Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:27:25 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Ruler Non Rare วันอาทิตย์  (Read 5354 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
Neoboy
Member

« on: June 20, 2005, 04:09:32 AM »

ที่ 1 วันอาทิตย์ ได้เด็คบีสนะคับ ใช้นกถูกตบเปิดถ่วงเกม แล้วตบด้วยม้าไฟกันเคิรส เพิ่มพล้งจากแนวหลังด้วย หมาเขาดาบ และทำลายเกมคู่ต่อสู้ด้วย ชาร์มเคิรส
 ผิดความคาดหมาย และฉีกแนว ซึ่งส่วนใหญ่เป็นเด็คกริฟฟินคอมมานโด ปรับแต่งกันต่างๆ รองลงมาก็เป็นแมลง และยูนิคอร์น สุดท้ายก็ กริฟฟินไฟที่จัดมาแก้ทางกริฟฟินคอมมานโด

ผมได้ที่ 3  ;D อุตส่าห์ได้ชิงที่ 1 แต่ดันได้เริ่มหลัง เกมที่สามการ์ดที่ขึ้นมือก็เน่าซะ เรทเท่าที่สองแต่เกม WIN น้อยกว่าเลยได้แค่ที่ 3 รู้สึกสนุกดีนะคับกับงานนี้ ภูมิใจด้วยที่เข้ามาได้ขนาดนี้ เพราะคนเก่งเยอะกว่าวันเสาร์มาก ตอนแรกคิดว่าจะแพ้เด็ก ม. ต้น ตกรอบแรกแล้ว เห็นเป็นเด็กแต่เล่นเก่งและชำนาญมากเลยทีเดียว เจอแต่คนเก่งมากๆทุกรอบเลย พระเจ้าอวยพรจริงๆถึงหลุดมาถึงรอบชิงได้ ภูมิใจที่สุดก็ตรงที่ได้แข่งกับคุณสรยุทธ ณ. ซัมมอนเนอร์ และชนะด้วย 555

อยากให้จัดรูลเลอร์แปลกๆมาอีกนะคับ ถ้ามีเดือนละครั้งก็คงดี 555

ปล. ขอบคุณ SAINT DRAGON ที่เขียนเด็ค กริฟฟิน พิชิตไพรี คอลัมภ์  REUSE DECK ใน WISER 23 นะคับ ผมเอาเด็คลิส คอนเซ็ปและคอมโบ ที่พี่เขียนมาใช้มากกว่า 80% ที่เหลือก็ดัดแปลงเองนิดหน่อย ทำให้เข้ารอบ 12 คนสุดท้าย ทั้งสองวัน และได้ที่สามในวันที่สอง ถ้าผู้เล่นเป็นคนที่มีประสบการณ์และความชำนาญมากกว่าผม ต้องทำได้ดีกว่านี้แน่ๆ เด็คดีแต่คนอ่อนหน่ะคับ  :P
ผมฝากซอง 5 ซอง ให้พี่หมูเอาไปให้ที่ออฟฟิศนะคับ เป็นน้ำใจเล็กน้อย ไม่มีใครยอมบอกว่า SAINT DRAGON คือใคร ก็เลยต้องมาขอบคุณในนี้ ขอบคุณนะคับ แล้วจะติดตามผลงานใน WISER ต่อไป ( ตามก็อปเด็ค  :P )  

MC ChamP
Member

« Reply #1 on: June 20, 2005, 04:15:21 AM »

Saint Dragon เหรอครับ จริงๆแล้ว เป็นชายร่างเล็ก หน้าตาหงิมๆ ครับ  :-X
หาอะไรนะ ไม่ใช่เหรอ อืมๆๆๆ เอาเป็นว่า เป็นความลับต่อไปละกัน ถ้าเจ้าตัวต้องการ

อนึ่ง ยินดีด้วยครับ ที่ได้ที่3 วันนี้เจอกันที่หน้าตึกภิรมณ์ตอนผมกลับพอดี
นึกว่าจะไม่ได้ลงแข่งซะแล้ว เพราะมาหลังเที่ยงแน่ะ

ปล. เดือนหน้าไม่มี ออนทัวร์ ผมคิดจะจัดรูลเลอร์อยู่ครับ เหอๆๆๆ
แต่รางวัลคงไม่อลังการเท่า SMN จัดเองน่ะครับ
« Last Edit: June 20, 2005, 04:22:14 AM by MC Champ » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #2 on: June 20, 2005, 04:18:35 AM »

จริงๆแล้ว Saint Dragon เป็นคนที่ทุกๆคนรู้จักกันเป็นอย่างดี

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: June 20, 2005, 04:33:31 AM »

คือ พี่ saint drgon เนี่ย  ;D
น้องคงเคยเจอแล้วละ

ExodiA
Member

Email
« Reply #4 on: June 20, 2005, 04:44:03 AM »

เหรอครับ ใครว้าๆๆๆๆๆ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: June 20, 2005, 05:17:47 AM »

เหรอครับ ใครว้าๆๆๆๆๆ

ไม่รู้จริงๆ อ่ะคับ อย่างงี้ต้องให้ตั้งกระทู้สืบเหมือนพี่ Gaia หรือเปล่าเนี่ย  ;D

ปล. งานครั้งนี้สนุกดีครับ เกือบหลงที่จะไปภิรมย์(อีกครั้ง)  :-[

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #6 on: June 20, 2005, 11:34:24 AM »

คือถ้าเป็นการแข่ง Non rare ที่ต้องต่อสู้กับยูนิคอร์น ผมไม่อยากให้ใส่ไวท์ไฟฮอร์นนะครับ เพราะมันดัน+ให้เค้าด้วย :P แต่ก็ชนะมาได้ก็นับว่าเก่งมากครับ

เดคที่ saint dragon จัดแบบเอาจริง โหดสุดๆทุกเดคครับ รับประกันได้

ปล. saint dragon สามารถดูหน้าได้ใน wiser เล่มนึง(ถึงหลายเล่ม)

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #7 on: June 20, 2005, 11:43:07 AM »

จริงๆแล้ว Saint Dragon เป็นคนที่ทุกๆคนรู้จักกันเป็นอย่างดี
แหงล่ะ เห็นออกชัดเจน

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #8 on: June 20, 2005, 02:37:10 PM »

ไปแข่งซะที่ไหนเล่า อยู่กับคอมตลอดเลย

ทำไมเดี๊ยวนี้มีคนแอบอ้างเป็นผมเยอะจังนะ
« Last Edit: June 20, 2005, 02:37:44 PM by สรยุทธ » Logged

- Yami Anubis -
Member

« Reply #9 on: June 20, 2005, 02:47:34 PM »

จะดังใหญ่แล้วนะเนี่ย Saint Dragon .....

ว่าแต่ว่าทำไมซองของแกกะของฉันมันต่างกันจังฟ่ะ (ไอ้ Neo Ex เนี่ย)

ได้แต่ของเน่าๆ อีกและ เซ็งจิงๆ เลย.....

kamenashi
Member

Email
« Reply #10 on: June 20, 2005, 04:00:46 PM »

ไม่น่าเชื่อว่า  Neo boy เป็นพี่ บ.... :o

Neoboy
Member

« Reply #11 on: June 21, 2005, 03:38:32 AM »

ไม่น่าเชื่อว่า  Neo boy เป็นพี่ บ.... :o
ไม่ใช่ความลับอาไรนี่คับ เพราะผมไม่ใช่คนดังหรือมีคดีอาไรในบอร์ดนี้ แต่เรียกชื่อเล่นดีกว่านะ ชื่อจริงมันเชย อ่ะ ขนาดเจ้าควายตัวนั้นมันตายไปตั้งนานแล้วแต่ยังมีคนแซวผมอยู่เลย เฮ้อ
พี่จิง กับ บุคลากร ด้าน CM หลายๆคนก็รู้จักผมและชื่อนีโอบอยกันมาเป็นปีๆแล้ว เพราะปีที่ผ่านๆมา ผมจะโดดเด่นเรื่องเล่นเกมและร่วมสนุกในงานออนทัวร์มากกว่า พูดได้ว่าไปทุกงาน ทุกที่และทุกวัน ยกเว้นต่างจังหวัด ถ้าไม่ได้เลื่อนเป็น DUELIST นี่ มีเคือง 555  

ตกลง SAINT DRAGON ก็คือพี่เองหรอกหรือคับ  :P เฮ้อ แกล้งหลอกกันเล่นเลย อ่ะนะ
ผมก็เลือกคนฝากซองไปให้เก่งมากเลยนะเนี่ยะ 555
« Last Edit: June 21, 2005, 04:06:02 AM by Neoboy » Logged

boomkung
Member

« Reply #12 on: June 21, 2005, 10:20:10 PM »

คือถ้าเป็นการแข่ง Non rare ที่ต้องต่อสู้กับยูนิคอร์น ผมไม่อยากให้ใส่ไวท์ไฟฮอร์นนะครับ เพราะมันดัน+ให้เค้าด้วย :P แต่ก็ชนะมาได้ก็นับว่าเก่งมากครับ

เดคที่ saint dragon จัดแบบเอาจริง โหดสุดๆทุกเดคครับ รับประกันได้

ปล. saint dragon สามารถดูหน้าได้ใน wiser เล่มนึง(ถึงหลายเล่ม)
ขอยืนยันครับ - - ถ้าจัดเดคไหนแบบสุดๆเมื่อไหร่ละก็ เป็นโหดทุกเดคครับ

สรุป Saint Dragon ดังใหญ่แล้วสิเนี่ย อุอุ

superman
Member

« Reply #13 on: June 22, 2005, 09:12:43 PM »

ที่ 1 วันอาทิตย์ ได้เด็คบีสนะคับ ใช้นกถูกตบเปิดถ่วงเกม แล้วตบด้วยม้าไฟกันเคิรส เพิ่มพล้งจากแนวหลังด้วย หมาเขาดาบ และทำลายเกมคู่ต่อสู้ด้วย ชาร์มเคิรส

มี นกฮูกเอาไว้บู๊  ด้วยครับ       ใส่ นกฮูกกับม้าไฟ  อย่างละ 2

ม้าไฟไม่กล้าใส่มาก  กลัวเจอยูนิคอนอ่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: