Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:23:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อจัดด์ 2 คนพูดไม่เหมือนกัน ปัญหาเลยแก้ไม่ตก  (Read 1395 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
--@]l[ Midnight Harpy ]l[@--
Member

Email
« on: June 28, 2005, 11:37:43 PM »

พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับเจ้า Thaventos,The Dragoon of Thaliwilya (ดรากูนธาตุลม)
Ability มีอยู่ว่า "ตราบเท่าที่ ตัวมันเอง รวมร่างกับ Dragon เมื่อ ตัวมันเอง โจมตี เราสามารถร่าย Dragon 1 ใบจากมือเราโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย"
ปัญหามีอยู่ว่า มันจะร่ายตอนไหน ตบแล้วร่ายเลย หรือ ร่ายหลัง อินเทอร์เฟียร์สเตป
เพราะ ถ้านำ Ekklesia Knight of Felasia ที่มี Ability ว่า "เมื่อมันโจมตีผู้ควบคุมสามารถนำ Mystic Card  1ใบในมือเรามาติดที่ ตัวมันเอง โดยไม่ต้องจ่าย  Mp ค่าร่าย" มาอ้างอิงแล้ว [การ์ดใบนี้(Ekk Knight og Felasia) จะนำการ์ดบนมือมาติดเมื่อจบ อินเทอร์เฟียร์สเตปแล้วทำให้ไม่สามารถทำอะไรได้อีกต่อไป]  อาจ สรุปได้ว่า ดรากูนธาตุลมนั้นจะร่ายมังกรเมื่อจบอินเทอร์ฟียร์สเตปแล้ว
เมื่อเกิดคำถามก็ต้องหันหน้าเข้าหา จัดด์
วันที่ 23 มิถุนายน ที่ผ่านมา (อันนี้จำแม่น)
ผม: จัดด์คร๊าบอธิบายการ์ดใบนี้ให้ฟังหน่อย(แล้วผมก็ถามคำถาม)
จัดด์No.1 :ร่ายหลังอินเทอร์เยร์สเตปครับ

วันที่ 28 มิถุนายน(วันนี้)
ผม:จัดด์คร๊าบไอ้ตัวนี้ตบแล้วร่ายตอนไหนครับ
จัดด์No.2 (ผู้หญิงด้วย แต่ที่ร้านสงสัยว่าเธอไม่ใช่ผู้หญิง!) : ตบแล้วร่ายเลยค่ะอ่านTextดูซิค่ะ นี่ไง(แล้วเธอก็อ่านTextให้ฟัง)
อ้าวทีนี้จัดด์2คนก็ตอบไม่เหมือนกันแล้ว
เอาไงดีผมควรเชื่อคนไหนดีครับ   ???(จัดเด็คดรากูนธาตุลมเล่นอยู่ครับไม่กล้าเอาไปเล่นเดี๋ยวโดนหาว่า ขี้โกง!)

ขอบคุณล่วงหน้าถ้าตอบคำถามให้ครับ

« Last Edit: June 29, 2005, 10:43:45 PM by ป๊ะป๋า » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: July 01, 2005, 12:28:03 PM »

บอร์ดนี้อนุญาติให้ MOD เท่านั้นนะครับที่ตอบปัญหา

ขอความกรุณาทำตามกฏเพื่อความสะดวกและจะได้ไม่มีผู้มาอ่านข้อความที่อาจจะผิดพลาดและนำไปเผยแพร่แบบผิดๆ นะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #2 on: July 01, 2005, 10:00:51 PM »

ร่ายหลังอินเตอร์เฟียร์ของการโจมตีครับ แต่ก็จะทำให้เกิดอินเตอร์เฟียร์ของการร่ายเกิดขึ้นมาอีกครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: