Summoner Master Forum
October 07, 2024, 08:33:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับ dragonology 2  (Read 10346 times)
0 Members and 17 Guests are viewing this topic.
Felasia knight
Guest
« on: June 05, 2005, 11:36:01 PM »

1. ถ้า Thaliwilya ใช้สกิล นำ Altavariya, the Custodian Dragon เข้ามาในสนามจาก ชายน์ แล้วสั่ง Altavariya, the Custodian Dragon โจมตี ถามว่า Altavariya, the Custodian Dragon จะมี at เท่าไหร่

2. สกิลใน growth box  ของ Altavariya, the Custodian Dragon ไม่มีประโยคที่ว่า "ผลที่ทำให้ at เปลี่ยนแปลง ไปเปลี่ยนแปลง df......"  แล้วผลที่ได้ จะถือว่า ให้ผลเหมือนกับ whirl to win รึเปล่า

3. สกิลของ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya เราสามารถทิ้งซีลในมือ1ใบ และใบบนสุดจากกองการ์ด 2 ใบ เพื่อทำลายซีล Lv3 ได้หรือไม่

4. ถ้า Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ใช้สกิล นำซีลใบบนสุดจากกองการ์ดลงชายน์ 3 ใบ ถามว่า ซีลทั้งหมดจะตกชายน์และนับเลเวลทั้งหมดก่อนที่อบิลิตี้เมื่อตกชายน์จะเกิดใช่หรือไม่

5. จากข้อ 3 เราสามารถให้อบิลิตี้เมื่อตกชายน์ของซีลใบใดเกิดก่อนก็ได้ใช่หรือไม่

6. ในการแข่ง Mp7 ถ้าชายน์เรา 11 เลเวล แล้วเรามี Moon Rabit ในสนาม แต่ไม่มีมืดในชายน์ และชายน์ฝ่ายตรงข้าม 10 เลเวล แล้วเราสั่ง Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ใช้สกิลทิ้งมืด 1 ใบจากมือ ทำลายซีล Lv1 ฝ่ายตรงข้ามได้สำเร็จ ถามว่า จะเสมอกันใช่หรือไม่

7. อบิลิตี้ยกเลิกสกิลของซีลฝ่ายตรงข้ามที่มี df มากกว่าหรือเท่ากับ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya  เทียบ sp หรือไม่

8. ถ้าเราร่าย The stone of dragos เลือก "มังกรที่#ติด ถือว่าอยู่ในสภาพโกรท/1 turn" ติดที่ Thaliwilya, the transform ที่อยู่ที่ atline  เมื่อผ่านไป 1 เทิร์น มังกรทุกใบ จะยังอยู่ในสภาพโกรท หรือไม่

9. ถ้ามี Bethany,the staff of Zechariah อยู่ในสนาม เราสามารถสั่ง Agnus Dulia บนมือใช้สกิล เพื่อเข้ามาในสนามเฉยๆ ได้หรือไม่
« Last Edit: June 25, 2005, 04:51:28 AM by Silverfox » Logged
GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: June 06, 2005, 03:41:28 AM »

ยังตอบให้ไม่ได้นะครับ

ไปอ่านสาเหตุกระทู้ประกาศ Drago 2 ข้างบนนะครับ

Guest
« Reply #2 on: June 07, 2005, 12:04:20 AM »

ขอโทษคับ....ลืมอ่านด้านบน  :-[

ถ้าอย่างนั้น หลังจากประชุมเสร็จแล้ว ช่วยตอบให้ด้วยเลยนะครับ  :D
« Last Edit: June 07, 2005, 12:05:09 AM by Silverfox » Logged
Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: June 14, 2005, 04:36:31 AM »

1.9ครับ

2.ผลเหมือน Whirl to win ที่ไม่เขียนเพราะไม่มีที่เขียนแล้วครับ

3.ได้ครับ

4.ครับ

5.ครับ

6.ถ้า lv10 เค้าก็แพ้แล้วนิครับ

7.เทียบครับ

8.อยู่ครับ

9.ไม่ได้ครับ

Guest
« Reply #4 on: June 14, 2005, 02:27:06 PM »

1. จากข้อ 6 คือ ตอนนั้นยังไม่มีมืดในชายน์ อ่ะครับ แล้วเราใช้สกิล ทิ้งมืด จากมือลงชายน์

2. จากข้อ 8 หมายความว่า ถ้าร่าย The stone of dragos เลือก "มังกรที่#ติด ถือว่าอยู่ในสภาพโกรท/1 turn" ติดที่ Thaliwilya, the transform ที่อยู่ที่ atline  เพียงตัวเดียวในสนาม    Thaliwilya, the transform ตัวนั้นจะอยู่ในสภาพโกรท turn (ตราบเท่าที่ตัวมันอยู่ที่ atline) ใช่หรือไม่
« Last Edit: June 14, 2005, 02:27:29 PM by Silverfox » Logged
Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: June 17, 2005, 03:12:08 AM »

1.เราแพ้ครับ

2.ครับ
« Last Edit: June 20, 2005, 09:01:03 PM by GiantPaladin » Logged

Guest
« Reply #6 on: June 17, 2005, 03:28:24 AM »

เราสามารถใช้ salamandery doll กับassasin doll เป็นซีลเงื่อนไขการโกรทของ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ได้หรือไม่
Member

Email
« Reply #7 on: June 20, 2005, 09:01:31 PM »

ไม่ได้ครับ

Guest
« Reply #8 on: June 21, 2005, 01:26:42 AM »

1. เราสามารถใช้ salamandery doll กับ มังกรธาตุมืด เป็นซีลเงื่อนไขการโกรทของ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ได้หรือไม่

2. ถ้าเรามี The great hydra of warok อยู่ที่ atline แล้วฝ่ายตรงข้ามสั่งซีล A โจมตีไปที่ The great hydra of warok เราร่าย venom scissors claw ติดให้กับ The great hydra of warok ถามว่า เมื่อซีล A ติดpoison จากผลของ venom scissors แล้ว ซีล A จะหยุดตีหรือไม่

3. ถ้าเราสั่ง Nordilion, the desert dragon โจมตี เราสามารถให้ Nordilion เปลี่ยนไลน์หลังอินเตอร์เฟียสเต็ป เพื่อให้หยุดตีได้หรือไม่

4. เมื่อ red dragoon ที่รวมร่างกับไฟอยู่ และมี dragon เป็นซีลรอง เมื่อโจมตีสำเร็จแล้ว เราสามารถสั่ง red dragoon โจมตีอีก โดยใช้ท่าโจมตีแบบทริปเปิ้ลได้หรือไม่

5. ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายหอก ordonos ติดที่ Nilhirion rider ฝ่ายเรา เมื่อ Nilhirion rider ต่อสู้ จะยังเทียบ df ของตัวเองกับพลังของฝ่ายตรงข้ามหรือไม่

6. เมื่อ Orofarne, the criff dragon โกรทสำเร็จ ตัวมันเองจะได้ +at หรือไม่
Member

Email
« Reply #9 on: June 21, 2005, 02:34:28 PM »

1. ได้ครับ

2. หยุดตีครับ

3. ขอ Text ครับ

4. ไม่เข้าใจ มันรวมร่างท่าไหนอยู่ครับ

5. ขอ Text ครับ

6. ไม่ได้บวกครับ

Guest
« Reply #10 on: June 21, 2005, 02:47:13 PM »

ต้องขออภัย ถ้ารูปใหญ่เกินไป  :P (ขอขอบคุณรูปภาพดีๆ จาก http://www.designparty.com/member/488109/gal_drago2.htm  ;D)

1. เมื่อ red dragoon ที่รวมร่างกับไฟอยู่ในท่าดับเบิ้ล และมี dragon เป็นซีลรอง เมื่อโจมตีสำเร็จแล้ว เราสามารถสั่ง red dragoon โจมตีอีก โดยใช้ท่าโจมตีแบบทริปเปิ้ลได้หรือไม่
« Last Edit: June 21, 2005, 02:51:14 PM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #11 on: June 21, 2005, 03:08:42 PM »

3. ได้ครับ

4. ไม่ได้ครับ ต้องตีท่าเดิมครับ

5. เทียบครับ

Guest
« Reply #12 on: June 21, 2005, 07:20:26 PM »

1. ถ้าเราสั่ง Nordilion, the desert dragon โจมตี ก่อนเข้าอินเตอร์เฟีย เราต้องเลือกว่า จะเปลี่ยนไลน์หรือไม่เปลี่ยน ใช่หรือไม่

2. ถ้าเราสั่ง Mornius the Portencus Dragon ที่โกรทแล้ว ใช้สกิล "นำซีล 2 ใบ ฝ่ายผู้ใช้สกิลออกจากเกม จากนั้น..." ถามว่า ถ้าซีลที่เราเลือก มีอบิลิตี้ cancel skill  ซีลนั้นจะถูกนำออกจากเกมหรือไม่
« Last Edit: June 23, 2005, 09:05:30 PM by Silverfox » Logged
ExodiA
Member

Email
« Reply #13 on: June 22, 2005, 01:27:39 PM »

ถามเพิ่มจาก
5. ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายหอก ordonos ติดที่ Nilhirion rider ฝ่ายเรา เมื่อ Nilhirion rider ต่อสู้ จะยังเทียบ df ของตัวเองกับพลังของฝ่ายตรงข้ามหรือไม่
ตอบ 5. เทียบครับ

1. ทำไมถึงเทียบล่ะครับ เพราะว่าผลของ Ordenus ไม่ได้ให้ผลเหมือน Andromeda เหรอครับ

ถามต่ออีกคำถามนะครับ
2. หาก Novhothion Rider นั้น Growth จนสามารถใช้ สกิลได้แล้ว สามารถใช้ skill สั่งตัวเองเพื่อโจมตี all ได้หรือไม่

3. หากผู้เล่นสั่งTraventos, the Dragoon of Thaliwilya (ทาลิเวย่าลมในชุด DgII) โจมตี ซึ่งสามารถร่ายมังกรได้ 1 ใบ โดยไม่ได้จ่ายค่าร่าย ถามว่ามังกรที่ร่ายจาก ability นี้สามารถ Growth ได้เลยหรือไม่

3.1 ถ้าสามาถ growth ได้ หากเรามี Mathias Blythe, the Drogonology Professor ในสนามด้วย และเราเลือก growth โดยที่มี Traventos, the Dragoon of Thaliwilya เป็น seal เป้าหมาย และด้วย ability ของ Mathias Blythe, the Drogonology Professor นำ seal เป้าหมายกลับเข้ามาในสนามซึ่งก็คือ Traventos, the Dragoon of Thaliwilya ขอถามว่า Traventos, the Dragoon of Thaliwilya จะโจมตีต่อ หรือว่าหยุดการโจมตี

« Last Edit: June 22, 2005, 09:24:10 PM by ExodiA » Logged

Beta-"++บี++"
Member

Email
« Reply #14 on: June 23, 2005, 10:26:51 PM »

ขอถามบั้ง

1. Ability เมื่อโกรธของ Lumbelenos, the Dragon of Destruction เวลาสั่งมัน All แล้วจะ At
   บวกเหมือน Pecca Avaritia, the Sin of Greed หรือเปล่าครับ

2. ถ้าสั่ง Seal โจมตี All ใส่ Templar Knight General มันจะสวนกลับได้หรือเปล่าครับ

Member

Email
« Reply #15 on: June 24, 2005, 09:52:31 PM »

1. ถ้าเราสั่ง Nordilion, the desert dragon โจมตี ก่อนเข้าอินเตอร์เฟีย เราต้องเลือกว่า จะเปลี่ยนไลน์หรือไม่เปลี่ยน ใช่หรือไม่

2. ถ้าเราสั่ง Mornius the Portencus Dragon ที่โกรทแล้ว ใช้สกิล "นำซีล 2 ใบ ฝ่ายผู้ใช้สกิลออกจากเกม จากนั้น..." ถามว่า ถ้าซีลที่เราเลือก มีอบิลิตี้ cancel skill  ซีลนั้นจะถูกนำออกจากเกมหรือไม่

1. ใช่ครับ

2. ออกครับ

Member

Email
« Reply #16 on: June 24, 2005, 09:54:36 PM »

ถามเพิ่มจาก
ตอบ 5. เทียบครับ

1. ทำไมถึงเทียบล่ะครับ เพราะว่าผลของ Ordenus ไม่ได้ให้ผลเหมือน Andromeda เหรอครับ

ถามต่ออีกคำถามนะครับ
2. หาก Novhothion Rider นั้น Growth จนสามารถใช้ สกิลได้แล้ว สามารถใช้ skill สั่งตัวเองเพื่อโจมตี all ได้หรือไม่

3. หากผู้เล่นสั่งTraventos, the Dragoon of Thaliwilya (ทาลิเวย่าลมในชุด DgII) โจมตี ซึ่งสามารถร่ายมังกรได้ 1 ใบ โดยไม่ได้จ่ายค่าร่าย ถามว่ามังกรที่ร่ายจาก ability นี้สามารถ Growth ได้เลยหรือไม่

3.1 ถ้าสามาถ growth ได้ หากเรามี Mathias Blythe, the Drogonology Professor ในสนามด้วย และเราเลือก growth โดยที่มี Traventos, the Dragoon of Thaliwilya เป็น seal เป้าหมาย และด้วย ability ของ Mathias Blythe, the Drogonology Professor นำ seal เป้าหมายกลับเข้ามาในสนามซึ่งก็คือ Traventos, the Dragoon of Thaliwilya ขอถามว่า Traventos, the Dragoon of Thaliwilya จะโจมตีต่อ หรือว่าหยุดการโจมตี

1. ไม่เหมือนครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. ได้ครับ
3.1 หยุดตีครับ

Member

Email
« Reply #17 on: June 24, 2005, 09:55:36 PM »

ขอถามบั้ง

1. Ability เมื่อโกรธของ Lumbelenos, the Dragon of Destruction เวลาสั่งมัน All แล้วจะ At
   บวกเหมือน Pecca Avaritia, the Sin of Greed หรือเปล่าครับ

2. ถ้าสั่ง Seal โจมตี All ใส่ Templar Knight General มันจะสวนกลับได้หรือเปล่าครับ

1. ไม่เหมือนครับ อันนี้ได้บวกทั้งซีลหลักและซีลรองเลย

2. ไม่ได้ครับ

Guest
« Reply #18 on: June 24, 2005, 10:33:42 PM »

ทำไม Novhothion Rider ที่ Growth แล้ว ไม่สามารถใช้ skill สั่งตัวเองเพื่อโจมตี all ได้
Member

Email
« Reply #19 on: June 24, 2005, 11:00:39 PM »

ก็พอใช้สกิลเสร็จตัวมันก็เป็น Inactive แล้วครับตีไม่ได้

Guest
« Reply #20 on: June 25, 2005, 03:16:10 AM »

1. สกิลของ Novhothion Rider ที่ Growth แล้ว ไม่เหมือนกับ สกิลของ evil shaman centaur หรอคับ  ???  
แล้วจะต้องจ่ายเอ็มพีค่าโจมตีเพิ่ม(นอกจากค่าใช้สกิล)ด้วยรึเปล่าครับ

2. raumose, the wool wywern ที่โกรทแล้ว เมื่อใช้สกิลนำ ขึ้นมือ และนำมังกร...  จะต้องนำ raumose, the wool wywern ขึ้นมือหรือไม่

3. อบิลิตี้ของ raumose, the wool wywern ที่โกรทแล้ว บอกว่า "ถ้าซีลเงื่อนไขเป็น wool wywern at+1 และยกเลิกสกิลด้วย" หมายความรวมถึงสกิลของมิสติกด้วยใช่หรือไม่
« Last Edit: June 25, 2005, 03:21:08 AM by Silverfox » Logged
Member

Email
« Reply #21 on: June 25, 2005, 01:46:48 PM »

1. ไม่เหมือนกันครับ/ไม่ต้องจ่ายเพิ่มครับ

2. ต้องนำขึ้นมือครับ

3. ใช่ครับ
« Last Edit: June 25, 2005, 01:47:01 PM by GiantPaladin » Logged

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #22 on: June 25, 2005, 01:48:53 PM »

แล้ว ไม่ยกเลิกสกิลตัวเองเหรอครับ

ในข้อ2ที่ยังต้องยกตัวเอง

หรือว่าสั่งผู้เล่น?

Member

Email
« Reply #23 on: June 25, 2005, 01:51:37 PM »

สั่งผู้เล่นครับ

MonMan
Member

« Reply #24 on: June 25, 2005, 11:10:01 PM »

ทำไมถึงสั่งผู้เล่นครับ หรือtextการ์ดเขียนผิด

Raumose    "นำRaumoseขึ้นมือจากสนาม ; นำdragon1ใบจากมือเข้ามาในสนาม"
Valor   "นำValorและsealฝ่ายตรงข้าม1ใบในสนามขึ้นมือเจ้าของ"

อย่างนี้Valorก็ยกTemplarได้รึป่าวครับ เพราะว่าสั่งผู้เล่น

Member

Email
« Reply #25 on: June 26, 2005, 12:57:54 AM »

ข้อ 2. ตอบผิดครับ Raumose ถ้า Growth แล้วใช้สกิลโดยไม่ต้องเอาตัวเองขึ้นมือครับ

Member

Email
« Reply #26 on: June 26, 2005, 02:56:41 AM »

1. ใช่ครับ

2. ออกครับ

นี่ก็ตอบผิดนะครับ

1. เปลี่ยนทันทีเมื่อสั่งตีครับ

2. ไม่ออกนะครับ

Member

Email
« Reply #27 on: June 26, 2005, 02:58:24 AM »

3. ถ้าเราสั่ง Nordilion, the desert dragon โจมตี เราสามารถให้ Nordilion เปลี่ยนไลน์หลังอินเตอร์เฟียสเต็ป เพื่อให้หยุดตีได้หรือไม่

นี่ก็ผิดครับ

เปลี่ยนไลน์ทันทีที่สั่งโจมตีนะครับ

Guest
« Reply #28 on: June 29, 2005, 12:54:10 AM »

1. ถ้า python, the guardian dragon เข้ามาในสนามแล้วสลับ at กะ df  จะเสมือนว่า มี whirl to win ติดอยุ่ turn ใช่หรือไม่

2. ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายหอก ordonos ติดที่ Nilhirion rider ฝ่ายเรา เมื่อ Nilhirion rider ต่อสู้ จะยังเทียบ df ของตัวเองกับพลังของฝ่ายตรงข้ามหรือไม่ ขอเหตุผลด้วยครับ

3. เหมือนข้อ 2 แต่เป็น Iric แทน  จะยังเทียบพลังกับ df ของซีลฝ่ายตรงข้ามหรือไม่

4. สกิลของ Novhothion Rider ที่ Growth แล้ว ต่างกับ สกิลของ evil shaman centaur อย่างไร

Member

Email
« Reply #29 on: July 01, 2005, 10:34:33 PM »

1. ใช่ครับ

2. ตีด้วย Df ครับ เพราะอบิลิตี้ไม่ได้ส่งผลที่ตัวมันเองครับ

3. เทียบครับ

4. ไม่รู้จะอธิบายยังไงครับ แต่ Novhothion Rider ต้องสั่งตัวอื่นตีครับ evil shaman centaur สั่งตัวเองตี

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: