Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:20:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [img]/images/sign_inf.gif[/img] Step  (Read 1106 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Kaizer
Member

Email
« on: May 17, 2005, 01:22:48 PM »

ช่วยบอกทีครับว่า step เกิดตอนไหนมั่ง เช่น

หลังจั่ว
เมื่อการ์ดตกshrine
ก่อน curse แสดงผล

ขอหมดเลยนะครับ จะได้เอาไว้อ้างอิงได้

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: May 17, 2005, 10:29:22 PM »

ถามแบบนี้แสดงว่าไม่เคยอ่าน CR เลยใช่มั้ยเนี่ย ???

คือมันมีเยอะมากจนผมบอกไม่ไหวจริงๆอ่ะครับ

CR ในบอร์ดก็มีให้โหลด ลองโหลดไปอ่านดูเองดีกว่าครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก แต่มันมีเยอะมากจริงๆ

Dean
Member

« Reply #2 on: May 18, 2005, 06:11:40 PM »

CR มันเขียนเหมือนการเขียนโปรแกรมด้วยภาษา Basic ทำให้ขาดความยืดหยุ่นและมีความซ้ำซ้อนค่อนข้างมาก

การถามอย่างนี้ มันเหมือนกับการที่ต้องการแยกคลาส step ออกมาจากโปรแกรมหลายพันบรรทัดที่คุณเขียน และคำตอบของคุณก็เหมือนกับการไล่ให้เราไปค้นไล่ทีละบรรทัดจากโปรแกรมที่เขียนแบบไม่มีความยืดหยุ่นนั้นนะครับ ถามว่าเขาผิดที่ถามหรือเปล่า???

ผมอ่าน CR จนจบประมาณ 2 รอบแล้ว แต่สำหรับคำถามนี้ ผมยังตอบไม่ได้เลย อยากถามจากคนเขียนกฏน่าจะดีกว่า ใช่ไหมครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: May 18, 2005, 11:58:41 PM »

ผมก็ไม่ได้ว่าใครผิดนี่ครับ แค่ตั้งข้อสงสัยว่าถ้าเคยอ่านก็คงไม่ถามหรอก เพราะของมันมีเขียนไว้ในนั้นอยู่แล้ว

แล้วการที่ผมไม่สามารถตอบให้ได้เพราะมันเป็นเรื่องเหนือวิสัยที่จะทำนี่ผมว่าผมก็ไม่ได้ทำอะไรผิดนะครับ

คิดดูนะมันมีสเต็ปให้เกิดอินเตอร์เฟียร์ได้ตั้งหลายสิบสเต็ป ซึ่งเขียนไว้โต้งๆอยู่แล้วใน CR แค่เปิดอ่านดูว่าไอ้ตรงที่เราอยากรู้ว่ามันมีมั้ยแค่เนี้ยมันไม่ลำบากหรอกครับ ดูไปหลายๆครั้งที่สงสัยว่ามันมีหรือเปล่ามันก็จำได้บ้างแหละครับ

ยอมรับตามตรงว่าผมก็ไม่มีปัญญาไปจำได้หมดหรอกครับว่ามันเกิดตอนไหนบ้าง ผมยังต้องเปิดดูเลยเวลาสงสัยขึ้นมา

คือก็ไม่ได้จะว่าว่าใครผิดใครถูกเลยจริงๆ แค่อยากให้ลองคิดดูบ้างว่าคำถามบางคำถามมันอยู่ในวิสัยที่คนตอบจะมีปัญญาตอบให้ได้มั้ย

เป็นคุณจะมานั่งเปิดไล่ทีละบรรทัดตอบให้เค้ามั้ยล่ะครับ ในเมื่อเค้าก็สามารถทำแบบที่ผมบอกด้วยตัวเองได้

สุดท้ายขอบอกว่าผมไม่ได้ใช้อารมณ์โกรธเคืองใดๆทั้งสิ้นในการตอบรีพลายนี้นะครับ แค่อยากอธิบายให้เข้าใจง่ายๆด้วยภาษาที่เป็นกันเองที่สุดจะได้เข้าใจกันง่ายๆน่ะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: May 20, 2005, 05:08:45 AM »

ทำตามนี้นะครับ
1.โหลด CR
2.กด "Crtl+f"
3.พิ่มพ์ ""
4.กด Enter

เหอๆ หากท่านเข้าใจจริงจะรู้ว่า CR ไม่เหมือน Basic แต่เหมือน C

และทำไมไม่หยืดหยุ่น เพราะมันยืดหยุ่นไม่ได้ไงครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: