Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:23:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถ้ามัน....แล้วจะเป็น.....ล่ะครับ  (Read 1227 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
pipopipi
Member

Email
« on: June 07, 2005, 12:20:20 AM »

1.ถ้ามี Effext ใดๆ ทำให้ค่า At สลับกับค่า Df แล้ว Annihilating Peak  แล้วถ้าว่า นับที่ ค่า Df ที่สลับมา At แล้ว หรือยังคงนับค่า At ที่ค่า Df อยู่ - งงไหมเนี่ย
2.กรณีเดียวกับข้อ 1 นะ แต่เป็น ต่อสู้กับ
Eric, Merman Commander
Element น้ำ Type Knight Mp 1/1 Lv. 1
At 4 Df 5 Sp 2 Rare
+[น้ำ]: Aqua Lance: At 6 Mp 2
+[น้ำ][น้ำ]: Marine Lance: At 8 Mp 3
ขณะต่อสู้ Eric จะเทียบพลังของตนเองกับค่า Df ของฝ่ายตรงข้าม
แล้วจะเป็นอย่างไรครับ ประมาณ ว่า สลับค่า At กับ Df แล้ว ยังจะเทียบค่า Df ที่ สลับไปค่า At อยู่หรือไม่ ครับ
3.Star Shiled กับ Balance Change เป็น Time Stamp มั้ยครับ
4.ผมใช้ Mystic Card ...Draw of flame อยู่ฝ่าย ตรงข้ามใช่ Vishnu จั่วการ์ด 5 ใบ ผมจะได้จ่วยการ์ดหรือไม่ถ้าผมมีการ์ด บนมือ มากกว่า 4 ใบ และ ถ้าผมได้จั่ว เมื่อจบ Subturn ผมต้องทิ้งการ์ดหรือไม่
6.อยากให้ช่วยอธิบาย การสลับค่า At และ Df ของ Whirl to Win ครับ เพราะว่า งงนิดๆ ประมาณว่า ถ้าใช้แล้ว ค่า At ของ Seal นั้น เป็นค่า Df หรือ ค่า At ของ Seal นั้น เป็นค่า At เหมือนเดิมแต่แทนที่ด้วยค่า Df เพราะถ้าเช่นนั้นแล้ว ข้อที่ 1 ก็คงจะเดาคำตอบได้ประมาณว่า ใช้ Whirl to win ไม่ได้..
7. หมดคำถามแล้วครับ ขอบคุณพี่ SMORT ที่มาตอบคำถามนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: June 11, 2005, 09:41:29 PM »

1. นับค่า Df ที่สลับมาอยู่ At ครับ

2. เทียบค่า At ที่สลับมาอยู่ Df ครับ

3. เป็นครับ

4. ได้จั่วครับ ไม่ต้องทิ้งครับ

5. ข้อ 5. ไม่มีนิ

6. เอาค่า At ไปไว้ที่ Df และเอาค่า Df มาไว้ที่ At ครับ

pipopipi
Member

Email
« Reply #2 on: June 16, 2005, 02:25:13 AM »

ขอถามเรื่อง ใน Shire ของ Hanuman นะครับ คือ ผมลง nadia มาแล้วเปิด ได้ Seal เลเวล 1 อยากจะถามว่า ผมจะเลือกให้ Seal เลเวล 1 จากผลของ Nadia ลง Shire แล้วเปิดใหม่ได้หรือไม่ (เพราะว่ามี ธาตุลมซึ่งคือ Nadiaเข้ามาในสนามในขณะนั้นแล้ว Abillity ของ Nadiaเกิดคือเปิดได้เลเวล 1 เห็นกันจะๆ) หรือต้องประกาศก่อน ว่าจะให้ผล ของ Nadia หรือ Hanuman ใน Shire เกิดก่อนครับ

ปล. ผมจะลักไก่ งะ ช่วยตอบทีนะครับ ประมาณว่า ต้องเลือก หรือว่า เปิดนาเดียวก่อน ค่อยชุบหนุมาน หรือว่า แล้วแต่เราครับ

Lomikuro-LomaZine
Member

Email
« Reply #3 on: June 16, 2005, 03:31:35 PM »

สับสนเรื่องสลับAt / Df สมมุตซิล1ใบมีค่าสเตตัส..
จะเอาค่าพลังของDFไปเทียบ
AT 10                                            เอา   AT 5   (เทียบค่าพลัง)

DF  5      >>> (โดน) Wirl To Win  >>>  DF 10  (สลับเฉพาะค่าพลังของAt/Df)

Sp  3                                                      Sp 3
  -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หรือเอาตัวDFไปเทียบกันแน่สู้กับซิลที่ต่อสุ้กันแน่เครียร์ทีคับมั่วกันหลายทีแล้ว

AT 10                                       หรือเอา  DF  5  (เทียบค่าพลัง)

DF  5      >>> (โดน) Wirl To Win  >>>  AT  10  (ATถูกสลับลงมาแทนที่DF)

Sp  3                                                      Sp 3
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เรื่องTEXT มันด้วยที่ระหว่างเวอทูวินมีวงเลบบอกเอฟเฟคที่เปลี่ยนแปลงค่าAtไปเปลี่ยนค่าDf บลาๆๆๆ  แล้วซาลิม่ามันไม่บอกตกลงมันเหมือนกันไหม
« Last Edit: June 16, 2005, 03:34:35 PM by LomaZine » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: June 17, 2005, 03:29:42 AM »

เลือกได้ครับ

อ่านไม่รู้เรื่องครับ แต่ข้างล่างเหมือนกันครับ แต่ไม่เขียนเพราะที่ไม่พอครับอีกหน่อยจะระบเพิ่มเข้าไปใน complete rule เลย
« Last Edit: June 17, 2005, 03:30:12 AM by Doraemon » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: