Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:21:16 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องมังกรล้วน ๆ ครับ  (Read 1225 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
สรยุทธ
Member

Email
« on: June 29, 2005, 02:56:22 PM »

1. เอ่อ ถามว่าตัวนี้ครับ

กับ

เมื่อ ไรเดอร์โกรทสำเร็จเป็นมังกร แล้ว ตัวที่ถูกโกรทนั่น สามารถกลับมาได้ไหมจากผลของ มาทีอัสแก่

2.

มังกรของเราไม่สามารถถูกสั่งการได้

เริ่มนะครับ
2.1 เมือ ฝ่ายตรงข้ามใช้ Agnus Doalia แพะบิน ลงมาบอกว่า จากนั้นสั่ง ซ๊ลที่มี Df น้อยกว่ามัน เปลี่ยนลายน์ ถ้าเขามาสั่งที่มังกรฝ่ายผม ผมสามารถใช้ เจ้า Encentress ใส่มังกรผม เพื่อไม่ให้มันสั่งการได้หรือไม่

2.2 ถ้าผมตีไปแล้ว ผมสามารถ จ่าย 0 ให้ตัวที่กำลังตีอยู่ได้ไหม และผลจะเป็นอย่างไร

2.3 ถามเรื่องแพะตัวเมื่อกี้นี้ Agnus Doalia ถ้า Df เท่ากัน คือ 10 แต่ผม Sp น้อยกว่าสามารถโดนสั่งเปลี่ยนไลน์ได้
หมัย

3.

สกิลของเจ้านี้ ถ้าผมจะทำลายวานาอัน Lv3 ฝ่ายเขา

เล่น Mp 8 ตอนนี้ ชายร์ผม 12 ผมดิส Scaret 1 ตัว ในมือ โม่ ได้ Fidelma The Prophet Folower 2 ตัว
ถามว่าผมแพ้ไหม และ การดิส + กับการโม่ นับชายร์พร้อมกันรึไม่

คอมมนท์ข้อสุดท้ายเพราะผมยังไม่ได้คำตอบที่แน่ชัดเรื่องการตกชายร์มาหลายกระทู้แล้ว ตกพร้อม แต่นับทีละครัง หรือตกทีละครั้งแต่นับพร้อมกัน
« Last Edit: June 29, 2005, 07:08:43 PM by สรยุทธ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: July 01, 2005, 10:25:44 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2.1 เดี๋ยวมาตอบให้ครับ
2.2 ใช้ไม่ได้ครับ
2.3 เทียบครับ

3. แพ้เลยครับ ถือว่าตกพร้อมกันทุกใบนับไชรน์พร้อมกัน แต่เลือก Effect ทำงานทีละใบครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #2 on: July 03, 2005, 03:24:02 PM »

2.1 ไม่ได้ครับ การสั่งเปลี่ยนไลน์ของ Agnus Dulia ไม่ใช่การสั่งการให้ซีลเปลี่ยนไลน์ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: