทำให้เรื่องสมบูรณ์กว่านี้น่ะครับ
มุกกลาง ๆ เรื่อง ฮาดีแล้วล่ะ

Andre, the General of Annedisonge
Member

Email
« Reply #25 on: August 03, 2005, 11:13:46 PM »

ชอบอาหาร Shrine Lv.12 555+ มันมาก เอ๊ะ!เหมือนการ์ตูนเรื่องไหนหว่า???

Rokudo Mukuro
Member

Email
« Reply #26 on: August 08, 2005, 04:06:56 AM »

;) ;Dเห็นแย้นบางจานน่าหร่อย :D :P

Dark prayer
Member

« Reply #27 on: August 08, 2005, 11:42:23 AM »

มีความเห็นคล้ายคุณโจเซฟเลยครับ แต่ที่ดูแล้วขัดใจตัวเองมากๆ ก็ตรงที่อยู่ในผ้าคลุมลึกลับ น่าจะให้ใส่ชุดตุ๊กตาหนูไปซะเลยนะครับ ไหนๆจะแอบมาแข่งแล้ว น่าจะให้เนียนหน่อย มุขอื่นๆใช้ได้ ภาพดีครับ ฉากยังไม่ค่อยลงตัว โดยรวมแล้วถือว่าโอเค ก็ขอเอาใจช่วยให้พัฒนางานให้ดียิ่งๆขึ้นต่อไปครับ สู้ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: