Summoner Master Forum
October 10, 2024, 09:21:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ทำไมไม่สร้าง Exigency ออกมาอีกครั้งอะครับ  (Read 10872 times)
0 Members and 23 Guests are viewing this topic.
jcys
Member

« on: July 22, 2005, 02:56:47 PM »

หวัดดีคับ ผมสงสัยมานานละว่า Exigency ไม่ผลิตมาอีกครั้งหนึ่งละครับ
แล้ว Exigency ที่เป็น ฝอย นั้นหาได้จากไหนละครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #1 on: July 22, 2005, 04:23:44 PM »

ก็เพราะเป็น Limited Edition น่ะครับ ออกมาเรื่อยๆคงไม่งาม และการ์ดที่ยังคงใช้ได้จนปัจจุบันก็มีแต่ M.Doll เท่านั้น อยากได้ก็หาซื้อเอาเลยครับ

ส่วนที่เป็นฝอยนั้น คงต้องใช้เครื่องทำลายเอกสารช่วยน่ะ

แต่ถ้าที่เป็น foil ก็เป็นตำนานแล้ว ได้ข่าวมาว่ามี 20 ชุดในโลกเท่านั้น

- Man!aC - #39
Member

« Reply #2 on: July 22, 2005, 04:44:16 PM »

ส่วนที่เป็นฝอย ??

Aaroniero Arruruerie
Member

« Reply #3 on: July 22, 2005, 05:10:58 PM »

เป็นฝอยเลยนะคุณ ฉันเสียดายของง~ -..-
M.Doll ยังไม่มีซักตัวเลยคับ เพื่อนมันไปรับของโจรมา 2 ตัว ตัวละ 10 บาท -..-

boomkung
Member

« Reply #4 on: July 23, 2005, 01:24:13 PM »

ฝอยก็ใช้กรรไกรตัดเอาก็ได้
จำได้นะว่า มีการพิมพ์มาอีกครั้งนึง แต่นานแล้วละ ถ้าเป็นพวกที่เล่นตั้งแต่แรกๆจะรู้นะ - -
ถ้าเป็นฟอล์ยได้จากการแข่งสมัยก่อนครับ แรนด้อมเอานะ เหอๆ
« Last Edit: July 23, 2005, 01:24:38 PM by BooMKunG » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: July 23, 2005, 02:13:40 PM »

รู้แล้วทำไมExigency ถึงไม่ค่อยมีเหลือเพราะโดนเอามาทำเป็นฝอยหมดนี่เอง ;D
ปล.ได้ยินมาว่าm-doll(F)แพงมากเลยใช่มั้ยครับ แพงจริงรึปล่าว ??? ใครรู้ราคาช่วยบอกให้กระจ่างที

ryonaja
Member

« Reply #6 on: July 23, 2005, 03:42:51 PM »

m.dollฟอยนี่ผมเคยเห็นว่าพี่ปอเอามาโชวที่งานgrant tornamentด้วยนี่น่า
เข้าไปถามเค้ามา เค้าเลยตอบว่าไม่ขายคงมีไม่ถึง10ใบประเทศอะมั่ง
แค่ได้เห็นก็บุนตาแล้วละคับmdollอิอิ
ป.ล.ชุดนี้เลิกผลิตเหงคนขายMdoll ใบละ120 เวงกรรมของคนจน
เพิ่งหาได้3ใบเอง ราคาmdollฟอยประมาน 1500บาท หาชื้อยังไม่ได้เลยคับออุ
« Last Edit: July 23, 2005, 03:43:52 PM by ryonaja » Logged

Teerajed
Member

Email
« Reply #7 on: July 23, 2005, 05:01:56 PM »

เรามีใบเดียวเองซื้อจากคนเลิกเล่น60บาท

cmt
Member

« Reply #8 on: July 23, 2005, 05:16:10 PM »

อยากให้เอากลับมาทำใหม่อะ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #9 on: July 23, 2005, 06:23:42 PM »

ทีมงานครีเอต และผุ้เล่น(หลายส่วน) มีความเห็นร่วมกันนะครับว่า

ชุดเสริม ที่เป็นliimited edition เป็น คุณค่าทางการสะสม

....
ผมว่า ผมไม่อยากลบคุณค่านั้นหรอกครับ

ถ้า หลายคนอยากได้ m-doll- phoebusมาเล่น

ผมว่า เรามาลุ้นให้มี กลับมา เหมือน บริจิต/อนิต้า ใน12วัลคิรี่ก็ได้นะครับ^^

ryonaja
Member

« Reply #10 on: July 24, 2005, 08:53:55 AM »

ถ้าอยากจะสะสมควรน่าจะทําเป็นฝอยออกมานะคับมันจะดูน่าสะสมกว่าที่จะเอามาเล่นเพราะฝอยในชุดี้หายากๆมากๆและการเลิกผลิตทําให้กาดมันขาดตลาดและทําให้ผู้ค้ากาดกดราคาชึ่งเป็นผลที่ให้เด็กเลิกเล่นก็ได้ถ้าคิดระยะไกลเพราะราคากาดที่สําคัญมันขึ้นราคาอย่างน่าตใจเลยทีเดียว

Charmlessman
Member

Email
« Reply #11 on: July 24, 2005, 09:23:45 AM »

สรุป คนจะมีชุดนี้ได้ต้องรวยใช่มะครับ

Member

Email
« Reply #12 on: July 24, 2005, 12:36:26 PM »

ถ้าอยากจะสะสมควรน่าจะทําเป็นฝอยออกมานะคับมันจะดูน่าสะสมกว่าที่จะเอามาเล่นเพราะฝอยในชุดี้หายากๆมากๆและการเลิกผลิตทําให้กาดมันขาดตลาดและทําให้ผู้ค้ากาดกดราคาชึ่งเป็นผลที่ให้เด็กเลิกเล่นก็ได้ถ้าคิดระยะไกลเพราะราคากาดที่สําคัญมันขึ้นราคาอย่างน่าตใจเลยทีเดียว
ฟอยชุดนี้ มีทั้งหมดแค่ 350ใบนะครับ
(ชื่อละ50ใบ) ใครมีนี่ก็ ....แทบประเมินค่าไม่ได้(มั้ง)

ชุดนี้เลิกผลิตมาตั้งนานแล้วนะครับ
ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอกจริง เราก็คงจะไม่เล่นบอร์ดนี้แล้วละเหอๆ

หลายชุดเราก็ออก เรื่อยอยู่แล้ว

เงื่อนไขของเราอยู่ที่ชุดเสริม จะไม่พิมพ์ใหม่ แต่เพื่อไม่ให้กระทบจนเกิดกรณีที่คุณบอก
การ์ดชุดเสริมที่มีไม่เยอะไงครับ (ชุดนึงมีไม่ถึงร้อยเลย)

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ryonaja
Member

« Reply #13 on: July 24, 2005, 01:17:36 PM »

เข้าใจแล้วคับ กเพราะผมเลิกเล่นไปนานเลยทีเดียวก็ได้ข่าวอยุ่บ้างที่ผมก็เพิ่งจะมาปรากดตัว ณบอดนี้ ณ ตอนนี้ชุดนี้ผมมี แค่m.doll4ใบเองแต่ถึงว่าถ้าไม่เลิกผลิตมันก็คงใช้ได้อยุ่แค่m.dollตัวเดียวแหละคับผมก็เห็นด้วยแต่ว่าผมคิดถึงคนที่เค้ากําลังเพิ่งเล่นหรืออยากจะใช้m.dollชึ่งตอนนี้ราคาแพงมากคับผมสงสารเด็กแทนและเด๊กบางคนผมเห็นะว่าขอเงินพ่อแม่แบบว่าทุ่มจะชื้อกาดใบนี้เพียงแค่อยากใช้หรืออยากได้ชึ่งคนขายกาดเองก็กดราคาเพราะเด๊กคงไม่มีความคิดที่จะใช้ตังเป็นอะไรคับอยากได้ไรก็ชื้อชึ่งพ่อแม่ของเด๊กเองด้วยว่าไมแค่กระดาดแผ่นเดียวราคาเปง100ชึ่งก็กระทบต่อวงการกาดได้เช่นกันชึ่งเป้าหมายของเล่นทุกอย่างต่องเพิ่งเด็กๆนะคับไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตามอย่างเช่นเมออนไลน์อะไรงี้
ป.ล.มีอีกเยอะแต่ขี้เกียดพิมแระคับ

PaePae
Member

« Reply #14 on: July 25, 2005, 03:34:51 AM »

เด๊กบางคนผมเห็นะว่าขอเงินพ่อแม่แบบว่าทุ่มจะชื้อกาดใบนี้เพียงแค่อยากใช้หรืออยากได้ชึ่งคนขายกาดเองก็กดราคาเพราะเด๊กคงไม่มีความคิดที่จะใช้ตังเป็นอะไรคับอยากได้ไรก็ชื้อชึ่งพ่อแม่ของเด๊กเองด้วยว่าไมแค่กระดาดแผ่นเดียวราคาเปง100ชึ่งก็กระทบต่อวงการกาดได้เช่นกัน

เล่นการ์ดได้
จัดเด็คได้
วางแผนการเล่นเป็น
คิดแก้ปัญหาระหว่างเกมเป็น

แต่จะคิดเรื่องการใช้เงินไม่เป็นเลยหรือ ?

ต้องฝึกบริหารทรัพยากรครับ

>> ทรัพยากร = การ์ด
ในเกมหนึ่ง ๆ คุณสามารถจัดการ์ดใส่เด็คได้กี่ใบ ?
ใส่มากเกินไป ก็อาจมีปัญหาว่าเมื่อไหร่จะจั่วได้ใบที่ต้องการ

ในขณะ ๆ หนึ่ง คุณสามารถถือการ์ดในมือได้กี่ใบ ?
ในขณะ ๆ หนึ่ง คุณมีการ์ดอยู่ในเกมกี่ใบ ?
คุณก็ต้องคิดวิธีการใช้การ์ดเท่าที่มีอยู่ให้ได้ประโยชน์สูงสุด

>> ทรัพยากร = เงิน
ตัวเองมีกำลังซื้อแค่ไหน
ตัวเองมีรายรับมากแค่ไหน
ตัวเองมีรายจ่ายแค่ไหน

คุณก็ต้องคิดหาวิธีการใช้เงินเท่าที่มีอยู่ให้ได้ประโยชน์สูงสุด
การบริหารค่าใช้จ่ายให้สมดุลกับรายรับเป็นเรื่องจำเป็น

และหากเก็บออมเป็น ต้องการการ์ดใบใดก็หาซื้อได้โดยไม่เดือดร้อน

การเก็บออม ต้องเก็บออมล่วงหน้า คิดถึงเผื่อไว้ในอนาคต ไม่ใช่ว่าพอคิดได้ว่าต้องการใช้ คิดจะเก็บออมตอนนั้นก็คงไม่ทันไปซื้อใช้ใช่มั้ย ? :)

คิดเรื่องการ์ดได้ ก็ต้องคิดเรื่องเงินได้ด้วยครับ
อย่าลืมว่า เรื่องเงินสำคัญกว่าเรื่องการ์ดนะ เพราะคุณต้องคิดวางแผนเรื่องเงินไปตลอดชีวิต

สิ่งเหล่านี้ เกมการ์ดได้สอนให้กับนักเล่นการ์ดทุกคน(โดยไม่รู้ตัว)อยู่แล้วนะครับ ;)

ป.ล. เว้นวรรค + ขึ้นย่อหน้าใหม่จะช่วยให้อ่านง่ายขึ้นเยอะนะ :)
« Last Edit: July 25, 2005, 03:35:09 AM by PaePae » Logged

ryonaja
Member

« Reply #15 on: July 25, 2005, 09:01:22 AM »

แต่ที่ผมว่านี่ผมเห็นเป็นส่วนมากนะนี่ถึงได้พูดขึ้นมาแต่ถ้าคนไหนใช้เป็นก็ดีคับแต่ไอ่คนใช้ไม่เปงนี่จิเด๊กเค้าไม่ค่อยรุ้จักคําว่าพอหรอกคับจะเอาแต่กาดเก่งเพื่อที่จะชนะถ้านายเป็นเด๊กๆนายก็ต้องคิดแบบนี้แน่หรือว่าไม่ใช่คับผม

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #16 on: July 25, 2005, 02:13:05 PM »

สรุป คนจะมีชุดนี้ได้ต้องรวยใช่มะครับ

ไม่ใช่รวยแต่ต้องเล่นมานานครับถึงจะมี

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #17 on: July 25, 2005, 05:06:54 PM »

ไม่ใช่รวยแต่ต้องเล่นมานานครับถึงจะมี
ครับ ให้คนที่เริ่มเล่นมาก่อน มีดีกว่าคนอื่นบ้างซะนิดก็ยังดีครับ ;)

Member

Email
« Reply #18 on: July 25, 2005, 07:29:10 PM »

แต่ที่ผมว่านี่ผมเห็นเป็นส่วนมากนะนี่ถึงได้พูดขึ้นมาแต่ถ้าคนไหนใช้เป็นก็ดีคับแต่ไอ่คนใช้ไม่เปงนี่จิเด๊กเค้าไม่ค่อยรุ้จักคําว่าพอหรอกคับจะเอาแต่กาดเก่งเพื่อที่จะชนะถ้านายเป็นเด๊กๆนายก็ต้องคิดแบบนี้แน่หรือว่าไม่ใช่คับผม

สิ่งที่คุณเห็น อาจะไม่สิ่งที่เป็นอยู่ครับ

เงินเด็ก ไม่ได้มาจากเด็กเองหนิครับ ผุ้ปกครองเค้า
ซึ่งก็ต้อง อยู่ในวิจารณญาณของผู้ปกครองแต่ละคนไปละครับ
ทางบริษัทเองก้มีเอกสาร อธิบายความเข้าใจ เรื่อง การเล่นการ์ดอยู่แล้วครับ

อย่าเอามาคิดให้ลำบากจะดีกว่า

...เฉพาะคนรวยเท่านั้นที่จะเล่นได้ไหม
ผมขอบอกว่าไม่จริง
หลายคน จะมาซื้อ m-doll ต่อจากผม 200....ผมก็ไม่ขายนะ
เห็นด้วยกับพี่ บัน(Beabizz)ครับ

ryonaja
Member

« Reply #19 on: July 25, 2005, 09:18:22 PM »

ผมพูดขึ้นมาก็เพราะปัจจุบันผมเห็นเด๊กตัวเล๊กๆที่เล่นกาดแถวอิมนี่ก็เยอะขอเงินผู้ปกครองมานะคับบางทีผู้ปกครองไม่ค่อยจะสนับสนุนแต่ก็ต้องยอมการที่ทําแบบนี้ผมว่าจะทําให้ผู้ปกครองยิง่เห็นว่าการเล่นกาดนี่ไม่ดีขึ้นไปอีกเหมือนกับเกมออนไลคับที่ออกทางหนังสือพิมบ่อยๆผมอ่านแล้วก็เศร้าใจไม่อยากให้วงการกาดถูกมองด้วยสายตาแบบนั้น
ที่พูดเพราะผมเห็นว่าเงินสําคัญนะคับพวกนายทํางานก็น่าจะรุ้ว่าเงินมันหายากแต่ผมอยากให้ผลิตขึ้นมาอีกเพราะราคากาดมันจะได้ลดหรือถ้าอยากจะงดผลิตก็จอให้เปงชุดของM1จะดีกว่าคับใครไม่เห็นด้วยก็แล้วแต่คับ ความคิดของคนเรามันไม่เหมือนกันหรอกคับ

gugaeng
Member

Email
« Reply #20 on: July 25, 2005, 09:33:00 PM »

คนที่เล่นการ์ดเก่งๆบางคนเดคเค้าก็ไม่ได้ดีมากแต่รู้จักประยุกต์และพลิกแพลงอย่าง m doll เนี่ยบางคนก็ไม่ใส่ๆ a doll แทนก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แต่ผู้เล่นใหม่บางคนได้ยินจากคนอื่นบอก ใบนี้แพงก็ตัดสินใจแล้วว่าใบนี้ดีใบนี้ดี ก็ซื้อทั้งที่บางทีมันมันเข้ากับเดคเค้าเลยก็มีทั้งนี้พอเริ่มเล่นไปซักพักเค้าก็จะเริ่มเข้าใจเองว่าใบนี้ถึงมันจะดีก็ใส่แค่บางเดค ส่วนเรื่องราคาผมว่ารอดูไปอีกคงมีการ์ดจากชุดใหม่ๆมาที่มีความสามรถคล้ายกันมาก็ได้นะคับ

ryonaja
Member

« Reply #21 on: July 25, 2005, 09:39:05 PM »

อือนายนี่พูดเขาหูผมมากเลย เพราะเด๊กชอบชื้อกาดตามที่คนนิยมแล้วก็ดีงๆอันนี้ก็มีส่วนด้วยคับ แต่ทว่าชุดใหม่ออกมาหวังว่ามนจะดีกว่าเดิม
แต่ผมก็เข้าใจว่าที่เลิกผลิตชุดนี้เพราะกาดนิยมมีแค่ตัวเดียวตัวอื่นไม่มีคนเล่นเลยถึงมีก็น้อยผมก็เข้าใจแต่ใจจิงผมไม่อยากให้เลิกผลิตเลยด้วยชํา :'(

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #22 on: July 25, 2005, 09:41:57 PM »

อือนายนี่พูดเขาหูผมมากเลย เพราะเด๊กชอบชื้อกาดตามที่คนนิยมแล้วก็ดีงๆอันนี้ก็มีส่วนด้วยคับ แต่ทว่าชุดใหม่ออกมาหวังว่ามนจะดีกว่าเดิม
แต่ผมก็เข้าใจว่าที่เลิกผลิตชุดนี้เพราะกาดนิยมมีแค่ตัวเดียวตัวอื่นไม่มีคนเล่นเลยถึงมีก็น้อยผมก็เข้าใจแต่ใจจิงผมไม่อยากให้เลิกผลิตเลยด้วยชํา :'(

เข้าใจผิดแล้วครับ ที่เลิกผลิตไม่ใช่เพราะไม่มีคนเล่น แต่มันเป็นชุดจำกัดหมดแล้วหมดเลย เพื่อคุณค่าในการสะสมครับ

อย่างชุด Drago 2 นี่ก็เป็นชุดจำกัดคนซื้อกันโครมๆ แต่ถ้าหมดแล้วก็หมดเลยไม่พิมพ์ขายอีกครับ

Uchiha Itachi
Member

« Reply #23 on: July 25, 2005, 09:58:03 PM »

สมัยก่อนผมมีm-dollตั้ง4ใบแนะ :o  แต่ตอนนี้เหลืออยู่ 0ใบ :'( น่าเศร้าที่ไม่รู้ว่ามันหายไปไหน :'(
« Last Edit: July 25, 2005, 09:58:32 PM by Master Mage » Logged

ryonaja
Member

« Reply #24 on: July 25, 2005, 10:34:39 PM »

แล้วมันมีจํากัดไว้ที่ประมาณเท่าไรคับ แต่ที่ผมพูดมาก็แบบว่ามันเป็นจิงๆนะคับเหอะๆถึงจะมีคนเล่นก็เล่นน้อย

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #25 on: July 26, 2005, 12:17:19 PM »

แล้วมันมีจํากัดไว้ที่ประมาณเท่าไรคับ แต่ที่ผมพูดมาก็แบบว่ามันเป็นจิงๆนะคับเหอะๆถึงจะมีคนเล่นก็เล่นน้อย
แล้วแต่ชุดครับ ถ้าเป็นชุด exigency นี่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีแค่กี่ใบ แต่ก็มีอย่างน้อยๆ ก็เกิน 2000 ชุดแน่ๆ ล่ะครับ ไม่งั้นคงไม่เห็นมีคนใส่ M-doll 4 ได้ในคนที่เล่นเด็คมืดหรอกครับ

ryonaja
Member

« Reply #26 on: July 26, 2005, 08:26:32 PM »

แล้วที่มันเป็นแบบฟอยอ่ะคับผมเห็นไม่มีใครมีเลยมันมีกี่ใบอ่ะคับแบบฟอยเอาทั้งหมดนะ

Isara-><-
Member

Email
« Reply #27 on: July 26, 2005, 08:59:16 PM »

...ถ้าคิดในแง่ของ สะสม การ์ดชุดนี้ก็ไม่ต่างกับ แสตมป์ ธนบัตรเก่าๆ
ซึ่งเพียงแผ่นกระดาษเช่นกัน แต่หายากที่จะได้มา
จึงไม่แปลกที่ค่อนข้างจะมีราคาสูง
เพียงแต่การ์ดมีความต้องการในเรื่องของการเล่นด้วย ไม่ใช่เพื้อสะสมและโชว์เหมือน แสตมป์ และ ธนบัตร เพียงอย่างเดียว

ryonaja
Member

« Reply #28 on: July 26, 2005, 09:06:10 PM »

ผมว่าแสตม์มันก็มีประโยชน์นะไม่ใช้จะมีชะทีเดียวเลยไม่ใช่แค่สะสมแต่มันเป็นสมบัติทางิตใจของผู้สะสมคับ

IX
Member

« Reply #29 on: August 07, 2005, 02:42:33 AM »

มีM.dollเป็นพระเอก แต่ใม่มีเด็คให้มันอยู่TT TT วิ่งเล่นอยู่ที่บ้าน5ตัวแนะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: