Summoner Master Forum
October 07, 2024, 10:28:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: thanyx, the dragoon of thaliwilya  (Read 1191 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
SMN Collector
Judge
Member

Email
« on: July 14, 2005, 03:15:19 PM »

1.อบิลิตี้ของ thanryx ที่ยกเลิกอบิลิตี้ของซีลฝ่ายตรงข้ามที่ df มากกว่าหรือเท่ากับ thanryxนั้น ต้องพิจารณาค่าsp ด้วยรึเปล่าครับ
กล่าวคือ thanryx df8 sp5 จะยกเลิกสกิลของซีลที่ตั้งแต่ df8 sp5 ขึ้นไปเท่านั้น
2.เมื่อthanryxโกรทแล้ว เมื่อเข้าซับเทิร์นโจมตี thanryx at+1 df-2 หากมันโดนสกิลของซีลที่มี df7 มาก่อนก็จะยกเลิกไปหรือไม่(คิดในกรณีปกตินะครับ)
3.สกิลของthanryx จะทำลายซีลฝ่ายตรงข้ามและทิ้งการ์ด/โม่กองของเราทุกใบพร้อมกันใช่หรือไม่  หากใช่ ในกรณีไชร์นของผู้เล่นเต็มพร้อมกัน เกมนั้นจะเสมอด้วยใช่หรือไม่
4.จำนวนการ์ดที่เราจะต้องทิ้ง/โม่ ขึ้นอยู่กับlv.ของซีลที่ถูกทำลายจริงๆ  หรือซีลที่เป็นเป้าหมายในตอนต้น
5.นอกเรื่องเล็กน้อยนะครับ ค่าX ในการ์ดจะผันแปรตามบริบทในการเล่นนั้นๆ โดยกำหนดเป็นจำนวนนับตั้งแต่ 1 ถึง limit of ใช่หรือไม่ครับ  หากใช่ การใช่สกิลของ pecca ignorantia ต้องจ่าย mp ขั้นต่ำคือ1 ใช่หรือไม่ครับ
« Last Edit: July 14, 2005, 10:25:10 PM by GiantPaladin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: July 14, 2005, 10:28:58 PM »

Seal ชื่อ Thanyx นะครับ

1. ดู Sp ด้วยครับ

2. ยกเลิกครับ (ไม่เข้าใจคำว่า "คิดในกรณีปกติ" ครับ)

3. ทำลายพร้อมกับทิ้งการ์ดครับ แต่ซีลฝ่ายตรงข้ามจะตกไชรน์ทีหลังของเรา ทำให้เราแพ้ครับ

4. ซีลที่เป็นเป้าหมายทีแรกครับ ถ้าถูกย้ายเป้าหมายแล้ว Lv. ไม่เท่าเดิมสกิลจะไม่ทำงานครับ

5. ใช่ครับ แต่ Pecca Ignorantia นี่ไม่แน่ใจครับว่าจ่าย 0 ได้หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #2 on: July 14, 2005, 11:03:51 PM »

5. Pecca Ignorantia จ่าย 0 ได้ครับ
เพราะถ้า X นั้นระบุถึงสิ่งที่ไม่มีการกำหนดขั้นสุดไว้ เช่น Mp จะสามารถใช้ตัวแปรไปตั้งแต่ 0 - limit of infinite
แต่ถ้าเป็นจำนวนที่มีการกำหนดไว้แน่นอนแล้วเช่น Caelnavis, the Airship of Prophet ใช้ 0 หรือ 6 ขึ้นไปไม่ได้ครับ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #3 on: July 14, 2005, 11:21:09 PM »

เเล้วจะจ่าย0ไปเพื่ออะไรหรอ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: July 14, 2005, 11:33:36 PM »

เอาไปทำคอมโบบางอย่างได้โดยไม่ต้องเสีย Mp ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: