Summoner Master Forum
October 11, 2024, 07:25:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เสนอเรื่องการสอนการ์ดนอกสถานที่  (Read 4974 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
singer
Member

Email
« on: June 30, 2005, 01:13:40 PM »

คือจากที่ได้ดูที่ร้านค้าซึ่งส่วนใหญ่น้องที่เข้ามาจะเป็นกลุ่มที่เล่นเป็น ส่วนที่ต้องให้สอนเล่นมีน้อยมาก

จึงอยากเสนอให้มีการติดต่อทางโรงเรียนแล้วเราไปสอนในโรงเรียนเลยดีกว่าไหมครับ

แบบพี่ๆติดต่อโรงเรียนแห่งหนึ่งว่าเราจะมีการประชาสัมพันธ์สินค้าของเราโดยใช้เวลาในช่วงพักกลางวันหรือหลังเลิกเรียนหากใครสนใจก็สามารถมาร่วมกิจกรรมของเราได้ในวันนี้ วันนี้ วันนี้  อะไรประมาณนี้น่ะครับ

คิดว่าดีไหมเอ่ย
แต่ติดที่ว่าโรงเรียนไหนจะให้เราติดต่อหนอ
T_T

beekini
Member

« Reply #1 on: June 30, 2005, 01:39:20 PM »

เราต้องไปนำเสนอที่โรงเรียนเองครับ นั่งรอที่ร้านการ์ดโอกาสเจอเด็กใหม่ยากอยู่แล้ว

จะเอาใบปลิวไปโฆษณาหน้าโรงเรียนไหมอะ จะได้จัดให้ ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: June 30, 2005, 05:10:51 PM »

งานแจกใบปลิวผมทำมาแล้วนะค๊าบเพ่บี ถ้าให้ทำ ก็ทำได้ครับ ไม่มีปัญหา

เพราะตอนนี้ความคิดผมฝืดอย่างแรง เครียดหลายๆ เรื่องเลยครับ ขอให้เลยวันสอบตรงจุฬาฯ (8-11 ตุลาฯ) ก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที

- Man!aC - #39
Member

« Reply #3 on: June 30, 2005, 08:13:05 PM »

ผมว่าน่าจะทำการสอนตามโรงเรียน ชี้แจงให้อาจารย์รู้ล่วงหน้า "ทุกๆคน"
โดยให้ทาง ผ.อ. รู้แล้วไปประกาศก็ว่าไป ว่ามันไม่ใช่การพนัน
แล้วก็เปิดซุ้มสอนไปเลยคับ 1 วันก็ว่าไป

Joker,!tt?
Member

« Reply #4 on: June 30, 2005, 09:45:16 PM »

ถ้าให้แจกใบปลิวก็ทำได้เหมอืนกันแหละครับ ตอนนี้อยากทำงาน มีอะไรอะไรก็บอกได้นะครับช่วยได้ๆ

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: June 30, 2005, 10:04:13 PM »

ถ้ามีเข้าไปสอนเล่นในรร.ก็ดีสิครับ เพราะตอนนี้ที่รร.ผมคนเล่นไม่เยอะแถมที่เล่นบางคนก็เล่นมั่วด้วย :P และยังจะมีอาจารย์บางท่านที่ไม่ยอมเข้าใจว่า"การ์ดไม่ใช่การพนัน"ด้วย ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีมากๆเลย เห็นด้วยกับเจ๊ซิงจริงๆครับ

Member

« Reply #6 on: June 30, 2005, 10:09:40 PM »

เห็นด้วยกับ ohm13 คับ เพราะอาจารย์บางคนเข้าใจไม่เหมือนกันว่ามันไม่ใช่การพนัน
ผมอยากให้อาจารย์แต่ละโรงเรียนเข้าใจในจุดนี้มากๆคับ

ปล.ผมจะได้เอาไปเล่นไม่โดนเข้าห้องปกครองอีก ข้อหาเล่นการพนัน -_-"

boomkung
Member

« Reply #7 on: July 01, 2005, 12:01:22 AM »

อ่า เห้นด้วยนะ เพราะอาจารย์บางท่านไม่ยอมเข้าใจว่าการ์ดไม่ใช่การพนันอะงับ - -
น่าจะเปิดซุ้มหรืออะไรสักอย่างประกาศไปเลยให้อาจารย์เข้าใจงะ

ant
Member

Email
« Reply #8 on: July 01, 2005, 12:19:58 AM »

ถ้ามีเข้าไปสอนเล่นในรร.ก็ดีสิครับ เพราะตอนนี้ที่รร.ผมคนเล่นไม่เยอะแถมที่เล่นบางคนก็เล่นมั่วด้วย :P และยังจะมีอาจารย์บางท่านที่ไม่ยอมเข้าใจว่า"การ์ดไม่ใช่การพนัน"ด้วย ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีมากๆเลย เห็นด้วยกับเจ๊ซิงจริงๆครับ
เหมือนกันเลยครับ
ว่าแต่ถ้าจะมามาปราโมชวิทยารามอินทราก่อนนา ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: July 01, 2005, 01:42:29 AM »

ไอเดียดีนะ แต่ว่า CM ส่วนใหญ่เป็นเด็กมัธยม   อย่างงี้เวลาจะไปเปิดซุ้มตามโรงเรียนก็......ต้องโดดเรียนปายอ่ะสิ  ???

Member

« Reply #10 on: July 01, 2005, 01:45:34 AM »

ก็ต้องแล้วแต่ทีมงานสะดวกอะคับ

อยากให้มา บดินทร1 จัง

NoXMagiS
Member

« Reply #11 on: July 01, 2005, 02:10:20 AM »

-_-a ถ้าเอา รร ก็น่าให้ บริษัทติดต่อ รร ของ CM นั้นๆไปก่อนนะน่อ น่าจะง่ายก่า CM นั้นๆจะได้ไม่ไปไหนไกล -_-a อิอิอิ

beekini
Member

« Reply #12 on: July 01, 2005, 03:34:10 AM »

การให้ทางบริษัทเข้าไปจัดงานในโรงเรียนได้นั้น ต้องเริ่มจากคนในโรงเรียนเดินเรื่องเปิดทางให้บริษัทเข้าไปจัดงานครับ อาจอาศัยช่วงที่มีจัดนิทรรศการ กิจกรรม หรือ กีฬาสี ลองคุยกับอาจารย์ดูว่าขอให้ทางเรามาจัดแข่งและเปิดสอนเล่น หรือ จัดกิจกรรม โดยข้ออ้างอาจเป็น "นี่คือกีฬาที่ใช้สมองเหมือนหมากรุก แต่ซับซ้อนกว่า ใช้ความคิดมากกว่า" ได้หรือไม่ ถ้าได้ทางเรายินดีเข้าจัดงานเต็มที่อยู่แล้วครับ

จะให้อยู่ๆบริษัทเป็นคนเข้าไปติดต่อเองเลยคงจะไม่ได้ เพราะทางเราก็ไม่รู้ทาง รร. ใดมีเวลาให้เราตอนไหน จะมีเด็กสนใจเรากี่คนก็ไม่รู้เลย

singer
Member

Email
« Reply #13 on: July 01, 2005, 01:57:06 PM »

ไรเนี่ยมีเด็กโรงเรียนเก่าชั้นตั้ง 2 คน

ปราโมช คงต้องให้คนอื่นไปน่ะครับเพราะน้องผมเรียนที่นั่นถ้าทางบ้านยังรู้ว่าเล่นการ์ดล่ะก็บ้านแตก(แต่จะแอบแวะไปนะเพราะคิดถึงจาร์ยหลายท่าน)

บดิน 2 โอมจ๋า ที่นั่นคงต้องยกให้เป็นหน้าที่น้องล่ะแต่ผอ.เขาไม่ว่าอะไรนะตอนที่พี่อยู่อ่ะ
จะลองๆไปช่วยละกัน
แต่ฉันเห็นพวกนายชอบหนีลงมาเล่น(ตูก็เป็น)ก็เลยเป็นเรื่องไง

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #14 on: July 01, 2005, 04:57:24 PM »

ถ้าทำใบปลิว ส่งมา ที่มศว.ก็ได้

ที่นี่....คนเคยเล่นตรึม :o เหลือเชื่อ

beekini
Member

« Reply #15 on: July 01, 2005, 09:29:01 PM »

ถ้าทำใบปลิว ส่งมา ที่มศว.ก็ได้

ที่นี่....คนเคยเล่นตรึม :o เหลือเชื่อ

จะให้ทำใบปลิวให้ ก็ช่วยบอกรายละเอียดมาด้วยจิว่า จะมีรายละเอียดยังไงบ้าง อย่างเช่น เจอกันที่ไหน เวลากี่โมง ไปแล้วจะพบอะไรบ้าง ประมาณเนี่ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: