Summoner Master Forum
October 11, 2024, 09:31:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รายงานสถานการณ์ CM สอนเล่นการ์ดแต่ละที่เป็นเยี่ยงไร  (Read 5381 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Kenny
Member

Email
« on: June 27, 2005, 12:58:50 AM »

วันแรกก็โดนซะแล้ว ต๊ายแหล่ว ต๊ายแหล่ว อะไรกันหว่า

เด็กไม่มีเลยเน้อ หรือเพราะเราไปช้าเห็นพี่จีนบอกไปบ่ายๆได้
ไม่มีไรทำนั่งหายใจไปเรื่อยๆได้สอนMBไปนิดนึง
มีคนอื่นช่วยสอนอยู่นิดๆ เด็กมันก็เด็กเลยจริงๆสอนยากเหมือนกันนะ
ตัวเองจะสอนไหวป่าวไม่รู้ รอจนเวลาใกล้ 6 โมง
ไม่มีเหยื่อมาเลยกลับบ้านดีก่า เจอน้องเชาว์ละแต่ต้องขึ้นรถเมลเรียกไม่ทัน
แต่น้องเชาว์ก็ไม่ทักพี่เคนเลย  :'(

ที่อื่นเป็นไงบ้างอะจะได้ลอกเอาไปใช้มั่ง

Joker,!tt?
Member

« Reply #1 on: June 27, 2005, 09:37:48 PM »

เราเองคงทำงานนี้ไม่ได้แหละอ่ะ เพราะว่าหลังจากเลิกเรียนไปที่อื่นได้ยากมากเลยอ่ะ
สงสัยคงทำงานได้น้อยลงแล้วล่ะยิ่งไม่มีออนทัวร์ด้วย  :'(
แต่อยากได้งานมากกกกๆๆๆ
ถ้า พี่จีน+พี่บี มีงานอะไรที่ทำที่บ้านได้หรือให้ช่วยคิดอะไรอีก
ให้โจ๊กช่วยหน่อยนะครับ อยากได้ทำงานมากๆเลย
เพราะรู้สึกเดี๋ยวนี้ตัวเองทำงานน้อยลงมากๆเลย :-\
ปล.แล้วเคนนี่ทำที่ไหนหรอ

Evil Alatariel
Member

Email
« Reply #2 on: June 27, 2005, 11:24:17 PM »

อืม เหรอ แต่ไม่ได้มีแค่ สอนเล่นนะ

ยังมี Slinging อีก ต้องโฆษณาสิจ๊ะ เคนนี่ อิอิ

ปล. อืม วันนี้น้องพลอยก็เอา หนังสือคู่มือ ไปอ่าน บอกว่าเพื่อนหญิงสนใจ แต่เสียดายที่ผู้ปกครอง

รับกลับบ้านเลยซะส่วนใหญ่ ไว้เด๋วจะไปสอนให้ที่โรงเรียน อิอิ ใครว่างสอนน้องพลอย ยกมือขึ้น

NoXMagiS
Member

« Reply #3 on: June 27, 2005, 11:36:46 PM »

ถ้าคนเล่นการ์ดหน้าใหม่ๆ เริ่มจะมีมากขึ้น แต่พวกม.5 ก็แย่งสอนไปกันหมดแล้วอ่า (แล้วเราจะมีงานทำไหมนี่) พวกรุ่นพี่เค้าสนใจ อยากสลิงกลิ้งมากเลยอะพี่ จามีป่าวหว่า แล้วจะขอรับการ์ดได้ที่ไหนวันไหนอะครับพี่ (ประมาณว่า เด็ก+พี่ เค้าเร่งอะ อิอิอิ)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: June 28, 2005, 01:41:36 AM »

ผมก็ไม่มีเวลาเลยครับ เพราะพอเลิกเรียนเสร็จก็ต้องทำกิจกรรมที่โรงเรียนอ่า ไหนจะต้องแบ่งเวลาทำงาน+อ่านหนังสืออีก รู้สึกเหมือนไม่ได้เป็น CM เลยอ่า T-T

คงต้องรอให้สอบตรงให้ได้ก่อนอ่ะครับ ถึงจะมีเวลาเต็มที่

Joker,!tt?
Member

« Reply #5 on: June 28, 2005, 09:25:40 PM »

อืม เหรอ แต่ไม่ได้มีแค่ สอนเล่นนะ

ยังมี Slinging อีก ต้องโฆษณาสิจ๊ะ เคนนี่ อิอิ

ปล. อืม วันนี้น้องพลอยก็เอา หนังสือคู่มือ ไปอ่าน บอกว่าเพื่อนหญิงสนใจ แต่เสียดายที่ผู้ปกครอง

รับกลับบ้านเลยซะส่วนใหญ่ ไว้เด๋วจะไปสอนให้ที่โรงเรียน อิอิ ใครว่างสอนน้องพลอย ยกมือขึ้น
สำหรับน้องพลอยแล้วโจ๊กว่างเสมอน่ะครับ :D

Quote from: S_A_Y
ผมก็ไม่มีเวลาเลยครับ เพราะพอเลิกเรียนเสร็จก็ต้องทำกิจกรรมที่โรงเรียนอ่า ไหนจะต้องแบ่งเวลาทำงาน+อ่านหนังสืออีก รู้สึกเหมือนไม่ได้เป็น CM เลยอ่า T-T
ความรู้สึกเดียวกันเลยอ่ะ :-\

Martin,
Member

Email
« Reply #6 on: June 28, 2005, 10:39:36 PM »

ผมก็ไม่ค่อยจาว่างเลยง่ากลับบ้านตั้งทุ่มนึงอ่ะเรียนจันทร์-เสาร์ว่างก็วันอาทิดนู่นอ่ะ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #7 on: June 29, 2005, 10:16:24 PM »

.....ผมคงมีปัญหาที่ตรงสถานที่อ่า
.....ฟิวเจอร์มีแต่คนเก่งทั้งน้านเลยยยย ฉันจะสอนใคร :'(

Kenny
Member

Email
« Reply #8 on: June 30, 2005, 05:55:08 AM »

อ่านะเจ๊แล้วเด็คใครละครับ(ไม่ใช่ผมแน่ๆ) คนสลิงก็ไม่ค่อยมีอีกอะครับ
สอนเด็กไปได้ 1 ราย วันพุธร้านดันปิดเซ็งเลยอุตส่าห์รีบประชุมเพิ่งเสร็จ
พฤหัสโดดรด.(ปฐมนิเทศ)มาแต่หัววันเลยจะมีเหยื่อมาอีกมะ

ปล.ศุกร์ลืมไปว่าทัศนศึกษา อยากให้ออนทัวร์กลับมาเร้วๆจัง

Joker,!tt?
Member

« Reply #9 on: June 30, 2005, 09:44:24 PM »

อยากให้ออนทัวร์กลับมาเร็วๆเหมือนกัน รู้สึกไม่ได้ทำงานเลยT-T

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #10 on: July 01, 2005, 12:25:39 AM »

พี่ ที่โรงเรียนผมสอนไม่ได้อะ เพราะมันต่อต้านเด็กเล่นการ์ด แต่สนับสนุนเด็กเล่นเกม(งงเหมือนกัน) ง่ะทำไงดี(ไม่มีใครอยากจะเล่นเลยอะ)คิดถึงออนทัวร์จัง

Member

Email
« Reply #11 on: July 01, 2005, 04:56:29 PM »

ก็ไม่ต้องสอนที่ๆมีการแอนตี้สิ

พี่เอ เค้ายังมาปรึกษาพี่นะว่า

จะดีไหมถ้า มีการ ส่งcmไปทำกิจกรรมที่รร.ต่างๆ
เท่าที่เช็คดู แซมก็ไปดูแถว ซค.แล้ว

....จะมีที่ไหนอีกน้า

ปล. ว่าไป blackmageดู ในอสช.ละกัน

เด๋วใน กท.พี่จะ ติดต่อภายในดู

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #12 on: July 02, 2005, 02:13:04 AM »

จะดีไหมถ้า มีการ ส่งcmไปทำกิจกรรมที่รร.ต่างๆ
เท่าที่เช็คดู แซมก็ไปดูแถว ซค.แล้ว

ปล. ว่าไป blackmageดู ในอสช.ละกัน

ง่ะ...โรงเรียนเราอดแน่ๆ

NoXMagiS
Member

« Reply #13 on: July 03, 2005, 02:28:40 AM »

ก็ที่ รร ส่งเรื่องตั้ง ชมรมไปแล้ว น่าจะได้แหละ (ก็ลูกครูฝ่ายกิจการนักเรียนเขาเล่นอยู่อะ) แล้วก็กะจะส่งเรื่องแข่งไปเลย ก็น่าจะมีคนมาสนใจดูนั้นแหละ

คนเล่นใน รร ผมก็มีพอสมควร คนเล่นก็ส่วนมากจะเป็น ม.ปลาย (รายงานสถานะ นะครับ) เด็กม.ต้นก็มีบ้าง ประปราย มีคนที่อิ่มตัวจาก Game Online มาเล่นการ์ด มากพอสมควร ก็เท่านี้แหละครับ

ปล. ติดต่อขอเด็คฝึกคนหัดเล่นไงอะครับ

Member

Email
« Reply #14 on: July 03, 2005, 03:46:49 AM »

ก็ที่ รร ส่งเรื่องตั้ง ชมรมไปแล้ว น่าจะได้แหละ (ก็ลูกครูฝ่ายกิจการนักเรียนเขาเล่นอยู่อะ) แล้วก็กะจะส่งเรื่องแข่งไปเลย ก็น่าจะมีคนมาสนใจดูนั้นแหละ

คนเล่นใน รร ผมก็มีพอสมควร คนเล่นก็ส่วนมากจะเป็น ม.ปลาย (รายงานสถานะ นะครับ) เด็กม.ต้นก็มีบ้าง ประปราย มีคนที่อิ่มตัวจาก Game Online มาเล่นการ์ด มากพอสมควร ก็เท่านี้แหละครับ

ปล. ติดต่อขอเด็คฝึกคนหัดเล่นไงอะครับ
ก็ ติด ต่อขอรับจากพี่บี ที่MBKวันเสาร์ก็ได้นะ ไม่ก็ให้พี่บีฝากกับร้านลุงแช่มไว้

beekini
Member

« Reply #15 on: July 03, 2005, 05:56:57 AM »

เดคสอนเล่นจะเอากี่เดค ที่ไหน เมื่อไหร่ ก็ว่ามาละกัน

จัดมาใหม่ตูมเลย แจกเด็กใหม่ไม่อั้น

-Parker-
Member

Email
« Reply #16 on: August 02, 2005, 03:03:55 AM »

มีรับสอนภาษามะคับ เหอะๆ
สอนนี่ตามงานรึขอรับ แต่ถ้าที่อื่นคงทำลำบากแย่แระตอนนี้ผมว่างแค่วันเสาร์ช่วงบ่ายด้วยดิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: