Summoner Master Forum
October 06, 2024, 10:17:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ(เรื่องdg2)  (Read 3921 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
ohm13
Member

Email
« on: June 27, 2005, 08:47:01 PM »

1.ถ้าเราสั่งมังกรโจมตีแล้วใช้alterant dragon เลือกมังกรที่กำลังโจมตีและมังกรอีกใบให้เป็นinactive
แล้ว มังกรใบนั้นจะหยุดตีหรือไม่

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: July 01, 2005, 10:52:25 PM »

หยุดครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #2 on: July 04, 2005, 08:06:16 PM »

ขอถามต่อนะครับ
1.เรื่องสกิลที่เป้นการนำออกจากสนามของmornius และmathias blythe,the dragonology professor
เป็นการสั่งผู้เล่นหรือสั่งซีลครับ(ผมมีปัญหาเรื่องนี้กับจัชด์ท่านหนึ่งอะครับ)
2.เรื่องการเลือกx เราสามารถให้xเป็น0ได้หรือไม่ เช่นใช้สกิลpecca ignorantia(ไม่แน่ใจชื่อ)สามารถเลือกให้เกิดผล0ซับเทิร์นได้หรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: July 07, 2005, 09:31:06 AM »

1.ต้องดูเป็นใบๆครับ ถ้ามีระบุว่าผู้เล่นกระทำถึงจะเป็นการสั่งผู้เล่นครับ

2.แล้วแต่บริบทที่หมายถึงครับ ในกรณีของที่ว่าก็ได้ครับแต่ไม่เกิดอะไรขึ้น

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: July 08, 2005, 04:13:13 AM »

3.จากข้อ2นะครับ ถ้าเลือกx=0แล้วถือว่าใช้สกิลสำเร็จหรือไม่ครับ(ในกรณีที่ใช้ได้)
4.เรื่องabilityของ Thaventos the Dragoon of Thaliwilya อยากทราบว่าในช่วงที่เลือกว่าจะร่ายหรือไม่ ตอนนั้นต้องประกาศชื่อซีลที่จะร่ายหรือไม่ถ้าไม่จะต้องประกาศตอนไหนหรือไม่ต้องประกาศเลย
« Last Edit: July 08, 2005, 04:14:31 AM by ohm13 » Logged

Member

Email
« Reply #5 on: July 09, 2005, 06:16:02 AM »

3. สำเร็จครับ

4. ต้องประกาศว่าจะร่ายอะไรด้วยครับ ประกาศตอนที่อบิลิตี้เมื่อโจมตีเกิดครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #6 on: July 10, 2005, 09:40:43 AM »

5.novhothion riderสกิลของมันเมื่อโกรทจากnovhothion
1.สามารถสั่งdragonฝ่ายตรงข้ามโจมตี(all)ได้หรือไม่
2.ถ้าสั่งได้จะเป็นการโจมตี(all)ที่ใครเป็นคนเลือกเป้าครับ
3.มันถือเป็นสกิลที่ใครสั่ง(เจ้าของ,เจ้าของซีลที่เป็นเป้าหมายสกิล,)

Member

Email
« Reply #7 on: July 10, 2005, 11:44:51 AM »

1. ได้ครับ
2. ผู้ใช้สกิลเลือกครับ
3. อ่านข้อ 2.

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #8 on: July 11, 2005, 04:12:16 AM »

-ถ้าเราใช้สกิลตอนโกรท ของ

แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย It's no joke
ไปหา Dragon ใดๆก็ตาม ของฝ่ายตรงข้ามที่อยู่At line

จะเกิดอะไรขึ้น ???
« Last Edit: July 11, 2005, 04:12:45 AM by ยศิโยน » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #9 on: July 11, 2005, 12:23:09 PM »

นิดนึงนะครับ
 การ all ทั้งหลายไม่มีการกำหนดเป้าหมายนี่ครับ และเป็นการ all ฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น
ดังนั้น หากเราสั่งดราก้อนฝ่ายตรงข้ามโจมตี all ในเมื่อ ดราก้อนนั่นเป็นของฝ่ายเขา คนที่โดน all น่าจะเป็นเราสิครับ
(อ้างอิงจากเรื่อง sin น้ำสั่ง freeze all ฝั่งตนเองไม่ได้)

::RedharinG::
Member

« Reply #10 on: July 11, 2005, 05:19:48 PM »

ถามต่อนะเจ้าคะ..

Mystic ดาบThaliwilya น่ะค่ะ(จำชื่อไม่ได้)

สกิลที่ทำลาย mystic ที่มีเป้าหมายมาที่มังกรที่ติดมิสติกใบนี้อ่ะค่ะ

เป็นสกิลของมังกร..หรือว่าสกิลของ mystic card เจ้าคะ?

อย่างเช่นเราสังมังกรที่ติดmysticใบนี้โจมตีแล้ว
เราจะสามารถใช้สกิลบน mystic ได้อีกรึเปล่าคะ?
(เข้าใจคำถามมั๊ยอ่ะคะ...แห่ะๆ..ง่วงๆเบลอๆด้วย)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: July 12, 2005, 05:58:36 AM »

แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย It's no joke
ไปหา Dragon ใดๆก็ตาม ของฝ่ายตรงข้ามที่อยู่At line

[Dragon] ใบนั้นโจมตี All ครับ

นิดนึงนะครับ
 การ all ทั้งหลายไม่มีการกำหนดเป้าหมายนี่ครับ และเป็นการ all ฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น
ดังนั้น หากเราสั่งดราก้อนฝ่ายตรงข้ามโจมตี all ในเมื่อ ดราก้อนนั่นเป็นของฝ่ายเขา คนที่โดน all น่าจะเป็นเราสิครับ
(อ้างอิงจากเรื่อง sin น้ำสั่ง freeze all ฝั่งตนเองไม่ได้)
ครับ เรื่องการ All แล้วเลือกเป้านี่ตกไปก่อนนะ

เช่นเดียวกับการ Charm เขามาใช้ครับ
เราสั่ง [Dragon] ของฝ่ายตรงข้าม ดังนั้นมันจะโจมตีAll เข้าคู่ต่อสู้ของเราครับ
(เรื่องที่อ้างอิงไม่เกี่ยวครับ)

ถามต่อนะเจ้าคะ..

Mystic ดาบThaliwilya น่ะค่ะ(จำชื่อไม่ได้)

สกิลที่ทำลาย mystic ที่มีเป้าหมายมาที่มังกรที่ติดมิสติกใบนี้อ่ะค่ะ

เป็นสกิลของมังกร..หรือว่าสกิลของ mystic card เจ้าคะ?

อย่างเช่นเราสังมังกรที่ติดmysticใบนี้โจมตีแล้ว
เราจะสามารถใช้สกิลบน mystic ได้อีกรึเปล่าคะ?
(เข้าใจคำถามมั๊ยอ่ะคะ...แห่ะๆ..ง่วงๆเบลอๆด้วย)
เป็นSkill ของMystic Card ครับ   สามารถใช้ได้

ohm13
Member

Email
« Reply #12 on: July 12, 2005, 06:37:33 AM »

มันไม่ได้อยู่ที่Atlineแล้วทำไมตีออลได้ครับเนื่องจากสกิลของnovhothion riderมันบอกว่าดรากอนที่Atline ดังนั้นเงื่อนไขไม่ครบก็น่าจะยกเลิกการใช้สกิลไปนี่ครับหรือว่าIt's no jokeมันเป็นการบังคับเป้าหมาย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #13 on: July 13, 2005, 08:26:08 PM »

มันไม่ได้อยู่ที่Atlineแล้วทำไมตีออลได้ครับเนื่องจากสกิลของnovhothion riderมันบอกว่าดรากอนที่Atline ดังนั้นเงื่อนไขไม่ครบก็น่าจะยกเลิกการใช้สกิลไปนี่ครับหรือว่าIt's no jokeมันเป็นการบังคับเป้าหมาย
ฉันตั้งคำถามเอง ก็ให้เงื่อนไขครบแล้วนะ

ปล. ตกลง ออล ใส่ฝ่ายตรงข้ามใช่มะ มังกร ???

มังกร
Moderator
Member

« Reply #14 on: July 13, 2005, 09:03:55 PM »

โจมตี All ใส่ฝ่ายตรงข้าม (ของผู้ใช้ skill)

ohm13
Member

Email
« Reply #15 on: July 14, 2005, 07:14:03 AM »

ฉันตั้งคำถามเอง ก็ให้เงื่อนไขครบแล้วนะ

ปล. ตกลง ออล ใส่ฝ่ายตรงข้ามใช่มะ มังกร ???
โทษทีครับอ่านผิดเป็น"แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย It's no joke
ไปหา Dragon ใดๆก็ตาม ของฝ่ายตรงข้ามที่ไม่ได้อยู่At line"น่ะครับ ขอโทษจริงนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: